Tuyển quần vợt trẻ Việt Nam đè bẹp Thái Lan ở trận ra quân CK Vòng loại Junior Davis Cup

Thảo Lê

Thứ hai, 11/04/2022 19:49 (GMT+7)

Ở trận ra quân tại Chung kết vòng loại Giải Junior Davis Cup khu vực châu Á - Thái Bình Dương 2022, ĐT quần vợt trẻ nam Việt Nam đã giành chiến thắng đầu tay khi đè bẹp Thái Lan.

Sau khi đánh bại Singapore và giành hạng ba vòng sơ loại, ĐT quần vợt trẻ nam Việt Nam đã được nhận suất đặc cách vào chung kết vòng loại Giải Junior Davis Cup khu vực châu Á - Thái Bình Dương 2022. Nguyên nhân đến từ việc một số đội tuyển khác quyết định rút lui.

Tuyển quần vợt trẻ Việt Nam đè bẹp Thái lan ở trận ra quân CK Vòng loại Junior Davis Cup - Ảnh 1
Tuyển quần vợt trẻ Việt Nam giành suất đặc cách vào CK Vòng loại Junior Davis Cup - Ảnh: VTF

Hôm qua 10/4, ĐT quần vợt nam trẻ Việt Nam đã lên đường sang Ấn Độ để tham dự chung kết vòng loại Giải Junior Davis Cup. Giải sẽ diễn ra trong vòng 5 này, từ ngày 11 đến 16/4 tại Hiệp hội Quần vợt Ấn Độ, thuộc thủ đô New Delhi. 

Tham dự Chung kết Vòng loại Giải Junior Davis Cup khu vực châu Á/ Thái Bình Dương 2022, ngoài đội tuyển nam Việt Nam sẽ có sự góp mặt của 15 Quốc gia khác: Úc, Hồng Kông, Nhật Bản, Syria, Hàn Quốc, Thái Lan, Uzbekistan, Ấn Độ, Indonesia, Pakistan, Sri Lanka, Singapore và Malaysia (tổng cộng 16 Quốc gia).

Ở giải lần này, ĐT quần vợt trẻ Việt Nam tiếp tục được dẫn dắt bởi HLV Nguyễn Phi Anh Vũ (CLB Hải Đăng). Thành phần dự giải gồm có 3 tay vợt đầy triển vọng là Nguyễn Minh Phát (Hưng Thịnh, TP HCM), Phạm La Hoàng Anh (CLB Hải Đăng) và Nguyễn Đại Khánh (Becamex Bình Dương). Theo kết quả bốc thăm, chúng ta nằm ở bảng C cùng với Thái Lan, Sri Lanka và Kazakhstan. 

Tuyển quần vợt trẻ Việt Nam đè bẹp Thái lan ở trận ra quân CK Vòng loại Junior Davis Cup - Ảnh 2
Tuyển quần vợt trẻ Việt Nam đè bẹp Thái lan ở trận ra quân - Ảnh: VTF

Hôm nay 11/4, ĐT quần vợt trẻ Việt Nam bước vào ngày thi đấu đầu tiên. Chạm trán Thái Lan, các tay vợt trẻ của Việt Nam đã có một ngày thi đấu xuất sắc. Theo đó, Nguyễn Đại Khánh và Phạm La Hoàng Anh đã giành 2 chiến thắng 2 trận đơn đầu tiên với các tỷ số lần lượt là 6-3,6-2 và 6-4, 6-7, 6-0. 

Sang trận đôi, cặp đôi Nguyễn Đại Khánh/Nguyễn Minh Phát đã xuất sắc hạ gục cặp tay vợt người Thái Lan sau 3 set với tỷ số 6-7, 6-2, 10-6. Chung cuộc, ĐT quần vợt trẻ Việt Nam đánh bại Thái Lan 3-0, qua đó khép lại ngày ra quân hoàn hảo. 

TIN LIÊN QUAN

Tennis nữ trẻ Việt Nam tranh hạng 9 CK vòng loại Junior Billie Jean King Cup với Iran

Ở ngày thi đấu thứ tư tại Chung kết Vòng loại Giải Junior Billie Jean King Cup khu vực Châu Á/Thái Bình Dương năm 2022, ĐT quần vợt nữ trẻ Việt Nam đã giành chiến thắng trước Indonesia, qua đó giành vé vào trận chung kết tranh hạng 9-10 với Iran.

ITF nỗ lực đưa quần vợt bãi biển vào SEA Games

Được sự đồng ý của Tổng Cục Thể dục Thể thao, Liên đoàn Quần vợt Việt Nam vừa khai mạc Hội thảo Phát triển và tập huấn Huấn luyện viên, Trọng tài môn Quần vợt Bãi biển năm 2022 tại Thành phố Sầm Sơn, tỉnh Thanh Hoá. Trong tương lai, quần vợt bãi biển rất có thể sẽ được đưa vào SEA Games.

ĐT quần vợt nữ trẻ Việt Nam giành vị trí thứ 10 tại CK vòng loại Junior Billie Jean King Cup

Sau 5 ngày thi đấu, ĐT quần vợt nữ trẻ Việt Nam đã dừng bước ở vị trí thứ 10 Chung kết Vòng loại Junior Junior Billie Jean King Cup khu vực Châu Á/TBD năm 2022.

Lý Hoàng Nam có mặt tại Thái Lan, chuẩn bị chiến đấu tại giải M15 Chiang Rai

Theo tìm hiểu của Thethao.vn, tay vợt số 1 Việt Nam - Lý Hoàng Nam hiện đã có mặt tại Thái Lan để chuẩn bị cho 2 giải nhà nghề sắp tới là M15 Chiang Rai.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thái Lan treo thưởng 700 triệu đồng cho tay vợt soán ngôi Lý Hoàng Nam tại SEA Games 31

Tại SEA Games 31, quần vợt Thái Lan đặt mục tiêu giành 2 HCV. Theo đó, mỗi tấm HCV sẽ được treo thưởng 1 triệu baht, tương đương gần 700 triệu đồng.

Lý Hoàng Nam: Người viết nên lịch sử cho quần vợt Việt Nam

Trong tuổi đời non trẻ của môn quần vợt tại Việt Nam, Lý Hoàng Nam nhanh chóng ghi tên mình vào lịch sử ở tuổi 22, với tấm HCV SEA Games đầu tiên năm 2019.

Văn Phương vô địch, CLB Hải Đăng giành ngôi nhất toàn đoàn VTF Masters 500-1 2022

Tấm HCV nội dung đơn nam của Nguyễn Văn Phương giúp CLB Hải Đăng Tây Ninh giành ngôi nhất toàn đoàn tại VTF Masters 500-1 2022.

Nguyễn Văn Phương, Đào Minh Trang vô địch VTF Masters 500-1 năm 2022

Kết thúc ngày thi đấu cuối cùng, Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã xác định xong 2 nhà vô địch ở 2 nội dung đơn nam và đơn nữ là Nguyễn Văn Phương và Đào Minh Trang.

Kon Tum mưa lớn, 2 trận chung kết VTF Masters 500-1 2022 bị hoãn

Giải VTF Masters 500-1 2022 chưa thể kết thúc theo đúng lịch trình do thời tiết mưa lớn. Dụ kiến, trận đấu sẽ được bắt đầu ngay khi trời tạnh mưa.

VTF Masters 500-1 2022 ngày 6: Linh Giang, Văn Phương vuột chức vô địch đôi nam

Ở trận chung kết nội dung đôi nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022, cặp đôi Trịnh Linh Giang/Nguyễn Văn Phương của CLB Hải Đăng đã nhận thất bại trước cặp Lã Xuân Hậu/Nguyễn Đắc Tiến của đoàn Hà Nội.

VTF Masters 500-1 năm 2022: Văn Phương và Minh Tuấn gặp nhau ở chung kết đơn nam

Ở vòng bán kết nội dung đơn nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 diễn ra hôm nay, Nguyễn Văn Phương và Phạm Minh Tuấn đều thắng dễ để giành vé vào chung kết.

Xác định các đối thủ của Lý Hoàng Nam ở SEA Games 31: Cẩn trọng Thái Lan

Hai tay vợt người Thái Lan Kasidit Samrej và Wishaya Trongcharoechaikul là những đối thủ đáng gờm nhất với Lý Hoàng Nam ở nội dung đơn nam môn quần vợt SEA Games 31.

VTF Masters 500-1 năm 2022 ngày 5: CLB Hải Đăng Tây Ninh có chức vô địch đầu tiên

Cặp đôi Nguyễn Thanh Toàn/Hồ Thị Trúc Tâm đã đánh bại Lê Trung Tính/Nguyễn Thị Bé Xuyên để giành chức vô địch đôi nam nữ tại giải Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022.

VTF Masters 500-1 năm 2022 ngày 4: Linh Giang bất ngờ thua tay vợt 18 tuổi

Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã xuất hiện điều bất ngờ ở ngày thi đấu thứ tư khi hạt giống số 1 Trịnh Linh Giang bị loại ở vòng 3.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
FK Makhachkala
20:30
Spartak Nalchik
FK Forte Taganrog
20:30
FK Chayka K-SR
FK Kuban Kholding
21:00
Anzhi Makhachkala
SKA Rostov
21:00
FK Biolog
Stavropolye-2009
22:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:00
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:00
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:00
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:00
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:00
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:00
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:00
Qashqai Shiraz
Saipa
22:00
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:00
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Paraguay Women League
Vòng
Sportivo Limpeno (nữ)
21:00
Nacional-Humaita (nữ)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
Iran Div 2
Vòng
Shohada Razakan
22:15
Naft Gachsaran
Payam Mashhad
22:15
Shahrdari Bandar Abbas
Sepidrood Rasht
22:15
Shahrdari Bam
U19 Slovenia
ND Ilirija U19
22:00
Domzale U19
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Lula FC
21:20
Medellin City FC
Estudiantes de Medellin
22:00
Sol de Oriente
Club Deportivo La Chalaca
22:00
Molino Viejo
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
21:00
Stromsgodset B
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:30
San Pedro FC
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bulgaria U19
CSKA 1948 Sofia U19
21:30
Cherno More U19
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Uzbek League
Vòng 9
OTMK Olmaliq
21:00
Kuruvchi Bunyodkor
Olympic FK Tashkent
21:00
Lokomotiv Tashkent
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Comunicaciones(nữ)
21:10
Rosario Central (nữ)
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis