Lịch thi đấu tennis hôm nay 16/12: Mubadala World Tennis Championship khởi tranh

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 16/12 với tâm điểm là các trận đấu tại Mubadala World Tennis Championship 2021. Xem lịch thi đấu giải Mubadala World Tennis Championship 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Trong tháng 12, tâm điểm của làng banh nỉ thế giới là Mubadala World Tennis Championship. Đây là giải giao hữu dịp cuối năm, giúp các tay vợt chạy đà cho mùa giải mới 2022. Năm nay, giải sẽ diễn ra từ ngày 16 đến 18/12/2021 tại trung tâm quần vợt quốc tế tại Abu Dhabi của UAE.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 16/12: Mubadala World Tennis Championship khởi tranh - Ảnh 1

Theo lịch trình ban đầu, Mubadala World Tennis Championship sẽ có sự góp mặt của 6 tay vợt là Andrey Rublev, Rafael Nadal, Casper Ruud, Denis Shapovalov, Dominic Thiem và Andy Murray. Tuy nhiên, Thiem và Ruud đã quyết định rút lui khỏi giải vì chấn thương. Vì vậy, Taylor Fritz và Dan Evans là người thay thế. 

Hôm nay 16/12, Mubadala World Tennis Championship 2021 sẽ chính thức khởi tranh. Trong ngày thi đấu đầu tiên, Taylor Fritz và Denis Shapovalov sẽ đánh trận mở màn. Tiếp đó, Dan Evans sẽ chạm trán Andy Murray. 

Sang ngày mai, người thắng ở cặp Fritz vs Shapovalov sẽ giành vé vào bán kết và so tài cùng Rublev, còn Nadal sẽ chạm trán Evans hoặc Murray. (Nadal và Rublev được vào thẳng bán kết). Trong khi đó, 2 người thua cuộc sẽ so tài ở trận tranh hạng 5.

Trong ngày thi đấu đầu tiên, Mubadala World Tennis Championship còn có một trận giao hữu nữ giữa Ons Jabeur và HCV Olympic 2021 Belinda Bencic. Trước đó, nhà vô địch US Open Emma Raducanu là người tham dự. Tuy nhiên, cô đã buộc phải rút lui vì dính COVID-19.

LỊCH THI ĐẤU TENNIS HÔM NAY 16/12

THỜI GIAN TRẬN ĐẤU TRỰC TIẾP
Mubadala World Tennis Championship 2021
19:00 16/12 Taylor Fritz Denis Shapovalov
 
21:00 16/12 Dan Evans Andy Murray
23:00 16/12 Ons Jabeur Belinda Bencic
TIN LIÊN QUAN

Phân nhánh Mubadala World Tennis Championship 2021: Nadal chính thức tái xuất

Ban tổ chức Mubadala World Tennis Championship mới đây vừa công bố thứ tự các trận đấu ở mùa giải năm nay. Cái tên đáng chú ý nhất chắc chắn là Rafael Nadal - người sẽ tái xuất sau thời gian vắng mặt vì chấn thương.

Nadal bỏ ATP Cup, chọn Melbourne để chạy đà cho Úc Mở rộng 2022

Sang mùa giải 2022, giải đấu đầu tiên mà Rafael Nadal tham dự sẽ là ATP 250 Melbourne. Đây cũng sẽ là giải đấu để “ông vua sân đất nện” chạy đà cho Úc Mở rộng - giải Grand Slam đầu tiên trong năm.

Zverev: Không phải Nadal hay Federer, Djokovic mới là tay vợt vĩ đại nhất lịch sử

Alexander Zverev cho rằng Novak Djokovic là tay vợt xuất sắc nhất làng banh nỉ, xếp trên Roger Federer và Rafael Nadal.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu tennis ngày 19/8: Medvedev gặp Shapovalov, Alcaraz đấu Cilic

Cập nhật Lịch thi đấu tennis đêm 18/8 và sáng 19/8 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 3 nội dung đơn nam và đơn nữ Cincinnati Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Western & Southern Open 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải Western & Southern Open 2022 - Masters 1000 nhanh nhất và chính xác nhất.

Lịch thi đấu tennis ngày 18/8: Nadal ra quân tại Cincinnati Masters

Cập nhật Lịch thi đấu tennis đêm 17/8 và sáng 18/8 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 nội dung đơn nam và đơn nữ Cincinnati Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Western & Southern Open 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 17/8: Medvedev và Alcaraz ra quân tại Cincinnati Masters

Cập nhật Lịch thi đấu tennis đêm 16/8 và sáng 17/8 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 và vòng 2 nội dung đơn nam và đơn nữ Cincinnati Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Western & Southern Open 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 16/8: Cincinnati Masters chính thức khởi tranh

Cập nhật Lịch thi đấu tennis đêm 15/8 và sáng 16/8 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 nội dung đơn nam và đơn nữ Cincinnati Masters 2022. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Western & Southern Open 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 15/8: Chung kết Rogers Cup - Hurkacz vs Carreno Busta

Cập nhật Lịch thi đấu tennis rạng sáng 15/8 với tâm điểm là trận chung kết nội dung đơn nam và đơn nữ Rogers Cup 2022. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Rogers Cup 2022, ltđ Canada Mở rộng hôm nay

Lịch thi đấu tennis Canada Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải Canada Masters - Rogers Cup 2022 nhanh nhất và chính xác nhất.

Lịch thi đấu tennis ngày 14/8: Bán kết Rogers Cup - Hurkacz vs Ruud

Cập nhật Lịch thi đấu tennis rạng sáng 14/8 với tâm điểm là trận đấu thuộc vòng Bán kết Rogers Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 13/8: Tứ kết Rogers Cup - Kyrgios vs Hurkacz

Cập nhật Lịch thi đấu tennis đêm 12/8 và sáng 13/8 với tâm điểm là trận đấu thuộc vòng Tứ kết Rogers Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 12/8: Rogers Cup ngày 4 - Kyrgios vs De Minaur

Cập nhật Lịch thi đấu tennis đêm 11/8 và sáng 12/8 với tâm điểm là trận đấu thuộc vòng 3 Rogers Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng 2022 cùng thethao.vn.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
Citta di Fasano
22:30
Francavilla
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
Giao Hữu ĐTQG
Tunisia U17
22:59
Mauritania U17
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Waterside FC
22:59
Gunjur United
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
21:30
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Al Oruba Sur
22:59
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 3 Mexico
Tuzos Pachuca
22:59
Faraones Texcoco
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Maldives Cup
Club Valencia
22:59
Super United Sports
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Ajloun (nữ)
22:40
Al Raya (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
General Lamadrid Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves
CA San Miguel Reserves
22:00
Atletico Fenix Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
Argentino Merlo Reserves
Deportivo Espanol Reserves
22:59
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis