Lý Hoàng Nam bất ngờ bị loại ngay ở vòng 2 M15 Chiang Rai 4

Minh Phước

Thứ năm, 28/04/2022 16:08 (GMT+7)

Chỉ phải gặp đối thủ thua mình tới hơn 200 bậc trên BXH ATP ở vòng 2, Lý Hoàng Nam lại thi đấu dưới sức và để thua sau 3 set, qua đó bị loại khỏi giải M15 Chiang Rai 4 nội dung đơn nam.

Chiều nay (28/4), Lý Hoàng Nam tiếp tục bước vào vòng 2 nội dung đơn nam giải M15 Chiang Rai cuối cùng tại Thái Lan. Đối thủ của anh là tay vợt đến từ New Zealand, Rubin Statham. Statham năm nay đã 35 tuổi và xếp hạng 700 ATP.

So với thứ hạng 400 của Hoàng Nam, NHM kỳ vọng tay vợt số 1 Việt Nam sẽ có thêm 1 chiến thắng dễ dàng nữa trước Staham như những gì anh đã làm trước Kelsey Stevenson ở vòng 1. Thế nhưng, Hoàng Nam lại bất ngờ thi đấu dưới sức và chịu thua sau 3 set.

Lý Hoàng Nam bất ngờ bị loại ngay ở vòng 2 M15 Chiang Rai 4 - Ảnh 1
Lý Hoàng Nam dừng bước ngay ở ở vòng 2 M15 Chiang Rai 4 - Ảnh: BTC.

Trong set đầu tiên, tay vợt của CLB Hải Đăng nhập cuộc khá tệ khi mất break ngay ở 2 game giao bóng đầu tiên và bị dẫn trước tới 0-5. Dù đã nỗ lực giành được 1 break của đối phương ở game thứ 7, Hoàng Nam vẫn phải chịu gác vợt với tỷ số 3-6.

Sang set 2, cả hai tay vợt đều thi đấu khá chắc chắn trong nhưng game cầm giao bóng của mình. Việc không ai giành được điểm break nào khiến set đấu phải bước vào loạt tie-break. Tại đây, sự bền bỉ và sức trẻ đã giúp Hoàng Nam giành chiến thắng 7-3 để cân bằng tỷ số sau 2 set đấu.

Lý Hoàng Nam bất ngờ bị loại ngay ở vòng 2 M15 Chiang Rai 4 - Ảnh 2
Người loại anh là lão tướng 35 tuổi người New Zealand, Rubin Statham.

Nhưng đến set thi đấu cuối cùng, kịch bản ở set đầu tiên một lần nữa lặp lại. Đại diện của Việt Nam bị bẻ giao bóng ở 2/3 game khởi đầu và chỉ giành được 1 break của đối phương khá muộn. Hoàng Nam chịu thua với tỷ số 6-3, qua đó nhận thất bại chung cuộc 1-2.

Dù không thể đi tiếp ở nội dung đơn nhưng Lý Hoàng Nam vẫn tiếp tục thi đấu ở nội dung đánh đôi tại giải M15 Chiang Rai 4. Anh cùng người đồng đội Congsup Congcar sẽ đối đầu với cặp VĐV người Nhật Bản Shinji Hazawa và Yuta Shimizu ở tứ kết. Trận đấu cũng sẽ diễn ra trong ngày hôm nay.

TIN LIÊN QUAN

Giải quần vợt VTF Masters 500-1 năm 2022 chính thức khởi tranh: Màn chạy đà cho SEA Games

Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã chính thức khởi tranh vào hôm qua 26/4. Đây cũng là màn chạy đà cho các tay vợt của ĐT quần vợt Việt Nam cho SEA Games 31.

Lý Hoàng Nam bắt cặp cùng tay vợt Thái Lan, vất vả thắng trận đầu ở M15 Chiang Rai 4

Tay vợt số 1 Việt Nam Lý Hoàng Nam cùng người đồng đội Congsup Congcar vượt qua 2 đối thủ người Ấn Độ sau 3 set đấu căng thẳng.

VTF Masters 500-1 năm 2022 ngày 2: Linh Giang, Văn Phương thắng dễ

Ở ngày thi đấu thứ 2 tại giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022, hạt giống số 1 Trịnh Linh Giang đã không gặp bất cứ khó khăn nào để giành vé đi tiếp.

Fodor Csilla, mỹ nhân Việt kiều cùng ĐT quần vợt Việt Nam dự SEA Games 31 là ai?

Fodor Csilla là một tay vợt mang hai dòng máu Hungary - Việt Nam. Cô sẽ cùng ĐT quần vợt Việt Nam dự SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lý Hoàng Nam: Tôi giành HCV SEA Games 31 là nhờ Linh Giang loại hết đối thủ mạnh

Tay vợt Lý Hoàng Nam thừa nhận nhờ người đồng hương Trịnh Linh Giang đã làm hết "phần việc khó" đã giúp công cuộc bảo vệ tấm HCV đơn nam SEA Games 31 của anh trở nên dễ thở hơn.

Link xem trực tiếp Lý Hoàng Nam, Trịnh Linh Giang ở bán kết đơn nam Quần vợt SEA Games 31

Linh xem 2 trận bán kết đơn nam môn quần vợt tại SEA Games 31 hôm nay 21/5/2022. Thethao.vn cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất link xem trực tiếp Lý Hoàng Nam và Trịnh Linh Giang thi đấu tại vòng bán kết nội dung đơn nam môn tennis tại SEA Games 2022.

Lịch thi đấu Quần vợt SEA Games 31 hôm nay 21/5: Hoàng Nam, Linh Giang tranh vé chung kết

Lịch thi đấu môn quần vợt SEA Games 31 hôm nay 21/5 với các trận chung kết nội dung đôi nam, chung kết nội dung đôi nữ và bán kết nội dung đơn nam. Thethao.vn cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất lịch trực tiếp 2 trận bán kết đơn nam của Lý Hoàng Nam và Trịnh Linh Giang tại SEA Games 2022.

Thái Lan treo thưởng 700 triệu đồng cho tay vợt soán ngôi Lý Hoàng Nam tại SEA Games 31

Tại SEA Games 31, quần vợt Thái Lan đặt mục tiêu giành 2 HCV. Theo đó, mỗi tấm HCV sẽ được treo thưởng 1 triệu baht, tương đương gần 700 triệu đồng.

Lý Hoàng Nam: Người viết nên lịch sử cho quần vợt Việt Nam

Trong tuổi đời non trẻ của môn quần vợt tại Việt Nam, Lý Hoàng Nam nhanh chóng ghi tên mình vào lịch sử ở tuổi 22, với tấm HCV SEA Games đầu tiên năm 2019.

Văn Phương vô địch, CLB Hải Đăng giành ngôi nhất toàn đoàn VTF Masters 500-1 2022

Tấm HCV nội dung đơn nam của Nguyễn Văn Phương giúp CLB Hải Đăng Tây Ninh giành ngôi nhất toàn đoàn tại VTF Masters 500-1 2022.

Nguyễn Văn Phương, Đào Minh Trang vô địch VTF Masters 500-1 năm 2022

Kết thúc ngày thi đấu cuối cùng, Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã xác định xong 2 nhà vô địch ở 2 nội dung đơn nam và đơn nữ là Nguyễn Văn Phương và Đào Minh Trang.

Kon Tum mưa lớn, 2 trận chung kết VTF Masters 500-1 2022 bị hoãn

Giải VTF Masters 500-1 2022 chưa thể kết thúc theo đúng lịch trình do thời tiết mưa lớn. Dụ kiến, trận đấu sẽ được bắt đầu ngay khi trời tạnh mưa.

VTF Masters 500-1 2022 ngày 6: Linh Giang, Văn Phương vuột chức vô địch đôi nam

Ở trận chung kết nội dung đôi nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022, cặp đôi Trịnh Linh Giang/Nguyễn Văn Phương của CLB Hải Đăng đã nhận thất bại trước cặp Lã Xuân Hậu/Nguyễn Đắc Tiến của đoàn Hà Nội.

VTF Masters 500-1 năm 2022: Văn Phương và Minh Tuấn gặp nhau ở chung kết đơn nam

Ở vòng bán kết nội dung đơn nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 diễn ra hôm nay, Nguyễn Văn Phương và Phạm Minh Tuấn đều thắng dễ để giành vé vào chung kết.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Giao Hữu ĐTQG
Qatar U23
22:59
Jordan U23
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Gambia Division 2
Vòng
Latrikunda Utd
22:59
Greater Tomorrow FC
Tanzania Ligue 1
Vòng
Dodoma Jiji FC
23:10
Namungo FC
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
00:00
Cerrito Reserves
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Fethiyespor
00:00
Celspor
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Mauritania Division 2
Vòng
JAHE
23:45
FC Oasis
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Israel Women First National
Vòng 27
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Brazil Campeonato U20 Women
Corinthians U20 (nữ)
00:00
Flamengo RJ U20 (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
SVK U19 A
Vòng
OSK Smolenice U19
22:30
Slavia Trnava U19
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
VĐQG Áo
Vòng
WSG Wattens
00:00
LASK Linz
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Djoliba
00:00
AS Korofina
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Colombia Regional League
Vòng
CD Gallegol S.A.S.
22:59
Real San Jeronimo
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Hạng 4 Nauy
Vòng
Randesund IL
22:30
Sparta Sarpsborg B
IL Express
22:59
Fredrikstad B
IL Hodd B
23:30
Spjelkavik
Honefoss BK
00:00
Brumunddal
Kolstad
00:00
Rosenborg B
Brodd
00:00
Sola
Raufoss IL B
00:00
FF Lillehammer
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Brikama United
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
U21 Đan Mạch
Vòng
KFUM Roskilde U21
00:00
Ehuate U21
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Poland Youth League
Vòng
Beskid Andrychow U19
22:30
NKP Podhale Nowy Targ U19

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis