Lịch thi đấu tennis 28/5: Roland Garros ngày 7 - Tâm điểm Medvedev vs Kecmanovic

Tiểu Lam

Thứ bảy, 28/05/2022 11:41 (GMT+7)

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 28/5/2022 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 3 nội dung đơn nam và đơn nữ Roland Garros 2022. Xem lịch tennis giải Pháp Mở rộng 2022 ngày 7 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Hiện tại, Roland Garros 2022 đang diễn ra vô cùng sôi động. Đây là giải Grand Slam thứ hai trong năm, sau Úc Mở rộng, được tổ chức trên mặt sân đất nện.

Năm nay, Roland Garros sẽ diễn ra từ ngày 22/5 đến 5/6/2022. Địa điểm tổ chức là Stade Roland Garros tại thủ đô Paris, Pháp. Sẽ có 5 nội dung thi đấu là đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nữ và đôi nam nữ.

Lịch thi đấu tennis 28/5: Roland Garros ngày 7 - Tâm điểm Medvedev vs Kecmanovic - Ảnh 1
Lịch thi đấu tennis 28/5: Roland Garros ngày 7 - Tâm điểm Medvedev vs Kecmanovic

Hiện tại, 2 nội dung đơn ở Roland Garros đang diễn ra vòng đấu thứ 3. Lúc này, nhánh đấu thứ nhất đã xác định xong 8 cái tên lọt vào vòng trong. Theo đó, cả 4 cái tên đáng chú ý nhất: Rafael Nadal, Novak Djokovic, Carlos Alcaraz và Alexander Zverev đều giành chiến thắng.

Hôm nay, nhánh còn lại sẽ diễn ra vòng 3. Trong đó, tâm điểm sẽ là màn so tài giữa Daniil Medvedev và Miomir Kecmanovic. Hai tay vợt sẽ gặp nhau vào khoảng 17h30. Tay vợt số 2 thế giới được kỳ vọng có thể cải thiện thành tích trên mặt sân đất nện. 

Trong khi đó, Stefanos Tsitsipas sẽ ra sân vào khoảng 21h00, với màn chạm trán Mikael Ymer. Trong quá khứ, Tsitsipas và Ymer đã gặp nhau 3 lần, với 3 chiến thắng thuộc về tay vợt người Hy Lạp. Vì vậy, anh được đánh giá sẽ dễ dàng giành vé vào vòng 4. 

LỊCH THI ĐẤU TENNIS HÔM NAY 28/5/2022 - ROLAND GARROS NGÀY 7

THỜI GIAN TRẬN ĐẤU TRỰC TIẾP
GRAND SLAM - Roland Garros - Đơn nam - Vòng 3
16:00 McDonald M. Sinner J. (11)
ON Sports
16:00 Rublev A. (7) Garin C.
17:30 Kecmanovic M. (28) Medvedev D. (2)
19:30 Goffin D. Hurkacz H. (12)
20:00 Simon G. Cilic M. (20)
21:00 Ruud C. (8) Sonego L. (32)
21:00 Ymer M. Tsitsipas S. (4)
01:45 Rune H. Gaston H.
GRAND SLAM - Roland Garros - Đơn nữ - Vòng 3
16:00 Begu I. Jeanjean L.
ON Sports

17:00 Swiatek I. (1) Kovinic D.
17:30 Rogers S. Kasatkina D. (20)
18:00 Giorgi C. (28) Sabalenka A. (7)
18:00 Pegula J. (11) Zidansek T. (24)
18:30 Zheng Q. Cornet A.
19:30 Badosa P. (3) Kudermetova V. (29)
21:30 Keys M. (22) Rybakina E. (16)
TIN LIÊN QUAN

Djokovic, Nadal và Alcaraz toàn thắng 3 set, giành vé vào vòng 4 Roland Garros

Roland Garros 28/05/2022

Những tay vợt được đánh giá mạnh nhất tại Roland Garros như Djokovic, Nadal và Alcaraz đều dễ dàng vượt qua các đối thủ của mình ở vòng 3.

Wenger, Zidane và Seedorf tới xem Djokovic thi đấu tại Roland Garros

Roland Garros 28/05/2022

Những huyền thoại nổi tiếng của bóng đá thế giới như HLV Arsene Wenger, Zinedine Zidane và Clarence Seedorf đã có mặt trên sân Court Philippe-Chatrier để xem Novak Djokovic thi đấu tại Roland Garros.

Kết quả tennis ngày 27/5: Roland Garros ngày 6 - Không có bất ngờ

Cập nhật kết quả tennis ngày 27/5 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 3 nội dung đơn nam và đơn nữ Roland Garros 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis tại giải Grand Slam - Pháp Mở rộng 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu tennis Wimbledon 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải Grand Slam - Wimbledon 2022 nhanh nhất và chính xác nhất.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 25/6: Chung kết Mallorca Open - Tsitsipas vs Bautista Agut

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 25/6 với tâm điểm là trận chung kết Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 24/6: Bán kết Mallorca Open - Tsitsipas vs Bonzi

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 24/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 23/6: Tứ kết Mallorca Open - Medvedev vs Bautista Agut

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 23/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 22/6: Medvedev và Tsitsipas ra quân tại Mallorca Open

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 22/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 21/6: Vòng 1 Mallorca Open - Kyrgios vs Djere

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 21/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 20/6: Mallorca Open khởi tranh

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 20/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 Mallorca Open 2022. Xem lịch tennis các giải Mallorca Open và Eastbourne International 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 19/6: Chung kết Halle Open - Medvedev gặp Hurkacz

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 19/6 với tâm điểm là trận chung kết Halle Open 2022 giữa Medvedev và Hurkacz. Xem lịch tennis chung kết giải Halle Open và Queen’s Club Championships 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 18/6: Bán kết Halle Open - Medvedev gặp Otte

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 18/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết Halle Open 2022. Xem lịch tennis giải Halle Open và Queen’s Club Championships 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 16/6: Vòng 2 Halle Open - Tâm điểm Medvedev vs Ivashka

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 16/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 Halle Open 2022. Xem lịch tennis giải Halle Open và Queen’s Club Championships 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ) U20
06:00
Panama (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
Canadian Premier League
Vòng 6
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Dakota Fusion FC (nữ)
06:00
Sioux Falls City FC (nữ)
Connecticut Fusion (nữ)
06:00
Albany Rush (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
USA USL League Two
Vòng
Miami AC
05:00
Caledonia SC
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Bolivar
06:30
Blooming
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Jamaica Premier League
Vòng 30
Harbour View FC
05:15
Waterhouse FC
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Philadelphia Union
05:25
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis