Lý Hoàng Nam đánh bại đối thủ người Úc sau 2 set, vô địch ITF M15 Hải Đăng Cup 2022

Thảo Lê

Chủ nhật, 05/06/2022 11:44 (GMT+7)

Lý Hoàng Nam đã có chiến thắng đầy cảm xúc trước hạt giống số 3 Thomas Fancutt để chính thức đăng quang ngôi vô địch ITF M15 Hải Đăng Cup 2022 ngay tại quê nhà Tây Ninh.

Sau SEA Games 31, quần vợt Việt Nam tiếp tục chào đón giải quốc tế ITF M15 Hải Đăng Cup 2022. Đây là giải đấu nằm trong hệ thống ITF World Tennis Tour, được tổ chức tại CLB Hải Đăng Tây Ninh (Hoàng Lê Kha, TP Tây Ninh).

Lý Hoàng Nam đánh bại đối thủ người Úc sau 2 set, vô địch ITF M15 Hải Đăng Cup 2022 - Ảnh 2
Lý Hoàng Nam vô địch ITF M15 Hải Đăng Cup 2022 - Ảnh: CLB Hải Đăng

Đáng chú ý, sẽ có 3 giải liên tiếp, lần lượt diễn ra diễn ra từ 30/5-5/6/2022; 6/6-12/6/2022 và 13/6-19/6/2022. Lúc này, giải M15 đầu tiên tại Tây Ninh đã xác định xong nhà vô địch nội dung đơn nam. Ở trận chung kết vừa diễn ra, hạt giống số 1 Lý Hoàng Nam đã xuất sắc đánh bại hạt giống số 3 người Australia Thomas Fancutt để đăng quang ngôi vô địch.

Bước vào set 1, Lý Hoàng Nam nhập cuộc không tốt khi để mất break ở game cầm giao bóng thứ 2. Tuy nhiên, tay vợt số 1 Việt Nam đã nhanh chóng thể hiện bản lĩnh để đòi lại break ở ngay game 4. Tỷ số lúc này được cân bằng 2-2. 

Ở nửa sau của set đấu, Lý Hoàng Nam càng chơi càng hay. Anh thắng trắng ở game 5 rồi khiến Fancutt phải rất vất vả để giữ game cầm giao bóng tiếp theo. Bước ngoặt đến ở game 7 khi Hoàng Nam giành break lần thứ hai bằng game trắng trước khi thắng dễ ở game 9. 6-4 nghiêng về tay vợt Việt Nam cũng là kết quả của set 1.

Dẫn trước 1-0, Lý Hoàng Nam tự tin bước vào set 2. Anh cũng là người giành break trước ở ngay game 3 để tạo lợi thế. 

Lý Hoàng Nam đánh bại đối thủ người Úc sau 2 set, vô địch ITF M15 Hải Đăng Cup 2022 - Ảnh 3
Lý Hoàng Nam có thêm 15 điểm trên BXH ATP thế giới - Ảnh: CLB Hải Đăng

Ở nửa sau của set đấu, Fancutt thi đấu vô cùng nỗ lực. Đến game 10 quyết định khi Lý Hoàng Nam cầm giao bóng, tay vợt người Úc dẫn trước 30-0 và có cơ hội đòi lại break. Tuy nhiên, Hoàng Nam đã thể hiện bản lĩnh tuyệt vời ở giai đoạn quyết định để ấn định chiến thắng 6-4. 

Chung cuộc, Hoàng Nam đánh bại Fancutt 2-0 (6-4 6-4) sau 1 tiếng 23 phút để chính thức đăng quang tại ITF M15 Hải Đăng Cup 2022. Chức vô địch này giúp anh có thêm 15 điểm thưởng trên BXH ATP cùng 2.160 USD tiền thưởng. Sau đó, anh sẽ tiếp tục dự 2 giải M15 còn lại. 

TIN LIÊN QUAN

Lý Hoàng Nam và Trịnh Linh Giang dễ dàng giành vé vào vòng 2 giải M15 Hải Đăng Cup 2022

Hai tay vợt từng góp mặt ở trận chung kết đơn nam SEA Games 31 đã có chiến thắng ở vòng 1 giải M15 Hải Đăng Cup 2022 diễn ra trên sân nhà.

Tây Ninh mưa lớn, Lý Hoàng Nam phải dời lịch vòng 1/8 giải ITF M15 Hải Đăng Cup

Tay vợt Lý Hoàng Nam chưa thể thi đấu giải ITF M15 Hải Đăng Cup do thời tiết không thuận lợi trong ngày 2/6.

Lý Hoàng Nam giành vé vào bán kết M15 Hải Đăng Cup, Trịnh Linh Giang dừng bước

Tay vợt Lý Hoàng Nam tiếp tục đà thăng hoa khi thắng dễ ở tứ kết, trong khi Trịnh Linh Giang chia tay 1 nội dung ở M15 Hải Đăng Cup.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lý Hoàng Nam cùng loạt sao tham dự giải tennis Quảng Nam Mở rộng 2022

Sau những thành công nối tiếp tại SEA Games 31 và các giải M15 Tây Ninh, Lý Hoàng Nam hiện đang tranh tài tại giải quần vợt Quảng Nam Mở rộng - Cúp OB-LD. Đây là giải đấu quy tụ rất nhiều gương mặt nổi bật của Quần vợt Việt Nam và có số tiền thưởng cực khủng.

Tay vợt Việt kiều Thái Sơn Kwiatkowski dự vòng loại Wimbledon 2022 sau 8 tháng chấn thương

Sau 8 tháng ngồi ngoài vì chấn thương cổ tay, tay vợt Việt kiều Thái Sơn Kwiatkowski vừa chính thức tái xuất tại vòng loại Wimbledon 2022.

Lý Hoàng Nam lội ngược dòng trước đối thủ Ấn Độ, vô địch giải M15 Tây Ninh thứ ba liên tiếp

Lý Hoàng Nam vừa có màn lội ngược dòng vô cùng ấn tượng trước tay vợt người Độ Dalwinder Singh, qua đó có lần thứ ba liên tiếp vô địch giải ITF M15 Hải Đăng Cup 2022 tại quê nhà Tây Ninh.

Link xem trực tiếp ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay

Link xem trực tiếp giải ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật link trực tuyến giải quần vợt TF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 nhanh nhất và chính xác nhất.

Lịch thi đấu ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu quần vợt giải ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 tại Tây Ninh hôm nay nhanh nhất và chính xác nhất.

Hoàng Nam và Quốc Khánh giành ngôi á quân đôi nam giải M15 Hải Đăng Cup tuần 3

Ở trận chung kết nội dung đôi nam giải M15 Hải Đăng Cup tuần 3, cặp Lý Hoàng Nam và Lê Quốc Khánh đã để thua sau 2 set đấu và giành ngôi á quân.

Kết quả ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả tennis ITF World Tennis Tour M15 Hải Đăng Cup 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải ITF M15 tại Tây Ninh hôm nay nhanh và chính xác nhất.

Lý Hoàng Nam đạt thứ hạng ATP cao nhất trong sự nghiệp

Lý Hoàng Nam sẽ vươn lên vị trí thứ 377 trên bảng xếp hạng ATP. Đây là thứ hạng cao nhất của đương kim Huy chương vàng nội dung đơn nam SEA Games kể từ khi thi đấu chuyên nghiệp.

Lý Hoàng Nam lần thứ ba giành vé vào chung kết giải M15 Hải Đăng Cup

Lý Hoàng Nam đang tiến rất gần chức vô địch đơn nam thứ ba tại M15 Hải Đăng Cup 2022. Mới đây, anh đã chính thức giành vé vào chung kết sau khi vượt qua đối thủ người Australia Thomas Fancutt.

Lý Hoàng Nam đánh bại đối thủ người Nhật, vào bán kết giải M15

Đánh bại đối thủ người Nhật Bản, Lý Hoàng Nam giành quyền vào bán kết nội dung đơn nam giải quần vợt ITF Men’s World Tennis Tour M15 Tây Ninh - Hải Đăng Cup 2022.

Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
22:00
FC Sozopol
Baltika Kaliningrad
22:00
Yenisey Krasnoyarsk
Znicz Pruszkow
22:00
Motor Lublin
KF Ballkani
22:59
KF Drita Gjilan
FK Makedonija Gjorce Petrov
22:59
KF Llapi
FC Koper
22:59
Vojvodina Novi Sad
Dinamo Zagreb
23:00
FK Shkendija 79
Radnik Surdulica
23:30
FK Sutjeska Niksic
NK Publikum Celje
23:30
Borac Banja Luka
Accra Hearts of Oak
00:00
Bechem United
Portugal women's Championship
Vòng
CA Ouriense (nữ)
22:59
Benfica (nữ)
Giao Hữu ĐTQG
USA (nữ) U20
22:00
Mexico (nữ) U20
Belgium (nữ)
22:00
Austria (nữ)
Italy (nữ) U17
23:30
Chile (nữ) U17
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
GIF Sundsvall
22:30
Djurgardens
Na Uy
Vòng 11
Stromsgodset
22:59
Lillestrom
Bodo Glimt
22:59
Aalesund FK
Ham-Kam
22:59
Sarpsborg 08
Sandefjord
22:59
Tromso IL
Valerenga
01:00
Odd Grenland
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Brazil
Vòng 14
Avai FC SC
02:00
Palmeiras
Botafogo RJ
02:00
Fluminense RJ
Sao Paulo
04:00
Juventude
Ceara
04:00
Atletico Clube Goianiense
Goias
04:00
Cuiaba
VĐQG Argentina
Vòng 5
San Lorenzo
22:59
Club Atletico Tigre
CA Platense
01:30
Sarmiento Junin
Racing Club
04:00
Aldosivi Mar del Plata
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Deportivo La Guaira
04:00
Carabobo FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Tegs SK
22:00
Sollentuna United
Kazakhstan Premier League
Vòng 15
FK Aktobe Lento
22:00
Lokomotiv Astana
Maktaaral
22:00
FK Atyrau
Canadian Premier League
Vòng 6
York 9 FC
22:59
Valour
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Colorado Pride (nữ)
22:59
Colorado Rapids (nữ)
New York Athletic Club (nữ)
02:30
North Jersey Alliance (nữ)
Milwaukee Torrent (nữ)
03:00
Chicago Dutch Lions (nữ)
Downtown United SC (nữ)
03:30
Brooklyn City (nữ)
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
Egyptian Scores Cup
Quarter Final
EL Ahly
02:30
Pyramids FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
KA Akureyri
22:59
Fram Reykjavik
Hafnarfjordur
02:15
IR Reykjavik
KFR Aegir
02:15
Fylkir
UMF Njardvik
02:45
KR Reykjavik
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 3
Uhl Que Sa
01:30
Deportivo Merlo
Argentino de Quilmes
01:30
Colegiales
Los Andes
02:00
Villa San Carlos
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Spartaks Jurmala
22:59
Rigas Futbola skola
Riga FC
00:00
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Union Companias
22:59
Quintero Unido
Colchagua CD
02:30
Lota Schwager
Nigerian Premier League
Vòng 35
Sunshine Stars FC
22:00
MFM FC
Enyimba
22:00
Heartland FC
Gombe United
22:00
Wikki Tourist
Kano Pillars
22:00
Enugu Rangers International
Katsina United
22:00
Remo Stars
Lobi Stars
22:00
Akwa Starlets
Nasarawa United
22:00
Rivers United
Shooting Stars SC
22:00
Abia Warriors
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Spain U18
22:59
Algeria U18
USA National Premier Soccer League
Vòng
Akron
02:30
Erie Commodores
Northern Virginia United
03:00
Virginia Beach City
Pittsburgh Hotspurs
04:00
FC Buffalo
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
USA USL League Two
Vòng
Charlotte Independence 2
01:00
Wake FC
Charlotte Independ B
01:00
Wake FC
Blackstones
03:00
AC Connecticut
San Francisco Glens SC
03:00
Hippocampus of southern California
Oly Town FC
04:00
OVF Alliance
PDX FC
04:00
Ballard Football Club
Kalamazoo
04:00
AFC Ann Arbor
Project 51O
05:00
Marin FC Legends
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Dinamo Brest
22:00
Dinamo Minsk
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 14
Assyriska
22:00
IFK Lidingo FK
Rappe GOIF
22:00
Asarums IF FK
Kvarnsvedens IK
22:59
Kungsangens IF
USL W-League Women
Vòng
Minnesota Aurora FC (nữ)
00:00
St. Louis Lions(w)
Chile Cup
Vòng 3
CSD Antofagasta
23:30
Deportes Limache
Palestino
02:00
Cobreloa
Coquimbo Unido
04:30
Melipilla
Huachipato
04:30
Puerto Montt
Union La Calera
07:00
Santiago Morning
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Guatemala U20
03:00
Canada U20
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Tunisia
Vòng 10
Sifakesi
22:59
U.S.Monastir
Esperance Sportive de Tunis
22:59
US Ben Guerdane
ES du Sahel
22:59
Club Africain
Giải trẻ Peru
Vòng
Sporting Cristal Reserves
22:00
Academia Deportiva Cantolao Reserves
Alfonso Ugarte de Puno Reserves
22:00
FBC Melgar Reserves
Cusco FC Reserves
22:00
Deportivo Binacional Reserves
Santos FC Reserves
22:59
Cienciano Reserves
Sport Boys Reserves
22:59
Universitario de Deportes Reserves
Union Huaral Reserves
22:59
Alianza Universidad Reserves
Sport Chavelines Juniors Reserves
23:25
Cesar Vallejo Reserves
U16 Tây Á
Vòng bảng
Syria U16
22:00
Kuwait U16
Lebanon U16
01:00
Palestine U16
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Nacional Potosi
02:00
Aurora
Club Guabira
04:15
Always Ready
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
VĐQG Peru
Vòng 18
Academia Deportiva Cantolao
22:59
AD Tarma
FC Carlos Stein
01:00
Cienciano
Univ.Cesar Vallejo
01:15
EM Deportivo Binacional
Sport Huancayo
03:30
Universitario De Deportes
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Norway 2.Liga
Vòng 12
Asker
22:00
Hodd
BRA D4
Moto Club Sao Luis MA
03:00
Pacajus
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Canadian Premier Soccer League
Vòng 5
Italia Shooters
01:00
FC Vorkuta
Toronto Falcons
03:00
Serbian White Eagles
Brantford Galaxy SC
05:00
SC Scarborough Ontario
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
01:00
America MG Youth
Santos (Youth)
02:00
RB Bragantino Youth
Peru B League
Vòng
CD Alfonso Ugarte de Puno
03:00
Alianza Universidad
Cusco FC
03:00
Comerciantes Unidos
Sport Chavelines Juniors
03:00
Juan Aurich
Molinos El Pirata
03:00
Union Huaral
Los Chankas
03:30
Santos FC Lima
Argentine Torneo A
Vòng
Olimpo Bahia Blanca
00:30
Sol de Mayo
Club Ciudad de Bolivar
01:00
Sportivo Penarol
Gimnasia C. Uruguay
01:00
Gimnasia yTiro
Sansinena
01:00
Huracan Las Heras
Deportivo Camioneros
01:30
Club Circulo Deportivo
Boca Unidos
01:30
Sportivo Las Parejas
Club Sportivo Estudiantes
02:00
CDA Monte Miaz
Estudiantes de San Luis
02:00
CDA Monte Miaz
Club Cipolletti
02:00
CA Juventud Unida San Luis
Juventud Antoniana
02:30
Crucero del Norte
Villa Mitre
03:30
Ferro Carril Oeste Gral Pico
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Plaza Colonia
01:00
CS Cerrito
Cerro Largo
03:00
Nacional Montevideo
Defensor Sporting Montevideo
03:00
Danubio FC
Plaza Colonia
03:00
CA River Plate
Albion FC
03:00
Deportivo Maldonado
Torque
03:00
Liverpool URU
Boston River
03:00
CS Cerrito
Rentistas
03:00
Centro Atletico Fenix
Wanderers FC
03:00
CA Penarol
CA Penarol
04:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Claypole
01:30
Leandro N Alem
Club Lujan
01:30
San Martin Burzaco
Excursionistas
01:30
Central Cordoba De Rosario
Deportivo Laferrere
01:30
Real Pilar
Argentino de Merlo
01:30
Berazategui
CA Atlas
01:30
Sportivo Italiano
Columbia U19 League
Vòng
Total Soccer U19
22:00
Leones U19
Barranquilla FC U19
22:15
Atletico Zamba U19
Argentine Division 2
Vòng 21
Deportivo Madryn
01:00
Almirante Brown
Almagro
01:00
Deportivo Riestra
Deportivo Maipu
01:30
All Boys
Atletico Mitre de Santiago del Estero
02:00
San Martin San Juan
Estudiantes Rio Cuarto
02:00
Villa Dalmine
Agropecuario de Carlos Casares
02:00
Santa Marina Tandil
Independiente Rivadavia
02:30
San Telmo
Tristan Suarez
04:00
Atletico Rafaela
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Racing d'Abidjan
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
AF Amadou Diallo Djekanou
22:30
ES Bafing
ASEC MIMOSAS
01:00
Sporting Gagnoa
Maldives Premier League
Vòng
Maziya SRC
22:59
Super United Sports
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Olimpia Asuncion
03:30
12 de Octubre
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
22:59
Gambia Ports Authority
Real Banjul
01:00
Steve Biko
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Friburguense RJ
00:45
Olaria
Lithuania - 1.Division
Vòng 17
Suduva
21:55
FK Zalgiris Vilnius
Kauno Zalgiris
00:00
Banga Gargzdai
Botola Pro 1
Vòng 28
Union Touarga Sport Rabat
00:00
MCO Mouloudia Oujda
RCOZ Oued Zem
00:00
Renaissance Sportive de Berkane
Maghreb Fez
02:30
OCK Olympique de Khouribga
SCCM Chabab Mohamedia
02:30
FAR Forces Armee Royales
Puerto Rico League
Vòng
Baymon FC
05:15
Metropolitan FA
Uzbek League
Vòng 3
OTMK Olmaliq
22:00
Nasaf Qarshi
VĐQG Costa Rica
Vòng
Cartagines Deportiva SA
00:00
Alajuelense
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Uniclinic Atletico Cearense CE
01:00
Ypiranga(RS)
Sao Jose PoA RS
02:00
Campinense
Ferroviario CE
03:00
Floresta CE
Volta Redonda
04:00
Aparecidense GO
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Misr Elmaqasah
00:00
EL Masry
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Hạng 2 Uruguay
Vòng
Racing Club Montevideo
22:30
Villa Espanola
CA Atenas
01:00
Cerro Montevideo
Rampla Juniors FC
01:00
Miramar Misiones FC
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Los Angeles FC
02:00
New York Red Bulls
Philadelphia Union
05:00
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis