Kết quả giải cầu lông Indonesia Mở rộng ngày 18/6: Trung Quốc tiếp tục chiếm ưu thế

Hải Vy

Thứ bảy, 18/06/2022 23:54 (GMT+7)

Kết quả giải cầu lông Indonesia Mở rộng ngày 18/6. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Indonesia Masters nhanh và chính xác nhất.

Như Indonesia Masters 2022, tại Indonesia Mở rộng, cầu lông Trung Quốc tiếp tục chiếm ưu thế. Họ không còn đại diện ở nội dung đôi nữ khi các tay vợt đều bị loại từ tứ kết, nhưng thay vào đó Trung Quốc có đại diện tại nội dung đơn nam.

Chiều qua, Zhao Jun Peng tiếp tục gây nên bất ngờ khi hạ Prannoy sau 2 set khá chóng vánh để vào chung kết. Set đầu tiên, tay vợt số 33 thế giới liên tục giành giật từng điểm số đến 7-6 và sau đó anh bứt phá để bỏ lại Prannoy ở phía sau.

Kết quả giải cầu lông Indonesia Mở rộng ngày 18/6 - Ảnh 2
Axelsen sẽ gặp Zhao Jun Peng tại chung kết

Cách biệt luôn được duy trì 4-5 điểm, rất an toàn cho Zhao Jun Peng và anh khép lại set 1 với tỷ số 21-16. Sau đó, set thứ 2 cũng diễn ra với kịch bản y hệt. Prannoy chỉ có thể đôi công với Zhao Jun Peng trong những điểm số đầu trước khi tụt lại. Anh thua tiếp 21-15 và nhìn Zhao Jun Peng tiến vào chung kết.

Tuy cơ hội đăng quang của Zhao Jun Peng là rất nhỏ trước đối thủ vượt trội Axelsen, nhưng vào đến đây cũng đã là một bất ngờ lớn của anh. Sự xuất hiện của Zhao Jun Peng càng giúp cầu lông Trung Quốc "nở mày nở mặt" tại Indonesia Mở rộng 2022.

Tại nội dung đơn nữ, họ có 3 đại diện trong tổng số 4 cái tên dự bán kết. Và trận chung kết sẽ diễn ra giữa Tai Tzu Ying và Wang Zhi Yi. Trong khi đó, nội dung đôi nam Trung Quốc tiếp tục có tên ở chung kết. Nội dung đôi nam nữ cũng tương tự với sự hiện diện của cặp Zheng/Huang.

Kết quả giải cầu lông Indonesia Mở rộng ngày 18/6 - Ảnh 1
Cặp Zheng/Huang là một trong số 4 đại diện của Trung Quốc tại các trận chung kết

Như vậy, Trung Quốc đảm bảo quân số tại Indonesia Mở rộng. Trong 5 nội dung, họ góp 4 đại diện tại chung kết. Liệu đội tuyển này sẽ lại đăng quang ở 3 nội dung như Indonesia Masters vừa qua?

KẾT QUẢ BÁN KẾT INDONESIA MỞ RỘNG 2022

NỘI DUNG NGÀY CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM
18/6 Axelsen - Lee Zii Jia 2-1
18/6 Zhao Jun Peng - Prannoy H. 2-0
ĐƠN NỮ
18/6 Wang Z. Y. - He Bing Jiao 2-0
18/6 Chen Yu Fei - Tai Tzu Ying 1-2
ĐÔI NAM
18/6 Chia A./Soh W. Y. - Liu Y. C./Ou X. Y. 0-2
18/6 Astrup K./Rasmussen A. S. - Choi S./Kim Won Ho 1-2
ĐÔI NỮ
18/6 Matsuyama N./Shida C. - Kititharakul J./Prajongjai R. 2-0
18/6 Lee S. H./Shin S. C.. - Fukushima Y./Hirota S. 1-2
ĐÔI NAM NỮ
18/6 Seo S. J./Chae Y. J. - Watanabe Y./Higashino A. 1-2
18/6 Zheng S. W./Huang Y. Q. - Wang Y. L./Huang D. P. 2-0
TIN LIÊN QUAN

Tay vợt Indonesia quấy rối tình nguyện viên SEA Games gặp quả báo

Cầu lông 18/06/2022

Trong trận tứ kết đôi nam Indonesia Mở rộng vào tối qua, một sự cố đáng tiếc đã xảy ra khi Jeremiah Rambitan dính chấn thương rất nặng và phải rời sân bằng xe lăn.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 18/6: Vòng bán kết Indonesia Mở rộng 2022

Cầu lông 18/06/2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 18/6. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng bán kết giải Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay 18/6

Cầu lông 18/06/2022

Link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay 18/6. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Indonesia Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả giải cầu lông Malaysia Masters ngày 7/7

Kết quả giải cầu lông Malaysia Masters ngày 6/7. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Masters nhanh và chính xác nhất.

Hạt giống số 1 Momota 'rụng' sớm tại giải cầu lông Malaysia Masters

Kento Momota lại gây thất vọng. Anh vừa gục ngã dưới tay chính người đồng đội của mình, Kanta Tsuneyama, trong trận đấu vòng 2 giải cầu lông Malaysia Masters chiều nay.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 7/7

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 7/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Bị loại sớm khỏi giải cầu lông Malaysia Masters, Christie đổ tại trọng tài

Jonatan Christie vừa bị loại ngay vòng đầu tiên của Malaysia Masters 2022. Sau trận, anh nhấn mạnh rằng trọng tài chính là lý do khiến anh phải gác vợt sớm.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/7: Vòng 2 Malaysia Masters 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 2 giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Malaysia Masters ngày 6/7

Kết quả giải cầu lông Malaysia Masters ngày 6/7. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Malaysia Masters nhanh và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 6/7

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 6/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/7: Vòng 1 Malaysia Masters 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 6/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7

Link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Malaysia Masters 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7: Vòng loại Malaysia Masters 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 5/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng loại giải Malaysia Masters 2022 hôm nay mới nhất.

Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
Sectzya Nes Ziona
22:00
Ironi Tiberias
FK Makedonija Gjorce Petrov
22:30
APOEL Nicosia
Aris Limassol
22:30
Aris Thessaloniki
FC Voluntari
22:59
Karmiotissa Polemidion
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
Zvi Jerzy Da
22:59
Jedinstvo Bijelo Polje
Rostov FK
22:59
FK Forte Taganrog
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Unterhaching
23:30
SV Pullach
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Ismaily
22:59
Enppi
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
Lithuania II Lyga
Vòng
DFK Dainava Alytus B
22:00
FK Kauno Zalgiris II
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
VPV Pallo-Veikot
22:59
VPS Vaasa-J
Puiu
22:59
FC Viikingit E
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Mali Premiere Division
Vòng
Onze Createurs
22:59
Real Bamako
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
22:59
United Victory
Gambia GFA League
Vòng
Gambia Armed Force
23:30
WAA Banjul
GAMTEL
23:30
Brikama United
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Argentina Reserve League
Vòng
Acassuso Reserves
22:00
CA San Miguel Reserves
Talleres Remedios Reserves
22:00
UAI Urquiza Reserves
Victoriano Arenas Reserves
22:59
General Lamadrid Reserves
JJ Urquiza Reserves
22:59
CA Ituzaingo Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá