Đấu xong giải tiền SEA Games, tuyển thủ cầu lông Việt Nam quên đồ ở nhà thi đấu

Hải Vy

Thứ tư, 20/04/2022 09:49 (GMT+7)

Một sự cố hài hước vừa xảy ra ở giải Cầu lông các tay vợt xuất sắc quốc gia 2022 tại nhà thi đấu Bắc Giang. Không lâu sau khi giải kết thúc, BTC thông báo tìm được một đồ vật bị bỏ quên…

Đây là máy massage mini được các VĐV sử dụng để thư giãn trong lúc thi đấu mệt mỏi. BTC đăng tin tìm người đã đãng trí bỏ quên và ngay sau đó, chủ nhân đã xuất hiện. Đó là tay vợt Nguyễn Tiến Tuấn, thành viên đội tuyển cầu lông Việt Nam.

Nguyễn Tiến Tuấn đã tới nhận lại đồ vật bị mất và không quên cảm ơn sự tận tình của BTC giải. Dù đồ vật này có giá trị nhỏ nhưng việc làm của những người trong cuộc vẫn xứng đáng được ngợi khen.

Đấu xong giải tiền SEA Games, tuyển thủ cầu lông Việt Nam quên đồ ở nhà thi đấu - Ảnh 3
Tiến Tuấn nhặt lại vật dụng bỏ quên

Ở giải Cầu lông các tay vợt xuất sắc quốc gia 2022 vừa qua, Tiến Tuấn đã về thứ nhì sau Tiến Minh. Tay vợt 21 tuổi này đã không thể cản bước đàn anh 39 tuổi. Tiến Tuấn chỉ gây khó khăn cho đàn anh ở hiệp hai, khi kèn cựa điểm số đến khi thua 19-21. Trước đó anh thua dễ 11-21.

Xem thêm: Tin tức SEA Games

Lịch cầu lông SEA Games 31 mới nhất

Đây là năm thứ hai liên tiếp Tiến Tuấn thua ở chung kết tại giải nhưng những kinh nghiệm rút ra từ Tiến Minh hay các tay vợt hàng đầu hứa hẹn sẽ trở thành điểm tựa để tài năng này có những bước tiến mạnh mẽ.

Sau đó, nếu như Tiến Minh và tay vợt nữ Thuỳ Linh sẽ đại diện cho Việt Nam dự giải cầu lông châu Á tại Philippines từ 26/4 đến 1/5 thì Tiến Tuấn sẽ tiếp tục tập luyện ở nhà thi đấu Bắc Giang để hướng tới SEA Games.

Đấu xong giải tiền SEA Games, tuyển thủ cầu lông Việt Nam quên đồ - Ảnh 2
Tiến Tuấn là niềm hy vọng mới của cầu lông Việt Nam

Ở kỳ đại hội sắp tới, Tiến Tuấn cùng với các thành viên của đội tuyển cầu lông Việt Nam sẽ hướng tới mục tiêu có huy chương tại giải. Với các đối thủ từ những nền cầu lông hàng đầu châu lục như Indonesia, Malaysia, Thái Lan… ĐT Việt Nam sẽ gặp vô vàn khó khăn dù có lợi thế sân nhà.

TIN LIÊN QUAN

Tay vợt Nguyễn Thùy Linh xác nhận tham dự giải Cầu lông vô địch châu Á

Cầu lông 19/04/2022

Trên trang cá nhân, tay vợt Nguyễn Thùy Linh xác nhận sẽ tham dự giải Cầu lông vô địch châu Á 2022, sự kiện được chờ đợi sẽ diễn ra vào cuối tháng 4 này.

Viktor Axelsen nhận giải 'Tay vợt nam xuất sắc nhất châu Âu năm 2021'

Cầu lông 19/04/2022

Tại lễ trao giải Cầu lông châu Âu 2022 được Liên đoàn cầu lông châu Âu tổ chức ở Malta vào cuối tuần qua, Viktor Axelsen đã được vinh danh với danh hiệu “Tay vợt nam xuất sắc nhất năm 2021”.

Một tay vợt cầu lông tốn bao nhiêu tiền khi đi du đấu?

Cầu lông 20/04/2022

Goh Jin Wei, tay vợt số 77 thế giới, vừa chia sẻ về hành trình thi đấu nước ngoài của cô. Đáng chú ý trong đó là những chi tiết rất thú vị về các khoản tiền mà một tay vợt cầu lông chuyên nghiệp phải chi khi thi đấu nước ngoài.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xem trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trận trực tiếp cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất.

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải cầu lông Thái Lan Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.

Cầu lông Ấn Độ làm nên lịch sử, lần đầu vô địch Thomas Cup

ĐT cầu lông Ấn Độ đã có lần đầu tiên vô địch Thomas Cup sau khi đánh bại Indonesia 3-0 ở loạt trận chung kết vừa diễn ra vào chiều nay.

ĐT cầu lông Việt Nam được treo thưởng 200 triệu đồng cho HCV SEA Games

Liên đoàn cầu lông Việt Nam khẳng định nếu đạt huy chương tại SEA Games 31, một thành viên của đội tuyển sẽ nhận mức thưởng cao nhất là 200 triệu đồng.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay 15/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5: Chung kết Thomas Cup và Uber Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Ethiopia Premier League
Vòng
Defence Force FC
17:00
Fasil Kenema
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
Australia Northern NSW Premier League
Vòng
Toronto Awaba
16:00
New Lambton FC
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Turkey A2 League U19
Vòng
Istanbulspor U19
16:00
Altinordu U19
Gaokaerlishibang U19
16:00
Denizlispor U19
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Maitland
16:00
Lambton Jarvis
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
St George City FA
16:00
Dulwich Hill SC
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Caboolture FC
16:30
Moreton Bay United
Broadbeach United
16:30
Western Pride
Canterbury Bankstown FC
16:30
Lindfield FC
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Redlands United FC
16:45
Sunshine Coast FC
Waverley Old Boys
17:10
Wollongong Wolves
Emerald FC
17:30
Sorrento F.C.
Nepal C Division
Vòng
Khalibari Youth FC
17:15
Mahabir Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá