Lê Đức Phát tham dự giải cầu lông Quốc tế Bồ Đào Nha

Hải Vy

Thứ năm, 10/03/2022 15:15 (GMT+7)

Sau khi bị loại chóng vánh tại giải cầu lông Slovakia Mở rộng, tay vợt số 2 Việt Nam Lê Đức Phát sẽ tham dự giải cầu lông Quốc tế Bồ Đào Nha.

Lê Đức Phát chỉ thắng được 1 trận ở giải Slovakia mở rộng trước khi gục ngã trước đối thủ ở vòng 2 là Koh Jia Wei Joel. Nhưng sau đó, tay vợt Việt Nam không phải chờ đợi lâu bởi anh sẽ bắt tay vào tranh tài trên đất Bồ Đào Nha, với điểm dừng chân là giải Cầu lông quốc tế được tổ chức từ ngày 10 đến 13/3 tại Caldas da Rainha, Bồ Đào Nha.

Giải đấu này đánh dấu lần trở lại sau 5 năm đứt đoạn vì nhiều lý do, trong đó có dịch bệnh. Đây là năm thứ 10 giải cầu lông Quốc tế Bồ Đào Nha diễn ra.

Lê Đức Phát tham dự giải cầu lông Quốc tế Bồ Đào Nha - Ảnh 1
Lê Đức Phát đang nỗ lực chuẩn bị cho SEA Games 31

Năm nay, nó quy tụ khá nhiều tay vợt tầm trung bình khá của thế giới, rất phù hợp để Lê Đức Phát nâng cao trình độ, qua đó hướng đến khả năng giành huy chương tại SEA Games 31.

Đầu tiên là hạt giống số 1 Luís Enrique Penalver. VĐV người Tây Ban Nha này từng tranh tài tại Thế vận hội Thanh niên 2014 ở Nam Kinh, Trung Quốc. Anh là thành viên của đội tuyển trẻ Tây Ban Nha đã giành được huy chương vàng tại Giải vô địch trẻ châu Âu 2015 ở nội dung đồng đội.

Tay vợt xếp thứ 65 thế giới này sẽ cùng với những Alex Lanier, Bernardo Atilano... là ứng viên cho tấm HCV đơn nam tại giải đấu ở Bồ Đào Nha. Lê Đức Phát sẽ là hạt giống số 5 tại giải.

Lê Đức Phát tham dự giải cầu lông Quốc tế Bồ Đào Nha - Ảnh 2
Lê Đức Phát là hạt giống số 5 của giải

Trong khi đó, đối thủ ở vòng 1 của Lê Đức Phát sẽ là tay vợt Hà Lan Robin Mesman. Đây là cái tên không quá khó với Phát và hy vọng anh sẽ dễ dàng giành suất đi tiếp.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả giải cầu lông Đức Mở rộng ngày 9/3: ĐKVĐ Momota bị loại

Cầu lông 09/03/2022

Kết quả giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 ngày 9/3. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 10/3 - Giải Đức Mở rộng 2022

Cầu lông 10/03/2022

Lịch thi đấu giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 ngày 3. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông Đức Mở rộng 2022 hôm nay nhanh và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Đức Mở rộng hôm nay 10/3

Cầu lông 10/03/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Đức Mở rộng hôm nay 10/3. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Đức Mở rộng hôm nay nhanh nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Cầu lông Ấn Độ làm nên lịch sử, lần đầu vô địch Thomas Cup

ĐT cầu lông Ấn Độ đã có lần đầu tiên vô địch Thomas Cup sau khi đánh bại Indonesia 3-0 ở loạt trận chung kết vừa diễn ra vào chiều nay.

ĐT cầu lông Việt Nam được treo thưởng 200 triệu đồng cho HCV SEA Games

Liên đoàn cầu lông Việt Nam khẳng định nếu đạt huy chương tại SEA Games 31, một thành viên của đội tuyển sẽ nhận mức thưởng cao nhất là 200 triệu đồng.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay 15/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5: Chung kết Thomas Cup và Uber Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Nigeria League Women
Vòng
Edo Queens (nữ)
19:00
Nasarawa Amazons (nữ)
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Meng Guanlian
Vòng
BFF Elite Football Academy
19:15
Azampur FC Uttara
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves
Puerto Nuevo Reserves
20:30
Lujan Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá