Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 12/4: Vòng 1 giải Hàn Quốc Masters 2022

Hải Vy

Thứ ba, 12/04/2022 06:00 (GMT+7)

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 12/4. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 giải Hàn Quốc Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Hôm nay, giải Hàn Quốc Masters 2022 sẽ khai màn. Giải đấu này được tổ chức trở lại sau 2 năm bị hủy do COVID-19. 

Sự kiện super 500 trước đó là Hàn Quốc Mở rộng vốn đã không có nhiều tay vợt mạnh như kỳ vọng, đến Hàn Quốc Masters 2022 vốn chỉ là sự kiện super 300 nên càng thiếu vắng ngôi sao. Lý do vì nhiều tay vợt mạnh muốn dưỡng sức cho các giải vô địch thế giới đồng đội nam và nữ (Thomas và Uber Cup 2022 diễn ra từ 8-15/5).

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 12/4: Vòng 1 giải Hàn Quốc Master 2022 - Ảnh 1
Vitidsarn đứng thứ 18 nhưng vẫn là hạt giống số 1 đơn nam

Tất cả tốp 10 thế giới ở nội dung đơn nam đều không tham dự. Điều đó giúp Srikanth Kidambi, tay vợt số 12 thế giới, được đôn lên làm hạt giống số 1 của giải.

Thế nhưng ngay trước giờ tranh tài, anh cũng xin bỏ cuộc. Srikanth cùng với Parupalli Kashyap, nghĩa là cả hai tay vợt hàng đầu đơn nam của Ấn Độ đều rút lui vào giờ chót. 

Như vậy, các hạt giống còn lại có Kunlavut Vitidsarn, Kantaphon Wangcharoen, Sitthikom Thammasin đều của Thái Lan, Lu Guangzu, Zhao Junpeng của Trung Quốc và đại diện chủ nhà Heo Kwang-hee. Nghĩa là hạt giống số 1 của giải chỉ là tay vợt số 18 thế giới: Vitidsarn.

Có chút an ủi cho sự kiện này khi ở nội dung đơn nữ, hàng loạt tay vợt tên tuổi vẫn tham gia. Thậm chí 2 hạt giống Chen Yu Fei và He Bing Jiao vốn đã rút lui khỏi Hàn Quốc Mở rộng nay lại dự giải Hàn Quốc Masters. 

He Bing Jiao đã có một set thứ 2 chơi xuất sắc
He Bing Jiao sẽ trở lại ở Hàn Quốc Masters

2 tay vợt Trung Quốc này sẽ đe dọa cơ hội vô địch của đại diện chủ nhà An Se-young. Ngoài ra, 3 đại diện đầy tham vọng của Thái Lan gồm Ratchanok Intanon, Pornpawee Chochuwong, Busanan Ongbamrungphan, Michelle Li của Canada và Yeo Jia Min từ Singapore cũng luôn sẵn sàng cạnh tranh vinh quang.

LỊCH VÒNG 1 GIẢI CẦU LÔNG HÀN QUỐC MASTERS 2022

NỘI DUNG NGÀY GIỜ TRẬN
ĐƠN NAM
12/4 9:40 Jung M. S. - Li S. F.
12/4 10:20 Naraoka K. - CHo G.
12/4 11:00 Heo Kwang Hee - Sen C.
12/4 11:40 Yoo T. B. - Zilberman M.
12/4 12:20 Lee S. C. - Claerbout L.
12/4 12:20 Soong J. V. - Teh J. H. J.
12/4 13:00 Koljonen K. - Kim W.
13/4   Cheam J. W. - Jeon J.
13/4   George K. - Medel Y. S.
13/4   Kim Dong Hun - Zhao J. P.
13/4   Lee D. K. - Lu G. Z.
13/4   Louda J. - Thammasin S.
13/4   Mammeri K. - Weng H. Y.
13/4   Son W. H. - Park S. Y.
13/4   Svendsen V. - Lee Y. G.
13/4   Wraber L. - Merkle A.
ĐƠN NỮ
12/4 10:20 Lam L. - Zhang Yi Man
12/4 11:00 Yeo J. M. - Hemanth T.
12/4 11:40 Chen Y. F. - Hooi Yi
12/4 11:40 Hoyaux Y. - Kawakami S.
12/4 11:40 Sim Y. J - .Wang Z. Y.
12/4 12:20 Choi C. - Kim S. M.
12/4 12:20 Goh J. W. - Chaiwan P.
13/4   Chochuwong Po. - Takahashi A.
13/4   Gonda D. - Polikarpova K.
13/4   Han Y. - An Se Young
13/4   Jeon J. - He Bing Jiao
13/4   Kim G. E. - Kim J. E.
13/4   Park G. E. - Ohori A.
13/4   Svabikova T. - Lee Se Yeon
13/4   Thuzar T. - Michelle Li
13/4   Tomalova K. - Katethong S.
ĐÔI NAM
12/4 9:40 Thongkham P./Udomsipronkul T. - He J. T./Zhou H. D.
12/4 10:20 Kim G. J./Kim S. R. - Kang J. W./Kim D.
12/4 10:20 Liu C./Zhang N. - Kim J. H./Lee Y. D.
12/4 11:00 Okamura H./Onodera M. - Kral O./Mendrek A.
12/4 11:00 Ren X. Y./Tan Q. - Kim Hwi Tae/Yoon Dae Il
12/4 13:00 Fikri M. S./Maulana B. - Kim J. H./Kim H.
13/4   Azriyn N./Lim K. W.Na - Gwang Min/Noh Jin Seong
13/4   Bhatnagar I./Krishnaprasad S. - Ko S. H./Shin B. Ch.
13/4   Choi H. B./Park B. H. - Chrisnanta D. B./Kwek J. L. A.
13/4   Choi S./Kim Won Ho - Jin Y./Na S. S.
13/4   Garaga P./Panjala V. - Goh V S./Low J. S.
13/4   Jung W./Park K. H. - Shin T. Y./Wang C.
13/4   Kang M. H./Seo S. J. - Mammeri K./Medel Y. S.
13/4   Liu Y. C./Ou X. Y. - Carnando L. R./Marthin D.
13/4   PS R./Udayakumar S. P. - Hee Y./Loh K.
13/4   Tan Kian M./Tan W. K. - Kusumawardana P./Rambitan Y.
ĐÔI NỮ
12/4 13:00 Zhang S. X./Zheng Y. - Bang J. S./Kim M. S.
13/4   Eom H. W./Kim B. R. - Kim M. J./Seong Y.
13/4   Jongsathapornparn/Povanon A - Phatcharaphisutsin/Sukklad
13/4   Kim Y. J./Lee Y. W. - Chang Y. N./Jung K. E.
13/4   Lee S. H./Yoon K. - Baek H. N./Lee Yu Rim
ĐÔI NAM NỮ
12/4 9:00 Chan P. S./Toh W. - Soong J. V./Goh J. W.
12/4 9:00 Maulana A./Bandaso M. C. - Shin T. Y./Chang Y. N.
12/4 9:00 Park K. H./Kim Y. J. - Zheng S. W./Zhang S. X.
12/4 9:00 Wang Y. L./Huang D. P. - Guo X. W./Liu X. X.
12/4 9:40 Jung W./Lee Y. W. - Na S. S./Kim M. J.
12/4 9:40 Nishikawa Y./Ozaki S. - Kwek J. L. A./Jin Y.
13/4   Elgamal A. H./Hany D. - Rivaldy R./Mentari P. H.
13/4   Hee Y./Tan W. H. - Ko S. H./Eom H. W.
13/4   Kim D./Lee S. H. - Midorikawa H./Saito N.
13/4   Kim H./Kim H. J. - Claerbout L./Hoyaux Y.
13/4   Kim Won Ho/Jeong N. E. - Kang M. H./Baek H. N.
13/4   Krishnaprasad S./Reddy N. S. - Zilberman M./ZIlberman S.
13/4   Lindeman T. A./Wu J. - Seo S. J./Chae Y. J.
13/4   Ou X. Y./Huang Y. Q. - Choong Hon Jian/Yap C. W.
13/4   Tan Kian M./Lai P. J. - Jin Y./Lee Yu Rim
13/4   Wang C./Jung K. E. - Goh S. H./Lai S. J.
TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu giải cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 hôm nay

Cầu lông 11/04/2022

Lịch thi đấu giải cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 nhanh và chính xác nhất.

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 là bao nhiêu?

Cầu lông 11/04/2022

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 là bao nhiêu? Tìm hiểu thông tin về tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 trên Thethao.vn.

Xem trực tiếp giải cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 ở đâu, kênh nào?

Cầu lông 11/04/2022

Xem trực tiếp giải cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 Masters ở đâu? Thethao.vn cập nhật link xem trực tuyến giải cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 liên tục hàng ngày.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Cầu lông Ấn Độ làm nên lịch sử, lần đầu vô địch Thomas Cup

ĐT cầu lông Ấn Độ đã có lần đầu tiên vô địch Thomas Cup sau khi đánh bại Indonesia 3-0 ở loạt trận chung kết vừa diễn ra vào chiều nay.

ĐT cầu lông Việt Nam được treo thưởng 200 triệu đồng cho HCV SEA Games

Liên đoàn cầu lông Việt Nam khẳng định nếu đạt huy chương tại SEA Games 31, một thành viên của đội tuyển sẽ nhận mức thưởng cao nhất là 200 triệu đồng.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay 15/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5: Chung kết Thomas Cup và Uber Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
21:00
Al Badari SC
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Estonia U19 League
Vòng
JK Laanemaa Hiiumaa U19
21:00
Ida-Virumaa FC Alliance U19
Tallinna JK Legion U19
21:00
JK Nomme United U19
FC Flora Tallinn U19
21:00
Tartu JK Tammeka U19
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
21:00
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
21:00
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
21:00
Neftchi Fargona
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves
Puerto Nuevo Reserves
20:30
Lujan Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Chacarita Juniors Reserves
Argentino Merlo Reserves
21:00
Berazategui Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá