Kon Tum mưa lớn, 2 trận chung kết VTF Masters 500-1 2022 bị hoãn

Hữu Vượng

Thứ hai, 02/05/2022 10:19 (GMT+7)

Giải VTF Masters 500-1 2022 chưa thể kết thúc theo đúng lịch trình do thời tiết mưa lớn. Dụ kiến, trận đấu sẽ được bắt đầu ngay khi trời tạnh mưa.

Theo lịch thi đấu, lúc 9h00 ngày 2/5 diễn ra 2 trận chung kết. Trận đấu cuối cùng của nội dung đơn nữ là cuộc chiến nội bộ của 2 tay vợt của CLB TP.HCM - Trần Thụy Thanh Trúc vs Đào Minh Trang. Sau đó, Nguyễn Văn Phương và Đào Minh Tuấn sẽ gặp nhau ở trận chung kết nội dung đơn nam. 

Kon Tum mưa lớn, 2 trận chung kết VTF Masters 500-1 2022 bị hoãn - Ảnh 2
Kon Tum mưa lớn, 2 trận chung kết VTF Masters 500-1 2022 bị hoãn - Ảnh VTF

Tuy nhiên, do thời tiết mưa nên 2 trận chung kết đơn nữ và chung kết đơn nam của Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 chưa thể bắt đầu. Theo thông báo của Liên đoàn tennis VTF, các trận đấu sẽ được bắt đầu khi trời tạnh mưa. Ngay sau khi kết thúc trận đấu, BTC sẽ tiến hành lễ bế mạc trao giải.

Việc trận chung kết đơn nam không có sự xuất hiện của hạt giông số 1 Trịnh Linh Giang là bất ngờ lớn của giải. Do Lý Hoàng Nam không dự giải, Linh Giang được coi là ứng viên nặng ký cho ngôi vô địch. Tuy nhiên, Trịnh Linh Giang đã thua tay vợt 18 tuổi Trương Vinh Hiển ở vòng 3 với các tỷ số 6-7, 6-4, 6-3. 

Kon Tum mưa lớn, 2 trận chung kết VTF Masters 500-1 2022 bị hoãn - Ảnh 1
Văn Phương là tay vợt lọt vào chung kết đơn nam - Ảnh: VTF

Ở nội dung đôi nam, Trịnh Linh Giang cũng không giành được chức vô địch. Anh cùng với Nguyễn Văn Phương đã để thua cặp Lã Xuân Hậu - Nguyễn Đắc Tiến của đoàn Hà Nội với các tỷ số 7-6, 4-6, 10-7 ở trận chung kết diễn ra ngày 1/5.

Trong khi đó, không có bất ngờ nào ở nội dung đơn nữ. Trần Thụy Thanh Trúc và Đào Minh Trang là hay tay vợt hạt giống của giải và họ không gặp nhiều khó khăn để tiến đến trận chung kết.

TIN LIÊN QUAN

Xác định các đối thủ của Lý Hoàng Nam ở SEA Games 31: Cẩn trọng Thái Lan

Hai tay vợt người Thái Lan Kasidit Samrej và Wishaya Trongcharoechaikul là những đối thủ đáng gờm nhất với Lý Hoàng Nam ở nội dung đơn nam môn quần vợt SEA Games 31.

VTF Masters 500-1 năm 2022: Văn Phương và Minh Tuấn gặp nhau ở chung kết đơn nam

Ở vòng bán kết nội dung đơn nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 diễn ra hôm nay, Nguyễn Văn Phương và Phạm Minh Tuấn đều thắng dễ để giành vé vào chung kết.

VTF Masters 500-1 2022 ngày 6: Linh Giang, Văn Phương vuột chức vô địch đôi nam

Ở trận chung kết nội dung đôi nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022, cặp đôi Trịnh Linh Giang/Nguyễn Văn Phương của CLB Hải Đăng đã nhận thất bại trước cặp Lã Xuân Hậu/Nguyễn Đắc Tiến của đoàn Hà Nội.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thái Lan treo thưởng 700 triệu đồng cho tay vợt soán ngôi Lý Hoàng Nam tại SEA Games 31

Tại SEA Games 31, quần vợt Thái Lan đặt mục tiêu giành 2 HCV. Theo đó, mỗi tấm HCV sẽ được treo thưởng 1 triệu baht, tương đương gần 700 triệu đồng.

Lý Hoàng Nam: Người viết nên lịch sử cho quần vợt Việt Nam

Trong tuổi đời non trẻ của môn quần vợt tại Việt Nam, Lý Hoàng Nam nhanh chóng ghi tên mình vào lịch sử ở tuổi 22, với tấm HCV SEA Games đầu tiên năm 2019.

Văn Phương vô địch, CLB Hải Đăng giành ngôi nhất toàn đoàn VTF Masters 500-1 2022

Tấm HCV nội dung đơn nam của Nguyễn Văn Phương giúp CLB Hải Đăng Tây Ninh giành ngôi nhất toàn đoàn tại VTF Masters 500-1 2022.

Nguyễn Văn Phương, Đào Minh Trang vô địch VTF Masters 500-1 năm 2022

Kết thúc ngày thi đấu cuối cùng, Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã xác định xong 2 nhà vô địch ở 2 nội dung đơn nam và đơn nữ là Nguyễn Văn Phương và Đào Minh Trang.

VTF Masters 500-1 2022 ngày 6: Linh Giang, Văn Phương vuột chức vô địch đôi nam

Ở trận chung kết nội dung đôi nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022, cặp đôi Trịnh Linh Giang/Nguyễn Văn Phương của CLB Hải Đăng đã nhận thất bại trước cặp Lã Xuân Hậu/Nguyễn Đắc Tiến của đoàn Hà Nội.

VTF Masters 500-1 năm 2022: Văn Phương và Minh Tuấn gặp nhau ở chung kết đơn nam

Ở vòng bán kết nội dung đơn nam Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 diễn ra hôm nay, Nguyễn Văn Phương và Phạm Minh Tuấn đều thắng dễ để giành vé vào chung kết.

Xác định các đối thủ của Lý Hoàng Nam ở SEA Games 31: Cẩn trọng Thái Lan

Hai tay vợt người Thái Lan Kasidit Samrej và Wishaya Trongcharoechaikul là những đối thủ đáng gờm nhất với Lý Hoàng Nam ở nội dung đơn nam môn quần vợt SEA Games 31.

VTF Masters 500-1 năm 2022 ngày 5: CLB Hải Đăng Tây Ninh có chức vô địch đầu tiên

Cặp đôi Nguyễn Thanh Toàn/Hồ Thị Trúc Tâm đã đánh bại Lê Trung Tính/Nguyễn Thị Bé Xuyên để giành chức vô địch đôi nam nữ tại giải Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022.

VTF Masters 500-1 năm 2022 ngày 4: Linh Giang bất ngờ thua tay vợt 18 tuổi

Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 đã xuất hiện điều bất ngờ ở ngày thi đấu thứ tư khi hạt giống số 1 Trịnh Linh Giang bị loại ở vòng 3.

Lý Hoàng Nam thua nốt trận đôi nam M15 Chiang Rai 4, chuẩn bị về Việt Nam dự SEA Games 31

Ở trận đôi nam cùng ngày, Lý Hoàng Nam cùng đồng đội người Thái Lan cũng không thể giành chiến thắng. Tay vợt quê Tây Ninh sau đó sẽ trở về Việt Nam để chuẩn bị cho SEA Games 31.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Uganda Cup
Vipers
19:00
Mbarara City
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
19:30
Defensor Sporting Reserve
Liverpool Montevideo Reserve
20:00
Plaza Colonia Reseves
Deportivo Maldonado Reserve
20:00
CA River Plate Reserves
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 10
Djurgardens U21
19:00
Degerfors IF U21
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Nigeria League Women
Vòng
Edo Queens (nữ)
19:00
Nasarawa Amazons (nữ)
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Meng Guanlian
Vòng
BFF Elite Football Academy
19:15
Azampur FC Uttara
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
Iran Div 2
Vòng
Navad Urmia
19:30
Van Pars Naghsh Jahan
Oghab Tehran
19:30
Mes Novin Kerman
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Western Knights
18:30
Willip
Murdoch University
18:45
FC Ashfield
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Rines SS (nữ)
20:00
UCU Lady Cardinals (nữ)
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Tooro Queens (nữ)
20:00
She Corporate (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
18:30
Sabah II
Keshla FK II
18:30
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Qarabag II
18:30
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
18:30
FK Qabala II
Turan Tovuz
18:30
Zira FK II
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis