Kết quả tennis ngày 23/6: Medvedev dừng bước tại Tứ kết Mallorca Open

Tiểu Lam

Thứ sáu, 24/06/2022 07:42 (GMT+7)

Cập nhật kết quả tennis ngày 23/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Wimbledon 2022 đang ở rất gần. 1 tuần trước khi Wimbledon khởi tranh, ATP Tour có 2 giải 250 là Mallorca Open và Eastbourne International. Đây sẽ là bước chạy đà cuối cùng của các tay vợt cho giải Grand Slam thứ ba trong năm. 

Qua 4 ngày thi đấu, Mallorca Open vừa hoàn thành xong vòng tứ kết. Các trận đấu tại vòng 2 vừa diễn ra vào chiều và tối qua. Lúc này, 4 cái tên xuất sắc nhất lọt vào tứ kết đã được xác định. 

Kết quả tennis ngày 23/6: Medvedev dừng bước tại Tứ kết Mallorca Open - Ảnh 1
Kết quả tennis ngày 23/6: Medvedev dừng bước tại Tứ kết Mallorca Open

Tại vòng tứ kết, cả 2 hạt giống hàng đầu của giải đều ra sân. Bất ngờ đã xảy ra khi hạt giống số 1 Daniil Medvedev để thua trắng 2 set trước Roberto Bautista-Agut và dừng bước sớm. Tỷ số các set lần lượt là 3-6 và 2-6. 

Trong khi đó, hạt giống số 2 Stefanos Tsitsipas cũng có trận đấu không hề dễ dàng. Chạm trán Marcos Giron ở tứ kết, tay vợt người Hy Lạp đã giành chiến thắng sau 3 set đấu. Tỷ số lần lượt là 7-6(5), 4-6 và 6-3. 

Song song với Mallorca Open, một giải ATP 250 nữa là Eastbourne International cũng đang diễn ra. Tối qua, giải cũng vừa hoàn thành vòng tứ kết. Bất ngờ tiếp tục xảy ra khi hạt giống số 1 Cameron Norrie đã chính thức bị loại.

KẾT QUẢ TENNIS NGÀY 22/6 - Vòng Tứ kết Mallorca Open 2022

TRẬN ĐẤU TỶ SỐ SET 1 SET 2 SET 3
ATP 250 - Mallorca Open - Đơn nam - TỨ KẾT
22:35
Bautista-Agut R. (5) 2 6 6  
Medvedev D. (1) 0 3 2  
19:45
Tsitsipas S. (2) 2 7 4 6
Giron M. 1 6(5) 6 3
18:10
Bonzi B. 2 6 6  
Altmaier D. 0 3 4  
00:10
Bellier A. 2 5 7 6
Griekspoor T. 1 7 6(5) 2
ATP 250 - Eastbourne International - Đơn nam - TỨ KẾT
02:10
De Minaur A. (6) 2 6 4 6
Paul T. 1 2 6 4
20:20
Draper J. 2 6 6  
Peniston R. 0 3 3  
18:40
Fritz T. (3) 2 6 6  
Bublik A. 0 3 2  
18:05
Peniston R. 2 7 3 6
Martinez P. 1 6(8) 6 3
17:10
Cressy M. 2 7 7  
Norrie C. (1) 0 5 5  
TIN LIÊN QUAN

Medvedev có mặt ở chung kết, tiến sát chức vô địch Halle Open 2022

ATP Tour 19/06/2022

Số 1 thế giới Daniil Medvedev vừa có trận đấu tương đối căng thẳng với Oscar Otte ở bán kết Halle Open để chính thức có mặt ở trận chung kết.

Medvedev và Tsitsipas khởi đầu thuận lợi tại Mallorca Open

ATP Tour 23/06/2022

Ở trận ra quân tại Mallorca Open 2022 thuộc khuôn khổ vòng 2, cả Daniil Medvedev và Stefanos Tsitsipas đều giành chiến thắng để đi tiếp vào tứ kết.

Medvedev thua trắng 2 set, bị loại khỏi tứ kết Mallorca Open

ATP Tour 24/06/2022

Daniil Medvedev nhận thất bại 0-2 trước Roberto Bautista Agut trong trận đấu diễn ra vào rạng sáng 24/6, qua đó bị loại khỏi Mallorca Open 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả tennis ngày 6/7: Nadal và Kyrgios vào bán kết Wimbledon 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 6/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng Tứ kết nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Kết quả tennis Wimbledon 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải Grand Slam - Wimbledon 2022 nội dung đơn nam và đơn nữ chính xác nhất.

Kết quả tennis ngày 4/7: Djokovic nhọc nhằn vào bán kết Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 4/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng Tứ kết nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 4/7: Nadal, Kyrgios vào tứ kết Wimbledon 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 4/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 4 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 3/7: Alcaraz bị loại, Djokovic vào tứ kết Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 3/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 4 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 2/7: Tsitsipas, Swiatek dừng bước ở vòng 3 Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 2/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 3 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 1/7: Djokovic, Alcaraz có mặt ở vòng 4 Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 1/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 3 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 30/6: Nadal lại thắng sau 4 set ở Wimbledon 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 30/6 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 29/6: Djokovic có mặt tại vòng 3 Wimbledon

Cập nhật kết quả tennis ngày 29/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 đơn nam - đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 28/6: Nadal vào vòng 2 Wimbledon, Serena Williams bị loại

Cập nhật kết quả tennis ngày 28/6 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam và đơn nữ Wimbledon 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại giải Grand Slam - Wimbledon 2022 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Sivasspor
20:00
Al Shamal
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Trung Quốc
Vòng 9
Cangzhou Mighty Lions
18:30
Shenzhen FC
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Talant
19:30
Neftchi Kochkor-Ata
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Kazakhstan Division 2
Vòng
Academy 05
19:00
Turan Turkistan Reserves
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Argentina Reserve League
Vòng
CA Independiente Reserves
20:00
Racing Club Reserves
Deportivo Moron Reserves
20:00
Almagro Reserves
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA Atlanta Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis