Tây Ninh mưa lớn, Lý Hoàng Nam phải dời lịch vòng 1/8 giải ITF M15 Hải Đăng Cup

Hữu Vượng

Thứ năm, 02/06/2022 19:53 (GMT+7)

Tay vợt Lý Hoàng Nam chưa thể thi đấu giải ITF M15 Hải Đăng Cup do thời tiết không thuận lợi trong ngày 2/6.

Cụ thể, ban tổ giải ITF M15 Hải Đăng Cup thông báo: “Do điều kiện thời tiết không thuận lợi (mưa nhiều), một số các trận đấu đơn nam tại vòng 1/8 và tứ kết đôi nam đều phải dời lịch sang ngày 3/6, trong đó có hai trận đánh đơn còn dang dở của Lý Hoàng Nam và Trịnh Linh Giang”.

Trước đó, Nguyễn Đắc Tiến và Từ Lê khánh Duy đều đã dừng bước trước các tay vợt của Nhật Bản. Nếu như Đắc Tiến thua ngược đáng tiếc 6-1, 0-6 và 2-6 trước Takuya Kumasaka thì Khánh Duy không thể gây bất ngờ trước hạt giống số 4 Ryota Tanuma (hạng 639 ATP) và đành gác vợt với tỉ số 1-6 và 2-6. 

Tây Ninh mưa lớn, Lý Hoàng Nam phải dời lịch vòng 1/8 giải ITF M15 Hải Đăng Cup - Ảnh 1
Tây Ninh mưa lớn, Lý Hoàng Nam phải dời lịch vòng 1/8 giải ITF M15 Hải Đăng Cup - Ảnh VTF

Đáng chú ý, nếu Hoàng Nam và Linh Giang thi đấu các trận vòng 1/8 trước ngày 3/6, nếu lọt vào vòng sau, lượt trận tứ kết đơn nam và đôi nam cũng sẽ diễn ra trong ngày 3/6.

Trước đó, Lý Hoàng Nam đã đánh bại đối thủ người Brazil Joao Marcos Nusdeo sau 2 set với các tỉ số 6-1 và 6-0, còn Khánh Duy vượt qua Preston Brown nhờ đối thủ bỏ cuộc sau khi dẫn trước với tỷ số 4-1 ở trong set 1. Lý Hoàng Nam là hạt giống số 1 của nội dung đơn nam giải ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 nên không bất ngờ khi anh thắng dễ ở vòng 1.

Giải ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 được tổ chức tại CLB Hải Đăng Tây Ninh. Sẽ có 3 giải liên tiếp, lần lượt diễn ra diễn ra từ 30/5-5/6/2022; 6/6-12/6/2022 và 13/6-19/6/2022. M15 Hải Đăng Cup 2022 là giải đấu nằm trong hệ thống ITF World Tennis Tour. Giải có tổng tiền thưởng là 15.000 USD và 10 điểm thưởng cho nhà vô địch vào bảng xếp hạng nhà nghề. Đây cũng là giải nằm ở cấp độ thấp nhất trong hệ thống tính điểm quần vợt nhà nghề nam thế giới. 

TIN LIÊN QUAN

Swiatek thắng trận thứ 33 liên tiếp, gặp Kasatkina ở bán kết Roland Garros

Roland Garros 02/06/2022

Hạt giống số 1 Iga Swiatek tiếp tục có thêm một chiến thắng thuyết phục nữa để giành vé vào vòng bán kết Roland Garros 2022. Đây cũng là trận thắng thứ 33 liên tiếp của tay vợt người Ba Lan.

Rublev thua ngược Cilic sau 5 set, Casper Ruud lần đầu vào bán kết Roland Garros

Roland Garros 02/06/2022

Rublev thua ngược Cilic sau 5 set, Casper Ruud lần đầu vào bán kết Roland Garros hai kết quả của 2 trận tứ kết còn lại giải Pháp Mở rộng 2022.

Trực tiếp tennis Swiatek vs Kasatkina - Bán kết Roland Garros, 20h00 ngày 2/6

Roland Garros 02/06/2022

Trực tiếp tennis Bán kết nội dung đơn nữ Roland Garros 2022 giữa Iga Swiatek vs Daria Kasatkina, 20h00 ngày 2/6. Link xem trực tiếp trận Daria Kasatkina vs Iga Swiatek thuộc giải Pháp Mở rộng 2022 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lý Hoàng Nam chính thức trở lại Top 400 thế giới, chạm cột mốc mới trong sự nghiệp

Sau những thành công liên tiếp tại giải M15 Hải Đăng Cup 2022, Lý Hoàng Nam đã chính thức quay trở lại top 400 ATP thế giới. Không những vậy, anh còn lập nên cột mốc mới trong sự nghiệp.

Lý Hoàng Nam cùng loạt sao tham dự giải tennis Quảng Nam Mở rộng 2022

Sau những thành công nối tiếp tại SEA Games 31 và các giải M15 Tây Ninh, Lý Hoàng Nam hiện đang tranh tài tại giải quần vợt Quảng Nam Mở rộng - Cúp OB-LD. Đây là giải đấu quy tụ rất nhiều gương mặt nổi bật của Quần vợt Việt Nam và có số tiền thưởng cực khủng.

Tay vợt Việt kiều Thái Sơn Kwiatkowski dự vòng loại Wimbledon 2022 sau 8 tháng chấn thương

Sau 8 tháng ngồi ngoài vì chấn thương cổ tay, tay vợt Việt kiều Thái Sơn Kwiatkowski vừa chính thức tái xuất tại vòng loại Wimbledon 2022.

Lý Hoàng Nam lội ngược dòng trước đối thủ Ấn Độ, vô địch giải M15 Tây Ninh thứ ba liên tiếp

Lý Hoàng Nam vừa có màn lội ngược dòng vô cùng ấn tượng trước tay vợt người Độ Dalwinder Singh, qua đó có lần thứ ba liên tiếp vô địch giải ITF M15 Hải Đăng Cup 2022 tại quê nhà Tây Ninh.

Link xem trực tiếp ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay

Link xem trực tiếp giải ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật link trực tuyến giải quần vợt TF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 nhanh nhất và chính xác nhất.

Lịch thi đấu ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu quần vợt giải ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 tại Tây Ninh hôm nay nhanh nhất và chính xác nhất.

Hoàng Nam và Quốc Khánh giành ngôi á quân đôi nam giải M15 Hải Đăng Cup tuần 3

Ở trận chung kết nội dung đôi nam giải M15 Hải Đăng Cup tuần 3, cặp Lý Hoàng Nam và Lê Quốc Khánh đã để thua sau 2 set đấu và giành ngôi á quân.

Kết quả ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả tennis ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải ITF M15 tại Tây Ninh hôm nay nhanh và chính xác nhất.

Lý Hoàng Nam đạt thứ hạng ATP cao nhất trong sự nghiệp

Lý Hoàng Nam sẽ vươn lên vị trí thứ 377 trên bảng xếp hạng ATP. Đây là thứ hạng cao nhất của đương kim Huy chương vàng nội dung đơn nam SEA Games kể từ khi thi đấu chuyên nghiệp.

Lý Hoàng Nam lần thứ ba giành vé vào chung kết giải M15 Hải Đăng Cup

Lý Hoàng Nam đang tiến rất gần chức vô địch đơn nam thứ ba tại M15 Hải Đăng Cup 2022. Mới đây, anh đã chính thức giành vé vào chung kết sau khi vượt qua đối thủ người Australia Thomas Fancutt.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Varginha EC
05:00
Ipatinga
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Weston
05:00
Tampa Bay Rowdies B
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis