Kết quả cầu lông World Tour Finals 2021 hôm nay mới nhất

Hải Sơn

Thứ tư, 01/12/2021 12:00 (GMT+7)

Kết quả cầu lông World Tour Finals 2021 hôm nay. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông BWF World Tour Finals 2021 nhanh chóng, chính xác nhất.

Giải cầu lông BWF World Tour Finals năm nay còn được biết đến dưới tên gọi chính thức là HSBC BWF World Tour Finals 2021 theo tên nhà tài trợ của giải, ngân hàng HSBC. Đây là giải đấu cuối cùng trong năm 2021 của các giải cầu lông thuộc hệ thống Liên đoàn cầu lông thế giới. Giải đấy sẽ diễn ra trong 5 ngày tại Bali, Indonesia với tổng tiền thưởng 1,5 triệu USD.

Kết quả cầu lông BWF World Tour Finals hôm nay - Ảnh 1

Khác với những kỳ World Tour Finals trước đó (từ 2018 đến nay), giải đấu năm 2021 còn diễn ra Olympic nên nhà vô địch sẽ được hưởng một suất đặc cách tham dự giải. Điều này được đảm bảo ngay cả khi người đó không nằm trong top 8, với điều kiện phải tham dự 2 giải Indonesia Masters và Indonesia Mở rộng. Đó là lý do đôi vợt nữ Greysia Polii và Apriyani Rahayu của Indonesia có vé tham dự giải, dù điểm số họ tích lũy chỉ đứng thứ 13.

Tuy nhiên, việc vắng mặt những gương mặt thân quen như Antonsen, Chen Yu Fei hay Tai Tzu Ying không làm giảm đi sức hấp dẫn của giải đấu. Tay vợt vừa mất ngôi số 1 thế giới sau 2 năm liền nắm giữ là Kento Momota cũng chỉ giành được vé vớt tham dự giải. Đó là lý do Momota không được xếp hạng hạt giống ở BWF World Tour Finals và phải lao vào bảng tử thần cùng Axelsen, Gemke.

Theo BWF công bố, giải đấu sẽ được truyền hình trực tiếp trên kênh phát sóng Youtube BWF TV. Tỷ số trận đấu cũng được cập nhật liên tục trên ứng dụng điện thoại cũng như trang dữ liệu của BWF. Ngoài ra, quý độc giả Việt Nam còn có thể theo dõi giải đấu này trên kênh truyền hình VTV6, cũng như một vài kênh khác thuộc hệ thống Truyền hình Cáp Việt Nam.

KẾT QUẢ CẦU LÔNG WORLD TOUR FINALS 2021

Ngày 5/12 - Chung kết

NỘI DUNG GIỜ CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM 14:40 Viktor Axelsen - Kunlavut Vitidsarn 2-0
ĐƠN NỮ 13:20 An Se Young - Pusarla Venkata Sindhu 2-0
ĐÔI NAM 14:00 Hoki/Kobayashi - Gideon/Sukamuljo 2-1
ĐÔI NỮ 12:00 Kim/Kong - Matsuyama/Shida 2-0
ĐÔI NAM NỮ 12:40 Watanabe/Higashino - Puavaranukroh/Taerattanachai 0-2

Ngày 4/12 - Bán kết

NỘI DUNG GIỜ CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM
17:20 Kunlavut Vitidsarn - Lee Zii Jia 2-0
18:40 Viktor Axelsen - Lakshya Sen 2-0
ĐƠN NỮ
11:00 Pornpawee Chochuwong - An Se Young 0-2
16:00 Pusarla Venkata Sindhu - Akane Yamaguchi 2-1
ĐÔI NAM
16:40 Ong/Teo - Hoki/Kobayashi 0-2
18:00 Gideon/Sukamuljo - Lee/Wang 2-1
ĐÔI NỮ
9:00 Kim/Kong - Stoeva/Stoeva 0-0 (bỏ cuộc)
9:40 Polii/Rahayu - Matsuyama/Shida 1-2
ĐÔI NAM NỮ
10:20 Watanabe/Higashino - Tang/Tse 2-1
11:40 Chan/Goh - Puavaranukroh/Taerattanachai 0-2

Ngày 3/12

NỘI DUNG GIỜ BẢNG CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM
9:00 B Lee Zii Jia - Srikanth Kidambi 2-0
9:40 B Toma Junior Popov - Kunlavut Vitidsarn 1-2
HỦY A Viktor Axelsen - Kento Momota HỦY
HỦY A Rasmus Gemke - Lakshya Sen HỦY
ĐƠN NỮ
9:40 B Akane Yamaguchi - Busanan Ongbamrungphan 2-0
11:40 A Line Christophersen - Yvonne Li 2-0
16:00 A Pornpawee Chochuwong - Pusarla Venkata Sindhu 2-1
HỦY B An Se Young - Yeo Jia Min HỦY
ĐÔI NAM
17:20 B Hoki/Kobayashi - Ong/Teo 2-1
18:00 A Gideon/Sukamuljo - Astrup/Rasmussen 2-1
18:40 B Popov/Popov - Kusumawardana/Rambitan 0-2
HỦY A Rankireddy/Shetty - Lee/Wang HỦY
ĐÔI NỮ
9:00 B Matsuyama/Shida - Stoeva/Stoeva 2-0
10:20 B Birch/Smith - Ponnappa/Reddy 1-2
10:20 A Tan/Thinaah - Polii/Rahayu 0-2
11:00 A Kititharakul/Prajongjai - Kim/Kong 1-2
ĐÔI NAM NỮ
16:00 A Christiansen/Boje - Tan/Lai 2-0
16:40 A Watanabe/Higashino - Chan/Goh 2-0
16:40 B Tang/Tse - Jordan/Oktavianti 2-0
17:20 B Puavaranukroh/Taerattanachai - Ellis/Smith 2-0

Ngày 2/12

NỘI DUNG GIỜ BẢNG CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM
9:40 B Lee Zii Jia - Toma Junior Popov 2-0
11:00 B Srikanth Kidambi - Kunlavut Vitidsarn 0-2
17:20 A Viktor Axelsen - Lakshya Sen 2-0
18:00 A Kento Momota - Rasmus Gemke HỦY
ĐƠN NỮ
9:00 B Busanan Ongbamrungphan - Yeo Jia Min 1-0 (bỏ cuộc)
9:40 B Akane Yamaguchi - An Se Young 2-1
11:40 A Pornpawee Chochuwong - Line Christophersen 2-0
16:00 A Pusarla Venkata Sindhu - Yvonne Li 2-0
ĐÔI NAM
16:40 B Hoki/Kobayashi - Popov/Popov 2-0
16:40 B Ong/Teo - Kusumawardana/Rambitan 2-1
18:00 A Astrup/Rasmussen - Lee/Wang 0-2
18:00 A Gideon/Sukamuljo - Rankireddy/Shetty 0-0 (bỏ cuộc)
ĐÔI NỮ
9:00 B Matsuyama/Shida - Birch/Smith 2-0
10:20 A Kim/Kong - Polii/Rahayu 2-0
10:20 B Stoeva/Stoeva - Ponnappa/Reddy 2-0
11:00 A Kititharakul/Prajongjai - Tan/Thinaah 0-2
ĐÔI NAM NỮ
11:40 A Christiansen/Boje - Chan/Goh 1-2
16:00 A Watanabe/Higashino - Tan/Lai 2-0
17:20 B Ellis/Smith - Jordan/Oktavianti 0-2
18:40 B Puavaranukroh/Taerattanachai - Tang/Tse  2-1

Ngày 1/12

NỘI DUNG GIỜ BẢNG CẶP ĐẤU TỶ SỐ
ĐƠN NAM
10:20 B Srikanth Kidambi - Toma Junior Popov 2-0
11:00 B Lee Zii Jia - Kunlavut Vitidsarn 2-0
18:00 A Viktor Axelsen - Rasmus Gemke 0-0 (bỏ cuộc)
18:40 A Lakshya Sen - Kento Momota 0-0 (bỏ cuộc)
ĐƠN NỮ
9:00 B Busanan Ongbamrungphan - An Se Young 0-2
9:40 B Akane Yamaguchi - Yeo Jia Min 2-0
11:40 A Pornpawee Chochuwong - Yvonne Li 2-0
16:00 A Pusarla Venkata Sindhu - Line Christophersen 2-0
ĐÔI NAM
16:40 B Hoki/Kobayashi - Kusumawardana/Rambitan 2-0
17:20 B Ong/Teo - Popov/Popov 2-0
18:00 A Gideon/Sukamuljo - Lee/Wang 2-0
18:40 A Astrup/Rasmussen - Rankireddy/Shetty 2-0
ĐÔI NỮ
9:00 B Matsuyama/Shida - Ponnappa/Reddy 2-0
9:40 B Stoeva/Stoeva - Birch/Smith 2-0
10:20 A Kim/Kong - Tan/Thinaah 2-0
11:00 A Kititharakul/Prajongjai - Polii/Rahayu 0-2
ĐÔI NAM NỮ
11:40 A Tan/Lai - Chan/Goh 0-2
16:00 A Watanabe/Higashino - Christiansen/Boje 2-0
16:40 B Ellis/Smith - Tang/Tse 0-2
17:20 B Puavaranukroh/Taerattanachai - Jordan/Oktavianti 2-1

 

TIN LIÊN QUAN

Chuyện Olympic Tokyo: Tại sao Đan Mạch là cường quốc cầu lông duy nhất ở châu Âu?

Nhìn vào bảng xếp hạng thế giới hiện nay, người hâm mộ có thể ngay lập tức nhận ra Đan Mạch đang dần lật đổ ách thống trị của các nước châu Á ở bộ môn cầu lông.

Cường quốc cầu lông số 1 Đông Nam Á, từng giành huy chương vàng Olympic là nước nào?

Với những thành tích ấn tượng, có thể khẳng định Indonesia cường quốc cầu lông số 1 Đông Nam Á. Sự vượt trội của họ thể hiện rất rõ qua bảng vàng Olympic.

Nhật Bản trở thành cường quốc cầu lông trong 15 năm như thế nào?

Cầu lông 26/10/2021

Kento Momota không phải chấm sáng hiếm hoi của cầu lông Nhật Bản trên vũ đài quốc tế. Chỉ trong vòng chưa đầy 2 thập niên, quốc gia này đã trở lại ngoạn mục ở cương vị một trong những cường quốc cầu lông. Đâu là bí quyết đằng sau thành công đó?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 trên kênh nào, ở đâu?. Thethao.vn cập nhật lin xem trực tiếp giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả vòng 1 cầu lông Odisha Mở rộng 2022: Xiaodong Sheng rời cuộc chơi

Kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022

Kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 26/1, vòng 1 giải Odisha Mở rộng

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 26/1. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022

Lịch thi đấu giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông Odisha Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lee Zii Jia làm lành với Hiệp hội Cầu lông Malaysia sau khi bị cấm thi đấu

Lee Zii Jia và chủ tịch Hiệp hội Cầu lông Malaysia (BAM) vừa có cuộc gặp mặt để giải quyết êm thỏa vụ lùm xùm xunh quanh việc tay vợt số 7 thế giới bị cấm thi đấu 2 năm.

Lee Zii Jia được đề xuất gỡ bỏ lệnh cấm thi đấu 2 năm

Bộ Thanh niên và Thể thao Malaysia có kế hoạch đưa ra đề xuất gỡ bỏ lệnh cấm thi đấu 2 năm với Lee Zii Jia.

Giải cầu lông Ấn Độ Mở rộng không có nhà vô địch đơn nam vì COVID-19

Ngày diễn ra các trận chung kết của giải cầu lông Ấn Độ Mở rộng Syed Modi International 2022 đã khép lại mà không có trận đấu ở nội dung đơn nam. Ban tổ chức đã quyết định hủy trận chung kết mà không trao giải cho tay vợt nào vì cả 2 không đủ điều kiện thi đấu ở trận cuối cùng.

Quan chức Malaysia: Án phạt cho Lee Zii Jia là quá nặng

Quyết định cấm Lee Zii Jia và Goh Jin Wei thi đấu 2 năm bị quan chức của Malaysia chỉ trích là quá nặng nề, trong bối cảnh họ là niềm hi vọng số 1 của cầu lông quốc gia.

Link xem trực tiếp chung kết cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022: Malvika Bansod - Pusarla V. Sindhu

Link xem trực tiếp chung kết cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 giữa Malvika Bansod và Pusarla V. Sindhu. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Quốc tế Ấn Độ 2022 nhanh và chính xác nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv châu Á
Vòng bảng
Australia
16:10
Vietnam
Nhật Bản
17:00
China
Lebanon
19:00
Hàn Quốc
Iran
21:30
Iraq
UAE
22:00
Syrian
Saudi Arabia
00:15
Oman
VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Ecuador
04:00
Brazil
Paraguay
06:00
Uruguay
Chile
07:15
Argentina
Vòng 18
Estoril
03:15
FC Arouca
VL World Cup kv CONCACAF
Vòng 3
Jamaica
07:00
Mexico
Mỹ
07:00
El Salvador
Honduras
08:05
Canada
Costa Rica
09:05
Panama
Vòng 24
Club Brugge
02:45
Saint Gilloise
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
CF Atlante
10:00
Club Chivas Tapatio
Gambia Division 2
Vòng
Latrikunda Utd
22:59
Medical FC
Greater Tomorrow FC
22:59
BK Milan
Benin Ligue 1
Vòng
Sitatunga
22:00
AS Police Porto-Novo
Rwanda
Vòng
Rayon Sports FC
20:00
Gasogi Utd
Bugesera
20:00
Gicumbi FC
Espoir FC
20:00
Gorilla FC
Etoile de LEst
20:00
AS Kigali
Rutsiro FC
20:00
Musanze FC
Mukura
20:00
Etincelles
Albania Cup
Quarterfinals
KS Dinamo Tirana
19:45
Partizani Tirana
Skenderbeu Korca
22:45
Teuta Durres
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 1
Mirassol
06:00
Bragantino
Guarani SP
07:30
Sao Paulo
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 2
Union Magdalena
04:00
Alianza Petrolera
Patriotas FC
06:05
Dep.Independiente Medellin
Deportivo Pereira
08:10
America de Cali
England FA Women Super League
Vòng 10
Arsenal (nữ)
02:30
Brighton H.A. (nữ)
Brazil Campeonato Carioca
Vòng 1
Madureira
01:30
Resende-RJ
Fluminense RJ
07:30
Bangu
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Cruz Azul (nữ)
01:00
Juarez FC (nữ)
Puebla (nữ)
04:45
Pachuca (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
08:00
Tijuana (nữ)
Monterrey (nữ)
09:00
Mazatlan FC (nữ)
Santos Laguna (nữ)
10:00
Toluca (nữ)
Mexico U20
Vòng 3
Club America U20
22:00
Atlas U20
Israel C League
Vòng
MS Jerusalem
00:00
Hapoel Segev Shalom
MS Hapoel Lod
01:00
FC Arad
Kenya Super League
Vòng
MCF FC
19:00
Mara Sugar FC
Vòng bảng
Japan (nữ)
15:00
Korea Rep (nữ)
Vietnam (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Australia (nữ)
21:00
Thái Lan (nữ)
Philippines (nữ)
21:00
Indonesia (nữ)
Brazil Campeonato Alagoano
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Jacyoba AC
Spain Primera Division RFEF
Vòng 20
Extremadura
01:00
CF Talavera de la Reina
UD Logrones
03:00
Calahorra
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Atletico de Madrid B
02:00
Villaverde Boetticher CF
CAF Confederation Cup
Playoff
JS kabylie
00:00
Royal Leopards
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Real Sociedad Tocoa
04:00
Lobos UPNFM
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Southampton U23
19:00
Bournemouth U23
Brazil Campeonato Paulista B
Vòng 1
Primavera
01:00
Portuguesa Desportos
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Trgee
19:25
Al Safa(KSA)
Israel Women First National
Vòng 6
AS Tel Aviv University (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Hadera (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
01:45
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
PakistanYajia
Vòng 1
Atletico Cliper Clube
02:30
Penarol AM
Nacional(AM)
02:30
Joao Carlos(JC) AM
Brazil Campeonato Gaucho
Vòng 1
Ypiranga(RS)
05:00
Sao Luiz(RS)
Sao Jose PoA RS
07:30
Guarany de Bage
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Abo Qair Semads
19:30
Pioneers Club
Baladiyet El Mahallah
19:30
El Olympi
El Mansoura
19:30
Dekernes
Haras El Hedoud
19:30
EI Raja Marsa Matruh
Sporting Alexandria
19:30
Al Majd
Iceland Reykjavik Women's Tournament
match
Vikingur Reykjavik (nữ)
02:30
KR Reykjavik (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
02:30
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:30
Fram Reykjavik (nữ)
Brazil Campeonato Catarinense Division 1
Vòng 2
Juventus SC
06:00
Marcilio Dias SC
Brusque FC
07:30
Camboriu SC
English Women's Conference South
Vòng 16
Cardiff City (nữ)
02:45
Keynsham Town (nữ)
Hungary
Vòng 4
Videoton Puskas Akademia
00:30
Ferencvarosi TC
Zambia Super League
Vòng
Nkana FC
20:00
Kabwe Warriors
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Odisha FC
21:00
Fateh Hyderabad
Bra CaP
Vòng 2
Cianorte PR
05:00
Rio Branco PR
Operario Ferroviario PR
07:30
Coritiba PR
Brazil Campeonato Cearense Division 1
Vòng 7
Uniclinic Atletico Cearense CE
01:00
Pacajus
Ferroviario CE
01:30
Crato CE
Caucaia CE
02:00
Maracana CE
Icasa CE
02:00
Iguatu CE
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Sporting Lisbon Sad U23
00:00
Vizela U23
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Mokawloon El Arab
19:30
Ismaily
El Gounah
19:30
NBE SC
Smouha SC
22:00
EL Ahly
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 3
Alagoinhas Atletico BA
05:15
Barcelona BA
English Women's Conference North
Vòng 13
Fylde LFC (nữ)
20:00
Stoke City (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá