Zverev và Tsitsipas giành vé vào tứ kết Indian Wells Masters 2021

Thảo Lê

Thứ năm, 14/10/2021 13:52 (GMT+7)

Sau khi Daniil Medvedev bị loại sớm, cả Alexander Zverev và Stefanos Tsitsipas đều giành chiến thắng để đi tiếp vào vòng tứ kết Indian Wells Masters 2021.

Sáng nay 14/10, nội dung đơn nam Indian Wells Masters bước vào vòng 4. Theo đó, cả 3 cái tên đáng chú ý nhất là Daniil Medvedev, Stefanos Tsitsipas và Alexander Zverev đều đồng loạt ra sân. Bất ngờ đã xảy ra khi Medvedev để thua ngược Grigor Dimitrov, trong khi cả Tsitsipas và Zverev đều giành quyền đi tiếp. 

Zverev và Tsitsipas giành vé vào tứ kết Indian Wells Masters 2021 - Ảnh 1
Tsitsipas giành vé vào tứ kết Indian Wells Masters 2021

Ở vòng đấu này, Tsitsipas có màn chạm trán hạt giống số 22 Alex de Minaur. Tay vợt người Hy Lạp có khởi đầu tốt hơn khi giành break ở game 4. Tuy nhiên, De Minaur lại bất ngờ vùng lên ở cuối set. Anh đòi lại lại break ở game 5 trước khi giành chiến thắng 7-3 ở loạt tie-break. 

Sang set 2, kịch bản ở set 1 lặp lại khi hai tay vợt chơi ăn miếng trả miếng vô cùng hấp dẫn. Theo đó, mỗi người có 2 lần bẻ thành công game giao bóng của đối thủ trước khi bước vào loạt tie-break một lần nữa. Khác với set 1, Tsitsipas là người chơi tốt hơn và thắng 7-3, qua đó cân bằng tỷ số 1-1. 

Tâm lý vững vàng, Tsitsipas chơi cực hay ở set 3. Anh lần lượt giành break ở các game 4 và game 8, qua đó thắng cách biệt 6-2. Chung cuộc, Tsitsipas đánh bại De Minaur 2-1 và giành vé vào tứ kết.

Sau Tsitsipas, Zverev ra sân muộn hơn và có màn chạm trán hạt giống số 14 Gael Monfils. Đây là trận đấu hết sức dễ dàng với tay vợt người Đức khi anh chỉ cần 1 tiếng 2 phút để giành quyền đi tiếp. 

Zverev và Tsitsipas giành vé vào tứ kết Indian Wells Masters 2021 - Ảnh 2
Zverev sẽ chạm trán Taylor Fritz ở bán kết Indian Wells Masters 2021

Ở set 1, Zverev có đến 3 lần giành break, lần lượt ở các game 1, 3 và 7, qua đó thắng đậm 6-1. Sang set 2, Monfils đã chơi khởi sắc hơn nhưng ko thể lật ngược thế cờ. Tay vợt người Mỹ để mất break ở game 8 và chấp nhận gác vợt với thất bại 3-6. 

Ở tứ kết, Tsitsipas sẽ chạm trán Nikoloz Basilashvili, trong khi Zverev gặp Taylor Fritz. Do nằm cùng nhánh đấu, hai tay vợt này rất có thể sẽ gặp nhau ở bán kết. 

TIN LIÊN QUAN

Kết quả tennis hôm nay 12/10: Indian Wells Masters - Medvedev giành vé vào vòng 4

Cập nhật kết quả tennis hôm nay 12/10 với tâm điểm là các trận đấu nội dung đơn Nam và đơn nữ tại Indian Wells Masters 2021 nội dung đơn nam. Xem tỷ số các trận đấu tennis tại các giải BNP Paribas Open 2021 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

Trực tiếp tennis Vòng 3 Indian Wells Masters -Tsitsipas vs Fognini, 09h30 hôm nay 13/10

ATP Tour 12/10/2021

Trực tiếp tennis Vòng 3 Indian Wells Masters trận Stefanos Tsitsipas vs Fabio Fognini, 09h30 ngày 13/10. Link xem trực tiếp trận Tsitsipas vs Fognini tại giải Indian Wells Masters 2021 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 13/10: Indian Wells Masters - Tsitsipas và Zverev vào vòng 4

Cập nhật kết quả tennis hôm nay 13/10 với tâm điểm là các trận đấu nội dung đơn Nam và đơn nữ tại Indian Wells Masters 2021 nội dung đơn nam. Xem tỷ số các trận đấu tennis tại các giải BNP Paribas Open 2021 mới nhất trong ngày cùng thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tsitsipas vô địch Mallorca Open, chạy đà hoàn hảo cho Wimbledon 2022

Stefanos Tsitsipas vượt qua Roberto Bautista Agut ở trận chung kết Mallorca Open với tỷ số 2-1 để lên ngôi vô địch, qua đó có bước chuẩn bị không thể mỹ mãn hơn cho Wimbledon 2022.

Tsitsipas thắng dễ Bonzi, tiến sát danh hiệu Mallorca Open 2022

Stefanos Tsitsipas đã ghi tên mình vào trận chung kết Mallorca Open 2022 sau khi đánh bại Benjamin Bonzi ở bán kết.

Carlos Alcaraz thua trận đầu tiên ở mùa sân cỏ 2022

Ở trận mở màn giải triển lãm Giorgio Armani Tennis Classic tại Hurlingham, Carlos Alcaraz đã để thua Frances Tiafoe một cách chóng vánh sau 2 set đấu.

Medvedev thua trắng 2 set, bị loại khỏi tứ kết Mallorca Open

Daniil Medvedev nhận thất bại 0-2 trước Roberto Bautista Agut trong trận đấu diễn ra vào rạng sáng 24/6, qua đó bị loại khỏi Mallorca Open 2022.

Djokovic và Nadal thắng dễ trận mở màn mùa sân cỏ 2022

Ở trận mở màn tại giải triển lãm Giorgio Armani Tennis Classic, cả Rafael Nadal và Novak Djokovic đều có những chiến thắng dễ dàng.

Medvedev và Tsitsipas khởi đầu thuận lợi tại Mallorca Open

Ở trận ra quân tại Mallorca Open 2022 thuộc khuôn khổ vòng 2, cả Daniil Medvedev và Stefanos Tsitsipas đều giành chiến thắng để đi tiếp vào tứ kết.

Medvedev có mặt ở chung kết, tiến sát chức vô địch Halle Open 2022

Số 1 thế giới Daniil Medvedev vừa có trận đấu tương đối căng thẳng với Oscar Otte ở bán kết Halle Open để chính thức có mặt ở trận chung kết.

Medvedev thắng Ivashka sau 2 set, vào tứ kết Halle Open 2022

Daniil Medvedev không gặp quá nhiều khó khăn trước Ilya Ivashka. Chiến thắng sau 2 set giúp hạt giống số 1 giành quyền vào tứ kết giải Halle Open 2022.

Số 1 thế giới Medvedev ra quân thuận lợi tại Halle Open 2022

Tay vợt số 1 thế giới Daniil Medvedev vừa có trận ra quân khá dễ dàng tại Halle Open 2022 khi đánh bại David Goffin sau 2 set đấu.

Tsitsipas thua ngược Nick Kyrgios ở vòng 2 Halle Open

Ở vòng 2 Halle Open, bất ngờ đã xảy ra khi hạt giống số 2 Stefanos Tsitsipas để thua Nick Kyrgios và bị loại sớm.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
08:00
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Venados FC
07:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
BC United (nữ)
07:10
Indios Denver (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
North Texas SC
07:30
MINNESOTA United B
Houston Dynamo B
08:15
Tacoma Defiance
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis