Serena Williams nhận suất đặc cách dự Wimbledon 2022

Thảo Lê

Thứ năm, 16/06/2022 11:34 (GMT+7)

Sau 1 năm vắng bóng, Serena Williams sẽ tái xuất ở Wimbledon 2022. Mới đây, The All England Club xác nhận huyền thoại người Mỹ đã nhận được suất đặc cách (wildcard).

Tại Wimbledon 2021, Serena Williams đã phải dừng chân ngay tại vòng 1. Chạm trán Aliaksandra Sasnovich, tay vợt người Mỹ dính chấn thương nặng ở set 1 và không thể tiếp tục thi đấu. Cô đã bật khóc nức nở khi nói lời chia tay giải đấu.

Kể từ đó đến nay, Serena Williams vẫn chưa quay trở lại thi đấu. Hiện tại, chủ nhân của 23 danh hiệu Grand Slam đã rơi xuống hạng 1208 trên BXH WTA thế giới. Thời gian qua, cô chủ yếu hoạt động ở các lĩnh vực nghệ thuật khác. 

Serena Williams nhận suất đặc cách dự Wimbledon 2022 - Ảnh 1
Serena Williams nhận suất đặc cách dự Wimbledon 2022

Mặc dù vậy, tin vui đã đến với các CĐV làng banh nỉ khi Serena Williams sắp sửa tái xuất ở Wimbledon 2022. Mới đây, The All England Club xác nhận huyền thoại người Mỹ đã nhận được suất đặc cách (wildcard). Serena cũng đã xác nhận thông tin này trên trang cá nhân.

Trước đó, Serena sẽ tham dự một giải đấu khác để chạy đà cho Wimbledon. Cụ thể, cô sẽ cùng Ons Jabeur sẽ đánh đôi tại giải Eastbourne International - giải WTA 250 được tổ chức tại Anh.

“Tôi rất vui khi được trở lại Rothesay International Eastbourne ở Anh. Sân cỏ luôn là mặt sân mà tôi thi đấu rất tốt trong suốt sự nghiệp của mình. 

Serena Williams nhận suất đặc cách dự Wimbledon 2022 - Ảnh 2
Serena Williams từng có 7 lần vô địch đơn nữ 

Eastbourne có một nét quyến rũ độc đáo mà bạn không thể thấy ở bất kỳ nơi nào khác tại WTA Tour. Tôi rất muốn được thi đấu trước những người hâm mộ một lần nữa”, Serena cho hay.

Tại Wimbledon, Serena đã giành được tổng cộng 7 danh hiệu đơn. Lần đầu tiên cô đăng quang là vào năm 2002 và gần đây nhất là năm 2016. Huyền thoại người Mỹ có 2 lần giành vị trí á quân vào các năm 2018 và 2019.

TIN LIÊN QUAN

‘Rafael Nadal sẽ thi đấu ở Wimbledon 2022’

Wimbledon 12/06/2022

Đây là phát biểu của Toni Nadal - chú của Rafael Nadal trong buổi phỏng vấn với tennis.com. Ông Toni cho biết chấn thương bàn chân của Rafa đã được cải thiện hơn rất nhiều.

Murray dính chấn thương, bỏ ngỏ khả năng dự Wimbledon 2022

Wimbledon 13/06/2022

Ở trận chung kết Stuttgart Open vừa qua, Andy Murray đã không may dính chấn thương. Lúc này, cựu số 1 thế giới đang tỏ ra khá lo lắng về khả năng dự Wimbledon 2022.

Nadal trở lại tập luyện trên sân cỏ 2 tuần trước Wimbledon

Wimbledon 14/06/2022

2 tuần trước khi Wimbledon 2022 khởi tranh, Rafael Nadal đã bắt đầu tập luyện trên mặt sân cỏ ở quê nhà Tây Ban Nha. Tuy nhiên, khả năng tham dự giải Grand Slam thứ ba trong năm của anh vẫn đang bỏ ngỏ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Link trực tiếp tennis Wimbledon 2022 hôm nay nội dung đơn nam và đơn nữ. Cập nhật link xem trực tuyến giải quần vợt Grand Slam - Wimbledon 2022 chính xác nhất.

Trực tiếp tennis Nadal vs Fritz, Tứ kết Wimbledon - 21h00 ngày 6/7

Trực tiếp tennis Tứ kết nội dung đơn nam Wimbledon 2022 giữa Rafael Nadal vs Taylor Fritz, 21h30 ngày 6/7. Link xem trực tiếp trận Taylor Fritz vs Rafael Nadal thuộc Tứ kết giải Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Trực tiếp tennis Kyrgios vs Garin, Tứ kết Wimbledon - 20h30 ngày 6/7

Trực tiếp tennis Tứ kết nội dung đơn nam Wimbledon 2022 giữa Nick Kyrgios vs Cristian Garin, 20h30 ngày 6/7. Link xem trực tiếp trận Cristian Garin vs Nick Kyrgios thuộc Tứ kết giải Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Kyrgios bị bạn gái cũ tố bạo hành ngay trước thềm tứ kết Wimbledon 2022

Trận đấu giữa Nick Kyrgios và Cristian Garin tại tứ kết Wimbledon 2022 vẫn diễn ra dù tay vợt người Australia bị truy tố.

Wimbledon 2022 xác định cặp bán kết đơn nữ đầu tiên

Tatjana Maria và Ons Jabeur trở thành những tay vợt đầu tiên góp mặt tại bán kết Wimbledon 2022 sau những chiến thắng ở tứ kết.

Norrie vào bán kết Wimmbledon gặp Djokovic sau màn lội ngược dòng ngoạn mục

Cameron Norrie đánh bại David Goffin trong 5 set để lọt vào bán kết Wimmbledon 2022 gặp Novak Djokovic.

Djokovic ngược dòng không tưởng trước Sinner, giành vé đầu tiên vào bán kết Wimbledon

Bị dẫn trước 2 set, Novak Djokovic vẫn có màn lội ngược dòng ngoạn mục trước Jannik Sinner để chính thức ghi tên mình vào vòng bán kết Wimbledon 2022.

Trực tiếp tennis Djokovic vs Sinner - Tứ kết Wimbledon, 19h30 ngày 5/7

Trực tiếp tennis Tứ kết nội dung đơn nam Wimbledon 2022 giữa Novak Djokovic vs Jannik Sinner, 19h00 ngày 5/7. Link xem trực tiếp trận Jannik Sinner vs Novak Djokovic thuộc giải Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Wimbledon thay đổi quy định ăn uống vì phát hiện có người 'thó' 27 hộp sữa chua

BTC Wimbledon đã đưa ra những cảnh báo về quy định ăn uống của các HLV và vận động viên sau khi phát hiện có người "thó" 27 hộp sữa chua.

Nick Kyrgios vi phạm quy định về trang phục tại Wimbledon 2022

Nick Kyrgios phớt lờ những cảnh báo vi phạm về trang phục tại Wimbledon 2022. Anh đi giày Jordan Air màu đỏ và đội chiếc mũ cùng màu trước khi so tài cùng Brandon Nakashima ở vòng 5.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
EC Futgol U20
20:30
Cruzeiro (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis