Nadal và Swiatek giành vé vào vòng 3 Wimbledon 2022

Cả Rafael Nadal và Iga Swiatek đều giành quyền vào vòng 3 Wimbledon 2022 sau các chiến thắng có phần nhọc nhằn trước Riaardas Berankis và Lesley Pattinama Kerkhove.

Nadal và Swiatek là chủ nhân của chức vô địch Roland Garros 2022. Ông Vua sân đất nện vô địch nội dung đơn nam còn tay vợt số 1 thế giới người Ba Lan đăng quang ở nội dung đơn nữ. Cả hai mới đây đều giành quyền tham dự vòng 3 Wimbledon 2022.

Nadal và Swiatek giành vé vào vòng 3 Wimbledon 2022 - Ảnh 1
Nadal trải qua thêm 1 trận đấu kéo dài 4 set nữa tại Wimbledon 2022

Đối thủ của Rafael Nadal ở vòng 2 nội dung đơn nam của Wimbledon là Ricardas Berankis. Berankis năm nay 32 tuổi và hiện xếp thứ 90 trên bảng xếp hạng ATP.

Trước một đối thủ không được đánh giá cao nhưng Nadal vẫn cần tới 4 set đấu để giành quyền đi tiếp. Tỷ số các set lần lượt là 6-4, 6-4, 4-6 và 3-6.

Set đầu tiên diễn ra thực sự cân bằng khi cả hai tay vợt đều bảo vệ thành công game cầm giao bóng. Bước ngoạt xảy ra ở game đấu thứ 10 khi Nadal giành break ở cơ hội thứ 2 có được. Break quan trọng này cũng là set point.

Trong set đấu thứ 2, Nadal để mất break ở ngay game đấu thứ 3. Tuy nhiên, tay vợt số số 4 thế giới đã giành lại 2 break ở game đấu thứ 6 và thứ 10 để kết thúc set đấu với tỷ số 6-4.

Như set 2, Nadal khởi đầu set 3 không tốt. Anh để mất break ngay game cầm giao bóng đầu tiên. Khác với set 2, ông Vua sân đất nện không giành được break nào trong set này và chấp nhận thua với tỷ số 4-6.

Nadal và Swiatek giành vé vào vòng 3 Wimbledon 2022 - Ảnh 2
Swiatek thắng trận thứ 37 liên tiếp tại các giải đấu thuộc WTA

Thua set 3, Nadal trở lại mạnh mẽ ở set 4. Anh sớm giành break trước khi bảo vệ thành công game cầm giao bóng tiếp theo để dẫn 3-0. Chủ nhân của 2 Grand Slam không gặp phải bất kỳ sai lầm nào trong phần còn lại và kết thúc set đấu với tỷ số 6-3.

Iga Swiatek cũng trải qua một trận đấu khó khăn với Lesley Pattinama Kerkhove - tay vợt hiện xếp thứ 138 trên bảng xếp hạng WTA. Hạt giống số 1 cần tới 3 set để vượt qua đối thủ tới từ Hà Lan. Tỷ số các set lần lượt là 6-4, 4-6 và 6-3.

Đối thủ của Nadal ở vòng 3 Wimbledon 2022 là Lorenzo Sonego (27 tuổi người Italia, hạng 32 thế giới). Trong khi đó, Iga Swiatek sẽ so tài cùng Alize Cornet (32 tuổi người Pháp, hạng 44 thế giới).

TIN LIÊN QUAN

Kết quả tennis Chung kết Roland Garros 2022: Nadal cùng Swiatek đăng quang

Cập nhật kết quả tennis ngày 5/6 và 6/6 với tâm điểm là 2 trận Chung kết nội dung đơn nam và đơn nữ Roland Garros 2022. Xem tỷ số trận Nadal vs Ruud tại chung kết giải Grand Slam - Pháp Mở rộng 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Swiatek thắng trận thứ 36 liên tiếp, lọt vào vòng 2 Wimbledon

Wimbledon 28/06/2022

Iga Swiatek đánh bại tay vợt người Croatia Jana Fett 6-0, 6-3 để lọt vào vòng 2 Wimbledon 2022.

Nadal và Tsitsipas giành vé vào vòng 2 Wimbledon 2022

Wimbledon 29/06/2022

Nadal và Tsitsipas đã gặp không ít khó khăn trước các đối thủ của mình ở vòng 1 Wimbledon 2022. Tuy nhiên, cả 2 tay đều giành chiến thắng sau 4 set để đoạt vé đi tiếp.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Nick Kyrgios: Nếu không gặp Djokovic, tôi sẽ vô địch Wimbledon 2022

Nick Kyrgios khẳng định nếu gặp một đối thủ khác không phải Novak Djokovic trong trận chung kết Wimbledon 2022, anh sẽ trở thành nhà vô địch.

Nick Kyrgios chuẩn bị kiếm bộn tiền nhờ những trò hề tại Wimbledon 2022

Bộ phim tài liệu ghi lại hành trình của Nick Kyrgios tại Wimbledon 2022 chuẩn bị được ra mắt và công chiếu trên nền tảng phim trực tuyến nổi tiếng Netflix. Dự án này hứa hẹn mang về bộn tiền cho 'trai hư' 27 tuổi.

Wimbledon 2022 xác lập kỷ lục về số khán giả đến sân theo dõi

BTC Wimbledon cho biết năm 2022 là giải đấu có nhiều khán giả đến sân nhất trong lịch sử 145 năm của giải đấu, phá vỡ kỷ lục trước đó vào năm 2009.

Roger Federer úp mở chuyện giải nghệ

Tay vợt người Thụy Sĩ nói về khả năng giải nghệ thi đấu chuyên nghiệp sau khi không thi đấu tại Wimbledon 2022.

Novak Djokovic muốn giành 30 danh hiệu Grand Slam trước khi giải nghệ

Chia sẻ trước truyền thông, HLV Bogdan Obradovic, người thầy cũ của Novak Djokovic đã có những tiết lộ bất ngờ về mục tiêu của tay vợt người Serbia.

Djokovic vô địch Wimbledon 2022 đúng dịp kỷ niệm 8 năm ngày cưới

Novak Djokovic đã đạt được 2 cột mốc quan trọng với cá nhân anh trong ngày nâng cao chiếc cúp Wimbledon 2022: Chức vô địch Grand Slam thứ 21 và kỷ niệm 8 năm ngày cưới.

Kyrgios mất gần một nửa tiền kiếm được tại Wimbledon 2022 để nộp phạt

Nick Kyrgios kiếm được khoảng 1,05 triệu bảng nhờ thành tích vào tới trận chung kết Wimbledon. Tuy nhiên, số tiền mà ‘trai hư’ người Australia bỏ ra để nộp phạt cũng không hề nhỏ.

Hành trình vô địch Wimbledon 2022 của Djokovic: Ông Vua ngược dòng

Hành trình vô địch Wimbledon 2022 nội dung đơn nam của Novak Djokovic không hề bằng phẳng. Để lần thứ 7 chinh phục thành công giải Grand Slam duy nhất trên mặt sân cỏ, tay vợt người Serbia thường xuyên phải thực hiện những màn ngược dòng.

Nick Kyrgios: 'Djokovic xuất sắc như một vị thần'

Nick Kyrgios thừa nhận Novak Djokovic là tay vợt thi đấu xuất sắc hơn trong trận chung kết Wimbledon 2022. Anh thậm chí dùng từ ‘vị thần’ để nhấn mạnh tài năng và bản lĩnh của cựu số 1 thế giới.

Vì sao Djokovic rơi xuống hạng 7 ATP dù vô địch Wimbledon 2022?

Novak Djokovic vừa đánh bại Nick Kyrgios để đăng quang ngôi vô địch Wimbledon 2022. Tuy nhiên, tay vợt người Serbia lại không giữ được vị trí của mình và sẽ rơi xuống hạng 7 trên BXH ATP ở lần cập nhật tiếp theo.

Cúp C1 châu Âu
Playoff
FC Copenhagen
02:00
Trabzonspor
Glasgow Rangers
02:00
PSV Eindhoven
Bodo Glimt
02:00
Dinamo Zagreb
Trung Quốc
Vòng 13
Shanghai Port
18:30
Shenzhen FC
Shenzhen FC
19:00
Shanghai Port
Hạng nhất Anh
Vòng 4
Coventry City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Hull City
Birmingham City
01:45
Watford
Norwich City
01:45
Huddersfield Town
Swansea City
01:45
Millwall
Bristol City
01:45
Luton Town
Preston North End
01:45
Rotherham United
Queens Park Rangers (QPR)
02:00
Blackpool
VĐQG Mexico
Vòng 9
Atlas
07:00
FC Juarez
Mazatlan FC
08:00
Queretaro FC
Puebla
09:05
Necaxa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 31
Yokohama FC
17:00
Thespa Kusatsu
VĐQG Argentina
Vòng 14
Central Cordoba SDE
02:30
Colon de Santa Fe
Sarmiento Junin
02:30
Godoy Cruz Antonio Tomba
San Lorenzo
05:00
CA Platense
Independiente
07:30
CA Huracan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 33
FC Anyang
17:00
Bucheon FC 1995
Busan I Park
17:00
Seoul E-Land FC
Hạng 4 Anh
Vòng 4
Mansfield Town
01:45
AFC Wimbledon
Crewe Alexandra
01:45
Sutton United
Doncaster Rovers
01:45
Stockport County
Colchester United
01:45
Bradford City
Barrow
01:45
Walsall
Hartlepool United
01:45
Tranmere Rovers
Swindon Town
01:45
Leyton Orient
Stevenage Borough
01:45
Rochdale
Newport County
01:45
Salford City
Grimsby Town
01:45
Carlisle United
Crawley Town
01:45
Northampton Town
Gillingham
01:45
Harrogate Town
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Mineros de Zacatecas
05:05
Atletico La Paz
Cancun FC
07:05
Alebrijes de Oaxaca
Monterrey B
09:05
Venados FC
Hạng 2 Romania
Vòng 2
Dinamo Bucuresti
22:00
FC Otelul Galati
Malaysia
Vòng 15
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Strumska Slava
22:00
FK Levski Krumovgrad
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Singida United
18:00
Tanzania Prisons
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Dodoma Jiji FC
22:59
Mbeya City
England Conference North Division
Vòng 3
Banbury United
01:45
Boston United
Southport FC
01:45
Darlington
Buxton FC
01:45
Leamington
Spennymoor Town
01:45
Alfreton Town
Chester FC
01:45
Hereford United
Chorley FC
01:45
Blyth Spartans
Farsley Celtic
01:45
AFC Fylde
Gloucester City
01:45
Peterborough Sports
Kettering Town
01:45
AFC Telford United
Kidderminster Harriers
01:45
Curzon Ashton FC
Kings Lynn
01:45
Brackley Town
Scarborough
01:45
Bradford Park Avenue
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Brightlingsea Regent
01:45
Canvey Island
Folkestone
01:45
Hastings United
Haringey Borough
01:45
Herne Bay
Hornchurch
01:45
Enfield Town
Horsham
01:45
Corinthian Casuals
lewes
01:45
Carshalton Athletic FC
Potters Bar Town
01:45
Bishop's Stortford
Bowers Pitsea
01:45
Margate
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Atletico Huila
05:00
Boyaca Chico
Real Cartagena
07:15
Real Santander
England Conference
Vòng 3
Chesterfield
01:45
Wrexham
Eastleigh
01:45
Dagenham Redbridge
Halifax Town
01:45
Southend United
Gateshead
01:45
Notts County
Maidenhead United
01:45
Altrincham
Maidstone United
01:45
Dorking
Oldham Athletic
01:45
Wealdstone FC
Boreham Wood
01:45
Aldershot Town
Woking
01:45
Scunthorpe United
Bromley
01:45
Torquay United
Yeovil Town
01:45
Barnet
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
CD El Nacional
05:00
CD Puerto Quito
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Colchester United U21
17:00
Sheffield Wed U21
Cardiff City U21
18:00
Peterborough U21
Bristol City U21
19:00
Hull City U21
Ipswich U21
19:00
Wigan U21
Millwall U21
20:00
Barnsley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Norrkoping IFK U21
19:00
Athletic FC United U21
Landskrona BoIS U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
22:00
Mjallby AIF U21
HackenU21
22:00
Elfsborg U21
Varbergs BoIS U21
22:00
Skowad U21
Jonkopings Sodra U21
00:00
Utsiktens BK U21
Mexico U20
Vòng 9
Atlas U20
21:00
FC Juarez U20
Puebla U20
21:00
Necaxa U20
Mazatlan U20
22:00
Queretaro U20
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Bergdalens IK (nữ)
00:00
Ulricehamns IFK (nữ)
Ope IF (nữ)
00:00
Sundsvalls DFF (nữ)
Orebro Soder (nữ)
00:00
Ravasens IK Karlskoga (nữ)
Rimbo (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Qviding Fif (nữ)
00:30
Alingsas (nữ)
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
16:30
Apia L Tigers (nữ)
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 5
Sonderjyske
23:30
Helsingor
Hvidovre IF
23:30
Fremad Amager
Herfolge Boldklub Koge
00:00
Nykobing FC
Vendsyssel
00:00
Hobro
Qatar
Vòng 3
Al-Arabi SC
21:25
Al Markhiya
Al Duhail
23:35
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Tallinna FC Olympic
00:00
JK Saare Latte
Tallinna Wolves
00:30
Maksatransport)
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 3
Portimonense U23
22:59
Estoril U23
Farense U23
22:59
Benfica U23
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Rosenborg U19
Chile Cup
Vòng 4
Santiago Morning
02:00
Cobreloa
Audax Italiano
05:00
Univ Catolica
Universidad de Concepcion
07:30
CD Magallanes
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
MP MIKELI
22:30
KTP Kotka
Belgian Cup
Vòng 3
FCV Dender EH
01:00
RFC Wetteren
Brazil Serie B
Vòng 25
Londrina PR
06:30
Bahia
Slovakia Cup
Vòng 2
OFK Tovarniky
22:00
TJ Spartak Myjava
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 4
FK Rudar Pljevlja
22:59
FK Buducnost Podgorica
OFK Petrovac
00:00
Decic Tuzi
Jedinstvo Bijelo Polje
01:00
Jezero Plav
Arsenal Tivat
01:00
Mornar
FK Sutjeska Niksic
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 8
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
Mamelodi Sundowns
00:30
AmaZulu
Bắc Anh
Vòng 2
Belper Town
01:45
FC United of Manchester
Gainsborough Trinity
01:45
Hyde F.C.
Marine
01:45
Lancaster City
Morpeth Town
01:45
Guiseley
Nantwich Town
01:45
Warrington Rylands
Radcliffe Borough
01:45
Matlock Town
Stalybridge Celtic
01:45
Warrington Town AFC
Ashton United
01:45
South Shields
Whitby Town
01:45
Liversedge
Atherton Collieries
01:45
Stafford Rangers
Bamber Bridge
01:45
Marske United
Lithuania cup
Quarterfinals
FK Zalgiris Vilnius
22:59
FK Riteriai
Lietava Jonava
22:59
Hegelmann Litauen
Germany Regionalliga
Vòng 4
Eintracht Norderstedt
23:30
Hamburger SV (Youth)
Turkmenistan
Vòng 4
Energetik Mary
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Sagadam FK
FC Altyn Asyr
20:00
Kopetdag Asgabat
Nebitchi
20:00
FC MERW
Hạng 2 Jordan
Vòng
Al-Tora
21:00
Al-Baq's
Al Hashemeya
21:00
Sama Al Sarhan
Al-Ahly
21:00
Kufer Soom
Hạng 3 Anh
Vòng 4
Bolton Wanderers
01:45
Morecambe
Milton Keynes Dons
01:45
Port Vale
Oxford United
01:45
Lincoln City
Charlton Athletic
01:45
Plymouth Argyle
Portsmouth
01:45
Cambridge United
Shrewsbury Town
01:45
Derby County
Forest Green Rovers
01:45
Accrington Stanley
Peterborough United
01:45
Sheffield Wednesday
Barnsley
01:45
Bristol Rovers
Burton Albion
01:45
Ipswich Town
Exeter City
01:45
Wycombe Wanderers
Fleetwood Town
01:45
Cheltenham Town
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Bei Li Gong
Zibo Cuju F.C.
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Komeetat
Chile Primera B
Vòng 19
Santiago Wanderers
05:00
Deportes Temuco
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Sectzya Nes Ziona
00:30
Hapoel Tel Aviv
Ashdod MS
00:30
Hapoel Jerusalem
Hạng 4 Nauy
Vòng
Pors Grenland
22:59
Start Kristiansand B
Nordstrand
00:00
Grorud B
Raufoss IL B
01:00
Kongsvinger IL B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Colombia (nữ) U20
06:00
New Zealand (nữ) U20
Mexico (nữ) U20
06:00
Germany (nữ) U20
Australia (nữ) U20
09:00
Spain (nữ) U20
Brasil (nữ) U20
09:00
Costa Rica (nữ) U20
England Southern League Central Division
Vòng 3
Tamworth
01:45
Rushall Olympic
Rushden Diamonds
01:45
Hitchin Town
Basford Utd
01:45
Nuneaton Borough
Bromsgrove Sporting FC
01:45
Alvechurch
Hednesford Town
01:45
Stourbridge
Mickleover Sports
01:45
Coalville
Needham Market
01:45
St Ives Town
Royston Town
01:45
Leiston FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
Osters IF
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Trelleborgs FF
VĐQG Uruguay
Vòng 6
CS Cerrito
22:59
Cerro Largo
Centro Atletico Fenix
01:30
CA River Plate
Vô địch nữ Iceland
Vòng 13
UMF Selfoss (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Czech Republic U19 League
Vòng 3
Tescoma Zlin U19
18:30
Slavia Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 29
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Club Atletico Guemes
England Southern Premier League
Vòng 3
Dorchester Town
01:45
Plymouth Parkway
Hanwell Town
01:45
Chesham United
Hayes Yeading United
01:45
Hendon
Merthyr Town
01:45
Tiverton Town
Metropolitan Police
01:45
Beaconsfield SYCOB
North Leigh
01:45
Winchester City
Salisbury FC
01:45
Hartley Wintney
Weston Super Mare
01:45
Yate Town
BRA SPC
Vòng 1
Noroeste
02:00
Botafogo B SP
Uzbek League
Vòng 16
Kuruvchi Kokand Qoqon
21:00
Navbahor Namangan
Lokomotiv Tashkent
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Guilsfield
21:00
Racine town
Trefelin
21:00
Tufts Vail
Caersws
21:00
Will Holly town
Llandudno
21:00
Caernarfon
England Conference South Division
Vòng 3
Hampton Richmond Borough
01:45
Bath City
Slough Town
01:45
Chelmsford City
St Albans City
01:45
Hungerford Town
Welling United
01:45
Cheshunt
Chippenham Town
01:45
Oxford City
Weymouth
01:45
Worthing
Concord Rangers
01:45
Dulwich Hamlet
Braintree Town
01:45
Hemel Hempstead Town
Dartford
01:45
Havant Waterlooville
Dover Athletic
01:45
Tonbridge Angels
Eastbourne Borough
01:45
Ebbsfleet United
Farnborough Town
01:45
Taunton Town
Cúp Quốc Gia Séc
Vòng 1
Uhersky Brod
22:00
Vyskov
Hranice KUNZ
22:00
MFK Karvina
Aritma Praha
22:59
FK Olympie Brezova
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
15:45
Canberra Olympic U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Colchester United U23
17:00
Sheffield Wed U23
Cardiff City U23
18:00
Peterborough United U23
Bristol City U23
19:00
Hull City U23
Ipswich U23
19:00
Wigan U23
Millwall U23
20:00
Barnsley U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Los Angeles FC
09:30
DC United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis