Nối gót Nadal, các tay vợt thi nhau bỏ Olympic Tokyo

Sau khi Rafael Nadal tuyên bố không tham dự Olympic Tokyo hè năm nay, rất nhiều tay vợt khác cũng đưa ra quyết định tương tự. Mới nhất là trường hợp của Serena Williams.

Trước ảnh hưởng của đại dịch Covid-19, Thế vận hội mùa hè 2020 không thể diễn ra như kế hoạch. Theo đó, ban tổ chức giải đã quyết định dời lịch sang năm 2021. Vào ngày 23/7 tới đây, ngày hội thể thao lớn nhất hành tinh sẽ chính thức khai mạc ở Tokyo (Nhật Bản). 

Nối gót Nadal, các tay vợt thi nhau bỏ Olympic Tokyo - Ảnh 1
Nadal và Serena đều xác nhận không dự Olympic Tokyo

Với các VĐV tennis, đây sẽ là một mùa hè vô cùng bận rộn. Bắt đầu từ tháng 6 đến giữa tháng 9, họ sẽ lần lượt tham dự 3 giải Grand Slam trên 3 mặt sân khác nhau là Roland Garros (đất nện), Wimbledon (cỏ) và US Open (cứng). Với việc Olympic bị dời lịch sang năm nay, nhiều tay vợt sẽ phải căng mình ở một giải đấu lớn nữa. 

Đây cũng là lý do khiến hàng loạt ngôi sao tennis tuyên bố rút lui khỏi Olympic trong thời gian qua. Cái tên đáng chú ý nhất phải kể đến Rafael Nadal. Hôm 17/6, tay vợt số 3 thế giới đã gây bất ngờ khi tuyên bố không tham dự cả Wimbledon lẫn Thế vận hội mùa hè. Ngôi sao người Tây Ban Nha cho hay anh thực sự kiệt sức sau mùa sân đất nện kéo dài và muốn có thêm thời gian để nghỉ ngơi cũng như hồi phục thể lực. 

Những ngày sau, thông tin các tay vợt rút khỏi Olympic xuất hiện ngày càng nhiều. Đầu tiên là Dominic Thiem, người muốn tập trung cải thiện thành tích ở các giải Grand Slam; Tiếp đó, Denis Shapovalov không muốn đến Tokyo vì lo sợ ảnh hưởng của dịch bệnh hay Casper Ruud muốn hướng mục tiêu sang Olympic Paris 2024.

Mới nhất, Serena Williams cũng đã có quyết định tương tự. Chia sẻ trong buổi họp báo trước thềm Wimbledon, tay vợt danh tiếng người Mỹ cho hay: “Có rất nhiều lý do khiến tôi quyết định rút lui khỏi Olympic Tokyo. Tôi sẽ không tham dự Thế vận hội vào năm nay, nhưng có thể sẽ góp mặt ở một thời điểm khác. Hiện tại, có quá nhiều thứ khiến tôi phải suy nghĩ, từ dịch bệnh cho đến các giải Grand Slam”. 

Nối gót Nadal, các tay vợt thi nhau bỏ Olympic Tokyo - Ảnh 2
 Dominic Thiem không dự Olympic để tập trung cho ATP Tour

Ngoài lịch trình căng thẳng thì dịch bệnh cũng là lý do khiến các tay vợt e ngại việc đến Tokyo. Thời gian qua, rất nhiều ngôi sao đã lên tiếng phản đối việc tổ chức Olympic trong bối cảnh dịch bệnh vẫn chưa được kiểm soát. Ngoài ra, các quy định nghiêm ngặt về phòng chống dịch Covid-19 của thành phố Tokyo cũng khiến các tay vợt không mấy mặn mà với Thế vận nội năm nay. 

Tuy nhiên, vẫn còn đó nhiều ngôi sao đã cam kết sẽ có mặt tại Olympic Tokyo. Hiện tại, Novak Djokovic, Naomi Osaka, Daniil Medvedev, Victoria Azarenka, Aryna Sabalenka cùng Andy Murray đều xác nhận sẽ tham gia. Trong số này, Nole đang rất quyết tâm trở thành tay vợt đầu tiên trong lịch sử giành “Golden Slam”, tức vô địch cả 4 giải Grand Slam trong năm và đoạt HCV Olympic. 

TIN LIÊN QUAN

Nối gót Thiem, đương kim vô địch Halep rút khỏi Wimbledon 2021 vì chấn thương

Wimbledon 25/06/2021

Simona Halep là ngôi sao lớn thứ 4 tuyên bố rút khỏi Wimbledon năm nay, sau Rafael Nadal, Naomi Osaka và Dominic Thiem.

CỰC NÓNG kết quả bốc thăm Wimbledon 2021: Chờ chung kết Djokovic - Federer

Wimbledon 25/06/2021

Theo kết quả bốc thăm, Novak Djokovic và Roger Federer không nằm cùng nhánh đấu tại Wimbledon năm nay và hoàn toàn có thể tạo nên trận chung kết trong mơ.

Medvedev lần đầu vô địch giải sân cỏ, tự tin chinh phục Wimbledon

ATP Tour 27/06/2021

Trong trận chung kết Mallorca Open đêm qua, Daniil Medvedev đã giành chiến thắng hết sức thuyết phục trước Sam Querrey để đăng quang ngôi vô địch.

Tại sao các tay vợt bắt buộc phải mặc đồ màu trắng tại Wimbledon?

Wimbledon 28/06/2021

So với 3 giải Grand Slam còn lại, Wimbledon có quy định cực kỳ khắt khe về trang phục thi đấu của các vận động viên.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp tennis Canada Mở rộng 2022 hôm nay mới nhất

Link trực tiếp tennis Rogers Cup 2022 hôm nay. Cập nhật link xem trực tuyến giải quần vợt Canada Masters - Canadian Open 2022 nhanh nhất và chính xác nhất.

Xem trực tiếp tennis Rogers Cup 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Giải tennis Rogers Cup 2022 được phát sóng trực tiếp trên kênh nào? Lịch trực tiếp giải quần vợt Masters 1000 - Canada Mở rộng 2022 cập nhật nhanh nhất trên thethao.vn.

Zverev rút khỏi Rogers Cup và Cincinnati Masters 2022

Do chưa bình phục chấn thương, Alexander Zverev không thể tham dự 2 sự kiện Masters 1000 trong tháng 8 trước thềm US Open 2022.

Trận đấu giữa Murray và Fritz ở vòng 1 Canada Masters 2022 bị hoãn vì mưa

Trận đấu giữa Andy Murray và Taylor Fritz thuộc khuôn khổ vòng 1 Canada Masters 2022 đã bị hoãn lại vì lý do thời tiết. Montreal trải qua cơn mưa kéo dài tới 4 tiếng đồng hồ.

Nick Kyrgios giành danh hiệu đầu tiên sau 3 năm

Cơn khát danh hiệu kéo dài 3 năm của Nick Kyrgios đã chấm dứt sau khi tay vợt người Australia giành chức vô địch giải Citi Open 2022.

Kyrgios vào chung kết cả 2 nội dung đơn nam và đôi nam tại Citi Open

Nick Kyrgios đang thể hiện phong độ vô cùng ấn tượng khi có mặt ở cả 2 trận chung kết đơn nam và đôi nam tại giải ATP 500 Citi Open.

Medvedev vô địch Los Cabos Open 2022 mà không thua set nào

Daniil Medvedev đã đánh bại Cameron Norrie trong trận chung kết để chính thức đăng quang tại Los Cabos Open 2022.

Nadal tái phát chấn thương, không dự Canada Masters 2022

Rafael Nadal vừa đưa ra quyết định rút lui khỏi Canada Masters 2022. Ông Vua sân đất nện vẫn chưa bình phục hoàn toàn vết rách cơ bụng gặp phải tại Wimbledon.

Nick Kyrgios cứu 5 match point, ngược dòng vào bán kết Citi Open

Nick Kyrgios cứu tới 5 match-point trong chiến thắng ngược trước Frances Tiafoe. Chiến thắng này giúp tay vợt người Australia giành quyền vào bán kết Citi Open 2022.

Medvedev tranh vé chung kết Los Cabos Open 2022 với Kecmanovic

Trên mặt sân cứng sở trường, Daniil Medvedev đang thể hiện phong độ vô cùng ấn tượng khi giành vé vào vòng bán kết giải Los Cabos Open 2022.

Hàn Quốc
Vòng 24
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
Getafe B
14:30
CD Artistico Navalcarnero
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Last 32
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Balashikha
16:00
FK Kolomna
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Zorkyi Krasnogorsk
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Myanmar Professional League
Vòng 7
Laconi Lian
15:30
Hantharwady United
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
NSW Premier W-League
Vòng
Aime Rigi (nữ)
17:00
Maca Searle (nữ)
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
Australian cloth
Vòng 15
Western Spirit
16:30
Pine Hills
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
00:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
00:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
QLD Division 1
Vòng 18
Brisbane Strikers
16:30
Rochedale Rovers
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Kazakhstan Division 1
Vòng 15
FK Igilik
17:00
Kaisar Kyzylorda
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
15:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Nantong Zhiyun
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Shenyang City Public
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane City
16:30
Gold Coast Knights
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Thailand U16
15:30
Vietnam U16
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
16:30
Peninsula Power U23
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Australia FFA Cup
Vòng 2
Modbury Jets
16:30
FC Macarthur
Bentleigh greens
16:30
Sydney FC
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kelantan
20:00
Perak
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis