Kết quả tennis hôm nay 1/8: Sinner vô địch Croatia Open 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 1/8 với tâm điểm là các trận chung kết nội dung đơn nam Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Tuần vừa qua, Croatia Open là tâm điểm của làng banh nỉ. Đây là giải ATP 250 trên mặt sân đất nện được tổ chức tại Umag, Croatia. 

Ở Umag, Carlos Alcaraz và Jannik Sinner là hai tay vợt đáng chú ý nhất. Cả hai được xếp hạng 2 hạt giống hàng đầu và cũng được đánh giá cao nhất cho chức vô địch. Đúng như kỳ vọng, cả 2 hiện đã có mặt ở trận chung kết. 

Kết quả tennis hôm nay 1/8: Sinner vô địch Croatia Open 2022 - Ảnh 2
Kết quả tennis hôm nay 1/8: Sinner vô địch Croatia Open 2022

Rạng sáng nay, Alcaraz và Sinner vừa bước vào trận chung kết. Hai tay vợt đã đem đến cho các khán giả một màn so tài vô cùng hấp dẫn. Theo đó, Alcaraz là người thắng ở set 1 với tỷ số 7-5 trên loạt tie-break.

Tuy nhiên, ở 2 set sau, Sinner lại thắng dễ với tỷ số 6-1 và 6-1. Dường như chấn thương trước đó đã ảnh hưởng đến Alcaraz. Với kết quả này, Sinner đã chính thức đăng quang tại Croatia Open năm nay. 

Song song với Croatia Open, ATP Tour cũng đang có một giải 250 khác là Atlanta Open. Đây là giải trên mặt sân cứng ở Mỹ. Rạng sáng nay 1/8, Alex De Minaur đã vượt qua Jenson Brooksby với tỷ số 6-3, 6-3 để lên ngôi vô địch

KẾT QUẢ TENNIS NGÀY 1/8

TRẬN ĐẤU TỶ SỐ SET 1 SET 2 SET 3
ATP 250 - Croatia Open - Đơn nam - Chung kết
01:10
Sinner J. (2) 2 6(5) 6 6
Alcaraz C. (1) 1 7 1 1
ATP 250 - Atlanta Open - Đơn nam - Chung kết
04:10
De Minaur A. (3) 2 6 6  
Brooksby J. (6) 0 3 3  
TIN LIÊN QUAN

Alcaraz và Sinner cùng vào bán kết Croatia Open 2022

ATP Tour 30/07/2022

Đúng như kỳ vọng, 2 hạt giống hàng đầu tại Croatia Open 2022 là Carlos Alcaraz và Jannik Sinner đang thi đấu vô cùng ấn tượng và hiện đã có mặt ở vòng bán kết.

Kết quả tennis ngày 30/7: Alcaraz, Sinner thắng bán kết Croatia Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 30/7 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết nội dung đơn nam Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 31/7: Chung kết Croatia Open - Alcaraz vs Sinner

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 31/7 với tâm điểm là các trận đấu thuộc chung kết Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem lịch tennis trong ngày nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Alcaraz và Sinner gặp nhau ở chung kết Croatia Open 2022

ATP Tour 31/07/2022

Đúng như kỳ vọng, Carlos Alcaraz và Jannik Sinner là 2 cái tên cuối cùng lọt vào trận chung kết Croatia Open 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả tennis hôm nay 7/8: Medvedev vô địch Los Cabos Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 7/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng bán kết nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và chung kết Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 6/8: Medvedev vào Chung kết Los Cabos Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 6/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng tứ kết nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và bán kết Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 5/8: Medvedev vào Bán kết Los Cabos Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 5/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 3 nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và tứ kết Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Raducanu hạ Osorio sau 2 loạt tie-break, vào tứ kết Citi Open 2022

Emma Raducanu đã giành quyền vào tứ kết giải Citi Open 2022 sau chiến thắng đầy nhọc nhằn trước Camila Osorio. Tay vợt nữ người Anh cần tới 2 loạt tie-break để vượt qua đối thủ tới từ Colombia.

Kết quả tennis hôm nay 4/8: Medvedev vào Tứ kết Citi Los Cabos Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 4/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 3/8: Kyrgios vào vòng 2 Citi Open 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 3/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 2/8: Murray bị loại khỏi Citi Open 2022

Cập nhật kết quả tennis ngày 2/8 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam, đơn nữ Citi Open và Los Cabos Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 30/7: Alcaraz, Sinner thắng bán kết Croatia Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 30/7 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Bán kết nội dung đơn nam Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 29/7: Alcaraz, Sinner vào bán kết Croatia Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 29/7 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng Tứ kết nội dung đơn nam Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Kết quả tennis ngày 28/7: Alcaraz ra quân thuận lợi tại Croatia Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 28/7 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng 2 đơn nam Croatia Open, Austrian Open và Atlanta Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày mới nhất cùng thethao.vn.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Mexico
Vòng 7
Atletico San Luis
04:00
Necaxa
Pachuca
06:05
Tigres UANL
Club America
08:05
FC Juarez
VĐQG Brazil
Vòng 21
Fortaleza
04:00
Internacional RS
Atletico Mineiro
05:00
Atletico Paranaense
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Colo Colo
05:15
CSD Antofagasta
Nublense
07:45
Coquimbo Unido
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Independiente
03:30
River Plate
Newells Old Boys
06:00
Colon de Santa Fe
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 31
Gyeongnam FC
17:00
FC Anyang
Jeonnam Dragons
17:00
Bucheon FC 1995
VĐQG Venezuela
Vòng 23
Universidad Central de Venezuela
04:00
Zulia FC
Estudiantes Merida FC
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 6
Leones Negros
09:00
Venados FC
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
Negeri Sembilan
19:15
Pulau Pinang
Sabah
19:15
Sarawak United
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Canadian Premier League
Vòng 8
Valour
04:00
York 9 FC
Myanmar Professional League
Vòng 7
Mahar United
15:30
Mawyawadi
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Fortaleza F.C
03:30
Real Cartagena
Cucuta
04:05
Boyaca Chico
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 6
Atletico Junior Barranquilla
06:10
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
08:15
Independiente Santa Fe
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Chivas Guadalajara (nữ)
08:05
Toluca (nữ)
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
USA Women
Vòng 8
San Diego Wave (nữ)
04:00
Kansas City NWSL (nữ)
Chicago Red Stars (nữ)
05:00
Sky Blue FC (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
05:00
Houston Dash (nữ)
Orlando Pride (nữ)
06:00
Angel City FC (nữ)
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 3
CSD Municipal
04:00
CD Puerto de Iztapa
Guastatoya
04:00
Deportivo Xinabajul
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Universidad Catolica
04:30
Deportivo Cuenca
Barcelona SC(ECU)
07:00
Mushuc Runa
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Minsk Reserves
17:00
FC Minsk Reserves
Bate Borisov Reserves
18:00
Slavia Mozyr Reserve
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Primera Division de Honduras
Vòng 2
Real Espana
06:00
CD Motagua
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Calcutta Football League
Vòng
Peerless SC
16:30
George Telegraph FC
Bhawanipore
16:30
Kidderpore SC
Nan Samiti
16:30
Aryan
United SC Kolkata
16:30
Profit gongor Agra encryption
Gervais
16:30
Calcutta Customs
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Peru Campeonato Nacional Women
Vòng
Carlos Mannucci W
03:30
Universitario de Deportes (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
Bolivia Primera Division
Vòng 8
The Strongest
04:15
Universitario De Vinto
Aurora
06:30
Universitario de Sucre
VĐQG Peru
Vòng 6
Cienciano
03:30
Universitario De Deportes
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Rewa FC
07:00
Auckland City
(Nikao Sokattak FC
10:00
Hienghene Sport NC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Suzhou Dongwu
Zibo Cuju F.C.
18:30
Qingdao Zhongneng
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
ASA AL
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Peru B League
Vòng
Comerciantes Unidos
03:30
Santos FC Lima
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Israel Ligat Leumit Toto Cup
Vòng bảng
Ironi Nir Ramat HaSharon
19:00
Maccabi Kabilio Jaffa
AS Ashdod
19:00
Kafr Qasim
Maccabi Ahi Nazareth
19:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Acco
19:00
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
19:00
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
19:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Afula
19:00
Ironi Tiberias
Hapoel Ramat Gan
19:00
Hapoel Kfar Saba
U16 Đông Nam Á
Vòng bảng
Malaysia U16
15:00
Australia U16
Myanmar U16
15:00
Cambodia U16
Curacao League
Vòng
Centro Social Dep Barber
04:30
CRKSV Jong Colombia
Panama
Vòng 3
Costa Del Este
04:00
Alianza FC (PAN)
Sporting San Miguelito
06:15
CD Arabe Unido
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Hapoel Hadera
18:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Tel Aviv
18:00
Ashdod MS
Hapoel Kiryat Shmona
18:00
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Beitar Jerusalem
18:00
Sectzya Nes Ziona
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
USA MLS Next Pro League
Vòng
Columbus Crew B
04:00
New York City Team B
Cincinnati II
05:00
Philadelphia Union II
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Defensor Sporting Montevideo
04:30
CA Penarol
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Czech Republic U19 League
Vòng 1
Dukla Praha U19
15:15
Sparta Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 28
Belgrano
06:00
Atletico Mitre de Santiago del Estero
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
VĐQG Paraguay
Vòng 5
Olimpia Asuncion
05:30
Sportivo Ameliano
Brazil national youth (U20) Football Championship
Tiradentes PI U20
04:00
Fluminense PI (Youth)
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Nicaragua Apertura league
Vòng 4
HYH Export Sebaco FC
04:00
UNAN Managua
Walter Ferretti
05:00
Jalapa
Juventus Managua
08:00
Real Esteli
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
Panama Liga Prom
Vòng
Herrera FC Reserves
05:00
Veraguas FC Reserves
SD Atletico Nacional
05:00
CA Independiente de la Chorrera Reserves
VĐQG Costa Rica
Vòng 4
Santos De Guapiles
07:00
AD Guanacasteca
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kelantan United
15:45
Terengganu B
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Mirassol
05:00
Vitoria BA
Volta Redonda
06:00
Ferroviario CE
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 9
Hainan Star
14:30
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
Dantong Tengyue
14:30
Wuxi Wugou
Hubei Chufengheli FC
14:30
Qingdao Red Lions
Taian Tiankuang
14:30
Dongguan Guanlian
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Haimen Codion
Quanzhou Yaxin
14:30
Zibo zi cheng
Qinao FC
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Huachuang Project
14:30
Hunan Billows
Yanbian Longding
14:30
Jinan XingZhou
Australia Northern NSW Women’s Premier League
Vòng
Maitland FC (nữ)
17:00
Broadmeadow Magic (nữ)
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
England U23 1.Liga
Vòng 8
Sheffield Wed U23
18:00
Swansea City U23
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Hạng 2 Uruguay
Vòng
IA Sud America
06:30
Uruguay Montevideo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis