Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 17/6: Vòng tứ kết Indonesia Mở rộng 2022

Hải Vy

Thứ sáu, 17/06/2022 07:30 (GMT+7)

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 17/6. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng tứ kết giải Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Trong loạt trận tứ kết hôm nay, các đại chiến sẽ xuất hiện khi số 1 thế giới Axelsen sẽ phải vượt qua đại diện duy nhất của chủ nhà là Anthony Ginting, người chắc chắn sẽ có được điểm tựa tâm lý cực lớn từ khán giả nhà.

Trong khi đó, Loh Kean Yew sẽ bị thử thách bởi hạt giống số 6 Lee Zii Jia. Do đã loại được Momota, Christie và Chou Tien Chen nên Zhao Jun Peng, Gemke sẽ không phải gặp các tay vợt hạt giống ở vòng này. Gemke đối đầu Prannoy, trong khi Zhao Jun Peng đối đầu với Lee Cheuk Yiu.

ĐKVĐ cầu lông thế giới Loh Kean Yew thừa nhận tuột mất HCV SEA Games 31 vì quá mệt - Ảnh 1
Loh Kean Yew sẽ đối đầu với thách thức lớn từ Lee Zii Jia

Tại nội dung đơn nữ, An Se Young sẽ gặp thử thách trước He Bing Jiao, trong khi Tai Tzu Ying, sau trận đấu khó khăn ở vòng 1/8 trước Iris Wang, sẽ gặp đối thủ yếu Kjaersfeldt tại tứ kết.

Tai Tzu Ying đang có khá nhiều thuận lợi. Bởi dù thi đấu tại Indonesia, nhưng cô lại có điểm tựa lớn là sự ủng hộ từ CĐV nhà.

Chính cô đã thừa nhận điều này sau trận thắng Iris Wang: "Khi tôi đến vào buổi sáng để tập luyện, nhà thi đấu Istora đã chật kín người mua vé. Hơi ngạc nhiên là mới sớm vậy nhưng đã có rất nhiều người đến rồi. Tôi rất vui khi ra sân thi đấu có NHM cổ vũ cho mình”.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 17/6: Vòng tứ kết Indonesia Mở rộng 2022 - Ảnh 1
Tai Tzu Ying rất vui khi được NHM ủng hộ

Thậm chí Tai Tzu Ying còn nhận được rất nhiều quà vì NHM biết được 20/6 này là sinh nhật của cô. Vì thế, họ đã tranh thủ tặng cho thần tượng người Đài Loan rất nhiều món quà ý nghĩa. "Có, tôi nhận được nhiều quà, có đồ ăn, móc chìa khóa và ảnh. Sắp đến sinh nhật tôi và các fan cũng chúc tôi sinh nhật vui vẻ”, Tai Tzu Ying vui vẻ chia sẻ.

Trên hành trình mừng sinh nhật hoành tráng, liệu Tai Tzu Ying sẽ thắng Kjaersfeldt để ghi tên mình vào bán kết?

LỊCH THI ĐẤU TỨ KẾT INDONESIA MỞ RỘNG 2022

 

NỘI DUNG NGÀY GIỜ CẶP ĐẤU
ĐƠN NAM
17/6 15:40 Loh Kean Yew - Lee Zii Jia
17/6 16:20 Zhao Jun Peng - Lee Cheuk Yiu
17/6 17:00 Axelsen - Ginting A. S.
17/6 18:20 Prannoy H. - Gemke R.
ĐƠN NỮ
17/6 13:00 Yamaguchi A. - Wang Z. Y.
17/6 13:40 An Se Young - He Bing Jiao
17/6 15:00 Okuhara N. - Chen Yu Fei
17/6 16:20 Kjaersfeldt - Tai Tzu Ying
ĐÔI NAM
17/6 15:40 Chia A./Soh W. Y. - Kusumawardana P./Rambitan
17/6 17:00 Kang M. H./Seo S. J. - Choi S./Kim Won Ho
17/6 17:40 Alfian F./Ardianto R. - Liu Y. C./Ou X. Y.
17/6 19:00 Hoki T./Kobayashi Y. - Astrup K./Rasmussen A. S.
ĐÔI NỮ
17/6 13:40 Rahayu A./Ramadhanti S. - Lee S. H./Shin S. C.
17/6 14:20 Chen Q. C./Jia Y. F. - Kititharakul J./Prajongjai R.
17/6 14:20 Du Y./Li W. M. - Matsuyama N./Shida C.
17/6 15:00 Jeong N. E./Kim H. J. - Fukushima Y./Hirota S.
ĐÔI NAM NỮ
17/6 13:00 Hoo P. R./Toh W. - Seo S. J./Chae Y. J.
17/6 13:00 Watanabe Y./Higashino A. - Gicquel T./Delrue D.
17/6 13:40 Christiansen M./Boje A. - Zheng S. W./Huang Y. Q.
17/6 14:20 Chen T. J./Siow V. - Wang Y. L./Huang D. P.
TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay 16/6

Cầu lông 16/06/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay 16/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Kết quả cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Cầu lông 16/06/2022

Kết quả giải cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp Indonesia Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Bị loại sớm tại giải cầu lông Indonesia Mở rộng, Jonatan Christie trách chính mình

Cầu lông 17/06/2022

Tay vợt Jonatan Christie đã bị loại khỏi Indonesia Mở rộng 2022 sau trận thua Zhao Jun Peng (Trung Quốc). Sau trận, anh tỏ ra khá dằn vặt vì đã không thể hiện tốt phong độ

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tay vợt số 3 thế giới Antonsen tiếp tục phải bỏ giải

Đơn nam số 3 thế giới, Anders Antonsen lại không góp mặt ở một giải cầu lông quốc tế. Lần này là tại Malaysia Mở rộng.

Đôi nam số 1 thế giới rút lui khỏi giải cầu lông Malaysia Mở rộng

Giải vô địch cầu lông Malaysia Mở rộng, bắt đầu vào thứ Ba tới, sẽ không có đôi nam số 1 thế giới Kevin Sanjaya Sukamuljo/Marcus Fernaldi Gideon.

Vũ Thị Anh Thư vô địch giải cầu lông Croatia Mở rộng

Trong loạt trận chung kết vừa diễn ra chiều 22/6, Vũ Thị Anh Thư và Nguyễn Hải Đăng đã có kết quả khác nhau. Nếu như Vũ Thị Anh Thư vô địch thì đồng đội của cô lại thất bại tại nội dung đơn nam.

Tay vợt Lê Đức Phát gặp trục trặc khi thi đấu tại châu Âu

Tay vợt trẻ Lê Đức Phát vừa chia sẻ lý do khiến anh không thể có phong độ tốt nhất và sớm dừng bước tại giải Croatia Mở rộng vừa diễn ra.

Cầu lông Việt Nam vào chung kết 2 nội dung tại giải Croatia Mở rộng

Croatia Mở rộng 2022 đang đi đến những ngày cuối. Và trong loạt trận bán kết vừa kết thúc, cầu lông Việt Nam đã gây ấn tượng khi Nguyễn Hải Đăng và Vũ Thị Anh Thư đều vào chung kết.

Lee Zii Jia bỏ Commonwealth Games để dành sức cho giải vô địch cầu lông thế giới

Người hâm mộ cầu lông sẽ không được chứng kiến Lee Zii Jia tham gia sự kiện Đại hội thể thao khối thịnh vượng chung (Commonwealth Games) ở Birmingham, Anh (từ 28/7 đến 8/8)...

Cầu lông Việt Nam thi đấu ấn tượng ở giải Croatia Mở rộng

2 tay vợt trẻ Nguyễn Hải Đăng và Vũ Thị Anh Thư vừa giành quyền vào bán kết giải cầu lông Croatia Mở rộng 2022.

Hơn 500 VĐV tham dự Giải Cầu lông các nhóm tuổi thiếu niên quốc gia 2022

Giải Cầu lông các nhóm tuổi thiếu niên quốc gia 2022, sân chơi cho các tay vợt trẻ lứa tuổi từ U9 đến U17 chính thức khởi tranh với sự tham gia của 528 VĐV.

Kết quả bốc thăm Malaysia Mở rộng 2022: Đại chiến ngay vòng 1

Hôm qua, BTC Malaysia Mở rộng 2022 đã tiến hành bốc thăm chia cặp. Ngay từ vòng 1 của giải đấu (diễn ra vào 28/6), sẽ có nhiều tay vợt hàng đầu phải loại nhau.

Lee Zii Jia thừa nhận Viktor Axelsen đang là 'độc cô cầu bại' của cầu lông thế giới

“Không có gì ngăn cản Viktor Axelsen vào lúc này”, đó là thông điệp của số 5 thế giới Lee Zii Jia, người đã thua Axelsen tại bán kết Indonesia Mở rộng vừa qua.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
Portland Timbers Reserve
09:00
Colorado Rapids II
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá