Kết quả giải cầu lông Thụy Sĩ Mở rộng ngày 24/3: Viktor Axelsen bất ngờ bỏ cuộc

Hải Vy

Thứ năm, 24/03/2022 20:54 (GMT+7)

Kết quả giải cầu lông Thụy Sĩ Mở rộng 2022 ngày 24/3. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Thụy Sĩ Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Viktor Axelsen, nhà vô địch Toàn Anh và đương kim vô địch Thụy Sĩ Mở rộng, đã bất ngờ rút lui ngay trước trận đấu với tại vòng 1/8 vì cảm thấy không khỏe.

"Vào cuối trận đấu ngày hôm qua, tôi bắt đầu cảm thấy khó chịu và trong suốt buổi tối, tôi cảm thấy không được tốt. Tôi đã hy vọng mình có thể bình phục và sẵn sàng thi đấu trở lại hôm nay. Tuy nhiên, không phải vậy".

Axelsen đã sớm dừng bước tại BWF World Championships năm nay
Axelsen phải rút lui vì thể lực

"Tôi thực sự cảm thấy khó chịu về điều này vì tôi thực sự thích chơi ở đây, ở Thụy Sĩ, và đã mong chờ xem mình có thể làm được như thế nào trong tuần này." Viktor Axelsen gửi thông điệp tạm biệt trên mạng xã hội.

Như vậy, đối thủ Parupalli của Axelsen nghiễm nhiên vào tứ kết. Cùng cảnh phải rút lui như tay vợt số 1 thế giới còn có Brian Yang. Khi tỷ số đang là 1-1, anh bất ngờ dính chấn thương và phải nhường vé đi tiếp cho đối thủ.

Kết quả giải cầu lông Thụy Sĩ Mở rộng ngày 24/3 - Ảnh 1
Các hạt giống lần lượt bỏ Thụy Sĩ Mở rộng

Như vậy, sau lần rút lui khỏi giải của hàng loạt ứng viên như Momota, Lee Zii Jia… Thụy Sĩ Mở rộng lại chia tay thêm một tên tuổi nữa. Lúc này, NHM có lẽ chỉ còn đặt niềm tin vào những Christie, Antonsen hay Ginting.

Tương tự là nội dung đơn nữ khi Tai Tzu Ying cùng hàng loạt tên tuổi của Trung Quốc đã bỏ giải, để lại hàng loạt cái tên lạ lẫm. Sức hút ở nội dung đơn nữ, theo đó cũng không còn như trước.

KẾT QUẢ VÒNG 2 GIẢI CẦU LÔNG THỤY SĨ MỞ RỘNG 2022

NỘI DUNG NGÀY CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM
24/3 Thammasin S. - Antonsen A. 1-2
24/3 Christo Popov - Srikanth K. 1-2
24/3 Tomas Popov - Caljouw M. 2-0
24/3 Koljonen K. - Prannoy H. S. 1-2
24/3 Ng Tze Yong - Christie J. 1-2
24/3 Axelsen V. - Parupalli K. (bỏ cuộc) 0-0
25/3 Ginting A. - Merkle A. 2-1
25/3 Verma Sa. - Dwicahyo A. R. 2-0
ĐƠN NỮ
24/3 Ongbamrungphan B. - Lienne Tan 2-0
24/3 Qi X. - Li Yue 1-2
24/3 Jakobsen J. D. - Katethong S. 0-2
24/3 Wang I. - Kuuba K. 2-0
24/3 Gilmour K. - Chaliha A. 2-0
24/3 Yigit N. - Sindhu P. V. 0-2
24/3 Selvaduray K. - Nehwal S. 2-1
24/3 Christophersen L. - Michelle Li 0-2
ĐÔI NAM
24/3 Rankireddy S./Shetty C. - Kusumawardana P./Rambitan Y 0-2
24/3 Astrup K./Rasmussen A. - Eipe J./Lundgaard D. 2-1
24/3 Goh S. F./Izzuddin N. - Bay J./Moelhede L. 0-2
24/3 Carnando L. R./Marthin D. - Lane B./Vendy S. 0-0 (bỏ cuộc)
24/3 Bokka N./Reddy B. S. - Chia A./Soh W. Y. 0-2
25/3 Delrue F./Villeger W. - Lamsfuss M./Seidel M. 1-2
25/3 Bhatnagar I./Krishnaprasad S. - Alfian F./Ardianto R. 0-2
25/3 Dunn A./Hall A. - Ong Y. S./Teo Ee Y. 0-2
ĐÔI NỮ
24/3 Anthonisen N. P./Graversen C. - Michalski L./Volkmann F. 2-1
24/3 Stoeva G./Stoeva S. - Frost K./Ryan M. 2-0
24/3 Au Yeong S./Hochmeir K. - Aimsaard B./Aimsaard N. 0-2
24/3 Jille D./Seinen Ch. - Cheong Anna C. Y./Teoh Mei X. 0-2
25/3 Lambert M./Tran A. - Kititharakul J./Prajongjai R. 0-2
25/3 Low Y. Y./Siow V. - Hoo V./Lim Chiew S. 0-2
25/3 Magnusson J./Nistad C. - Efler L./Lohau I. 1-2
25/3 Ponnappa A./Reddy N. S. - Li Y./Wang I. 2-0
ĐÔI NAM NỮ
24/3 Ellis M./Smith L. - Jansen J. R./Efler L. 1-2
24/3 Hee Y./Tan W. H. - Christiansen M./Boje A. 0-2
24/3 Hall A./Macpherson J. - Goh S. H./Lai S. J. 0-2
24/3 Villeger W./Tran A. - Maulana A./Bandaso M. C. 2-1
24/3 Lamsfuss M./Lohau I. - Delrue F./Heriau V. 2-0
24/3 Thyrri M./Magelund A. - Tan Kian M./Lai P. J. 0-2
24/3 Mikkelsen M./Soby R. - Kusharjanto R. N./Kusumawati L. 1-2
25/3 Gicquel T./Delrue D. - Chen T. J./Peck Y. W. 2-0
TIN LIÊN QUAN

Kết quả giải cầu lông Thụy Sĩ Mở rộng ngày 23/3

Cầu lông 23/03/2022

Kết quả giải cầu lông Thụy Sĩ Mở rộng 2022 ngày 23/3. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Thụy Sĩ Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 24/3: Vòng 2 giải Thụy Sĩ Mở rộng 2022

Cầu lông 24/03/2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 24/3. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 2 giải Thụy Sĩ Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Thụy Sĩ Mở rộng hôm nay 24/3

Cầu lông 24/03/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Thụy Sĩ Mở rộng hôm nay 24/3. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thuỵ Sĩ mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cầu lông Ấn Độ làm nên lịch sử, lần đầu vô địch Thomas Cup

ĐT cầu lông Ấn Độ đã có lần đầu tiên vô địch Thomas Cup sau khi đánh bại Indonesia 3-0 ở loạt trận chung kết vừa diễn ra vào chiều nay.

ĐT cầu lông Việt Nam được treo thưởng 200 triệu đồng cho HCV SEA Games

Liên đoàn cầu lông Việt Nam khẳng định nếu đạt huy chương tại SEA Games 31, một thành viên của đội tuyển sẽ nhận mức thưởng cao nhất là 200 triệu đồng.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay 15/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5: Chung kết Thomas Cup và Uber Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Thomas Cup và Uber Cup ngày 13/5: Đan Mạch thua sốc

Kết quả giải cầu lông Thomas Cup & Uber Cup ngày 13/5. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 nhanh và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 13/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 13/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Kyrgyzstan U16
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
Rotor Volgograd B
20:00
Mashuk-KMV
FK Makhachkala
20:30
Spartak Nalchik
FK Forte Taganrog
20:30
FK Chayka K-SR
FK Kuban Kholding
21:00
Anzhi Makhachkala
SKA Rostov
21:00
FK Biolog
Stavropolye-2009
22:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Ethiopia Premier League
Vòng
Jimma Aba Jifar
20:00
Kedus Giorgis
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Tanzania Ligue 1
Vòng
Tanzania Prisons
20:00
Kagera Sugar
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bodrumspor
20:00
Sivas Dort Eylul Belediyespor
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 3
Norrkoping IFK U21
20:00
GIF Sundsvall U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:30
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:30
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:30
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:30
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:30
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:30
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:30
Qashqai Shiraz
Saipa
22:30
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:30
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Georgia Division
Vòng 12
Merani Martvili
20:00
FC Merani Tbilisi
Baia Zugdidi
20:00
FC Shevardeni
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Paraguay Women League
Vòng
Sportivo Limpeno (nữ)
21:00
Nacional-Humaita (nữ)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Lula FC
21:20
Medellin City FC
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
21:00
Stromsgodset B
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:30
San Pedro FC
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bulgaria U19
CSKA 1948 Sofia U19
21:30
Cherno More U19
Hạng nhất Nga
Vòng 37
Spartak Moscow II
20:00
KAMAZ Naberezhnye Chelny
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Uzbek League
Vòng 9
OTMK Olmaliq
21:00
Kuruvchi Bunyodkor
Olympic FK Tashkent
21:00
Lokomotiv Tashkent
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Comunicaciones(nữ)
21:10
Rosario Central (nữ)
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá