Cầu lông Indonesia đặt mục tiêu huy chương tại Giải vô địch thế giới

Giải cầu lông vô địch thế giới 2022 sẽ được tổ chức tại Tokyo, Nhật Bản từ ngày 22 đến 28 tháng 8. Indonesia sẽ cử 15 đại diện tham dự sự kiện này và họ cũng đặt ra mục tiêu huy chương.

Ở nội dung đôi nữ, Indonesia cử các cặp Ribka Sugiarto/Siti Fadia Silva Ramadhanti và Febriana Dwi Puji Kusuma/Amalia Cahaya Pratiwi đến tranh tài.  Trong số 5 nội dung, có lẽ đôi nữ là nơi cầu lông Indonesia kém khả năng cạnh tranh nhất. Bởi 2 đại diện của họ đều là các cặp có thứ hạng thấp trên BXH thế giới.

Thế nhưng ông Eng Hian, HLV đôi nữ của đội tuyển Indonesia, vẫn tự tin vào cơ hội giành huy chương của các tay vợt đôi nữ tại Giải vô địch cầu lông thế giới 2022.

Cầu lông Indonesia đặt mục tiêu huy chương tại Giải vô địch thế giới - Ảnh 1
Cặp Febriana Dwi Puji Kusuma/Amalia Cahaya Pratiwi sẽ tranh tài ở Giải vô địch thế giới

"Bản thân chúng tôi đã chuẩn bị chu đáo và sẵn sàng tham dự nội dung đôi nữ. Lúc này, chúng tôi đang bước vào giai đoạn ổn định phong độ", HLV Eng Hian cho biết.

"Mọi thứ đã sẵn sàng để chúng tôi tranh tài ở Giải vô địch thế giới lần này. Tất nhiên, chúng tôi hy vọng rằng các cặp đôi trẻ có thể giành huy chương, và đó cũng là chỉ tiêu của chúng tôi tại sự kiện lần này".

Tại Giải vô địch cầu lông thế giới 2022, Siti Fadia Silva Ramadhanti sẽ trở lại thi đấu với người đồng đội cũ của cô, Ribka Sugiarto. Trong khi đó, cặp Febriana Dwi Puji Kusuma/Amalia Cahaya Pratiwi sẽ có lần ra mắt sân chơi thế giới ở cấp độ cao nhất. Trước đó, họ từng giành được huy chương bạc tại Giải trẻ thế giới 2019.

Cặp đôi này cho biết họ đã chuẩn bị tất cả những gì tốt nhất cho sự kiện tại Nhật Bản. Febriana Dwi Puji Kusuma nói: "Tập luyện kỹ thuật và phi kỹ thuật, hai nhiệm vụ đó đều đã được chúng tôi hoàn thành. Chúng tôi đã sẵn sàng lên đường. 

Anthony Ginting bị loại khỏi Korea Open 2022   - Ảnh 1
Anthony Ginting vẫn là niềm hy vọng của cầu lông Indonesia

Sau khi lên đến sân chơi cấp cao như thế này, chúng tôi phải sẵn sàng cho mọi trường hợp. Những gì còn thiếu, chúng tôi sẽ phải bổ sung ngay lập tức để hoàn thiện mình".

Dù tuyên bố như vậy, nhưng thực tế thì Indonesia vẫn hy vọng vào các nội dung thế mạnh của mình như đơn nam, đôi nam. Bởi đây mới là nơi họ có những tay vợt hàng đầu thế giới. Đó là Christie, Ginting lần lượt đứng thứ 8 và 6 ở đôi nam và Marcus Fernaldi Gideon/Kevin Sanjaya Sukamuljo, Hendra Setiawan/Mohammad Ahsan và Fajar Alfian/Muhammad Rian Ardianto lần lượt đứng thứ 1, 3 và 5 thế giới.

TIN LIÊN QUAN

Tiến Minh đăng quang giải Các CLB Đà Nẵng 2022

Cầu lông 15/08/2022

Tiến Minh vừa giành thêm một tấm HCV nữa khi tham dự các sự kiện trong nước. Lần này, anh đăng quang giải Các CLB Đà Nẵng 2022.

Tiến Minh xin cảm thông vì không thể 'chiều lòng' người hâm mộ

Cầu lông 15/08/2022

Ngay sau khi vô địch giải Các CLB Đà Nẵng 2022 vào hôm qua, Nguyễn Tiến Minh đã có chút chia sẻ với người hâm mộ. Trên trang cá nhân, anh giải thích lý do từ chối chụp hình với các CĐV.

Vắng bóng tại nội dung đôi nam giải Vô địch thế giới, HLV tuyển Trung Quốc nói điều đau lòng

Cầu lông 15/08/2022

HLV Chen Qiqiu của đội tuyển cầu lông Trung Quốc thừa nhận rằng chất lượng các tay vợt đôi nam của nền cầu lông xứ tỷ dân là “quá kém”. Do vậy, họ đã không đủ điều kiện tham dự giải Vô địch thế giới 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 28/9: Thùy Linh, Vũ Thị Trang khởi đầu suôn sẻ

Kết quả giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 28/9. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Vietnam Open 2022 nhanh chóng và chính xác nhất.

Thùy Linh ra quân thuận lợi ở giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022

Nữ cơ thủ số 1 Việt Nam Nguyễn Thùy Linh vượt qua người đồng hương Phạm Thị Diệu Ly ở vòng 1 giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022 một cách dễ dàng.

Link xem trực tiếp giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 28/9

Link xem trực tiếp giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 28/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 28/9 nhanh chóng và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 28/9: Vòng 1, 2 Việt Nam Mở rộng

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 28/9: Vòng 1, 2 Việt Nam Mở rộng. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông Vietnam Open 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay mới nhất

Kết quả giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Vietnam Open 2022 nhanh và chính xác nhất.

Kết quả giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 27/9: Tiến Minh, Đức Phát dừng bước

Kết quả giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 27/9. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Vietnam Open 2022 nhanh chóng và chính xác nhất.

Nguyễn Thùy Linh gặp ai ở vòng 1 Giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022?

Nguyễn Thùy Linh là 1 trong những tay vợt đại diện nước chủ nhà tranh tài tại giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022. Cùng Thethao.vn tìm hiểu đối thủ của Thùy Linh tại vòng 1 Vietnam Open 2022.

Tiến Minh dừng bước ở vòng 1 Giải cầu lông Việt Nam mở rộng

Niềm hy vọng số 1 của nước chủ nhà Nguyễn Tiến Minh đã sớm phải nói lời chia tay với Giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022 khi để thua Sun Fei Xiang (Trung Quốc) ngay từ vòng 1.

Lê Đức Phát để thua ngược ở vòng 1 giải cầu lông Việt Nam mở rộng

Tay vợt Lê Đức Phát bị loại ở vòng 1 giải cầu lông Việt Nam mở rộng sau khi thua Aidil Sholeh của Malaysia với tỷ số 1-2.

Link xem trực tiếp cầu lông Việt Nam Mở rộng 2022 hôm nay 27/9

Link xem trực tiếp cầu lông Việt Nam Mở rộng 2022 hôm nay 27/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Việt Nam Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
CD Junior Managua
04:00
Bravos Primavera
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Honduras Liga de Ascenso
Vòng
Villanueva FC
04:30
CA Independiente Siguatepeque
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Sport Huancayo
03:30
Deportivo Municipal
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
FC Nacional Asuncion
03:30
Tacuary
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Estudiantes Tecos
05:00
Universidad Guadalajara II
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Hạng 2 Venezuela
Vòng
Atletico La Cruz
04:30
Angostura FC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá