Naomi Osaka và Swiatek vào tứ kết Miami Open 2022

Naomi Osaka và Iga Swiatek đều có chiến thắng dễ dàng tại vòng 4 để giành quyền tham dự vòng tứ kết Miami Open 2022. Naomi Osaka vượt qua Alison Riske còn Swiatek đánh bại Coco Gauff.

Cả Naomi Osaka và Iga Swiatek đều ghi tên mình vào vòng tứ kết giải Miami Open 2022 theo cùng 1 kịch bản: chiến thắng dễ dàng trước các đối thủ bị đánh giá thấp hơn.

Naomi Osaka và Swiatek vào tứ kết Miami Open 2022 - Ảnh 1
Naomi Osaka vượt qua Alison Riske sau 2 set đấu

Naomi Osaka không phải thi đấu vòng 3 giải Masters 1000 thứ hai trong năm 2022 do đối thủ của cô là Karolina Muchova bỏ cuộc. Tới vòng 4, chủ nhân của 4 Grand Slam so tài cùng Alison Riske.

Alison Riske năm nay 31 tuổi và hiện xếp thứ 53 trên bảng xếp hạng WTA. Tay vợt không được xếp hạng hạt giống người Mỹ chẳng thể gây ra quá nhiều khó khăn cho Naomi Osaka.

Trong set 1, Naomi Osaka giành break từ ngay game cầm giao bóng đầu tiên của Alison Riske để vươn lên dẫn trước 3-0. Tay vợt người Nhật Bản đều bảo vệ thành công các game cầm giao bóng để giành chiến thắng với tỷ số 6-3.

Đôi chút bất ngờ xảy ra trong set 2 khi Naomi Osaka sớm để mất break và bị dẫn 0-2. Tuy nhiên, Osaka đã thắng 4 game liên tiếp - bao gồm cả 2 break, để dẫn lại 4-2. Những nỗ lực sau đó chỉ giúp Alison Riske giành thêm 2 điểm trước khi chấp nhận gác vợt với tỷ số 4-6.

Naomi Osaka và Swiatek vào tứ kết Miami Open 2022 - Ảnh 2
Swiatek cũng dễ dàng điền tên vào vòng tứ kết giải Miami Open 2022

Với việc giành quyền tham dự tứ kết Miami Open 2022, Naomi Osaka đã cân bằng thành tích tốt nhất của mình ở giải đấu này. Năm ngoái, cô gái sinh năm 1997 cũng vào tới vòng đấu dành cho 8 tay vợt cuối cùng nhưng để thua Maria Sakkari chỉ sau 2 set.

Trong khi đó, Iga Swiatek cũng không gặp quá nhiều khó khăn trước Coco Gauff. Hạt giống số 2 chỉ để Coco Gauff giành tổng cộng 4 điểm ở trận đấu thuộc khuôn khổ vòng 4. Tỷ số các set lần lượt là 6-3 và 6-1.

Đối thủ của Naomi Osaka ở vòng tứ kết là Danielle Collins - hạt giống số 9. Swiatek sẽ so tài cùng tay vợt giành chiến thắng của cặp đấu giữa Petra Kvitova và Veronika Kudermetova.

TIN LIÊN QUAN

Naomi Osaka thắng cựu số 1 thế giới, Raducanu bị loại khỏi Miami Open 2022

Naomi Osaka hạ cựu số 1 thế giới Angelique Kerber chỉ sau 2 set. Trong khi đó, cuộc chơi của Emma Raducanu tại Miami Open 2022 phải dừng lại ngay từ vòng 2.

Barty giải nghệ, Swiatek lần đầu lên số 1 thế giới

ATP Tour 27/03/2022

Iga Swiatek sẽ lên ngôi số một thế giới sau khi cô có chiến thắng dễ dàng tại Miami Open 2022 trong trận đấu vừa kết thúc hôm qua.

Đối thủ bỏ cuộc, Naomi Osaka vào thẳng vòng 4 Miami Open 2022

Naomi Osaka được vào thẳng vòng 4 Miami Open 2022. Đối thủ của cô ở vòng 3 là Karolina Muchova buộc phải rút lui vì vấn đề nơi vùng bụng trái.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trực tiếp tennis Alcaraz vs Cilic, Vòng 3 Cincinnati Masters - 07h30 ngày 19/8

Trực tiếp tennis Vòng 3 nội dung đơn nam Cincinnati Masters 2022 giữa Carlos Alcaraz vs Marin Cilic, 07h30 ngày 19/8. Link xem trực tiếp trận Cilic vs Alcaraz thuộc giải Masters 1000 - Canada Mở rộng cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Link xem trực tiếp tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay mới nhất

ATP Tour 1 giờ trước

Link trực tiếp tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay. Cập nhật link xem trực tuyến giải quần Western & Southern Open 2022 - Masters 1000 nhanh nhất và chính xác nhất.

Nhận định tennis Alcaraz vs Cilic, Vòng 3 Cincinnati Masters - 07h30 ngày 19/8

Nhận định Tennis 3 giờ trước

Nhận định tennis Vòng 3 nội dung đơn nam Cincinnati Masters 2022, trận Carlos Alcaraz vs Marin Cilic, 07h00 ngày 19/8. Dự đoán kết quả tennis trận Cilic vs Alcaraz tại Vòng 3 Cincinnati Mở rộng 2022 trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 19/8: Medvedev gặp Shapovalov, Alcaraz đấu Cilic

Cập nhật Lịch thi đấu tennis đêm 18/8 và sáng 19/8 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 3 nội dung đơn nam và đơn nữ Cincinnati Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Western & Southern Open 2022 cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 18/8: Nadal dừng bước ở vòng 2 Cincinnati Masters

Kết quả Tennis 6 giờ trước

Cập nhật kết quả tennis ngày 18/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam, đơn nữ tại Cincinnati Masters 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Cincinnati Mở rộng cùng thethao.vn.

Nadal không dự Davis Cup 2022, Alcaraz cùng Tây Ban Nha đấu Djokovic

ATP Tour 11 giờ trước

Đội hình của ĐT quần vợt Tây Ban Nha dự Davis Cup 2022 không có tên Rafael Nadal. Carlos Alcaraz vì vậy sẽ là niềm hy vọng số 1 của đội tuyển xứ bò tót.

Lịch thi đấu tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu tennis 11 giờ trước

Lịch thi đấu tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải Western & Southern Open 2022 - Masters 1000 nhanh nhất và chính xác nhất.

Kết quả tennis Cincinnati Masters 2022 mới nhất hôm nay

Kết quả Tennis 11 giờ trước

Kết quả tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải Western & Southern Open 2022 - Masters 1000 nhanh nhất và chính xác nhất.

Nadal thua sốc ở trận ra quân Cincinnati Masters 2022

ATP Tour 12 giờ trước

Rafael Nadal đã phải dừng bước ngay ở ngày ra quân Cincinnati Masters 2022 sau thất bại trước Borna Coric.

Swiatek và Raducanu có mặt ở vòng 3 Cincinnati Masters 2022

Ở vòng 2 Cincinnati Masters 2022, cả Iga Swiatek và Emma Raducanu đều có những chiến thắng dễ dàng để giành vé đi tiếp.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
Citta di Fasano
22:30
Francavilla
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
Giao Hữu ĐTQG
Tunisia U17
22:59
Mauritania U17
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Waterside FC
22:59
Gunjur United
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Al Oruba Sur
23:30
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 3 Mexico
Tuzos Pachuca
22:59
Faraones Texcoco
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Maldives Cup
Club Valencia
22:59
Super United Sports
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Ajloun (nữ)
22:40
Al Raya (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
General Lamadrid Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves
CA San Miguel Reserves
22:00
Atletico Fenix Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
Argentino Merlo Reserves
Deportivo Espanol Reserves
22:59
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis