Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 3/7: Chung kết Malaysia Mở rộng 2022

Hải Vy

Chủ nhật, 03/07/2022 07:05 (GMT+7)

Theo dõi Thethao.vn trên

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 3/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Trong trận bán kết tối qua, Christie đã khởi đầu rất thăng hoa với lối chơi tấn công quyết liệt trước số 1 người Đan Mạch và dẫn trước 4-2. Hai bên sau đó giằng co từng điểm số. Về cuối set đầu, Christie chơi hơi chệch choạc, và Axelsen giữ được cái đầu lạnh để kết thúc set đầu, dẫn 1-0.

Trong set 2, Christie chống chịu tốt hơn nhiều. Anh trụ vững trước liên tiếp những pha đập cầu biến hóa của Axelsen. Và sau giờ nghỉ, anh đã làm được điều phi thường.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 1/7 - Ảnh 2
Cả Christie và Ginting đều quy hàng dưới chân Axelsel

Axelsen dẫn 17-14 và hai bên giằng co đến tỷ số 20-19, nhưng Christie đã tận dụng thời cơ tốt hơn để ngược dòng, thắng lại 22-20 và buộc trận đấu phải bước sang set thứ ba.

Có vẻ như Christie đã sử dụng rất nhiều năng lượng trong set thứ hai. Vì thế, anh thường xuyên đuối sức, dẫn tới bị Axelsen dẫn trước 11-5. Kể từ đó, Axelsen càng thi đấu càng bùng nổ, trong khi Christie coi như buông xuôi.

Đó là lý do Axelsen dễ dàng kết thúc set 3 và khép lại trận đấu bằng chiến thắng 2-1. Đây là lần thứ ba liên tiếp Axelsen đánh bại Christie. Anh đã dẫn trước 6-2 trong lịch sử đối đầu với số 5 thế giới người Indonesia.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 3/7: Chung kết Malaysia Mở rộng 2022 - Ảnh 1
Momota sẽ đánh chung kết Malaysia Mở rộng 2022 với Axelsen

Trong trận chung kết, Kento Momota đang chờ đợi Axelsen. Đây là một trận đấu trong mơ khi số 1 thế giới gặp số 2 thế giới. Và đây cũng là cơ hội để Momota giành được một danh hiệu sau thời gian dài "đói kém".

Trận chung kết gần đây nhất của anh là chiến thắng trước Anders Antonsen ở Indonesia Masters hồi tháng 11 năm ngoái. Liệu lần này, vận may có tiếp tục mỉm cười với Momota?

LỊCH CHUNG KẾT MALAYSIA MỞ RỘNG 2022

NỘI DUNG NGÀY GIỜ CẶP ĐẤU
ĐƠN NAM 3/7 14:00 Axelsen - Momota
ĐƠN NỮ 3/7 13:20 Chen Yu Fei - Intanon
ĐÔI NAM 3/7 14:40 Alfian F./Ardianto R. - Hoki/Kobayashi
ĐÔI NỮ 3/7 12:40 Rahayu A./Ramadhanti S. - Zhang S. X./Zheng Y.
ĐÔI NAM NỮ 3/7 12:00 Puavaranukroh D./Taerattanachai - Zheng S. W./Huang Y. Q.
TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 2/7

Cầu lông 02/07/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay 2/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Số 2 thế giới Tai Tzu Ying gục ngã ở bán kết giải cầu lông Malaysia Mở rộng

Cầu lông 02/07/2022

Tay vợt số 4 thế giới Chen Yu Fei đã theo chân đại diện Thái Lan, Ratchanok Intanon vào chung kết giải Malaysia Mở rộng 2022. Cô có vé nhờ thắng lợi hoành tráng trước Tai Tzu Ying, ĐKVĐ Indonesia Mở rộng, ở trận bán kết chiều nay.

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 2/7

Cầu lông 02/07/2022

Kết quả giải cầu lông Malaysia Mở rộng ngày 2/7. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Mở rộng nhanh và chính xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Ng Tze Yong trên hành trình tiếp bước Lee Chong Wei và Lee Zii Jia

Ng Tze Yong đang thể hiện đà thăng tiến đáng ngưỡng mộ với những cột mốc liên tiếp được anh thiết lập. Chứng kiến hành trình đi lên của tay vợt 22 tuổi này, nhiều người đã đánh giá anh đủ sức kế vị Lee Chong Wei và Lee Zii Jia.

Lakshya Sen đăng quang Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Tiếp đà thăng tiến, Lakshya Sen đã đánh bại Ng Tze Yong để giành HCV đơn nam Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022. Với chiến thắng 2-1, anh đã giành HCV thứ 2 cho đội Ấn Độ ở giải lần này.

Nhà ĐKVĐ thế giới Loh Kean Yew và năm 2022 đáng quên

Loh Kean Yew là nhà vô địch thế giới. Nhưng trong suốt những sự kiện, từ dễ đến khó trong năm 2022, anh vẫn chưa một lần trở lại ngôi cao nhất trên bục vinh quang.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 8/8: Chung kết Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 8/8. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết nội dung đánh đơn và đôi của Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 7/8

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 7/8. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/8: Vòng bán kết Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/8. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng bán kết nội dung đánh đơn và đôi của Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 6/8

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 6/8. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

Lễ bốc thăm giải Cầu lông vô địch thế giới 2022 sẽ diễn ra khi nào?

Buổi bốc thăm chia cặp giải Cầu lông vô địch thế giới 2022 sẽ diễn ra vào Thứ tư, ngày 10 tháng 8 tại Tokyo, Nhật Bản, nước chủ nhà đăng cai giải đấu này.

Danh sách các tay vợt hạt giống giải Cầu lông vô địch thế giới 2022

Danh sách các tay vợt hạt giống giải Cầu lông vô địch thế giới 2022. Thethao.vn cập nhập danh sách các tay vợt hạt giống giải Cầu lông vô địch thế giới 2022 mới nhất

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/8: Vòng tứ kết Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/8. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng tứ kết nội dung đánh đơn và đôi của Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Brazil
Vòng 21
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
21:00
Senegal U23
Saudi Arabia U23
21:00
Azerbaijan U23
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Peterborough U21
20:00
Queens Park R U21
Burnley U21
20:00
Charlton Athletic U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 14
Degerfors IF U21
20:00
Dalkurd FF U21
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Bolivia Regional League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Nacional Potosi Reserves
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
Hạng 2 Jordan
Vòng
Amman FC
21:00
Al-Jalil
Ethad Al-Ramtha
21:00
Blama
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Lebanese FA Cup
1/8 Final
Al-Hikma
21:00
Shabab Al Ghazieh
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
Kazakhstan Women’s Super League
Vòng
Tomiris Turan (nữ)
19:30
Okzhetpes (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Argentine Division 2
Vòng 28
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Cameroon League Women
Vòng
Amazone FAP (nữ)
21:00
Renaissance de Figuil (nữ)
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
England U23 1.Liga
Vòng 8
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Argentina Reserve League
Vòng
Estudiantes LP Reserves
20:00
San Lorenzo Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá