Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 18/3: Tứ kết giải Toàn Anh 2022

Hải Vy

Thứ sáu, 18/03/2022 11:12 (GMT+7)

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 18/3. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng tứ kết giải Toàn Anh 2022 hôm nay mới nhất.

Vòng 2 đã khép lại và thêm những cái tên sáng giá rớt khỏi Toàn Anh 2022. Hôm qua ở nội dung đơn nam, nhà ĐKVĐ Đức Mở rộng - Vitidsarn - đã sớm dừng bước. Đây không phải là điều bất ngờ khi anh thua trước Christie, hạt giống số 7 của giải.

Trước trận đấu này, Jonatan Christie từng để thua 1-2 trước Kunlavut Vitidsarn ở lần đối đầu gần nhất. Đó là động lực giúp tay vợt Indonesia thắng trận này. Ngay đầu set 1, Vitidsarn tỏ ra rất năng nổ với những cú đánh uy lực và dẫn trước 4-2. Tuy nhiên, Christie không để đối thủ bứt lên, anh nhanh chóng rượt đuổi tỷ số lên 5-5.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 18/3: Tứ kết giải Toàn Anh 2022 - Ảnh 1
Christie đi tiếp sau chiến thắng 2-0

Điểm số của Christie dừng lại ở con số 6, trong khi Christie lên tiếp ghi điểm và anh dẫn 11-6. Jojo khép lại ván đấu đầu tiên với chiến thắng 21-16 trước Vitidsarn. Set thứ 2, Jojo, biệt danh của Jonathan, tiếp tục giành chiến thắng và anh khép lại trận đấu với tỷ số 2-0 (21-16 và 21-19).

Tiếp theo, Jojo sẽ đối đầu với hạt giống số 4 đến từ Đài Loan, Chou Tien Chen, ở trận tứ kết. Trong khi đó, đại chiến sẽ diễn ra ở cặp Lee Zii Jia - Momota, một bên là ĐKVĐ, bên kia là hạt giống số 2 của giải.

Trên sân nhà, Lee Zii Jia chơi đầy tự tin để đánh bại Loh Kean Yew với tỉ số 2-0
Lee Zii Jia sẽ gặp khó khăn trước Momota

Cũng không thể bỏ qua cặp đấu đáng chờ đợi giữa hạt giống số 1 của giải và hạt giống số 5 Ginting. Đây tất cả là những trận đấu đáng chờ đợi khi hầu hết hạt giống đều lọt vào tứ kết.

Tại nội dung đơn nữ, Tai Tzu Ying sẽ gặp khó khi đối thủ của cô là Okuhara, hạt giống số 5. Trong khi đó, Chen Yu Fei sẽ có cơ hội đòi lại món nợ bị đồng hương He Bing Jiao đánh bại ở chung kết Đức Mở rộng. Trận đấu này là một điều... đáng tiếc với cầu lông Trung Quốc bởi họ có 2 tay vợt ở nội dung đơn nữ thì họ lại phải loại nhau ở tứ kết.

LỊCH THI ĐẤU VÒNG TỨ KẾT GIẢI CẦU LÔNG TOÀN ANH 2022

NỘI DUNG NGÀY GIỜ CẶP ĐẤU
ĐƠN NAM
18/3 19:40 Guang Zu Lu - Lakshya Sen
18/3 20:20 Lee Zii Jia - Momota
18/3 21:40 Axelsen - Ginting
18/3 23:00 Chou Tien Chen - Christie
ĐƠN NỮ
18/3 17:00 Tai Tzu Ying - Okuhara
18/3 17:40 An Se Young - Iris Wang
18/3 21:40 He Bing Jiao - Chen Yu Fei
18/3 23:00 Takahashi - Yamaguchi
ĐÔI NAM
18/3 18:20 Gideon M. F./Sukamuljo S. - Rankireddy S./Shetty C.
18/3 19:00 Hoki T./Kobayashi Y. - Fikri M. S./Maulana B.
18/3 19:40 Astrup K./Rasmussen A. - Ahsan M./Setiawan H.
18/3 21:20 Carnando L. R./Marthin D. - He J. T./Tan Q.
ĐÔI NỮ
18/3 17:00 Jeong N. E./Kim H. J. - Tan P./Thinaah M.
18/3 17:40 Kim So Yeong/Kong H. Y. - Matsuyama N./Shida C.
18/3 18:20 Jolly T./Pullela G. G. - Lee S. H./Shin S. C.
18/3 19:00 Kititharakul J./Prajongjai R. - Zhang S. X./Zheng Y.
ĐÔI NAM NỮ
18/3 21:00 Puavaranukroh D./Taerattanachai - Gicquel T./Delrue D.
18/3 21:00 Watanabe Y./Higashino A. - Kaneko Y./Matsutomo M.
18/3 22:20 Jordan P./Oktavianti M. - Wang Y./Huang D.
18/3 22:20 Tan Kian M./Lai P. J. - Zheng S. W./Huang Y. Q.
TIN LIÊN QUAN

ĐT Cầu lông Việt Nam tập luyện với chuyên gia Indonesia, chuẩn bị cho SEA Games 31

Cầu lông 17/03/2022

Nguyễn Tiến Minh và các đồng đội sẽ luyện tập cùng một chuyên gia nước ngoài cho chiến dịch tìm huy chương ở SEA Games 31 năm 2022.

Kết quả giải cầu lông Toàn Anh 2022 hôm nay mới nhất

Cầu lông 17/03/2022

Kết quả giải cầu lông Toàn Anh 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả, tỷ số trực tuyến giải cầu lông Toàn Anh 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả giải cầu lông Toàn Anh ngày 17/3

Cầu lông 18/03/2022

Kết quả giải cầu lông Toàn Anh 2022 ngày 17/3. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Toàn Anh 2022 nhanh và chính xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Ngôi sao cầu lông Indonesia quấy rối tình nguyện viên của SEA Games 31

Tay vợt Yeremia Erich Yochce Yacob Rambitan của ĐT cầu lông Indonesia đang bị báo chí nước nhà chỉ trích tơi bời vì có những lời lẽ thiếu tôn trọng các tình nguyện viên Việt Nam. Thậm chí Bola còn cho rằng đây là những lời nói "quấy rối tình dục".

Giải cầu lông Indonesia Masters cháy vé

Giải cầu lông Indonesia Masters là sự kiện đáng chú ý nhất của cầu lông thế giới sẽ diễn ra trong tháng 6/2022. Và nó gây chú ý đến nỗi BTC đã bán sạch vé dù 10 ngày nữa giải đấu mới khai mạc.

Giải cầu lông Malaysia Mở rộng super 750 trở lại sau 2 năm

Giải Malaysia Mở rộng Super 750 thuộc hệ thống thi đấu của Liên đoàn cầu lông thế giới sẽ trở lại sau hai năm gián đoạn vì đại dịch.

Loh Kean Yew cảm ơn sự ủng hộ từ CĐV Việt Nam

Loh Kean Yew đã không quên gửi lời cảm ơn đến NHM, đặc biệt là các CĐV Việt Nam, vì đã ủng hộ anh tại SEA Games vừa qua.

Lee Chong Wei tin Lee Zii Jia sẽ sớm trở thành số một thế giới

Huyền thoại Lee Chong Wei tin rằng Lee Zii Jia đang trên hành trình đường trở thành tay vợt giỏi nhất thế giới.

Lee Zii Jia tri ân NHM sau khi vô địch Thái Lan Mở rộng

Lee Zii Jia đã vô địch Thái Lan Mở rộng, qua đó có danh hiệu thứ 2 liên tiếp sau giải vô địch châu Á 2022. Sau khi trở về từ xứ chùa vàng, anh đã gửi lời tri ân tất cả.

Tay vợt Thùy Linh cảm ơn NHM vì đã cổ vũ hết mình tại SEA Games

Sau SEA Games, Thùy Linh đã gửi gắm những thông điệp tri ân, cảm ơn NHM, đồng thời thể hiện quyết tâm sẽ cải thiện phong độ trong thời gian tới.

Lee Zii Jia vô địch Thái Lan Mở rộng

Lee Zii Jia đã nối dài phong độ bùng nổ tại Thái Lan Mở rộng để giành danh hiệu vô địch đơn nam. Như vậy, trong 2 giải đấu gần nhất, anh đều đăng quang.

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Giao hữu quốc tế
Czarni Sosnowiec (nữ)
22:30
WKS Slask Wroclaw (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Qatar U23
22:59
Jordan U23
Iraq U23
23:30
Iran U23
Hà Lan
Vòng
Vitesse Arnhem
01:00
AZ Alkmaar
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng
Schaffhausen
22:59
Luzern
Copa Libertadores
Vòng bảng
Atletico Paranaense
05:00
Caracas FC
Libertad
05:00
The Strongest
Boca Juniors
07:00
Deportivo Cali
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Always Ready
Na Uy
Vòng 8
Rosenborg
22:59
Haugesund
Sarpsborg 08
01:00
Molde
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Pachuca
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Chung kết
Odense BK
20:00
Midtjylland
Serie B Italia
Vòng
Monza
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
AJ Auxerre
00:00
Saint Etienne
VĐQG Slovenia
Vòng
Tabor Sezana
22:30
Triglav Gorenjska
Hạng nhất Ba Lan
Vòng
Korona Kielce
22:59
Odra Opole
Arka Gdynia
01:45
Chrobry Glogow
Hạng 2 Nga
Vòng 22
Chernomorets Novorossiysk
22:00
Druzhba Maykop
VĐQG UAE
Vòng 26
Banni Yas
21:15
Ittihad Kalba
Khor Fakkan
21:15
Al Ahli(UAE)
Emirates Club
00:00
Ajman
Al Ain
00:00
Al-Sharjah
VĐQG Venezuela
Vòng 14
CD Hermanos Colmenares
04:15
Zulia FC
Deportivo Lara
06:30
Carabobo FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 9
Angelholms FF
18:00
Lindome GIF
Umea FC
19:30
Taby
Vasalunds IF
20:00
Tegs SK
Gefle IF
21:00
Pitea IF
Atvidabergs
21:00
IK Oddevold
GAIS
21:00
Oskarshamns AIK
Falkenberg
22:00
BK Olympic
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
ASA Aarhus
18:00
Ringkobing
AaB 2
18:00
Kjellerup
Kazakhstan Premier League
Vòng 13
Akzhayik Oral
17:00
FK Kaspyi Aktau
Maktaaral
17:00
FK Arys
Rwanda
Vòng
Etoile de LEst
21:00
Gorilla FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 4
Grindavik (nữ)
21:00
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 4
Tigres Zipaquira
03:00
Fortaleza F.C
Boyaca Chico
06:00
Real Cartagena
Albania Super league
Vòng 36
Egnatia
22:00
KS Dinamo Tirana
KF Laci
22:00
Partizani Tirana
KF Tirana
22:00
KS Perparimi Kukesi
Skenderbeu Korca
22:00
Teuta Durres
Kastrioti Kruje
22:00
Vllaznia Shkoder
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
Fram Reykjavik
21:00
Leiknir Reykjavik
KA Akureyri
22:59
Reynir Sandgerdi
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Vikingur Reykjavik
Breidablik
02:45
Valur Reykjavik
United Arab Emirates U21
Vòng
Al-Jazira(UAE) U21
21:15
Wasl Dubai U21
Al-Nasr(KSA) U21
21:15
Al Wahda Abu Dhabi U21
Al Orooba U21
21:15
Al-Dhafra U21
Cúp Nữ Thụy Điển
Chung kết
FC Rosengard (nữ)
22:59
BK Hacken (nữ)
Nigerian Premier League
Vòng 23
Kano Pillars
22:00
Katsina United
Copa Sudamericana
Group
Racing Club
05:15
CA River Plate
FBC Melgar
05:15
Cuiaba
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Union Santa Fe
Oriente Petrolero
07:30
Fluminense RJ
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
C.S.D. Comunicaciones
Fiji cup
Suva FC
10:00
Nasinu FC
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Chicago Dutch Lions
06:00
Chicago Fire Premier
West Chester United
06:30
FC Lehigh Valley United
Louisiana Parish AC
07:00
Little Rock Street
New Mexico U23
07:00
Colorado ISA
Kaw Valley
07:00
Wichita
Barrasso valley
07:30
AC Houston Sur
Park City Red Wolves
08:30
Ogden City SC
Luxembourg National Division
Vòng
Mamer
00:30
Hostert
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng 20
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
VĐQG Belarus
Vòng 10
FC Minsk
22:00
Arsenal Dzyarzhynsk
Georgia Primera Division
Vòng 16
Torpedo Kutaisi
00:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 9
IFK Ostersund
16:00
IFK Lulea
Sund IF
18:00
Storfors AIK
Kiruna FF
18:00
Umea FC Academy
Hittarps IK
18:00
Husqvarna
Hoganas BK
18:00
Landvetter IS
BK Astrio
19:00
Savedalens IF
IFK Berga
19:00
Nosaby IF
Eskilsminne IF
19:00
Vastra Frolunda
FC Rosengard
19:00
Osterlen FF
Varbergs GIF FK
19:00
Tolo IF
Bodens BK
19:00
Friska Viljor FC
Karlbergs BK
19:00
Nykopings BIS
IK Sleipner
19:00
Smedby AIS
Assyriska
19:00
Enskede IK
Ariana
19:00
Rappe GOIF
Sandviks IK
20:00
IF Algarna
Mjolby AI FF
20:00
Sifhalla
Kungsangens IF
20:00
Hudiksvalls ABK
Nordvarmland FF
20:00
IK Gauthiod
Kvarnsvedens IK
20:00
Jarfalla
IFK Uppsala
20:00
FC Gute
Gottne IF
21:00
Ytterhogdal IK
Vanersborg FK
21:00
Yxhults IK
Ragsveds IF
21:00
Forsbacka IK
Jordan
Vòng 3
Al Wihdat Amman
02:30
Al Aqaba SC
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Chung kết
Hammarby
20:00
Malmo FF
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Poxyt
17:00
HIFK
KuPs
19:00
Ekenas IF Fotboll
KJP
20:00
SalPa
QLD Division 1
Vòng 9
SWQ Thunder
17:00
Ipswich knights SC
Georgia Division
Vòng 14
Gareji Sagarejo
18:00
FC Shevardeni
Merani Martvili
18:00
WIT Georgia Tbilisi
Spaeri FC
18:00
FC Shukura Kobuleti
Baia Zugdidi
18:00
Samtredia
Dutch Cup(W)
ADO Den Haag (nữ)
19:30
FC Twente Enschede (nữ)
PSV Eindhoven (nữ)
19:30
Ajax Amsterdam (nữ)
Tunisia
Vòng 5
Olympique de Beja
22:00
ES Hamam-Sousse
Club Africain
22:00
US Ben Guerdane
Etoile Metlaoui
22:00
Esperance Sportive Zarzis
U.S.Monastir
22:00
Esperance Sportive de Tunis
Brazil Serie B
Vòng 9
Vasco da Gama
05:00
Brusque FC
Ituano SP
07:30
Nautico (PE)
Algeria U20 Youth League
Vòng
Olympique Medea U21
22:45
US Biskra U21
NA Hussein Dey U21
22:45
RC Arba U21
RC Relizane U21
22:45
CR Belouizdad U21
Paradou AC U21
22:45
USM Alger U21
CS Constantine U21
22:45
HB Chelghoum Laid U21
NC Magra U21
22:45
MC Oran U21
Italia Primavera
Vòng
Napoli U20
19:30
Genoa U20
Cúp Quốc Gia Serbia
Chung kết
Partizan Belgrade
22:59
Crvena Zvezda
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 12
Vikingur Gotu
21:00
AB Argir
Hạng 2 Đan Mạch
Vòng 7
Middelfart G og
18:00
Brabrand
B93 Copenhagen
18:00
Naestved
HIK Hellerup
18:00
AB Copenhagen
Skive IK
19:00
FA 2000
Thisted FC
19:00
Hillerod Fodbold
Hạng 4 Hàn Quốc
Vòng 14
Pocheon FC
12:00
Siheung City
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
22:00
Rapid Wien
Moldova Divizia Nationala
Vòng
CF Sparta Selemet
22:59
Zimbru Chisinau
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 10
FK G'ijduvon
20:00
Yangiyer
Turon Nukus
21:00
Shurtan Guzor
WK League
Vòng 11
Suwon FMC (nữ)
14:00
Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
Changnyeong (nữ)
16:00
KSPO FC (nữ)
Gyeongju FC (nữ)
16:00
Boeun Sangmu (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
VCK U17 Châu Âu
Quarterfinals
Denmark U17
21:30
Srbija C.Gora U17
spain U17
00:00
Portugal U17
Norway 2.Liga
Vòng 8
Valerenga B
22:00
Tromsdalen
Hạng nhất Hungary nữ
Vòng
Ferencvarosi TC (nữ)
22:59
Gyori Dozsa (nữ)
San Marino
Vòng
SP La Fiorita
01:45
Tre Penne
Hạng nhất Na Uy
Vòng 8
Skeid Oslo
22:00
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
KFUM Oslo
Mjondalen IF
22:59
Ranheim IL
Bryne
22:59
Stabaek
Stjordals Blink
22:59
Sogndal
Kongsvinger
22:59
Brann
Asane Fotball
22:59
Grorud
Start Kristiansand
22:59
Raufoss
Angola Girabola League
Vòng 30
Kabuscorp do Palanca
21:00
Progresso
CRD Libolo
21:00
Bravos do Maquis
Progresso da Lunda Sul
21:00
Sporting Cabinda
Interclube Luanda
21:00
Petro Atletico de Luanda
Cuando Cubango
21:00
Sporting de Benguela
Primeiro de Agosto
21:00
Sagrada Esperanca
Recreativo Caala
21:30
Academica Do Lobito
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Gold Coast Knights U23
16:30
Brisbane City U23
Austrian Frauen Bundesliga
Vòng 18
St. Polten (nữ)
18:00
Neulengbach (nữ)
SKV Altenmarkt (nữ)
19:00
First Vienna (nữ)
Bergheim/Hof (nữ)
19:00
Austria Wien (nữ)
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
19:00
Sudburgenland (nữ)
Wacker Innsbruck (nữ)
19:00
Vorderland (nữ)
Hạng 4 Nauy
Vòng
Uraedd FK
19:00
Vindbjart
Lillestrom B
21:00
Harstad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
RSV Eintracht
18:30
Greifswalder FC
TUS Mechtersheim
20:00
Eintracht Trier
FC Karbach
20:30
Hertha Wiesbach
Belgian First Amateur Division
Vòng
Eendracht Aalst
00:30
KFC Mandel United
Tubize
01:00
Lyra-Lierse Berlaar
Nepal C Division
Vòng
Sports Academy Sangha
10:45
Manohara United Club
Denmark Division 3
Vòng
Dalum
18:00
Naesby
Karlslunde IF
18:00
Vanlose
IF Lyseng
18:15
VSK Arhus
Young Boys FD
19:00
KFUM Roskilde
BK Frem
19:00
Roskilde
Herlev IF
19:00
B 73 Slagelse
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Chung kết
Kayserispor
00:45
Sivasspor
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Bolivia Soccer
23:30
Peru Beach Soccer
Argentina Islands Beach Soccer
01:00
Chile Beach Soccer
Brazil Beach Soccer
02:30
Uruguay Beach Soccer
Paraguay Beach Soccer
04:00
Ecuador Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Mohammedan Dhaka
16:00
Bashundhara Kings
Kosovo Cup
KF Llapi
01:00
KF Drita Gjilan
VĐQG Ai Cập
Vòng 15
EL Masry
23:30
NBE SC
Pyramids FC
02:00
Kokakola Cairo
Holland Ligue 3
Vòng 32
HHC Hardenberg
19:30
ASWH
Noordwijk
19:30
TEC
Kozakken Boys
20:00
Quick Boys
Spakenburg
20:00
Scheveningen
Holland Derde Divisie
Vòng
Hollandia
19:00
GVV Unitas
HSC 21 Brein
19:30
UNA
RKSV Groene Ster
00:00
Blauw Geel
Croatia Cup
Chung kết
Hajduk Split
00:00
Rijeka
Cameroon Elite two
Vòng
AS Fap
21:30
Unisport Bafang

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá