Kết quả tennis ngày 31/5: Tứ kết Roland Garros - Zverev thắng Alcaraz, Nadal đả bại Nole

Tiểu Lam

Thứ tư, 01/06/2022 15:59 (GMT+7)

Cập nhật kết quả tennis ngày 31/5 và rạng sáng 1/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết nội dung đơn nam và đơn nữ Roland Garros 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis tại giải Grand Slam - Pháp Mở rộng 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Sau 10 ngày thi đấu, Roland Garros đã đi đến vòng tứ kết. Tối qua 31/5 và rạng sáng nay 1/6, các trận đấu ở nhánh 1 vừa diễn ra. Các tay vợt đã đem đến cho khán giả tại Paris những trận đấu hấp dẫn đến nghẹt thở.

Theo kết quả bốc thăm phân nhánh, Rafael Nadal va Novak Djokovic nằm cùng nhánh tứ tại Roland Garros (Pháp Mở rộng) 2022. Đúng như dự đoán, cả hai đã vượt qua cả 4 vòng đấu đầu tiên để giành vé vào vòng tứ kết và có lần thứ 59 chạm mặt nhau. 

Kết quả tennis ngày 31/5: Tứ kết Roland Garros - Zverev thắng Alcaraz, Nadal đả bại Nole - Ảnh 1

Vào lúc 2h00 rạng sáng nay 1/6, Nadal và Djokovic vừa có màn so tài trên sân Philippe Chatrier. Chung cuộc, Nadal đã giành chiến thắng một cách thuyết phục trước đại kình địch với tỷ số 3-1 (6-2, 4-6, 6-2, 7-6(4)) để chính thức giành vé vào bán kết. 

Tại đây, đối thủ của anh sẽ là Alexander Zverev, tay vợt cũng vừa có chiến thắng sau 4 set trước Carlos Alcaraz ở tứ kết. Tay vợt người Đức thắng 6-4 ở 2 set đầu, thua 4-6 ở set 3 và thắng 9-7 ở loạt tie-break trong set 4 để ghi tên mình vào bán kết. 

Trong khi đó ở nội dung đơn nữ, Martina Trevisan và Coco Gauff là 2 cái tên đầu tiên lọt vào vòng bán kết mùa này. Cụ thể, Trevisan vượt qua hạt giống số 17 người Canada Leylah Fernandez với tỷ số 2-1, còn Coco Gauff đánh bại tay vợt người đồng hương Sloane Stephens với các tỷ số 7-5 và 6-2.

KẾT QUẢ TENNIS NGÀY 31/5 - Roland Garros NGÀY 10

TRẬN ĐẤU TỶ SỐ SET 1 SET 2 SET 3 SET 4 SET 5
Grand Slam - Roland Garros - Đơn nam - VÒNG 4
21:45
Zverev A. (3) 3 6 6 4 7  
Alcaraz C. (6) 1 4 4 6 6(7)  
02:05
Nadal R. (5) 3 6 4 6 7  
Djokovic N. (1) 1 2 6 2 6(4)  
Grand Slam - Roland Garros - Đơn nữ - VÒNG 4
19:50
Gauff C. (18) 2 7 6      
Stephens S. 0 5 2      
17:10
Trevisan M. 2 6 6(3) 6    
Fernandez L. (17) 1 2 7 3    
TIN LIÊN QUAN

Martina Trevisan và Coco Gauff lần đầu tiên giành vé vào bán kết Roland Garros

Roland Garros 31/05/2022

Tay vợt không được xếp hạng hạt giống Martina Trevisan cùng với Coco Gauff vượt qua tứ kết đơn nữ Roland Garros 2022 để cùng nhau có lần đầu góp mặt trong số 4 tay vợt mạnh nhất.

Zverev ‘đòi nợ’ Alcaraz thành công, giành vé vào bán kết Roland Garros

Roland Garros 01/06/2022

Dù bị đánh giá thấp hơn, Alexander Zverev vẫn giành chiến thắng một cách thuyết phục trước Carlos Alcaraz để giành tấm vé đầu tiên vào vòng bán kết Roland Garros 2022.

Nadal biến Djokovic thành cựu vương, gặp Zverev ở bán kết Roland Garros

Roland Garros 01/06/2022

Ở trận “Chung kết sớm” Roland Garros 2022, Rafael Nadal đã đánh bại Novak Djokovic sau trận đấu nghẹt thở kéo dài 4 set, qua đó giành vé vào vòng bán kết.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả tennis ngày 4/7: Djokovic nhọc nhằn vào bán kết Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 4/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng Tứ kết nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Kết quả tennis Wimbledon 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải Grand Slam - Wimbledon 2022 nội dung đơn nam và đơn nữ chính xác nhất.

Kết quả tennis ngày 4/7: Nadal, Kyrgios vào tứ kết Wimbledon 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 4/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 4 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 3/7: Alcaraz bị loại, Djokovic vào tứ kết Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 3/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 4 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 2/7: Tsitsipas, Swiatek dừng bước ở vòng 3 Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 2/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 3 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 1/7: Djokovic, Alcaraz có mặt ở vòng 4 Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 1/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 3 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 30/6: Nadal lại thắng sau 4 set ở Wimbledon 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 30/6 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 29/6: Djokovic có mặt tại vòng 3 Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 29/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 đơn nam - đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 28/6: Nadal vào vòng 2 Wimbledon, Serena Williams bị loại

Cập nhật kết quả tennis ngày 28/6 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 27/6: Djokovic, Alcaraz chật vật vào vòng 2 Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 27/6 với tâm điểm là trận chung kết Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis