Chốt các hạt giống ở giải cầu lông Vô địch thế giới 2022

Giải vô địch cầu lông thế giới sẽ được tổ chức tại Tokyo, Nhật Bản từ ngày 22/8. Ngay trước khi sự kiện lớn này bắt đầu, bảng xếp hạng cũng đã được cập nhật và các tay vợt hạt giống cho giải cũng được chốt.

Với những thành tích vượt trội trong thời gian qua, không ngạc nhiên khi Viktor Axelsen là hạt giống số 1 đơn nam. Vị thế của anh là không thể chối cãi. Các vị trí khác ở nhóm đầu cũng không thay đổi, trừ việc Chen Long tiếp tục tụt hạng.

Do vắng bóng quá lâu trên làng cầu trắng mà tay vợt Trung Quốc liên tục bị các đối thủ vượt qua, mới nhất là Jonatan Christie. Tay vợt Indonesia lên đứng thứ 7, đẩy Chen Long xuống thứ 8.

Chốt các hạt giống ở giải cầu lông Vô địch thế giới 2022 - Ảnh 2
Christie vừa nhích lên được 1 bậc trên BXH đơn nam

Ở nội dung đơn nữ, Akane Yamaguchi vẫn đứng số 1 thế giới, đồng thời giành ngôi vị hạt giống số một nội dung đơn nữ. Tai Tzu Ying, người xếp thứ hai, sẽ là đối thủ lớn có thể đe dọa vị thế số 1 của Yamaguchi.

Akane Yamaguchi chính là nhà vô địch đơn nữ Giải vô địch cầu lông thế giới năm ngoái. Tuy nhiên, cô lại không nổi bật trong các sự kiện năm nay. Từ đầu năm tới giờ, cô chưa vô địch giải nào.

Chen Yufei là hạt giống số 4 ở nội dung đơn nữ tại Giải vô địch cầu lông thế giới. Hoàn toàn có khả năng An Se Young và Chen Yufei sẽ đe dọa vị thế của Yamaguchi trong tương lai gần.

Ở nội dung đơn nữ, ĐT Trung Quốc giành 3 suất hạt giống và có cơ hội giành chức vô địch đơn nữ quý giá này. Lần gần nhất Trung Quốc lên ngôi đơn nữ là vào năm 2011.

Chốt các hạt giống ở giải cầu lông Vô địch thế giới 2022 - Ảnh 1
Axelsen vẫn là số 1 thế giới không thể chối cãi

Với nội dung đôi nam, như thường lệ Sukamuyo và Gideon đến từ Indonesia là những hạt giống số 1. Ngoài ra, Indonesia cũng là quốc gia có số lượng hạt giống đôi nam nhiều nhất. 

Tại nội dung đôi nữ và đôi nam nữ, thế mạnh thuộc về ĐT Trung Quốc. Họ có Chen Qingchen/Jia Yifan là hạt giống số 1 đôi nữ, Zheng Siwei/Huang Yaqiong là hạt giống số 1 đôi nam nữ. 

TIN LIÊN QUAN

Thua Malaysia ở chung kết Đại hội Thịnh vượng chung, ĐT cầu lông Ấn Độ khóc như mưa

Cầu lông 5 ngày trước

ĐT Ấn Độ đã không thể đánh bại Malaysia và chấp nhận kết thúc nội dung đồng đội môn cầu lông tại Đại hội khối Thịnh vượng chung với tấm HCB. Nhiều tay vợt đã khóc vì thất bại này.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 3/8

Cầu lông 5 ngày trước

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 3/8. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 4/8: Vòng 2 Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Cầu lông 5 ngày trước

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 4/8. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 2 nội dung đánh đơn và đôi của Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 8/8: 'Mưa vàng' cho Ấn Độ

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 8/8. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

Ng Tze Yong trên hành trình tiếp bước Lee Chong Wei và Lee Zii Jia

Ng Tze Yong đang thể hiện đà thăng tiến đáng ngưỡng mộ với những cột mốc liên tiếp được anh thiết lập. Chứng kiến hành trình đi lên của tay vợt 22 tuổi này, nhiều người đã đánh giá anh đủ sức kế vị Lee Chong Wei và Lee Zii Jia.

Lakshya Sen đăng quang Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Tiếp đà thăng tiến, Lakshya Sen đã đánh bại Ng Tze Yong để giành HCV đơn nam Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022. Với chiến thắng 2-1, anh đã giành HCV thứ 2 cho đội Ấn Độ ở giải lần này.

Nhà ĐKVĐ thế giới Loh Kean Yew và năm 2022 đáng quên

Loh Kean Yew là nhà vô địch thế giới. Nhưng trong suốt những sự kiện, từ dễ đến khó trong năm 2022, anh vẫn chưa một lần trở lại ngôi cao nhất trên bục vinh quang.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 8/8: Chung kết Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 8/8. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết nội dung đánh đơn và đôi của Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 7/8

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 7/8. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/8: Vòng bán kết Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 7/8. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng bán kết nội dung đánh đơn và đôi của Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 hôm nay mới nhất.

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 6/8

Kết quả giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung 2022 ngày 6/8. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Đại hội khối Thịnh vượng chung nhanh và chính xác nhất.

Lễ bốc thăm giải Cầu lông vô địch thế giới 2022 sẽ diễn ra khi nào?

Buổi bốc thăm chia cặp giải Cầu lông vô địch thế giới 2022 sẽ diễn ra vào Thứ tư, ngày 10 tháng 8 tại Tokyo, Nhật Bản, nước chủ nhà đăng cai giải đấu này.

Danh sách các tay vợt hạt giống giải Cầu lông vô địch thế giới 2022

Danh sách các tay vợt hạt giống giải Cầu lông vô địch thế giới 2022. Thethao.vn cập nhập danh sách các tay vợt hạt giống giải Cầu lông vô địch thế giới 2022 mới nhất

Cúp C1 châu Âu
Vòng 3
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Bodo Glimt
FC Viktoria Plzen
00:00
Sheriff Tiraspol
FC Pyunik
00:00
Crvena Zvezda
Apollon Limassol FC
00:00
Maccabi Haifa
Midtjylland
00:45
Benfica
Dinamo Zagreb
01:00
Ludogorets Razgrad
Ferencvarosi TC
01:00
Qarabag
Sturm Graz
01:30
Dynamo Kyiv
PSV Eindhoven
01:30
Monaco
Glasgow Rangers
01:45
Saint Gilloise
Cúp C2 Châu âu
Qual.3
FK Shkupi
02:00
Shamrock Rovers
Cúp C3
Qual.3
Gzira United
22:59
Wolfsberger AC
B36 Torshavn
01:00
Viborg
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Shrewsbury Town
01:30
Carlisle United
AFC Wimbledon
01:45
Gillingham
Fleetwood Town
01:45
Wigan Athletic
Walsall
01:45
Swindon Town
Grimsby Town
01:45
Crewe Alexandra
Bradford City
01:45
Hull City
Rochdale
01:45
Burton Albion
Charlton Athletic
01:45
Queens Park Rangers (QPR)
Ipswich Town
01:45
Colchester United
Mansfield Town
01:45
Derby County
Harrogate Town
01:45
Stockport County
Bolton Wanderers
01:45
Salford City
Cheltenham Town
01:45
Exeter City
Northampton Town
01:45
Wycombe Wanderers
Accrington Stanley
01:45
Tranmere Rovers
Luton Town
01:45
Newport County
Norwich City
01:45
Birmingham City
Blackpool
01:45
Barrow
Huddersfield Town
01:45
Preston North End
Doncaster Rovers
01:45
Lincoln City
Milton Keynes Dons
01:45
Sutton United
Forest Green Rovers
01:45
Leyton Orient
Morecambe
01:45
Stoke City
Cardiff City
01:45
Portsmouth
Crawley Town
01:45
Bristol Rovers
Oxford United
01:45
Swansea City
Reading
02:00
Stevenage Borough
Giao hữu quốc tế
Anderlecht (nữ)
20:00
PSV Eindhoven (nữ)
SC Sand (nữ)
22:30
Paris FC (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
Malaysia U19
16:00
Myanmar U19
Vietnam U19
18:30
U19 Thái Lan
Copa Libertadores
Quarterfinals
Flamengo
07:30
Corinthians Paulista (SP)
AFC Cup
Last 32
PSM Makassar
18:00
Kedah
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Odra Opole
22:59
Sandecja Nowy Sacz
Wisla Krakow
01:30
GKS Katowice
Hạng 3 Đức
Vòng 3
Oldenburg
23:30
SV Elversberg
Zwickau
00:00
MSV Duisburg
SC Freiburg (Youth)
00:00
Hallescher FC
TSV 1860 Munchen
00:00
SV Meppen
Rot-Weiss Essen
00:00
Viktoria koln
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Celaya FC
05:05
Tepatitlan de Morelos
Pumas Tabasco
07:05
CD Alacranes de Durango
Atletico La Paz
09:05
Tlaxcala FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Angelholms FF
00:00
Falkenberg
Ljungskile
00:00
Lindome GIF
Atvidabergs
00:00
Oskarshamns AIK
Karlstad BK
00:00
BK Forward
Hạng 2 Romania
Vòng 1
CSA Steaua Bucuresti
00:00
Metaloglobus
Malaysia
Vòng 15
Sabah
19:15
Sarawak United
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Negeri Sembilan
20:00
Pulau Pinang
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
FC Sozopol
22:00
FC Dunav Ruse
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
New York Red Bulls B
06:00
Atlanta United FC II
Northern Ireland League Cup
Vòng 1
Moyola Park
01:45
Portstewart
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Cucuta
04:00
Boyaca Chico
India Delhi Senior Division
Vòng
Sudeva Moonlight FC
15:00
Royal Rangers FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 6
America de Cali
07:30
Aguilas Doradas
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Guayaquil SC
05:00
CD El Nacional
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Barnsley U21
20:00
Bristol City U21
Sheffield Utd U21
22:59
Reading U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Helsingborg U21
21:00
Halmstads U21
Mjallby AIF U21
22:00
IFK Varnamo U21
Orgryte U21
22:00
Varbergs BoIS U21
Elfsborg U21
22:00
Jonkopings Sodra U21
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Brora Rangers
01:30
Aberdeen U21
Motherwell FC U21
01:45
East Kilbride
Saint Mirren U21
01:45
East Stirlingshire
Albion Rovers
01:45
Celtic U21
Bonnyrigg Rose
01:45
Livingston U21
Elgin City
01:45
Dundee United (R)
fraserburgh
01:45
St. Johnstone U21
Kilmarnock U21
01:45
Cowdenbeath
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Eskilsminne DIF (nữ)
00:00
Hittarps IK (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Atletico Clube Goianiense
05:15
Nacional Montevideo
Independiente Jose Teran
07:30
Deportivo Tachira
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Football NSW Institute (nữ)
WAUS WD1
Vòng
Curtin University FC (nữ)
18:00
Perth RedStar (nữ)
Qatar
Vòng 2
Umm Salal
21:30
Al-Sadd
Qatar SC
23:40
Al Markhiya
Wales FAW nam
Vòng 7
Abbe Gavin Ni
01:30
Carmarthen
Goytre Utd
01:30
Trefelin
Swansea University
01:30
Cwmbran Celtic
Taffs Well
01:30
Briton Ferry Athletic
Brazil Serie B
Vòng 23
Gremio (RS)
05:00
Operario Ferroviario PR
Ituano SP
05:00
Sport Club Recife PE
Centro Sportivo Alagoano
06:30
Brusque FC
Ponte Preta
06:30
Vasco da Gama
Londrina PR
07:00
Cruzeiro (MG)
Sampaio Correa
07:30
Bahia
Tombense
07:30
Vila Nova
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
Richards Bay
20:00
Tshakhuma TM
Moroka Swallows
22:00
Cape Town City
Kaizer Chiefs
00:30
Maritzburg United
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 17
KI Klaksvik
21:00
Skala Itrottarfelag
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Gimnasia La Plata
02:10
Patronato Parana
Germany Regionalliga
Vòng 3
FV Illertissen
00:00
Schweinfurt 05 FC
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Royal Pari FC
02:00
Always Ready
Real Tomayapo
05:00
Independiente Petrolero
Jorge Wilstermann
07:15
Oriente Petrolero
Hạng 2 Jordan
Vòng
Kufer Soom
21:00
Al-Tora
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Lae City
07:00
Central Coast
Association Sportive Venus
10:00
ABM Galaxy
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Tembetary
03:00
Deportivo Capiata
River Plate (PAR)
05:30
12 de Octubre
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Nanjing City
15:00
Beijing BeiKong
Sichuan Jiuniu
15:00
Guangxi Baoyun FC
Heilongjiang Lava Spring
18:30
Bei Li Gong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
Atlantis
22:59
KuPS (Youth)
QLD Premier League
Vòng 11
Eastern Suburbs Brisbane
16:30
Gold Coast United
Chile Primera B
Vòng 23
Melipilla
07:00
Union San Felipe
Panama
Vòng 4
CA Independente
04:00
Atletico Chiriqui
Costa Del Este
06:15
Plaza Amador
Herrera FC
08:00
CD Universitario
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Hapoel Kiryat Shmona
00:00
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Start Kristiansand B
22:00
Fredrikstad B
FF Lillehammer
00:00
Raufoss IL B
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Utsiktens BK
00:00
Trelleborgs FF
Skovde AIK
00:00
Osters IF
Norrby IF
00:00
IK Brage
Vô địch nữ Iceland
Vòng 12
Thor KA Akureyri (nữ)
00:30
Afturelding (nữ)
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
00:30
KR Reykjavik (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:00
Breidablik (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
03:00
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 28
Almirante Brown
07:10
Independiente Rivadavia
Sri Lanka Champions League
Vòng
St Mary’s FC
17:00
Saunders SC
New Zealand South Premier League
Vòng
Christchurch United
14:00
Nomads
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Magic United TFA
16:30
Komala
Taringa Rovers
16:30
Souths United
North Star
16:45
Surfers Paradise
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Colwyn Bay
01:45
Flint Town
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
Herediano
09:00
Santos De Guapiles
Sporting San Jose
09:00
Alajuelense
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kuching FA
19:15
Darul Takzim II
PDRM
20:00
Selangor PKNS
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ghazl El Mahallah
23:30
Pyramids FC
NBE SC
02:00
Pharco
Zamalek
02:00
Misr Elmaqasah
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 9
Dantong Tengyue
14:30
Wuxi Wugou
Hubei Chufengheli FC
14:30
Qingdao Red Lions
Taian Tiankuang
14:30
Dongguan Guanlian
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Haimen Codion
Quanzhou Yaxin
14:30
Zibo zi cheng
Yanbian Longding
14:30
Jinan XingZhou
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
Canberra Croatia FC U23
15:30
Cooma Tigers U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Barnsley U23
20:00
Bristol City U23
Sheffield Utd U23
22:59
Reading U23

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá