Kết quả tennis ngày 11/6: Murray giành vé vào chung kết Stuttgart Open 2022

Tiểu Lam

Chủ nhật, 12/06/2022 07:06 (GMT+7)

Cập nhật kết quả tennis ngày 11/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết giải ATP 250 - Stuttgart Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Stuttgart Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Sau Roland Garros, ATP Tour tiếp tục sôi động với các giải đấu trên mặt sân cỏ. Trong đó, tâm điểm là Stuttgart Open, giải ATP 250 được tổ chức tại Đức. Giải sẽ diễn ra trong vòng 1 tuần, từ 7/6 đến 14/6. 

Trên đất Đức, có 28 tay vợt tranh tài ở vòng đấu chính thức. Trong đó, có 8 tay vợt được xếp hạng hạt giống, với 4 hạt giống hàng đầu được miễn thi đấu vòng 1. Xét theo thứ tự trên BXH, Stefanos Tsitsipas là hạt giống số 1. 

Kết quả tennis ngày 11/6: Murray giành vé vào chung kết Stuttgart Open 2022 - Ảnh 1
Kết quả tennis ngày 11/6: Murray giành vé vào chung kết Stuttgart Open 2022 

Mặc dù vậy, tâm điểm của Stuttgart Open hiện tại đang là Andy Murray. Hôm 10/6 vừa qua, cựu số 1 thế giới đã gây bất ngờ lớn khi đánh bại Tsitsipas ngay tại Tứ kết. Trước đó, tất cả đều nhận định anh sẽ phải dừng bước sớm khi chạm trán hạt giống số 1. 

Vượt qua vòng tứ kết, Murray có màn chạm trán Nick Kyrgios tại bán kết. Một lần nữa, tay vợt người Scotland lại gây bất ngờ khi giành chiến thắng sau 2 set đấu với các tỷ số 7-6(5) và 6-2 để chính thức ghi tên mình vào trận chung kết với Matteo Berrettini.

Song song với Stuttgart Open, một giải ATP 250 nữa cũng đang diễn ra là Rosmalen Championships. Hạt giống số 1 ở giải đấu này Daniil Medvedev. Tối qua, tay vợt người Nga cũng đã giành vé vào chơi trận chung kết cùng Tim van Rijthoven

KẾT QUẢ TENNIS NGÀY 11/6 - VÒNG BÁN KẾT STUTTGART OPEN 2022

TRẬN ĐẤU TỶ SỐ SET 1 SET 2 SET 3
ATP 250 - Stuttgart Open - Đơn nam - Bán kết
20:40
Murray A. 2 7 6  
Kyrgios N. 0 6(5) 2  
16:45
Berrettini M. (2) 2 7 7  
Otte O. 0 67 6(5)  
ATP 250 - Rosmalen Championships - Đơn nam - Bán kết
22:00
Medvedev D. (1) 2 7 7  
Mannarino A. 0 5 5  
19:35
Van Rijthoven T. 2 6 1 7
Auger Aliassime F. (2) 1 3 6 6(5)

 

TIN LIÊN QUAN

Medvedev thắng dễ Murray, giành vé vào vòng 3 Miami Open

ATP Tour 27/03/2022

Đã không có bất ngờ nào xảy ra tại vòng 2 đơn nam Miami Open 2022 khi Daniil Medvedev giành chiến thắng tương đối dễ dàng trước Andy Murray để giành vé đi tiếp.

Murray thắng dễ Dominic Thiem, gặp Shapovalov ở vòng 2 Madrid Open

ATP Tour 03/05/2022

Ở trận mở màn Madrid Open 2022, Andy Murray đã không gặp mấy khó khăn trước Dominic Thiem để giành vé đi tiếp.

Murray bất ngờ bỏ cuộc, Djokovic vào thẳng tứ kết Madrid Open 2022

ATP Tour 05/05/2022

Trận đấu đáng chú ý nhất vòng 3 Madrid Open 2022 giữa Novak Djokovic và Andy Murray đã bị hủy do tay vợt người Scotland bỏ cuộc.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả tennis ngày 25/6: Tsitsipas đăng quang tại Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 25/6 với tâm điểm là trận chung kết Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 24/6: Tsitsipas vào chung kết Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 24/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 23/6: Medvedev dừng bước tại Tứ kết Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 23/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis Wimbledon 2022 Đơn nam nữ hôm nay mới nhất

Kết quả tennis Wimbledon 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật kết quả theo ngày giải Grand Slam - Wimbledon 2022 nội dung đơn nam và đơn nữ chính xác nhất.

Kết quả tennis ngày 22/6: Medvedev vào Tứ kết Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 22/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 21/6: Nick Kyrgios vào vòng 2 Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 21/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 20/6: Bautista Agut thắng dễ trận ra quân Mallorca Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 20/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 1 Mallorca Open và Eastbourne International 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Mallorca Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 19/6: Medvedev lỡ hẹn với chức vô địch Halle Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 19/6 với tâm điểm là 2 trận chung kết giải ATP 500 - Halle Open và Queen’s Club Championships 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Halle Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 18/6: Medvedev vào và Hurkacz vào Chung kết Halle Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 18/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết giải ATP 500 - Halle Open và Queen’s Club Championships 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Halle Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 17/6: Medvedev vào Bán kết Halle Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 17/6 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết giải ATP 500 - Halle Open và Queen’s Club Championships 2022. Xem tỷ số các trận đấu tại Halle Open mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

AFC Cup
Vòng bảng
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Universitaea Cluj
18:00
Vojvodina Novi Sad
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Bhutan Thimphu League
Vòng
Tensung FC
17:00
BFF Academy U19
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Dalkurd FF U21
17:15
Degerfors IF U21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Langsning SC
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
18:00
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis