Djokovic được phép dự Wimbledon 2022 dù không tiêm vắc xin COVID-19

Thảo Lê

Thứ tư, 16/02/2022 17:56 (GMT+7)

Nếu tuân thủ đúng các hướng dẫn của chính phủ Anh về việc phòng chống COVID-19, Novak Djokovic sẽ được tham dự Wimbledon 2022 dù không tiêm vắc xin.

Hôm qua, câu chuyện tiêm vắc xin COVID-19 của Novak Djokovic lại nóng trở lại. Trước đó, tay vợt số 1 thế giới đã bị chính phủ Australia hủy bỏ thị thực và cấm nhập cảnh vào nước này. Anh không được phép dự Úc Mở rộng 2022 do không tiêm phòng và bỏ lỡ cơ hội giành Grand Slam thứ 21 trong sự nghiệp.

Djokovic được phép dự Wimbledon 2022 dù không tiêm vắc xin COVID-19 - Ảnh 1
Djokovic được phép dự Wimbledon 2022 dù không tiêm vắc xin COVID-19

Sau thời gian im lặng, Djokovic đã tham dự buổi phỏng vấn với BBC vào hôm qua. Tại đây, ngôi sao người Serbia khẳng định anh sẽ không tiêm vắc xin COVID-19 và sẵn sàng hy sinh các giải Grand Slam nếu bị bắt tiêm phòng. 

Theo các nguồn tin, nếu không tiêm phòng, Djokovic sẽ không thể tham dự 2 giải Grand Slam tiếp theo trong năm 2022 là Pháp Mở rộng và Wimbledon. Tuy nhiên, phát ngôn mới đây của cựu tay vợt Tim Henman - thành viên ban tổ chức Wimbledon đã đem đến tin vui cho tay vợt số 1 thế giới. Theo đó, anh vẫn có thể dự Wimbledon 2022 nếu tuân thủ đúng các hướng dẫn của chính phủ Anh.

“Tôi không nghĩ Djokovic sẽ gặp vấn đề khi tham dự Wimbledon 2022. Hiện tại, để nhập cảnh vào nước Anh, các tay vợt chỉ cần tuân thủ các hướng dẫn của chính phủ”.

Nhận định về phát ngôn của Djokovic trên BBC, ông Henman cho hay: “Tôi hiểu quan điểm của Djokovic. Tôi muốn nhắc lại rằng việc có vắc xin hay không hoàn toàn là quyền của cậu ấy. 

Djokovic được phép dự Wimbledon 2022 dù không tiêm vắc xin COVID-19 - Ảnh 2
Djokovic đang là đương kim vô địch tại Wimbledon

Là một cựu VĐV tennis, cũng là một người hâm mộ quần vợt, bản thân tôi có lẽ không muốn nghe những điều Nole nói trong cuộc phỏng vấn hôm qua. Tuy nhiên, đó lại là điều mà tôi mong đợi. Nole cũng đã chấp nhận việc bị cấm tham dự các giải đấu khi không tiêm vắc xin.

Với quan điểm như vậy, Nole có lẽ đã loại mình khỏi cơ hội cạnh tranh ở các giải Grand Slam. Điều này sẽ đe dọa cơ hội trở thành tay vợt nam vĩ đại nhất mọi thời đại của cậu ấy. Vì vậy, tôi nghĩ Djokovic là một người vô cùng can đảm và kiên định. Cậu ấy có niềm tin rằng đây là điều tốt nhất cho bản thân”. 

TIN LIÊN QUAN

Tổng thống Serbia: Nadal và Federer lúc nào cũng được ưu ái hơn Djokovic

ATP Tour 14/02/2022

Liên quan đến vụ Novak Djokovic bị hủy visa ở Australia, Tổng thống Serbia Aleksandar Vucic khẳng định tay vợt số 1 thế giới đang bị đối xử một cách bất công.

Djokovic khẳng định KHÔNG tiêm vắc xin COVID-19, sẵn sàng bỏ các giải Grand Slam

Trong bài phỏng vấn độc quyền với BBC mới đây, Novak Djokovic khẳng định anh sẽ không tiêm vắc xin COVID-19 và sẵn sàng rút khỏi các giải Grand Slam nếu BTC giải yêu cầu tiêm phòng.

Djokovic lập kỷ lục kép: 360 tuần giữ vị trí số 1 BXH ATP

ATP Tour 15/02/2022

Novak Djokovic vừa lập nên kỷ lục kép khi tiếp tục giữ vững ngôi vị số 1 trên BXH ATP thế giới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kyrgios bị bạn gái cũ tố bạo hành ngay trước thềm tứ kết Wimbledon 2022

Trận đấu giữa Nick Kyrgios và Cristian Garin tại tứ kết Wimbledon 2022 vẫn diễn ra dù tay vợt người Australia bị truy tố.

Wimbledon 2022 xác định cặp bán kết đơn nữ đầu tiên

Tatjana Maria và Ons Jabeur trở thành những tay vợt đầu tiên góp mặt tại bán kết Wimbledon 2022 sau những chiến thắng ở tứ kết.

Norrie vào bán kết Wimmbledon gặp Djokovic sau màn lội ngược dòng ngoạn mục

Cameron Norrie đánh bại David Goffin trong 5 set để lọt vào bán kết Wimmbledon 2022 gặp Novak Djokovic.

Djokovic ngược dòng không tưởng trước Sinner, giành vé đầu tiên vào bán kết Wimbledon

Bị dẫn trước 2 set, Novak Djokovic vẫn có màn lội ngược dòng ngoạn mục trước Jannik Sinner để chính thức ghi tên mình vào vòng bán kết Wimbledon 2022.

Link xem trực tiếp tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Link trực tiếp tennis Wimbledon 2022 hôm nay nội dung đơn nam và đơn nữ. Cập nhật link xem trực tuyến giải quần vợt Grand Slam - Wimbledon 2022 chính xác nhất.

Trực tiếp tennis Djokovic vs Sinner - Tứ kết Wimbledon, 19h30 ngày 5/7

Trực tiếp tennis Tứ kết nội dung đơn nam Wimbledon 2022 giữa Novak Djokovic vs Jannik Sinner, 19h00 ngày 5/7. Link xem trực tiếp trận Jannik Sinner vs Novak Djokovic thuộc giải Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Wimbledon thay đổi quy định ăn uống vì phát hiện có người 'thó' 27 hộp sữa chua

BTC Wimbledon đã đưa ra những cảnh báo về quy định ăn uống của các HLV và vận động viên sau khi phát hiện có người "thó" 27 hộp sữa chua.

Nick Kyrgios vi phạm quy định về trang phục tại Wimbledon 2022

Nick Kyrgios phớt lờ những cảnh báo vi phạm về trang phục tại Wimbledon 2022. Anh đi giày Jordan Air màu đỏ và đội chiếc mũ cùng màu trước khi so tài cùng Brandon Nakashima ở vòng 5.

Tay vợt gốc Việt Harmony Tan dừng bước ở vòng 4 Wimbledon 2022

Nữ tay vợt gốc Việt là Harmony Tan đã phải dừng bước ở vòng 4 Wimbledon 2022 sau thất bại trước Amanda Anisimova. Harmony Tan thua đối thủ kém mình 4 tuổi chỉ sau 2 set.

Nadal lần thứ tám có mặt ở vòng tứ kết Wimbledon

Rafael Nadal vừa hạ Botic van de Zandschulp sau 3 set. Chiến thắng chóng vánh này giúp tay vợt người Tây Ban Nha lần thứ 8 giành quyền tham dự vòng tứ kết Wimbledon.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Farul Constanta
14:30
Petrolul Ploiesti
Gloria Buzau
14:45
FC Unirea 2004 Slobozia
ETO Gyori FC
15:00
STK Samorin
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
Kazakhstan Division 2
Vòng
Tobol Kostanay Reserves
15:00
Altay Reserves
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis