Lịch thi đấu tennis ngày 16/8: Cincinnati Masters chính thức khởi tranh

Cập nhật Lịch thi đấu tennis đêm 15/8 và sáng 16/8 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 nội dung đơn nam và đơn nữ Cincinnati Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Western & Southern Open 2022 cùng thethao.vn.

Trước thềm giải Grand Slam cuối cùng trong năm là US Open, làng banh nỉ sẽ có 2 giải Masters 1000 trên mặt sân cứng liên tiếp nhau, giúp các tay vợt chạy đà. Hiện tại, giải đầu tiên là Rogers Cup tại Canada đã khép lại, với chức vô địch thuộc về Pablo Carreno-Busta và Simona Halep. 

Sang tuần này, đến lượt Cincinnati Masters khởi tranh. Giải sẽ diễn ra trong vòng 1 tuần, từ 15/8 đến 22/8 tại Trung tâm Quần vợt Gia đình Lindner Family ở bang Ohio, Mỹ. 2022 là năm tuổi thứ 121 của nội dung nam và 94 của nội dung nữ.

Lịch thi đấu tennis ngày 16/8: Cincinnati Masters chính thức khởi tranh - Ảnh 1
Lịch thi đấu tennis ngày 16/8: Cincinnati Masters chính thức khởi tranh

Đêm nay 15/8 và sáng mai 16/8, Cincinnati Masters 2022 sẽ bước vào ngày thi đấu đầu tiên với các trận đấu thuộc khuôn khổ vòng 1. Vòng này, 8 tay vợt được xếp hạng hạt giống hàng đầu ở mỗi nội dung sẽ được miễn ra sân. Vì vậy, vẫn chưa có nhiều cặp đấu hấp dẫn.

Ở nội dung đơn nam, cái tên đáng chú ý nhất ra sân hôm nay là Andy Murray. Sau khi bị loại ngay từ vòng 1 Rogers Cup, cựu số 1 thế giới đang có quyết tâm cao độ. Vào khoảng 1h00 rạng sáng 16/8, anh sẽ chạm trán Stan Wawrinka để tranh vé vào vòng 2. 

Trong khi đó ở nội dung đơn nữ, vòng 1 cũng sẽ bắt đầu vào đêm nay 15/8. Hai hạt giống duy nhất ra sân là Daria Sergeyevna Kasatkina và Leylah Fernandez.

LỊCH THI ĐẤU TENNIS ĐÊM 15/8 VÀ SÁNG 16/8 - CINCINNATI MASTERS NGÀY 1

THỜI GIAN TRẬN ĐẤU TRỰC TIẾP
Masters 1000 - Cincinnati Masters - Đơn nam - Vòng 1
ĐÊM 15/8/2022
22:00 Karatsev A. Nakashima B.
ON Sports
K+Sport2
22:00 Molcan A. Schwartzman D. (13)
22:00 Bautista-Agut R. (15) Cerundolo F.
23:30 Bonzi B. Isner J.
23:30 Rune H. Norrie C. (9)
23:30 Ruusuvuori E. Wolf J.
SÁNG 16/8/2022
01:00 Wawrinka S. Murray A.
ON Sports
K+Sport2
01:00 Cilic M. (14) Munar J.
02:30 Khachanov K. Korda S.
02:30 Giron M. Goffin D.
06:00 Berrettini M. (12) Tiafoe F.
07:30 Shapovalov D. Dimitrov G. (16)
Masters 1000 - Cincinnati Masters - Đơn nữ - Vòng 1
ĐÊM 15/8/2022
22:00 Krejcikova B. Kudermetova V.
ON Sports
K+Sport2
22:00 Rybakina E. Sherif M.
23:30 Sorribes Tormo S. Riske A.
23:30 Anisimova A. Kasatkina D. (9)
SÁNG 16/8/2022
01:00 McNally C. Sasnovich A.
ON Sports
K+Sport2
01:00 Fernandez L. (13) Alexandrova E.
02:00 Teichmann J. Kvitova P.
02:30 Martincova T. Parrizas-Diaz N.
04:00 Townsend T. Tomljanovic A.
04:00 Garcia C. Martic P.
06:00 Kanepi K. Azarenka V.
07:30 Stephens S. Cornet A.
TIN LIÊN QUAN

Hurkacz tranh chức vô địch Canada Mở rộng 2022 với Carreno Busta

ATP Tour 14/08/2022

Hubert Hurkacz có cuộc lội ngược dòng kịch tính trước Casper Ruud để có mặt ở trận chung kết Canada Mở rộng 2022. Đối thủ tiếp theo của anh là tay vợt người Tây Ban Nha, Pablo Carreno Busta.

Kết quả tennis hôm nay 15/8: Carreno-Busta và Halep vô địch Rogers Cup

Cập nhật kết quả tennis ngày 15/8 với tâm điểm là các trận chung kết đơn nam, đơn nữ Rogers Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng cùng thethao.vn.

Carreno Busta ngược dòng hạ Hurkacz, bỏ túi danh hiệu Masters 1000 đầu tiên

ATP Tour 15/08/2022

Ở trận chung kết Rogers Cup 2022 diễn ra rạng sáng nay, Pablo Carreno Busta đã lội ngược dòng đánh bại Hubert Hurkacz để đăng quang ngôi vô địch.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu tennis ngày 25/9: Laver Cup ngày 3 - Đội châu Âu tiến sát ngôi vô địch

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 25/9 với tâm điểm là ngày thi đấu đầu cuối cùng tại Laver Cup 2022 và Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải Laver Cup 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Laver Cup 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu tennis Laver Cup 2022 hôm nay. Xem cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt, ltd Laver Cup 2022 nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 24/9: Laver Cup ngày 2 - Djokovic xuất trận

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 24/9 với tâm điểm là ngày thi đấu đầu thứ hai tại Laver Cup 2022 và Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải Laver Cup 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 23/9: Laver Cup ngày 1 - Federer đánh cặp cùng Nadal

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 23/9 với tâm điểm là ngày thi đấu đầu tiên tại Laver Cup 2022 và Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải Laver Cup 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 22/9: Medvedev ra quân tại Moselle Open

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 22/9 với các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải ATP 250 - San Diego Open 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 21/9: Dominic Thiem ra quân tại Moselle Open

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 21/9 với các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải ATP 250 - San Diego Open 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 20/9: Vòng 1 Moselle Open - Basilashvili vs Bergs

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 20/9 với các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải ATP 250 - San Diego Open 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 20/9: Moselle Open chính thức khởi tranh

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 20/9 với các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải ATP 250 - San Diego Open 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 18/9: Lượt cuối vòng bảng Davis Cup - Canada vs Hàn Quốc

Cập nhật Lịch thi đấu tennis ngày 19/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng bảng VCK Davis Cup 2022. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày tại Davis Cup Finals 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2022, ltđ VCK Davis Cup hôm nay

Lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2022 hôm nay. Xem cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt VCK Davis Cup 2022 nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
CD Junior Managua
04:00
Bravos Primavera
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Honduras Liga de Ascenso
Vòng
Villanueva FC
04:30
CA Independiente Siguatepeque
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Sport Huancayo
03:30
Deportivo Municipal
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
FC Nacional Asuncion
03:30
Tacuary
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Estudiantes Tecos
05:00
Universidad Guadalajara II
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Hạng 2 Venezuela
Vòng
Atletico La Cruz
04:30
Angostura FC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis