Kết quả tennis ngày 4/7: Nadal, Kyrgios vào tứ kết Wimbledon 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 4/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 4 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Làng banh nỉ hiện đang sống trong không khí vô cùng sôi động tại Wimbledon 2022. Đây là giải Grand Slam thứ ba trong năm, sau Úc Mở rộng và Pháp Mở rộng. 

Tại Wimbledon, mỗi nội dung đơn sẽ có 128 tay vợt tham dự. Đối với nam, các tay vợt sẽ thi đấu theo thể thức 5 set thắng 3, còn nữ là 3 set thắng 2. Novak Djokovic và Iga Swiatek là hạt giống số 1 của 2 nội dung đơn nam và đơn nữ.

Kết quả tennis ngày 4/7: Nadal, Kyrgios vào tứ kết Wimbledon 2022 - Ảnh 1
Kết quả tennis ngày 4/7: Nadal, Kyrgios vào tứ kết Wimbledon 2022

Lúc này, Wimbledon đã hoàn thành xong ngày thi đấu thứ tám. Chiều tối qua và rạng sáng nay, 4 trận đấu cuối cùng của mỗi nội dung đơn tại vòng 4 vừa diễn ra. Những cái tên cuối cùng giành vé vào vòng tứ kết cũng đã lộ diện.

Trận đấu hấp dẫn nhất ở vòng đấu này là màn so tài giữa Nick Kyrgios và Brandon Nakashima. Trên sân Trung tâm, Kyrgios đã để thua trước ở set 1 với tỷ số 4-6. Tuy nhiên, tay vợt người Australia đã có màn lội ngược dòng ngoạn mục khi để giành chiến thắng sau 5 set với các tỷ số 6-4, 7-6(2), 3-6, 6-2. 

Trận đấu đáng chú ý tiếp theo ở nội dung đơn nam là Rafael Nadal vs Botic van de Zandschulp. Với đẳng cấp vượt trội, Rafa đã không gặp bất cứ khó khăn nào để giành vé vào tứ kết. Kết quả 3 set lần lượt là 6-4, 6-2 và 7-6(6). 

Còn ở nội dung đơn nữ, 4 cái tên cuối cùng giành vé vào tứ kết là Anisimova, Haleps, Tomljanovic và Rybakina. Tay vợt gốc Việt Harmony Tan đã phải dừng chân ở vòng 4. 

KẾT QUẢ TENNIS NGÀY 4/7 - Wimbledon 2022 NGÀY 8

TRẬN ĐẤU TỶ SỐ SET 1 SET 2 SET 3 SET 4 SET 5
Grand Slam - Wimbledon - Đơn nam - Vòng 4
00:35
Nadal R. (2) 3 6 6 7    
Van De Zandschulp B. (21) 0 4 2 6(6)    
20:55
Fritz T. (11) 3 6 6 6    
Kubler J. 0 3 1 4    
19:40
Kyrgios N. 3 4 6 7 3 6
Nakashima B. 2 6 4 6(2) 6 2
17:05
Garin C. 3 2 5 7 6 7
De Minaur A. (19) 2 6 7 6(3) 4 6(6)
Grand Slam - Wimbledon - Đơn nữ - Vòng 4
23:20
Anisimova A. (20) 2 6 6      
Tan H. 0 2 3      
23:15
Halep S. (16) 2 6 6      
Badosa P. (4) 0 1 2      
22:00
Tomljanovic A. 2 4 6 6    
Cornet A. 1 6 4 3    
19:10
Rybakina E. (17) 2 7 6      
Martic P. 0 5 3      

 

TIN LIÊN QUAN

Tsitsipas thua ngược Kyrgios, dừng chân ở vòng 3 Wimbledon 2022

Wimbledon 03/07/2022

Nick Kyrgios tiến vào vòng 4 tại Wimbledon lần đầu tiên kể từ năm 2016 sau chiến thắng kịch tính 6-7 (2), 6-4, 6-3, 7-6 (7) trước hạt giống số 4 Stefanos Tsitsipas.

‘Trai hư’ Nick Kyrgios nhận thêm án phạt tại Wimbledon 2022

Wimbledon 04/07/2022

Nick Kyrgios một lần nữa trở thành tâm điểm của Wimbledon 2022 vì những lý do ngoài chuyên môn. ‘Trai hư’ người Australia vừa phải nhận thêm một án phạt nữa từ Ban tổ chức.

Kyrgios ngược dòng đánh bại Nakashima sau 5 set, giành vé vào Tứ kết Wimbledon

Wimbledon 05/07/2022

Nick Kyrgios vừa có màn lội ngược dòng vô cùng ngoạn mục trước Brandon Nakashima để chính thức có mặt tại vòng Tứ kết Wimbledon 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả tennis hôm nay 18/8: Nadal dừng bước ở vòng 2 Cincinnati Masters

Cập nhật kết quả tennis ngày 18/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam, đơn nữ tại Cincinnati Masters 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Cincinnati Mở rộng cùng thethao.vn.

Kết quả tennis Cincinnati Masters 2022 mới nhất hôm nay

Kết quả tennis Cincinnati Masters 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải Western & Southern Open 2022 - Masters 1000 nhanh nhất và chính xác nhất.

Kết quả tennis hôm nay 17/8: Medvedev vào vòng 3 Cincinnati Masters

Cập nhật kết quả tennis ngày 17/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 1 và vòng 2 nội dung đơn nam, đơn nữ tại Cincinnati Masters 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Cincinnati Mở rộng cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 16/8: Murray vào vòng 2 Cincinnati Masters

Cập nhật kết quả tennis ngày 16/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam, đơn nữ tại Cincinnati Masters 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Cincinnati Mở rộng cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 15/8: Carreno-Busta và Halep vô địch Rogers Cup

Cập nhật kết quả tennis ngày 15/8 với tâm điểm là các trận chung kết đơn nam, đơn nữ Rogers Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 14/8: Hurkacz vào chung kết Rogers Cup

Cập nhật kết quả tennis ngày 14/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng bán kết nội dung đơn nam, đơn nữ Rogers Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng cùng thethao.vn.

Kết quả tennis Rogers Cup 2022, ltđ Canada Mở rộng hôm nay

Kết quả tennis Rogers Cup 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải quần vợt Canada Masters - Canada Mở rộng 2022 nội dung đơn nam và đơn nữ chính xác nhất.

Kết quả tennis hôm nay 13/8: Kyrgios bị loại khỏi Rogers Cup

Cập nhật kết quả tennis ngày 13/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng tứ kết nội dung đơn nam, đơn nữ Rogers Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 12/8: Kyrgios vào tứ kết Rogers Cup

Cập nhật kết quả tennis ngày 12/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 3 nội dung đơn nam, đơn nữ Rogers Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 11/8: Medvedev và Alcaraz bị loại khỏi Rogers Cup

Cập nhật kết quả tennis ngày 11/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam, đơn nữ Rogers Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Masters 1000 - Canada Mở rộng cùng thethao.vn.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
20:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
20:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
20:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
SVK U19 A
Vòng
FK Poprad U19
21:00
Slovan Bratislava U19
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
Jordan League Women
Vòng
Petra (nữ)
21:00
Shafa Badran (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves
Chacarita Juniors Reserves
21:00
Villa Dalmine Reserves
Estudiantes LP Reserves
21:00
Argentinos Jrs Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis