Kết quả tennis ngày 29/5: Roland Garros - Nadal, Djokovic, Zverev và Alcaraz vào Tứ kết

Tiểu Lam

Thứ hai, 30/05/2022 06:51 (GMT+7)

Cập nhật kết quả tennis ngày 29/5 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 4 nội dung đơn nam và đơn nữ Roland Garros 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis tại giải Grand Slam - Pháp Mở rộng 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Hiện tại, Roland Garros đang là tâm điểm của làng banh nỉ thế giới. Đây là giải Grand Slam thứ hai trong năm, sau Úc Mở rộng - nơi có sự góp mặt của hàng loạt tên tuổi hàng đầu thế giới. 

Sau hơn 1 tuần thi đấu, Roland Garros đã bước vào vòng 4. Đêm qua và rạng sáng nay, các trận đấu ở nhánh 1 vừa diễn ra. Đáng chú ý, cả 4 cái tên được chờ đợi nhất đều giành vé đi tiếp.

Kết quả tennis ngày 29/5: Roland Garros - Nadal, Djokovic, Zverev và Alcaraz vào Tứ kết - Ảnh 1
Kết quả tennis ngày 29/5: Roland Garros - Nadal, Djokovic, Zverev và Alcaraz vào Tứ kết

Cụ thể, trong ngày thi đấu thứ tám, Djokovic là người ra sân đầu tiên. Chạm trán hạt giống số 15 Diego Sebastian Schwartzman, tay vợt số 1 thế giới không gặp bất cứ khó khăn nào để thắng 3-0. Tỷ số các set lần lượt là 6-1, 6-3 và 6-3. 

Tại tứ kết, đối thủ của Djokovic là Rafael Nadal - người vừa có trận đấu vô cùng vất vả trước Felix Auger-Aliassime. Theo đó, ông vua sân đất nện để thua 3-6 ngay ở set 1 nhưng đã lội ngược dòng thành công. Anh thắng 6-3, 6-3 ở 2 set sau, để thua 3-6 ở set 4 trước khi thắng 6-3 ở set 5 quyết định. 

Trận tứ kết 2 sẽ là màn so tài giữa Carlos Alcaraz và Alexander Zverev. Ở vòng 4 vừa qua, cả 2 đều có chiến thắng 3-0 hết sức dễ dàng. 

KẾT QUẢ TENNIS NGÀY 29/5 - Roland Garros NGÀY 8

TRẬN ĐẤU TỶ SỐ SET 1 SET 2 SET 3 SET 4 SET 5
Grand Slam - Roland Garros - Đơn nam - VÒNG 4
02:20
Alcaraz C. (6) 3 6 6 6    
Khachanov K. (21) 0 1 4 4    
21:15
Nadal R. (5) 3 3 6 6 3 6
Auger Aliassime F. (9) 2 6 3 2 6 3
21:10
Zverev A. (3) 3 7 7 6    
Zapata Miralles B. 0 6(11) 5 3    
18:30
Djokovic N. (1) 3 6 6 6    
Schwartzman D. (15) 0 1 3 3    
Grand Slam - Roland Garros - Đơn nữ - VÒNG 4
00:25
Stephens S. 2 6 6      
Teichmann J. (23) 0 2 0      
19:25
Gauff C. (18) 2 6 6      
Mertens E. (31) 0 4 0      
17:10
Fernandez L. (17) 2 6 4 6    
Anisimova A. (27) 1 3 6 3    
16:10
Trevisan M. 2 7 7      
Sasnovich A. 0 6(10) 5      
TIN LIÊN QUAN

Djokovic, Nadal và Alcaraz toàn thắng 3 set, giành vé vào vòng 4 Roland Garros

Roland Garros 28/05/2022

Những tay vợt được đánh giá mạnh nhất tại Roland Garros như Djokovic, Nadal và Alcaraz đều dễ dàng vượt qua các đối thủ của mình ở vòng 3.

Wenger, Zidane và Seedorf tới xem Djokovic thi đấu tại Roland Garros

Roland Garros 28/05/2022

Những huyền thoại nổi tiếng của bóng đá thế giới như HLV Arsene Wenger, Zinedine Zidane và Clarence Seedorf đã có mặt trên sân Court Philippe-Chatrier để xem Novak Djokovic thi đấu tại Roland Garros.

Medvedev và Tsitsipas có mặt tại vòng 4 Roland Garros sau chiến thắng 3 sao

Roland Garros 29/05/2022

Nội dung đơn nam Roland Garros 2022 vẫn chưa có bất ngờ nào xảy ra khi Daniil Medvedev và Stefanos Tsitsipas là 2 cái tên tiếp theo ghi tên mình vào vòng 4.

Djokovic giành vé đầu tiên vào tứ kết Roland Garros 2022

Roland Garros 29/05/2022

Novak Djokovic đã không gặp bất kỳ khó khăn nào để đánh bại Diego Schwartzman, qua đó giành tấm vé đầu tiên vào vòng tứ kết Roland Garros 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả tennis ngày 25/6: Tsitsipas đăng quang tại Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 25/6 với tâm điểm là trận chung kết Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 24/6: Tsitsipas vào chung kết Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 24/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 23/6: Medvedev dừng bước tại Tứ kết Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 23/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Kết quả tennis Wimbledon 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải Grand Slam - Wimbledon 2022 nội dung đơn nam và đơn nữ chính xác nhất.

Kết quả tennis ngày 22/6: Medvedev vào Tứ kết Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 22/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 21/6: Nick Kyrgios vào vòng 2 Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 21/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 20/6: Bautista Agut thắng dễ trận ra quân Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 20/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 19/6: Medvedev lỡ hẹn với chức vô địch Halle Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 19/6 với tâm điểm là 2 trận chung kết giải ATP 500 - Halle Open và Queen’s Club Championships 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Halle Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 18/6: Medvedev vào và Hurkacz vào Chung kết Halle Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 18/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết giải ATP 500 - Halle Open và Queen’s Club Championships 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Halle Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 17/6: Medvedev vào Bán kết Halle Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 17/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết giải ATP 500 - Halle Open và Queen’s Club Championships 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Halle Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis