Kết quả cầu lông ngày 12/6: Khép lại giải Indonesia Masters 2022

Hải Vy

Chủ nhật, 12/06/2022 17:50 (GMT+7)

Kết quả cầu lông ngày 12/6: Khép lại giải Indonesia Masters 2022. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Indonesia Masters nhanh và chính xác nhất.

Sau gần 1 tuần tranh tài căng thẳng, Indonesia Masters 2022 đã hạ màn với chức vô địch đơn nam dành cho số 1 thế giới Viktor Axelsen. Anh đã đánh bại Chou Tien Chen với tỷ số 21-10, 21-12 trong trận đấu kéo dài 41 phút được tổ chức tại nhà thi đấu Istora ở Jakarta.

Chiến thắng của Axelsen đến sau khi anh hạ gục Anthony Sinisuka Ginting trong trận bán kết. Và vẫn là tỷ số 2-0, cho thấy sự áp đảo của Axelsen trước mọi đối thủ ở giải đấu năm nay.

Viktor Axelsen lần đầu đăng quang Indonesia Masters - Ảnh 1
Viktor Axelsen vô địch đơn nam

Ở nội dung đơn nữ, Chen Yu Fei của Trung Quốc đã vượt qua Ratchanok Intanon của Thái Lan để giành danh hiệu vô địch. Đây là đầu tiên kể từ huy chương vàng tại Thế vận hội 2020, Chen đăng quang ở một giải đấu. Cô từng tiến vào nhiều trận chung kết trước đó nhưng đều thất bại trước He Bing Jiao hay An Se Young.

Lần này, không còn gì cản bước cô nữa khi ở bán kết, Chen đã hạ He Bing Jiao, còn An Se Young bị loại từ sớm. Trận chung kết, Chen đã đánh bại Ratchanok, người đã giành chức vô địch Indonesia Masters năm 2020, trong một trận đấu ba set kéo dài 74 phút. Tỷ số các set là 21-16, 18-21, 21-15.

"Tôi rất vui khi có được huy chương vàng ngày hôm nay. Tôi đã gặp một số khó khăn trong trận đấu nhưng tôi rất hài lòng khi vượt qua tất cả để giành chiến thắng", tay vợt số 4 thế giới Chen nói.

Kết quả giải cầu lông ngày 12/6: Khép lại Indonesia Masters 2022 - Ảnh 1
Chen Yu Fei đăng quang đơn nữ

Sau Indonesia Masters, Indonesia Open sẽ bắt đầu vào ngày 14/6 và kéo dài đến ngày 19/6. Đây là sự kiện mà những kẻ thất bại như An Se Young, Christie.... hứa hẹn sẽ trở lại mạnh mẽ bởi họ sẽ có nhiều thời gian hồi phục.

Sau gần 3 năm không tổ chức do đại dịch, thực sự Indonesia Masters và Indonesia Open sẽ mang đến những tuần lễ đáng nhớ cho NHM môn cầu trắng.

KẾT QUẢ GIẢI INDONESIA MASTERS 2022

Đơn nam: Viktor Axelsen (Đan Mạch) vs Chou Tien Chen (Đài Loan): 21-19, 21-12 (41 phút)

Đơn nữ: Chen Yu Fei (Trung Quốc) - Ratchanok Intanon (Thái Lan): 21-16, 18-21, 21-15 (74 phút)

Đôi nữ: Chen Qing Cheng/Jia Yi Fan (Trung Quốc) - Apriyani Rahayu/Siti Fadia Silva Ramadhanti (Indonesia): 21-18, 21-12 (42 phút)

Đôi nam: Liang Wei Keng/Wang Chang (Trung Quốc) vs Fajar Alfian/Muhammad Rian Ardianto (Indonesia) : 10-21, 17-21 (36 phút).

Đôi nam nữ: Thom Gicquel/Delphine Delrue (Pháp) vs Zheng Si Wei/Huang Ya Qiong (Trung Quốc) : 12-31, 14-21 (38 phút)

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Masters 2022 hôm nay 12/6

Cầu lông 12/06/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Masters 2022 hôm nay 12/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lê Đức Phát vào bán kết giải cầu lông Lithuanian International 2022

Cầu lông 12/06/2022

Lê Đức Phát đã giành quyền vào bán kết giải cầu lông Lithuanian International 2022. Tay vợt Việt Nam vượt qua Christopher Vittoriani với tỷ số 2-0.

Viktor Axelsen lần đầu đăng quang Indonesia Masters

Cầu lông 12/06/2022

Dù là tay vợt số 1 thế giới, đã giành rất nhiều danh hiệu lớn nhỏ khác nhau, nhưng Viktor Axelsen dường như chưa có duyên với Indonesia Masters. Đến hôm nay, anh mới chính thức bén duyên với sự kiện super 750 này với chức vô địch đơn nam.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 7/7

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 7/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Bị loại sớm khỏi giải cầu lông Malaysia Masters, Christie đổ tại trọng tài

Jonatan Christie vừa bị loại ngay vòng đầu tiên của Malaysia Masters 2022. Sau trận, anh nhấn mạnh rằng trọng tài chính là lý do khiến anh phải gác vợt sớm.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/7: Vòng 2 Malaysia Masters 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 2 giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Malaysia Masters ngày 6/7

Kết quả giải cầu lông Malaysia Masters ngày 6/7. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Masters nhanh và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 6/7

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 6/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/7: Vòng 1 Malaysia Masters 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7: Vòng loại Malaysia Masters 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng loại giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Masters 2022 là bao nhiêu?

Tiền thưởng, điểm thưởng cầu lông Malaysia Masters 2022 là bao nhiêu? Cập nhật thông tin về tiền thưởng, điểm thưởng giải cầu lông Malaysia Masters 2022 trên Thethao.vn.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Schalke 04 (Youth)
16:30
Sportfreunde Lotte
Antalyaspor
18:00
Metalist Kharkiv
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Trung Quốc
Vòng 9
Shanghai Shenhua
16:30
Hebei FC
Beijing Guoan
16:30
Meizhou Hakka
Henan Songshan Longmen
18:30
Guangzhou City
Cangzhou Mighty Lions
18:30
Shenzhen FC
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
India Shillong Premier League
Vòng
Rangdajied United
17:30
Langsning SC
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Cambodia (nữ)
18:00
Vietnam (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
Maldives Premier League
Vòng
TC Sports Club
18:00
Da Grande SC
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Bangladesh Premier League
Vòng 19
Chittagong Abahani
17:00
Bashundhara Kings
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Quanzhou Yaxin
18:30
Jinan XingZhou
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá