Trực tiếp tennis Djokovic vs Tsitsipas - Chung kết Rome Masters, 21h00 ngày 15/5

Tiểu Lam

Chủ nhật, 15/05/2022 20:36 (GMT+7)

Trực tiếp tennis Chung kết nội dung đơn nam Rome Masters 2022 giữa Novak Djokovic vs Stefanos Tsitsipas, 21h00 ngày 15/5. Link xem trực tiếp trận Stefanos Tsitsipas vs Novak Djokovic thuộc giải Rome Masters 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Thông tin trước trận

Rome Masters 2022 hiện đang là tâm điểm của làng banh nỉ thế giới. Đây là giải Masters 1000 trên mặt sân đất nện được tổ chức tại Roma, Italia. 

Hôm nay 15/5, Rome Masters 2022 sẽ bước vào ngày thi đấu cuối cùng. Theo đó, ở nội dung đơn nam là trận chung kết giữa Novak Djokovic và Stefanos Tsitsipas. Hai tay vợt sẽ gặp nhau vào khoảng 21h00 tối nay.

Trực tiếp tennis Djokovic vs Tsitsipas - Chung kết Rome Masters, 21h00 ngày 15/5 - Ảnh 2
Trực tiếp tennis Djokovic vs Tsitsipas - Chung kết Rome Masters, 21h00 ngày 15/5 - Ảnh 2

Giai đoạn đầu mùa giải 2022 có rất nhiều trắc trở với Djokovic. Do không tiêm phòng COVID-19, tay vợt số 1 thế giới phải bỏ lỡ một loạt giải đấu. Sau đó, anh cũng không có thành tích tốt tại các giải như Dubai Championship hay Monte Carlo Masters.

Tuy nhiên, ở thời điểm hiện tại, Djokovic đã lấy lại phong độ tốt nhất. Sau khi lọt vào bán kết Madrid Open, anh tiếp tục giành vé vào chơi trận chung kết Rome Masters. Stefanos Tsitsipas sẽ là “chướng ngại vật” cuối cùng trên đường tìm kiếm danh hiệu đầu tiên ở mùa 2022 của tay vợt số 1 thế giới. 

Tsitsipas đang đứng hạng 5 ATP. Mùa này, tay vợt người Hy Lạp cũng chưa giành được danh hiệu nào. Trên đường vào chung kết Rome Masters, anh đã lần lượt vượt qua Grigor Dimitrov, Karen Khachanov, Jannik Sinner và Alexander Zverev. 

Trong quá khứ, Djokovic và Tsitsipas đã gặp nhau tổng cộng 8 lần. Trong đó, Nole thắng 6 và thua 2. Ở trận chung kết tối nay, tay vợt số 1 thế giới đang được đánh giá cao hơn cho chức vô địch.

Link xem trực tiếp trận Stefanos Tsitsipas vs Novak Djokovic - 21h00 ngày 15/5

LINK 1 

LINK 2

>>> Đang cập nhật

Thông tin trận đấu: 

- Giải đấu: Rome Masters - Masters 1000

- Vòng đấu: Chung kết

- Mặt sân: Đất nện

- Thời gian: 21h00 ngày 15/5/2022

- Địa điểm: Roma, Italia

- Trực tiếp trên: K+SPORT2

TIN LIÊN QUAN

Djokovic thắng trận thứ 1000, vào chung kết Rome Masters 2022

ATP Tour 15/05/2022

Novak Djokovic vừa có chiến thắng hết sức dễ dàng trước Casper Ruud để giành vé vào chơi trận chung kết Rome Masters 2022. Đây cũng là trận thắng thứ 1000 trong sự nghiệp của tay vợt số 1 thế giới.

Kết quả tennis bán kết Rome Masters: Djokovic và Tsitsipas vào chung kết

Cập nhật kết quả tennis ngày 14/5 và rạng sáng 15/5 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết nội dung đơn nam và đơn nữ Rome Masters 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis tại giải Italian Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Chung kết Rome Masters: Djokovic chạm trán Tsitsipas

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 15/5 với tâm điểm là 2 trận chung kết Rome Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis của Novak Djokovic tại Italian Open trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Djokovic ngược dòng không tưởng trước Sinner, giành vé đầu tiên vào bán kết Wimbledon

Wimbledon 4 giờ trước

Bị dẫn trước 2 set, Novak Djokovic vẫn có màn lội ngược dòng ngoạn mục trước Jannik Sinner để chính thức ghi tên mình vào vòng bán kết Wimbledon 2022.

Link xem trực tiếp tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Wimbledon 6 giờ trước

Link trực tiếp tennis Wimbledon 2022 hôm nay nội dung đơn nam và đơn nữ. Cập nhật link xem trực tuyến giải quần vợt Grand Slam - Wimbledon 2022 chính xác nhất.

Trực tiếp tennis Djokovic vs Sinner - Tứ kết Wimbledon, 19h30 ngày 5/7

Wimbledon 9 giờ trước

Trực tiếp tennis Tứ kết nội dung đơn nam Wimbledon 2022 giữa Novak Djokovic vs Jannik Sinner, 19h00 ngày 5/7. Link xem trực tiếp trận Jannik Sinner vs Novak Djokovic thuộc giải Wimbledon 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Wimbledon thay đổi quy định ăn uống vì phát hiện có người 'thó' 27 hộp sữa chua

Wimbledon 12 giờ trước

BTC Wimbledon đã đưa ra những cảnh báo về quy định ăn uống của các HLV và vận động viên sau khi phát hiện có người "thó" 27 hộp sữa chua.

Nhận định tennis Djokovic vs Sinner, Tứ kết Wimbledon - 19h30 ngày 5/7

Nhận định Tennis 16 giờ trước

Nhận định tennis Djokovic vs Sinner, Tứ kết Wimbledon - 19h30 ngày 5/7

Nick Kyrgios vi phạm quy định về trang phục tại Wimbledon 2022

Wimbledon 18 giờ trước

Nick Kyrgios phớt lờ những cảnh báo vi phạm về trang phục tại Wimbledon 2022. Anh đi giày Jordan Air màu đỏ và đội chiếc mũ cùng màu trước khi so tài cùng Brandon Nakashima ở vòng 5.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 5/7: Tứ kết Wimbledon - Djokovic vs Sinner

Lịch thi đấu tennis 20 giờ trước

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 5/7 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem lịch tennis giải Grand Slam Wimbledon 2022 trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 4/7: Nadal, Kyrgios vào tứ kết Wimbledon 2022

Kết quả Tennis 20 giờ trước

Cập nhật kết quả tennis ngày 4/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 4 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Tay vợt gốc Việt Harmony Tan dừng bước ở vòng 4 Wimbledon 2022

Wimbledon 20 giờ trước

Nữ tay vợt gốc Việt là Harmony Tan đã phải dừng bước ở vòng 4 Wimbledon 2022 sau thất bại trước Amanda Anisimova. Harmony Tan thua đối thủ kém mình 4 tuổi chỉ sau 2 set.

Kết quả tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Kết quả Tennis 21 giờ trước

Kết quả tennis Wimbledon 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải Grand Slam - Wimbledon 2022 nội dung đơn nam và đơn nữ chính xác nhất.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
IR LettirU19
02:30
Throttur Reykjavik U19
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto
03:00
Sportivo Trinidense
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Mauritania Cup
AS Armee
03:00
F.C. Nouadhibou
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis