Kết quả ngày 3 giải cầu lông BWF World Tour Finals: Lee Zii Jia, Yamaguchi toàn thắng vòng bảng

Hải Sơn

Thứ sáu, 03/12/2021 21:16 (GMT+7)

Những hạt giống hàng đầu tại giải cầu lông BWF World Tour Finals 2021 đã khẳng định sức mạnh trong ngày thi đấu hôm nay bằng hàng loạt chiến thắng ấn tượng.

Tại nội dung đơn nam giải cầu lông BWF World Tour Finals 2021, bảng A đã ngã ngũ ngay từ hôm qua khi Axelsen chắc ngôi đầu, còn Lakshya Sen đứng nhì. Điều này gây áp lực lên những tay vợt ở bảng B ra sân ngày hôm nay, bởi không ai trong số họ muốn chạm trán với một Axelsen đang đạt phong độ cao, lại có một ngày nghỉ trước trận bán kết. Đó là lý do khiến Lee Zii Jia vẫn thi đấu với 100% khả năng dù anh gần như đã chắc suất vượt qua vòng bảng.

Kết quả ngày 3 giải cầu lông BWF World Tour Finals: Lee Zii Jia, Yamaguchi toàn thắng vòng bảng - Ảnh 2
Lee Zii Jia toàn thắng ở vòng bảng

Đối đầu Srikanth Kidambi trong ngày thi đấu thứ 3, Lee Zii Jia không mất quá nhiều sức lực để vượt qua tay vợt Ấn Độ sau 3 set đấu. Tỷ số các set là 21-19 và 21-14. Kết quả này giúp Lee kết thúc vòng bảng ở vị trí đứng đầu với thành tích 3 trận toàn thắng và không để thua set nào. Trong khi đó, Kidambi chính thức rời cuộc chơi bởi ở trận đấu còn lại, Kunlavut Vitidsarn đã vượt qua Toma Popov sau 3 set căng thẳng.

Kết quả ngày 3 giải cầu lông BWF World Tour Finals: Lee Zii Jia, Yamaguchi toàn thắng vòng bảng - Ảnh 1
Yamaguchi cũng có 3 trận toàn thắng tại BWF Tour Finals

Còn ở nội dung đơn nữ, bảng A ghi nhận phong độ ấn tượng của tay vợt Thái Lan Pornpawee Chochuwong. Cô đã giành chiến thắng 2-1 trước cựu số 1 thế giới Sindhu trong ngày hôm nay, qua đó kết thúc vòng bảng với thành tích toàn thắng. Trong khi đó, Sindhu cũng lọt vào bán kết với vị trí nhì bảng nhờ chiến thắng 2 trận trong những ngày thi đấu trước đó. Tại bảng B, Akane Yamaguchi tiếp tục thể hiện phong độ cao với chiến thắng thứ 3 liên tiếp tại bảng đấu này.

>>> Xem thêm: Tổng hợp kết quả cầu lông World Tour Finals 2021

Ngày mai 4/12, giải cầu lông BWF World Tour Finals sẽ tiếp tục diễn ra những trận đấu trong khuôn khổ vòng bán kết. Thethao.vn sẽ cập nhật đến quý vị kết quả bốc thăm vòng bán kết, cũng như lịch thi đấu trong thời gian sớm nhất.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả bốc thăm giải cầu lông VĐTG 2021: Thùy Linh, Tiến Minh gặp khó ngay vòng 1

Cầu lông 01/12/2021

Hôm nay 1/12, Liên đoàn Cầu lông thế giới BWF đã tiến hành bốc thăm phân nhánh các tay vợt tham dự giải BWF World Championships 2021. Theo đó, những tay vợt Việt Nam dự giải đều gặp đối thủ sừng sỏ ngay vòng đấu đầu tiên.

Kết quả ngày 1 giải cầu lông BWF World Tour Finals: Momota bỏ cuộc sau 2 đường cầu

Cầu lông 01/12/2021

Bất ngờ đã diễn ra ngay trong ngày đầu tiên của giải cầu lông BWF World Tour Finals, khi cựu số 1 thế giới Kento Momota phải sớm rời cuộc chơi vì chấn thương.

Vittinghus: Tôi và Tiến Minh sẽ tạo nên cặp đấu 'già' nhất lịch sử cầu lông thế giới!

Cầu lông 02/12/2021

Tay vợt Đan Mạch Hans-Kristian Vittinghus tỏ ra khá thích thú khi lá thăm đưa anh chạm trán Nguyễn Tiến Minh ở giải cầu lông BWF World Championship 2021.

Kết quả ngày 2 giải cầu lông BWF World Tour Finals: Axelsen chắc ngôi nhất bảng

Cầu lông 02/12/2021

Ngày thi đấu thứ 2 của giải cầu lông BWF World Tour Finals 2021 đã xác định được nhiều cái tên sớm lọt vào bán kết sau 2 trận toàn thắng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 trên kênh nào, ở đâu?. Thethao.vn cập nhật lin xem trực tiếp giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả vòng 1 cầu lông Odisha Mở rộng 2022: Xiaodong Sheng rời cuộc chơi

Kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022

Kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 26/1, vòng 1 giải Odisha Mở rộng

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 26/1. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022

Lịch thi đấu giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lee Zii Jia làm lành với Hiệp hội Cầu lông Malaysia sau khi bị cấm thi đấu

Lee Zii Jia và chủ tịch Hiệp hội Cầu lông Malaysia (BAM) vừa có cuộc gặp mặt để giải quyết êm thỏa vụ lùm xùm xunh quanh việc tay vợt số 7 thế giới bị cấm thi đấu 2 năm.

Lee Zii Jia được đề xuất gỡ bỏ lệnh cấm thi đấu 2 năm

Bộ Thanh niên và Thể thao Malaysia có kế hoạch đưa ra đề xuất gỡ bỏ lệnh cấm thi đấu 2 năm với Lee Zii Jia.

Giải cầu lông Ấn Độ Mở rộng không có nhà vô địch đơn nam vì COVID-19

Ngày diễn ra các trận chung kết của giải cầu lông Ấn Độ Mở rộng Syed Modi International 2022 đã khép lại mà không có trận đấu ở nội dung đơn nam. Ban tổ chức đã quyết định hủy trận chung kết mà không trao giải cho tay vợt nào vì cả 2 không đủ điều kiện thi đấu ở trận cuối cùng.

Quan chức Malaysia: Án phạt cho Lee Zii Jia là quá nặng

Quyết định cấm Lee Zii Jia và Goh Jin Wei thi đấu 2 năm bị quan chức của Malaysia chỉ trích là quá nặng nề, trong bối cảnh họ là niềm hi vọng số 1 của cầu lông quốc gia.

Link xem trực tiếp chung kết cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022: Malvika Bansod - Pusarla V. Sindhu

Link xem trực tiếp chung kết cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 giữa Malvika Bansod và Pusarla V. Sindhu. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 nhanh và chính xác nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv châu Á
Vòng bảng
Australia
16:10
Vietnam
Nhật Bản
17:00
China
Lebanon
19:00
Hàn Quốc
Iran
21:30
Iraq
UAE
22:00
Syrian
Saudi Arabia
00:15
Oman
VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Ecuador
04:00
Brazil
Paraguay
06:00
Uruguay
Chile
07:15
Argentina
Vòng 18
Estoril
03:15
FC Arouca
VL World Cup kv CONCACAF
Vòng 3
Jamaica
07:00
Mexico
Mỹ
07:00
El Salvador
Honduras
08:05
Canada
Costa Rica
09:05
Panama
Vòng 24
Club Brugge
02:45
Saint Gilloise
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
CF Atlante
10:00
Club Chivas Tapatio
Gambia Division 2
Vòng
Latrikunda Utd
22:59
Medical FC
Greater Tomorrow FC
22:59
BK Milan
Benin Ligue 1
Vòng
Sitatunga
22:00
AS Police Porto-Novo
Rwanda
Vòng
Rayon Sports FC
20:00
Gasogi Utd
Bugesera
20:00
Gicumbi FC
Espoir FC
20:00
Gorilla FC
Etoile de LEst
20:00
AS Kigali
Rutsiro FC
20:00
Musanze FC
Mukura
20:00
Etincelles
Albania Cup
Quarterfinals
KS Dinamo Tirana
19:45
Partizani Tirana
Skenderbeu Korca
22:45
Teuta Durres
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 1
Mirassol
06:00
Bragantino
Guarani SP
07:30
Sao Paulo
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 2
Union Magdalena
04:00
Alianza Petrolera
Patriotas FC
06:05
Dep.Independiente Medellin
Deportivo Pereira
08:10
America de Cali
England FA Women Super League
Vòng 10
Arsenal (nữ)
02:30
Brighton H.A. (nữ)
Brazil Campeonato Carioca
Vòng 1
Madureira
01:30
Resende-RJ
Fluminense RJ
07:30
Bangu
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Cruz Azul (nữ)
01:00
Juarez FC (nữ)
Puebla (nữ)
04:45
Pachuca (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
08:00
Tijuana (nữ)
Monterrey (nữ)
09:00
Mazatlan FC (nữ)
Santos Laguna (nữ)
10:00
Toluca (nữ)
Mexico U20
Vòng 3
Club America U20
22:00
Atlas U20
Israel C League
Vòng
MS Jerusalem
00:00
Hapoel Segev Shalom
MS Hapoel Lod
01:00
FC Arad
Kenya Super League
Vòng
MCF FC
19:00
Mara Sugar FC
Vòng bảng
Japan (nữ)
15:00
Korea Rep (nữ)
Vietnam (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Australia (nữ)
21:00
Thái Lan (nữ)
Philippines (nữ)
21:00
Indonesia (nữ)
Brazil Campeonato Alagoano
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Jacyoba AC
Spain Primera Division RFEF
Vòng 20
Extremadura
01:00
CF Talavera de la Reina
UD Logrones
03:00
Calahorra
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Atletico de Madrid B
02:00
Villaverde Boetticher CF
CAF Confederation Cup
Playoff
JS kabylie
00:00
Royal Leopards
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Real Sociedad Tocoa
04:00
Lobos UPNFM
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Southampton U23
19:00
Bournemouth U23
Brazil Campeonato Paulista B
Vòng 1
Primavera
01:00
Portuguesa Desportos
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Trgee
19:25
Al Safa(KSA)
Israel Women First National
Vòng 6
AS Tel Aviv University (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Hadera (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
01:45
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
PakistanYajia
Vòng 1
Atletico Cliper Clube
02:30
Penarol AM
Nacional(AM)
02:30
Joao Carlos(JC) AM
Brazil Campeonato Gaucho
Vòng 1
Ypiranga(RS)
05:00
Sao Luiz(RS)
Sao Jose PoA RS
07:30
Guarany de Bage
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Abo Qair Semads
19:30
Pioneers Club
Baladiyet El Mahallah
19:30
El Olympi
El Mansoura
19:30
Dekernes
Haras El Hedoud
19:30
EI Raja Marsa Matruh
Sporting Alexandria
19:30
Al Majd
Iceland Reykjavik Women's Tournament
match
Vikingur Reykjavik (nữ)
02:30
KR Reykjavik (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
02:30
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:30
Fram Reykjavik (nữ)
Brazil Campeonato Catarinense Division 1
Vòng 2
Juventus SC
06:00
Marcilio Dias SC
Brusque FC
07:30
Camboriu SC
English Women's Conference South
Vòng 16
Cardiff City (nữ)
02:45
Keynsham Town (nữ)
Hungary
Vòng 4
Videoton Puskas Akademia
00:30
Ferencvarosi TC
Zambia Super League
Vòng
Nkana FC
20:00
Kabwe Warriors
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Odisha FC
21:00
Fateh Hyderabad
Bra CaP
Vòng 2
Cianorte PR
05:00
Rio Branco PR
Operario Ferroviario PR
07:30
Coritiba PR
Brazil Campeonato Cearense Division 1
Vòng 7
Uniclinic Atletico Cearense CE
01:00
Pacajus
Ferroviario CE
01:30
Crato CE
Caucaia CE
02:00
Maracana CE
Icasa CE
02:00
Iguatu CE
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Sporting Lisbon Sad U23
00:00
Vizela U23
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Mokawloon El Arab
19:30
Ismaily
El Gounah
19:30
NBE SC
Smouha SC
22:00
EL Ahly
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 3
Alagoinhas Atletico BA
05:15
Barcelona BA
English Women's Conference North
Vòng 13
Fylde LFC (nữ)
20:00
Stoke City (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá