Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 31/7

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 31/7. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

Hy vọng huy chương của ĐT cầu lông Anh tại Đại hội thể thao Khối thịnh vượng chung đang mở ra sau khi họ giành quyền vào bán kết nội dung đồng đội.

Cặp đôi Smith Ellis và Marcus Ellis đã giúp nước chủ nhà tiễn Canada bằng chiến thắng ở loạt trận tứ kết vào tối qua (31/7). Cặp đôi nữ này đã dễ dàng đánh bại các đối thủ Ty Lindeman và Josephine Wu của Canada với chiến thắng thuyết phục 21-12, 21-9.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 31/7 - Ảnh 2
Các tay vợt Malaysia dễ dàng đánh bại đối thủ 2-0 để đưa đội nhà đi tiếp

Các trận đấu trước đó, Anh cũng thắng thuyết phục để có được chiến thắng chung cuộc 3-0. Họ giành vé vào bán kết, mở ra hy vọng để đăng quang trên sân nhà dù cho Anh sẽ gặp vô vàn trở ngại từ đội tuyển mạnh hơn là Malaysia, đội đã dễ dàng thắng 3-0 trước Sri Lanka.

Trận đầu tiên, cặp đôi hỗn hợp Tan Kian Meng/Lai Pei Jing gặp Sachin Dias/Thilini Hendahewa. Trình độ chênh lệch giữa hai bên được thể hiện rõ khi cặp Malaysia đã thắng với tỷ số 21-14, 21-14.

Sau đó, Ng Tze Yong ra trận và anh cũng không khó khăn đánh bại đối thủ. Trong set đầu, thậm chí Ng Tze Yong chỉ để Niluka Karunate ghi vẻn vẹn 5 điểm. Vào set 2, Niluka Karunate đã nỗ lực gấp bội, trong khi Ng Tze Yong có dấu hiệu chủ quan.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 31/7 - Ảnh 1

Dù vậy, tay vợt Malaysia vẫn giải quyết trận đấu bằng tỷ số 21-14, qua đó đi tiếp với thắng lợi 2-0. Và người ra sân cuối cùng là Goh Jin Wei đã mang về chiến thắng chung cuộc cho Malaysia. Anh đánh bại Vihara Suhasni Vidanage với tỷ số chênh lệch 21-9, 21-5.

Malaysia sẽ gặp Anh tại trận bán kết. Dĩ nhiên họ được đánh giá vượt trội Anh, nhưng ở các nội dung đánh đôi, đội tuyển chủ nhà vẫn có ít nhiều hy vọng để làm nên bất ngờ.

KẾT QUẢ TỨ KẾT ĐẠI HỘI KHỐI THỊNH VƯỢNG CHUNG 2022

NGÀY CẶP ĐẤU TỶ SỐ
31/7
Canada - Anh 0-3
Malaysia - Sri Lanka 3-0
Scotland - Singapore 0-3
Nam Phi - Ấn Độ 0-3
TIN LIÊN QUAN

ĐT cầu lông Ấn Độ kỳ vọng lên ngôi tại Đại hội khối Thịnh vượng chung

Cầu lông 31/07/2022

Đội tuyển cầu lông Ấn Độ chính là ứng viên số 1 của Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022. Và họ đang thể hiện quyết tâm trở thành nhà vô địch ở sự kiện này.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 31/7: Vòng tứ kết Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Cầu lông 31/07/2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 31/7. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng tứ kết nội dung đồng đội Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

ĐT cầu lông Pakistan dự Đại hội khối Thịnh vượng chung trong điều kiện khổ cực

Cầu lông 31/07/2022

Trong khi các đội tuyển khác có từ 8 đến10 tay vợt đến tham dự môn cầu lông tại Đại hội khối Thịnh vượng chung thì Pakistan chỉ mang theo… 4. Lý do là bởi đội tuyển này gặp vô vàn khó khăn về chi phí đi lại.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bốc thăm chia cặp giải cầu lông Nhật Bản mở rộng 2022: Momota gặp khó từ vòng 1

Chiều hôm nay (9/8), Liên đoàn cầu lông thế giới đã công bố danh sách bốc thăm chia cặp của Giải cầu lông Nhật Bản mở rộng 2022, sự kiện diễn ra từ ngày 30/8, ngay sau giải Vô địch thế giới 2022.

Link xem trực tiếp cầu lông hôm nay: Giải các tay vợt thiếu niên, trẻ xuất sắc Quốc gia 2022

Link xem trực tiếp cầu lông hôm nay. Thethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp Giải Cầu lông các tay vợt thiếu niên, trẻ xuất sắc Quốc gia 2022 hôm nay mới nhất.

Momota quyết tâm 'trả nợ' NHM tại giải cầu lông vô địch thế giới

Đơn nam số 1 của Nhật Bản, Kento Momota hứa hẹn sẽ cống hiến hết sức mình tại giải Cầu lông vô địch thế giới 2022, sự kiện tổ chức tại Nhật Bản từ 22/8 sắp tới.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 8/8: 'Mưa vàng' cho Ấn Độ

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 8/8. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

Ng Tze Yong trên hành trình tiếp bước Lee Chong Wei và Lee Zii Jia

Ng Tze Yong đang thể hiện đà thăng tiến đáng ngưỡng mộ với những cột mốc liên tiếp được anh thiết lập. Chứng kiến hành trình đi lên của tay vợt 22 tuổi này, nhiều người đã đánh giá anh đủ sức kế vị Lee Chong Wei và Lee Zii Jia.

Lakshya Sen đăng quang Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Tiếp đà thăng tiến, Lakshya Sen đã đánh bại Ng Tze Yong để giành HCV đơn nam Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022. Với chiến thắng 2-1, anh đã giành HCV thứ 2 cho đội Ấn Độ ở giải lần này.

Nhà ĐKVĐ thế giới Loh Kean Yew và năm 2022 đáng quên

Loh Kean Yew là nhà vô địch thế giới. Nhưng trong suốt những sự kiện, từ dễ đến khó trong năm 2022, anh vẫn chưa một lần trở lại ngôi cao nhất trên bục vinh quang.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 8/8: Chung kết Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 8/8. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết nội dung đánh đơn và đôi của Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 7/8

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 7/8. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/8: Vòng bán kết Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/8. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng bán kết nội dung đánh đơn và đôi của Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 3
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Bodo Glimt
FC Viktoria Plzen
00:00
Sheriff Tiraspol
FC Pyunik
00:00
Crvena Zvezda
Apollon Limassol FC
00:00
Maccabi Haifa
Midtjylland
00:45
Benfica
Dinamo Zagreb
01:00
Ludogorets Razgrad
Ferencvarosi TC
01:00
Qarabag
Sturm Graz
01:30
Dynamo Kyiv
PSV Eindhoven
01:30
Monaco
Glasgow Rangers
01:45
Saint Gilloise
Cúp C2 Châu âu
Qual.3
FK Shkupi
02:00
Shamrock Rovers
Cúp C3
Qual.3
Gzira United
22:59
Wolfsberger AC
B36 Torshavn
01:00
Viborg
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Shrewsbury Town
01:30
Carlisle United
AFC Wimbledon
01:45
Gillingham
Fleetwood Town
01:45
Wigan Athletic
Walsall
01:45
Swindon Town
Grimsby Town
01:45
Crewe Alexandra
Bradford City
01:45
Hull City
Rochdale
01:45
Burton Albion
Charlton Athletic
01:45
Queens Park Rangers (QPR)
Ipswich Town
01:45
Colchester United
Mansfield Town
01:45
Derby County
Harrogate Town
01:45
Stockport County
Bolton Wanderers
01:45
Salford City
Cheltenham Town
01:45
Exeter City
Northampton Town
01:45
Wycombe Wanderers
Accrington Stanley
01:45
Tranmere Rovers
Luton Town
01:45
Newport County
Norwich City
01:45
Birmingham City
Blackpool
01:45
Barrow
Huddersfield Town
01:45
Preston North End
Doncaster Rovers
01:45
Lincoln City
Milton Keynes Dons
01:45
Sutton United
Forest Green Rovers
01:45
Leyton Orient
Morecambe
01:45
Stoke City
Cardiff City
01:45
Portsmouth
Crawley Town
01:45
Bristol Rovers
Oxford United
01:45
Swansea City
Reading
02:00
Stevenage Borough
Giao hữu quốc tế
Union Berlin
21:35
Hannover 96
SC Sand (nữ)
22:00
Paris FC (nữ)
Spartak Pleven
22:00
AEL Limassol
Asteras Tripolis
22:45
Pas Giannina
Al Wehda(UAE)
22:59
Al Kuwait SC
Karmiotissa Polemidion
22:59
Doxa Katokopias
Kolubara
22:59
Al Ahli(UAE)
Giao Hữu ĐTQG
Bosnia (nữ) U19
22:59
Romania (nữ) U19
Copa Libertadores
Quarterfinals
Flamengo
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Odra Opole
22:59
Sandecja Nowy Sacz
Wisla Krakow
01:30
GKS Katowice
Hạng 3 Đức
Vòng 3
Oldenburg
23:30
SV Elversberg
Zwickau
00:00
MSV Duisburg
SC Freiburg (Youth)
00:00
Hallescher FC
TSV 1860 Munchen
00:00
SV Meppen
Rot-Weiss Essen
00:00
Viktoria koln
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Celaya FC
05:05
Tepatitlan de Morelos
Pumas Tabasco
07:05
CD Alacranes de Durango
Atletico La Paz
09:05
Tlaxcala FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Angelholms FF
00:00
Falkenberg
Ljungskile
00:00
Lindome GIF
Atvidabergs
00:00
Oskarshamns AIK
Karlstad BK
00:00
BK Forward
Hạng 2 Romania
Vòng 1
CSA Steaua Bucuresti
00:00
Metaloglobus
Gambia Division 2
Vòng
Latrikunda Utd
22:59
Waterside FC
Bulgaria B PFG
Vòng 4
FC Sozopol
22:00
FC Dunav Ruse
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
New York Red Bulls B
06:00
Atlanta United FC II
Northern Ireland League Cup
Vòng 1
Moyola Park
01:45
Portstewart
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Cucuta
04:00
Boyaca Chico
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 6
America de Cali
07:30
Aguilas Doradas
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Guayaquil SC
05:00
CD El Nacional
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Sheffield Utd U21
22:59
Reading U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Mjallby AIF U21
22:00
IFK Varnamo U21
Orgryte U21
22:00
Varbergs BoIS U21
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Brora Rangers
01:30
Aberdeen U21
Motherwell FC U21
01:45
East Kilbride
Saint Mirren U21
01:45
East Stirlingshire
Albion Rovers
01:45
Celtic U21
Bonnyrigg Rose
01:45
Livingston U21
Elgin City
01:45
Dundee United (R)
fraserburgh
01:45
St. Johnstone U21
Kilmarnock U21
01:45
Cowdenbeath
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Eskilsminne DIF (nữ)
00:00
Hittarps IK (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Atletico Clube Goianiense
05:15
Nacional Montevideo
Independiente Jose Teran
07:30
Deportivo Tachira
Qatar
Vòng 2
Umm Salal
21:30
Al-Sadd
Qatar SC
23:40
Al Markhiya
Wales FAW nam
Vòng 7
Abbe Gavin Ni
01:30
Carmarthen
Goytre Utd
01:30
Trefelin
Swansea University
01:30
Cwmbran Celtic
Taffs Well
01:30
Briton Ferry Athletic
Brazil Serie B
Vòng 23
Gremio (RS)
05:00
Operario Ferroviario PR
Ituano SP
05:00
Sport Club Recife PE
Centro Sportivo Alagoano
06:30
Brusque FC
Ponte Preta
06:30
Vasco da Gama
Londrina PR
07:00
Cruzeiro (MG)
Sampaio Correa
07:30
Bahia
Tombense
07:30
Vila Nova
Slovakia Cup
Vòng 1
Lokomotiva Devinska Nova Ves
22:30
MFK Rusovce
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
Moroka Swallows
22:00
Cape Town City
Kaizer Chiefs
00:30
Maritzburg United
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
KPV/Akatemia
22:30
SJK-j Apollo
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Gimnasia La Plata
02:10
Patronato Parana
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Ipatinga U20
21:30
EC Futgol U20
Germany Regionalliga
Vòng 3
FV Illertissen
00:00
Schweinfurt 05 FC
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Royal Pari FC
02:00
Always Ready
Real Tomayapo
05:00
Independiente Petrolero
Jorge Wilstermann
07:15
Oriente Petrolero
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Lae City
07:00
Central Coast
Association Sportive Venus
10:00
ABM Galaxy
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Tembetary
03:00
Deportivo Capiata
River Plate (PAR)
05:30
12 de Octubre
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Atlantis
22:59
KuPS (Youth)
Chile Primera B
Vòng 23
Melipilla
07:00
Union San Felipe
Panama
Vòng 4
CA Independente
04:00
Atletico Chiriqui
Costa Del Este
06:15
Plaza Amador
Herrera FC
08:00
CD Universitario
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Hapoel Kiryat Shmona
00:00
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Start Kristiansand B
22:00
Fredrikstad B
FF Lillehammer
00:00
Raufoss IL B
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Utsiktens BK
00:00
Trelleborgs FF
Skovde AIK
00:00
Osters IF
Norrby IF
00:00
IK Brage
Vô địch nữ Iceland
Vòng 12
Thor KA Akureyri (nữ)
00:30
Afturelding (nữ)
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
00:30
KR Reykjavik (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:00
Breidablik (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
03:00
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 28
Almirante Brown
07:10
Independiente Rivadavia
Cúp Quốc Gia Syria
Teshrin SC
22:59
Al Wathbah
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Colwyn Bay
01:45
Flint Town
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
Herediano
09:00
Santos De Guapiles
Sporting San Jose
09:00
Alajuelense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ghazl El Mahallah
23:30
Pyramids FC
NBE SC
02:00
Pharco
Zamalek
02:00
Misr Elmaqasah
England U23 1.Liga
Vòng 8
Sheffield Utd U23
22:59
Reading U23
Argentina Reserve League
Vòng
Acassuso Reserves
22:00
Villa San Carlos Reserves
Excursionistas Reserves
22:59
Deportivo Liniers Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá