Lịch thi đấu tennis Chung kết Roland Garros 2022: Nadal đối đầu Ruud

Tiểu Lam

Chủ nhật, 05/06/2022 07:00 (GMT+7)

Cập nhật lịch thi đấu tennis Chung kết nội dung đơn nam và đơn nữ Roland Garros 2022. Xem lịch tennis giải Pháp Mở rộng 2022, với tâm điểm là trận chung kết đơn nam Rafael Nadal vs Casper Ruud nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Roland Garros (Pháp Mở rộng) là giải Grand Slam thứ hai trong năm, sau Úc Mở rộng, được tổ chức trên mặt sân đất nện. Hôm 22/5 vừa qua, giải đã chính thức khởi tranh. 

Hiện tại, sau gần 2 tuần thi đấu, vòng bán kết 2 nội dung đơn Roland Garros 2022 đã hoàn thành xong. Theo đó, 2 tay vợt xuất sắc nhất ở mỗi nội dung đã được xác định. Lịch cụ thể 2 trận chung kết tại Roland Garros 2022 ra sao?

Lịch thi đấu tennis Chung kết Roland Garros 2022: Swiatek vs Gauff, Ruud vs Nadal - Ảnh 1
Lịch thi đấu tennis Chung kết Roland Garros 2022: Swiatek vs Gauff, Ruud vs Nadal

Theo lịch trình được BTC công bố, trận chung kết nội dung đơn nữ sẽ diễn ra trước. Vào lúc 20h00 tối nay 4/6, Iga Swiatek sẽ chạm trán Daria Kasatkina để cạnh tranh chức vô địch.

Swiatek đang được đánh giá cao hơn đối thủ khi có phong độ hủy diệt thời gian qua. Cụ thể, sau Úc Mở rộng, cô đã vô địch cả 5 giải đấu WTA liên tiếp mình tham dự. Đáng chú ý, tay vợt người Ba Lan còn san bằng thành tích 34 trận thắng của Serena Williams. 

Sau đó 1 ngày, trận chung kết đơn nam sẽ diễn ra. Cụ thể, Rafael Nadal và Casper Ruud sẽ chạm trán nhau vào lúc 20h00 tối 5/6. Đây là lần thứ 14 Nadal giành vé vào chơi chung kết Pháp Mở rộng và tất nhiên được đánh giá cao hơn đối thủ. Ở tứ kết và bán kết, anh đã vượt qua Novak Djokovic và Alexander Zverev (bỏ cuộc). 

LỊCH THI ĐẤU TENNIS CHUNG KẾT ĐƠN NAM ROLAND GARROS 2022 HÔM NAY 5/6

THỜI GIAN TRẬN ĐẤU TRỰC TIẾP
GRAND SLAM - Roland Garros - Đơn nam - CHUNG KẾT
20:00 5/6 Rafael Nadal (5) Casper Ruud (8) ON Sports
TIN LIÊN QUAN

Vì sao Zverev bỏ cuộc ở trận bán kết Roland Garros 2022 với Nadal?

Roland Garros 03/06/2022

Alexander Zverev đã dính chấn thương nặng ở cuối set 2 trận bán kết Roland Garros 2022 với Rafael Nadal. Tay vợt người Đức phải bỏ cuộc và tiếp tục lỡ hẹn với chức vô địch Grand Slam.

Kết quả tennis bán kết đơn nam Roland Garros 2022: Nadal và Ruud tranh chức vô địch

Cập nhật kết quả tennis ngày 3/6 với tâm điểm là 2 trận đấu tại vòng Bán kết nội dung đơn nam Roland Garros 2022. Xem tỷ số trận Nadal vs Zverev tại bán kết giải Grand Slam - Pháp Mở rộng 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Casper Ruud ngược dòng hạ Cilic sau 4 set, gặp Nadal ở Chung kết Roland Garros

Roland Garros 04/06/2022

Casper Ruud tiếp tục thể hiện sự tiến bộ vượt bậc tại Roland Garros 2022. Tay vợt người Na Uy xuất sắc đánh bại Marin Cilic sau các tỷ số 3-6, 6-4, 6-2, 6-2 để lần đầu tiên vào chung kết một Grand Slam.

Zverev nói gì sau khi dính chấn thương ở bán kết Roland Garros 2022?

Roland Garros 04/06/2022

Alexander Zverev tỏ rõ sự tiếc nuối sau khi anh bị buộc phải bỏ cuộc ở trận bán kết với Rafael Nadal tại Roland Garros 2022 vì dính chấn thương mắt cá nghiêm trọng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu tennis hôm nay 27/6: Wimbledon 2022 chính thức khởi tranh

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 27/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem lịch tennis giải Grand Slam Wimbledon 2022 trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu tennis Wimbledon 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải Grand Slam - Wimbledon 2022 nhanh nhất và chính xác nhất.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 25/6: Chung kết Mallorca Open - Tsitsipas vs Bautista Agut

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 25/6 với tâm điểm là trận chung kết Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 24/6: Bán kết Mallorca Open - Tsitsipas vs Bonzi

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 24/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 23/6: Tứ kết Mallorca Open - Medvedev vs Bautista Agut

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 23/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 22/6: Medvedev và Tsitsipas ra quân tại Mallorca Open

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 22/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 21/6: Vòng 1 Mallorca Open - Kyrgios vs Djere

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 21/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 20/6: Mallorca Open khởi tranh

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 20/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 19/6: Chung kết Halle Open - Medvedev gặp Hurkacz

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 19/6 với tâm điểm là trận chung kết Halle Open 2022 giữa Medvedev và Hurkacz. Xem lịch tennis chung kết giải Halle Open và Queen’s Club Championships 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 18/6: Bán kết Halle Open - Medvedev gặp Otte

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 18/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết Halle Open 2022. Xem lịch tennis giải Halle Open và Queen’s Club Championships 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
Portland Timbers Reserve
09:00
Colorado Rapids II
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis