Kết quả giải cầu lông Toàn Anh ngày 17/3

Hải Vy

Thứ sáu, 18/03/2022 07:00 (GMT+7)

Kết quả giải cầu lông Toàn Anh 2022 ngày 17/3. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Toàn Anh 2022 nhanh và chính xác nhất.

Trong loạt trận vòng 2 giải Toàn Anh vừa diễn ra chiều 17/3 và rạng sáng 18/3, Axelsen đã tiếp tục thắng dễ. Trước tay vợt đứng thứ 25 thế giới, hạt giống số 1 không mất nhiều thời gian để ấn định tỷ số 2-0, qua đó giành vé vào tứ kết.

Nhưng đồng hương của anh thì lại không có được niềm vui đi tiếp. Hạt giống số 3 người Đan Mạch là Antonsen đã thua bất ngờ trước tay vợt số 11 người Ấn Độ, Lakshya Sen dễ dàng 0-2. Antonsen sớm vấp ngã từ set đầu tiên. Anh liên tục đánh hỏng và chấp nhận thua 16-21.

Sau thất bại của Axelsen ở vòng trước, Anders Antonsen không được phép chủ quan
Anders Antonsen thua dễ ngay từ vòng 1/8

Set thứ 2, tưởng như tình hình sẽ được cải thiện thì Antonsen vẫn thi đấu tệ. Anh giằng co với đối thủ trong thời gian đầu trước khi hụt hơi về cuối. Chung cuộc, Antonsen thua 18-21 để chấp nhận dừng bước sớm với tỷ số 0-2.

Trong khi đó, Ng Ka Long tiếp tục sa sút sau thời gian đầu bùng nổ. Anh đã bị loại chóng vánh ở Đức mở rộng và tối qua là Toàn Anh sau trận thua trước tay vợt số 27 thế giới Guang Zu Lu. Ka Long bị dẫn rất sâu 8-16 ở hiệp 1 và anh coi như buông hàng trong set đầu tiên.

Kết quả giải cầu lông Toàn Anh ngày 17/3 - Ảnh 1
Ng Ka Long thua dễ sau 2 set

Set thứ 2, tay vợt số 10 thế giới cố gắng gượng dậy, nhưng quá muộn. Thậm chí anh cũng chỉ lên điểm được trong thời gian đầu trước khi bất lực nhìn đối thủ bứt xa. Tỷ số được nâng lên 15-7 và nếu như Guang Zu Lu về đích với 21 điểm thì Ka Long chỉ có 11 điểm ở set 2. Anh nhận thất bại 0-2, tiếp tục trải qua một giải đấu đáng quên sau khi gây thất vọng ở Đức Mở rộng.

Một cặp đấu rất đáng chú ý nữa diễn ra vào đêm muộn khi tay vợt số bẩy thế giới, nhà đương kim vô địch của Toàn Anh là Lee Zii Jia đã có cuộc rượt đuổi tỷ số với Brian Yang. Sau set đầu phải nhọc nhằn đuổi đến điểm thứ 26 mới có chiến thắng, Lee đã dễ dàng hơn ở set thứ hai, qua đó thắng chung cuộc 2-0và đi tiếp và tứ kết.

KẾT QUẢ VÒNG 2 GIẢI CẦU LÔNG TOÀN ANH 2022

NỘI DUNG NGÀY CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM
17/3 Sen L. - Antonsen A. 2-0
17/3 Axelsen V. - Caljouw M. 2-0
17/3 Lu G. Z. - Ng Ka Long 2-0
17/3 Ginting A. S. - Srikanth K. 2-1
17/3 Chou T. Ch. - Liew D. 2-1
17/3 Yang B. - Lee Zii Jia 0-2
17/3 Heo Kwang H. - Momota K. 0-2
18/3 Christie J. - Vitidsarn K. 2-0
ĐƠN NỮ
17/3 An Se Young - Gilmour K. 2-0
17/3 Tai Tzu Ying - Ongbamrungphan B. 2-0
17/3 Azurmendi C. - He Bing Jiao 1-2
17/3 Nehwal S. - Yamaguchi A. 1-2
17/3 Li M. - Wang I. 0-2
17/3 Okuhara N. - Han Yue 2-0
17/3 Jakobsen J. D. - Chen Yu Fei 0-2
18/3 Takahashi S. - Sindhu P. V. 2-1
ĐÔI NAM
17/3 Ong Y. S./Teo Ee Y. - Fikri M. S./Maulana B. 1-2
17/3 Gideon M. F./Sukamuljo S. - Koga A./Saito T. 2-1
17/3 Liu C./Zhang N. - Ahsan M./Setiawan H. 1-2
17/3 Hoki T./Kobayashi Y. - Lane B./Vendy S. 2-1
17/3 Rankireddy S./Shetty C. - Lamsfuss M./Seidel M. 2-0
17/3 Matsui K./Takeuchi Y. - Astrup K./Rasmussen A. S. 0-2
17/3 Liu Y. C./Zhou H. D. - Carnando L. R./Marthin D. 1-2
18/3 He J. T./Tan Q. - Chia A./Soh W. Y. 2-0
ĐÔI NỮ
17/3 Tan P./Thinaah M. - Iwanaga R./Nakanishi K. 2-1
17/3 Jeong N. E./Kim H. J. - Paewsampran S./Supajirakul P. 2-1
17/3 Kim So Yeong/Kong H. Y. - Honderich R./Tsai K. 2-1
17/3 Matsuyama N./Shida C. - Magnusson J./Nistad C. 2-0
17/3 Jolly T./Pullela G. G. - Polii G./Rahayu A. 0-1 (bỏ cuộc)
17/3 Birch C./Pugh J. - Zhang S. X./Zheng Y. 0-2
17/3 Liu X. X./Xia Y. T. - Lee S. H./Shin S. C. 0-0 (bỏ cuộc)
17/3 Jille D./Seinen Ch. - Kititharakul J./Prajongjai R. 1-2
ĐÔI NAM NỮ
17/3 Watanabe Y./Higashino A. - Ferdinansyah D./Widjaja G. E. 2-0
17/3 Hall A./Macpherson J. - Wang Y. L./Huang D. P. 0-2
17/3 Hoo P. R./Cheah Y. S. - Jordan P./Oktavianti M. D. 0-2
17/3 Ellis M./Smith L. - Kaneko Y./Matsutomo M. 1-2
17/3 Ong Y. S./Goh L. Y. - Zheng S. W./Huang Y. Q. 0-2
17/3 Gicquel T./Delrue D. - Jansen J. R./Efler L. 2-1
18/3 Jomkoh S./Paewsampran S. - Tan Kian M./Lai P. J. 0-2
18/3 Puavaranukroh D./Taerattanachai - Thyrri M./Magelund A. 2-0

 

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp cầu lông Toàn Anh hôm nay 17/3

Cầu lông 17/03/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Toàn Anh hôm nay 17/3. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Toàn Anh hôm nay nhanh nhất.

ĐT Cầu lông Việt Nam tập luyện với chuyên gia Indonesia, chuẩn bị cho SEA Games 31

Cầu lông 17/03/2022

Nguyễn Tiến Minh và các đồng đội sẽ luyện tập cùng một chuyên gia nước ngoài cho chiến dịch tìm huy chương ở SEA Games 31 năm 2022.

Kết quả giải cầu lông Toàn Anh 2022 hôm nay mới nhất

Cầu lông 17/03/2022

Kết quả giải cầu lông Toàn Anh 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả, tỷ số trực tuyến giải cầu lông Toàn Anh 2022 nhanh và chính xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Cầu lông Ấn Độ làm nên lịch sử, lần đầu vô địch Thomas Cup

ĐT cầu lông Ấn Độ đã có lần đầu tiên vô địch Thomas Cup sau khi đánh bại Indonesia 3-0 ở loạt trận chung kết vừa diễn ra vào chiều nay.

ĐT cầu lông Việt Nam được treo thưởng 200 triệu đồng cho HCV SEA Games

Liên đoàn cầu lông Việt Nam khẳng định nếu đạt huy chương tại SEA Games 31, một thành viên của đội tuyển sẽ nhận mức thưởng cao nhất là 200 triệu đồng.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay 15/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5: Chung kết Thomas Cup và Uber Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hàn Quốc
Vòng 13
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gimcheon Sangmu
Incheon United
17:30
Daegu FC
VĐQG Úc
Vòng
Western United FC
16:05
Melbourne Victory
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Daejeon Citizen
17:00
Busan I Park
Jeonnam Dragons
17:00
FC Anyang
Seoul E-Land FC
17:30
Gimpo FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Addis Ababa Ketema
14:00
Dire Dawa
Bahir Dar Kenema FC
17:00
Adama City
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Terengganu
19:15
Melaka
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
17:00
Braga U23
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Monaro Panthers
16:00
Canberra Olympic
Charleston City Blues
16:00
Hamilton Olympic
Dandenong Thunder
16:30
Port Melbourne
Melbourne Knights
16:30
Collingwood
Nepal C Division
Vòng
Swoyambhu Club
14:10
Oasis Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
19:00
Sabah II
Keshla FK II
19:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
19:00
Zaqatala FK
Qarabag II
19:00
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
19:00
FK Qabala II
Turan Tovuz
19:00
Zira FK II
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Sheikh Jamal
16:00
Saif Sporting Club
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá