Lịch thi đấu tennis hôm nay 6/5: Tứ kết Madrid Open - Tâm điểm Nadal vs Alcaraz

Tiểu Lam

Thứ sáu, 06/05/2022 10:31 (GMT+7)

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 6/5 với tâm điểm là loạt trận tại vòng tứ kết nội dung đơn nam Madrid Open 2022. Xem lịch thi đấu tennis của Rafael Nadal và Novak Djokovic tại Madrid Masters 2022 trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Madrid Open đang bước vào giai đoạn hấp dẫn nhất. Đây là giải Masters 1000 cho cả nam và nữ trên mặt sân đất nện. Tại đây, có 64 tay vợt tham gia tranh tài ở mỗi nội dung đơn, với 16 tay vợt được xếp hạng hạt giống. 

Hôm nay 6/5, Madrid Open sẽ bước vào ngày thi đấu thứ 8. Trong đó, nội dung đơn nam sẽ diễn ra các trận đấu thuộc khuôn khổ vòng Tứ kết. Đáng chú ý, cả Nadal và Djokovic sẽ cùng ra sân.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 6/5: Tứ kết Madrid Open - Tâm điểm Nadal vs Alcaraz - Ảnh 1
Lịch thi đấu tennis hôm nay 6/5: Tứ kết Madrid Open - Tâm điểm Nadal vs Alcaraz

Tâm điểm của ngày thi đấu 6/5 của Madrid Open là màn so tài giữa Rafael Nadal và Carlos Alcaraz. Hai tay vợt sẽ gặp nhau vào khoảng 21h00 tối nay. Trước đó, Nadal vừa đánh bại Davis Goffin ở vòng 3, trong khi Alcaraz vượt qua Cameron Norrie.

Trước đó, Novak Djokovic sẽ gặp Hubert Hurkacz vào lúc 19h00 ở trận tứ kết 1. Nole đang có lợi thế về mặt thể lực khi không phải thi đấu vòng 3. Nguyên nhân đến từ việc Andy Murray bỏ cuộc. 

Rạng sáng mai 7/5, hai trận tứ kết còn lại sẽ diễn ra. Cụ thể: Rublev gặp Tsitsipas vào khoảng 1h00. Trận tứ kết cuối cùng là màn so tài giữa Felix Auger-Aliassime và Alexander Zverev.

LỊCH THI ĐẤU TENNIS NGÀY 6/5 VÀ 7/5 - MADRID OPEN NGÀY 8

THỜI GIAN TRẬN ĐẤU TRỰC TIẾP
Masters 1000 - Madrid Open - Đơn nam - TỨ KẾT
NGÀY 6/5/2022
19:00 Djokovic N. (1) Hurkacz H. (12)
K+SPORT2
ON Sports
21:00 Nadal R. (3) Alcaraz C. (7)
NGÀY 7/5/2022
01:00 Rublev A. (6) Tsitsipas S. (4)
 
02:30 Auger Aliassime F. (8) Zverev A. (2)
TIN LIÊN QUAN

Murray bất ngờ bỏ cuộc, Djokovic vào thẳng tứ kết Madrid Open 2022

ATP Tour 05/05/2022

Trận đấu đáng chú ý nhất vòng 3 Madrid Open 2022 giữa Novak Djokovic và Andy Murray đã bị hủy do tay vợt người Scotland bỏ cuộc.

Ons Jabeur chạm trán Jessica Pegula ở chung kết đơn nữ Madrid Open

ATP Tour 06/05/2022

Tay vợt số 14 thế giới, Jessica Pegula đã tiến vào trận chung kết lớn nhất trong sự nghiệp của mình. Cô sẽ gặp Ons Jabeur, người cũng sẽ có lần đầu tiên vào chung kết WTA 1000.

Nadal gặp lại ‘truyền nhân’ Alcaraz ở tứ kết Madrid Open 2022

ATP Tour 06/05/2022

Ở vòng 3 Madrid Open 2022 diễn ra đêm qua và rạng sáng nay, cả Rafael Nadal và Carlos Alcaraz đều giành chiến thắng. Họ sẽ gặp lại nhau ở vòng tứ kết để tranh vé vào bán kết.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu tennis Roland Garros 2022, ltđ Pháp Mở rộng hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu tennis Roland Garros 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải Grand Slam - Pháp Mở rộng 2022 hôm nay nhanh nhất và chính xác nhất.

Lịch thi đấu tennis Rome Masters 2022, ltđ Italian Open hôm nay

Lịch thi đấu tennis Rome Masters 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải Masters 1000 - Italian Open 2022 nhanh nhất và chính xác nhất.

Lịch thi đấu tennis Bán kết Rome Masters: Zverev gặp Tsitsipas, Djokovic đấu Ruud

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 14/5 với tâm điểm là loạt trận tại vòng Bán kết Rome Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis của Novak Djokovic tại Italian Open trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 13/5: Tứ kết Rome Masters - Tâm điểm Djokovic vs Aliassime

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 13/5 với tâm điểm là loạt trận tại vòng Tứ kết Rome Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis của Novak Djokovic tại Italian Open trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 12/5: Rome Masters - Nole gặp Wawrinka, Nadal đấu Shapovalov

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 12/5 với tâm điểm là loạt trận tại vòng 3 Rome Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis của Rafael Nadal và Novak Djokovic tại Italian Open trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 11/5: Nadal ra quân tại Rome Masters 2022

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 11/5 với tâm điểm là loạt trận tại vòng 2 Rome Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis của Rafael Nadal tại Italian Open trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu Chung kết Madrid Open 2022: Alcaraz đấu Zverev

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 8/5 với tâm điểm trận chung kết nội dung đơn nam Madrid Open 2022 giữa Alexander Zverev vs Carlos Alcaraz. Xem lịch thi đấu tennis chung kết Madrid Masters 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Madrid Open 2022, ltđ Madrid Masters hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu tennis Madrid Open 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải Masters 1000 - Madrid Masters 2022 nhanh nhất và chính xác nhất.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 5/5: Vòng 3 Madrid Open - Tâm điểm Djokovic vs Murray

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 5/5 với tâm điểm là loạt trận tại vòng 3 nội dung đơn nam và bán kết đơn nữ Madrid Open 2022. Xem lịch thi đấu tennis của Rafael Nadal và Novak Djokovic tại Madrid Masters 2022 trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 hôm nay

Lịch thi đấu Giải quần vợt VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải VTF Masters 500-1-Sam Ngoc Linh Kon Tum K5 Cup 2022 nhanh nhất.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
Faroe Islands Division 1
Vòng
KI Klaksvik II
02:45
NSI Runavik II
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Iceland 4 Deild
Vòng
KFB
03:00
Isbjörninn
Stokkseyri
03:00
KFK Kopavogur
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis