Wimbledon 2021 lãi hơn một nghìn tỷ đồng dù hạn chế khán giả

Thảo Lê

Thứ sáu, 24/12/2021 08:50 (GMT+7)

Theo báo cáo mới nhất, Wimbledon đã thu về khoản lãi 44 triệu bảng (tương đương khoảng 1003 tỷ VNĐ) ở mùa giải 2021, bất chấp những hạn chế do ảnh hưởng của đại dịch COVID-19.

Năm 2020, giải Grand Slam thứ ba trong năm là Wimbledon đã không thể diễn ra theo kế hoạch. Đây là hệ quả từ những ảnh hưởng nặng nề của đại dịch COVID-19. 

Wimbledon 2021 lãi hơn một nghìn tỷ đồng dù hạn chế khán giả  - Ảnh 1
Wimbledon 2021 lãi hơn một nghìn tỷ đồng dù hạn chế khán giả

Sang năm 2021, Wimbledon đã chính thức trở lại. Sau 2 tuần, giải đấu đã kết thúc thành công. Ở nội dung đơn nam, Novak Djokovic là người lên ngôi vô địch. Trong khi đó, ngôi vương ở nội dung đơn nữ thuộc về Ashleigh Barty. 

Mới đây, ban tổ chức Wimbledon đã ra thông báo về các khoản thu ở mùa giải vừa qua. Đáng chú ý, giải đấu đã thu về khoản lợi nhuận 44 triệu bảng. Đây là con số rất đáng khích lệ trong bối cảnh khán giả vẫn bị hạn chế đến sân xem trực tiếp. 

So với năm 2019, lợi nhuận tại Wimbledon đã giảm 6,8 triệu bảng Anh (50,8 triệu bảng Anh). Số tiền này phần lớn sẽ thuộc về Hiệp hội quần vợt sân cỏ (LTA). Trong khi đó, Liên đoàn quần vợt Anh sẽ nhận được khoản tiền thưởng 22 triệu bảng Anh từ Chính phủ.

Wimbledon 2021 lãi hơn một nghìn tỷ đồng dù hạn chế khán giả  - Ảnh 2
Emma Raducanu giúp tennis phát triển hơn ở nước Anh

Lợi nhuận từ Wimbledon sẽ được sử dụng để nâng cấp, sửa chữa các sân tennis công cộng trên toàn nước Anh. Mục tiêu của Liên đoàn quần vợt Anh là tăng độ nhận diện và quan tâm của người dân đối với môn thể thao này. Trước đó, chức vô địch US Open 2021 của Emma Raducanu đã tạo nên cú hích lớn cho quần vợt Anh. 

Ở mùa giải 2022, Wimbledon sẽ diễn ra trong vòng 2 tuần, bắt đầu từ ngày 10/7. Emma Raducanu sẽ là niềm hy vọng số 1 của quần vợt Anh. Trong khi đó, Roger Federer cũng là cái tên rất được mong chờ. Tàu tốc hành hiện đang trong quá trình dưỡng thương và bỏ ngỏ khả năng thi đấu ở Wimbledon. 

TIN LIÊN QUAN

Djokovic vào tứ kết US Open, tái hiện trận chung kết Wimbledon 2021 với Berrettini

US Open 07/09/2021

Dù để thua ngay từ set 1 trước Jenson Brooksby nhưng Novak Djokovic vẫn kịp thời trở lại và lội ngược dòng thành công để đi tiếp vào tứ kết US Open 2021.

Federer xác nhận không tham dự Úc Mở rộng 2022, có thể lỡ cả Wimbledon

Tình hình chấn thương không cho phép Roger Federer tham dự Australian Open vào đầu năm sau. Không những vậy, anh còn có thể bỏ lỡ cả Wimbledon.

‘Federer vẫn có thể tham dự Wimbledon 2022, thời gian sẽ trả lời’

Wimbledon 27/11/2021

Đây là chia sẻ từ Ivan Ljubicic - HLV của Roger Federer trong bài phỏng vấn mới đây.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kyrgios bị bạn gái cũ tố bạo hành ngay trước thềm tứ kết Wimbledon 2022

Trận đấu giữa Nick Kyrgios và Cristian Garin tại tứ kết Wimbledon 2022 vẫn diễn ra dù tay vợt người Australia bị truy tố.

Wimbledon 2022 xác định cặp bán kết đơn nữ đầu tiên

Tatjana Maria và Ons Jabeur trở thành những tay vợt đầu tiên góp mặt tại bán kết Wimbledon 2022 sau những chiến thắng ở tứ kết.

Norrie vào bán kết Wimmbledon gặp Djokovic sau màn lội ngược dòng ngoạn mục

Cameron Norrie đánh bại David Goffin trong 5 set để lọt vào bán kết Wimmbledon 2022 gặp Novak Djokovic.

Djokovic ngược dòng không tưởng trước Sinner, giành vé đầu tiên vào bán kết Wimbledon

Bị dẫn trước 2 set, Novak Djokovic vẫn có màn lội ngược dòng ngoạn mục trước Jannik Sinner để chính thức ghi tên mình vào vòng bán kết Wimbledon 2022.

Link xem trực tiếp tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Link trực tiếp tennis Wimbledon 2022 hôm nay nội dung đơn nam và đơn nữ. Cập nhật link xem trực tuyến giải quần vợt Grand Slam - Wimbledon 2022 chính xác nhất.

Trực tiếp tennis Djokovic vs Sinner - Tứ kết Wimbledon, 19h30 ngày 5/7

Trực tiếp tennis Tứ kết nội dung đơn nam Wimbledon 2022 giữa Novak Djokovic vs Jannik Sinner, 19h00 ngày 5/7. Link xem trực tiếp trận Jannik Sinner vs Novak Djokovic thuộc giải Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Wimbledon thay đổi quy định ăn uống vì phát hiện có người 'thó' 27 hộp sữa chua

BTC Wimbledon đã đưa ra những cảnh báo về quy định ăn uống của các HLV và vận động viên sau khi phát hiện có người "thó" 27 hộp sữa chua.

Nick Kyrgios vi phạm quy định về trang phục tại Wimbledon 2022

Nick Kyrgios phớt lờ những cảnh báo vi phạm về trang phục tại Wimbledon 2022. Anh đi giày Jordan Air màu đỏ và đội chiếc mũ cùng màu trước khi so tài cùng Brandon Nakashima ở vòng 5.

Tay vợt gốc Việt Harmony Tan dừng bước ở vòng 4 Wimbledon 2022

Nữ tay vợt gốc Việt là Harmony Tan đã phải dừng bước ở vòng 4 Wimbledon 2022 sau thất bại trước Amanda Anisimova. Harmony Tan thua đối thủ kém mình 4 tuổi chỉ sau 2 set.

Nadal lần thứ tám có mặt ở vòng tứ kết Wimbledon

Rafael Nadal vừa hạ Botic van de Zandschulp sau 3 set. Chiến thắng chóng vánh này giúp tay vợt người Tây Ban Nha lần thứ 8 giành quyền tham dự vòng tứ kết Wimbledon.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis