Medvedev: 'Tôi sẵn sàng đóng vai phản diện trên sân, kiểu như Djokovic'

Hải Vy

Thứ bảy, 26/02/2022 19:26 (GMT+7)

Daniil Medvedev khẳng định anh đã quen với việc người hâm mộ không cổ vũ cho mình ở ngay cả những giải đấu lớn nhất, đặc biệt là khi đấu với Nadal hay Roger Federer. Tay vợt Nga cho rằng, anh chẳng khác nào Djokovic.

Novak Djokovic và Rafael Nadal từng gặp nhau rất nhiều lần và trong mỗi trận đấu như thế, tay vợt Serbia thường phải đóng “vai phản diện” khi NHM không cổ vũ cho anh mà dành tình cảm cho tay vợt Tây Ban Nha.

Có nhiều lý do dẫn đến quyết định này, như Nadal giành được tình cảm từ các fan nhiều hơn, đồng thời xuất xứ của hai tay vợt cũng tác động đến quyết định chọn bên cổ vũ của NHM.

Medvedev: 'Tôi sẵn sàng đóng vai phản diện trên sân, kiểu như Djokovic' - Ảnh 1
Medvedev đã quá quen với việc NHM không cổ vũ cho mình

Medvedev không lạ gì khi đóng vai “phản diện” trên sân, nổi tiếng nhất là những lời giễu cợt từ đám đông tại US Open 2019. Ở Australian Open 2022, anh cũng đối mặt với những tiếng la ó trên khán đài, và các CĐV chỉ hò reo mỗi khi anh... đánh hỏng.

Sau những trải nghiệm đó, tay vợt vừa lên số 1 thế giới thừa nhận anh đã quá quen. Vì vậy, anh "không quan tâm" đến điều này. Anh cho rằng mình đã quá quen với việc bị dồn ép trên khán đài như vậy.

Medvedev nói sau trận bán kết Mexico Mở rộng: "Tôi cảm thấy bầu không khí tuyệt vời ở đây, ở Acapulco, và tôi không quan tâm liệu đám đông có dành tình cảm cho tôi, Nadal hay những tay vợt khác hay không".

Thắng liền 12 trận, Rafael Nadal lập kỷ lục - Ảnh 1
Nadal thường có lợi nhờ tinh thần ủng hộ từ NHM

Đánh giá về màn trình diễn của mình, Medvedev cho biết: "Tôi không nghĩ hôm nay mình đã chơi tuyệt vời. Nhìn chung trình độ của tôi không đủ tốt để so tài với một tay vợt như Nadal. Quá nhiều sai lầm và tỷ số đã nói lên điều đó".

Tay vợt 26 tuổi thừa nhận rằng anh cảm thấy mệt mỏi trong suốt trận đấu, nhưng vẫn cảm ơn các khán giải vì họ đã mang lại năng lượng cho anh.

"Thật không may, tôi cảm thấy như mình đã thiếu một chút năng lượng hôm nay. Tôi cảm nhận được sự ủng hộ của người hâm mộ nhưng tôi đã không đủ để bùng cháy. Nhưng khán giả Mexico chơi tốt và tôi sẽ rất vui khi trở lại Acapulco."

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu tennis hôm nay 26/2: Bán kết Mexican Open - Nadal vs Medvedev

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 26/2 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết Mexican Open 2022. Xem lịch thi đấu tennis giải Dubai Championships và Mexican Open nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Trực tiếp tennis Nadal vs Medvedev - Bán kết Mexican Open, 11h00 ngày 26/2

Trực tiếp tennis bán kết nội dung đơn nam Mexican Open 2022 giữa Rafael Nadal vs Daniil Medvedev, 11h00 ngày 26/2. Link xem trực tiếp trận Daniil Medvedev vs Rafael Nadal thuộc bán kết giải Mexico Mở rộng cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Rafael Nadal hạ Madvedev, vào chung kết Mexico Mở rộng

ATP Tour 26/02/2022

Hôm qua, trận bán kết đáng chú ý của Mexico Mở rộng 2022 đã diễn ra và Rafael Nadal tiếp tục phong độ đáng sợ của mình khi hạ tay vợt Medvedev chóng vánh để vào chung kết.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Murray xác nhận tham dự Laver Cup 2022 cùng Nadal và Federer

Cựu số 1 thế giới Andy Murray mới đây đã lên tiếc xác nhận sẽ góp mặt trong đội hình Team Châu Âu tham dự Laver Cup 2022 cùng Rafael Nadal và Roger Federer.

Tsitsipas vô địch Mallorca Open, chạy đà hoàn hảo cho Wimbledon 2022

Stefanos Tsitsipas vượt qua Roberto Bautista Agut ở trận chung kết Mallorca Open với tỷ số 2-1 để lên ngôi vô địch, qua đó có bước chuẩn bị không thể mỹ mãn hơn cho Wimbledon 2022.

Tsitsipas thắng dễ Bonzi, tiến sát danh hiệu Mallorca Open 2022

Stefanos Tsitsipas đã ghi tên mình vào trận chung kết Mallorca Open 2022 sau khi đánh bại Benjamin Bonzi ở bán kết.

Carlos Alcaraz thua trận đầu tiên ở mùa sân cỏ 2022

Ở trận mở màn giải triển lãm Giorgio Armani Tennis Classic tại Hurlingham, Carlos Alcaraz đã để thua Frances Tiafoe một cách chóng vánh sau 2 set đấu.

Medvedev thua trắng 2 set, bị loại khỏi tứ kết Mallorca Open

Daniil Medvedev nhận thất bại 0-2 trước Roberto Bautista Agut trong trận đấu diễn ra vào rạng sáng 24/6, qua đó bị loại khỏi Mallorca Open 2022.

Djokovic và Nadal thắng dễ trận mở màn mùa sân cỏ 2022

Ở trận mở màn tại giải triển lãm Giorgio Armani Tennis Classic, cả Rafael Nadal và Novak Djokovic đều có những chiến thắng dễ dàng.

Medvedev và Tsitsipas khởi đầu thuận lợi tại Mallorca Open

Ở trận ra quân tại Mallorca Open 2022 thuộc khuôn khổ vòng 2, cả Daniil Medvedev và Stefanos Tsitsipas đều giành chiến thắng để đi tiếp vào tứ kết.

Medvedev có mặt ở chung kết, tiến sát chức vô địch Halle Open 2022

Số 1 thế giới Daniil Medvedev vừa có trận đấu tương đối căng thẳng với Oscar Otte ở bán kết Halle Open để chính thức có mặt ở trận chung kết.

Medvedev thắng Ivashka sau 2 set, vào tứ kết Halle Open 2022

Daniil Medvedev không gặp quá nhiều khó khăn trước Ilya Ivashka. Chiến thắng sau 2 set giúp hạt giống số 1 giành quyền vào tứ kết giải Halle Open 2022.

Số 1 thế giới Medvedev ra quân thuận lợi tại Halle Open 2022

Tay vợt số 1 thế giới Daniil Medvedev vừa có trận ra quân khá dễ dàng tại Halle Open 2022 khi đánh bại David Goffin sau 2 set đấu.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Oud Heverlee
22:00
KFCO Wilrijk
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Wisla Krakow
22:00
Hapoel Beer Sheva
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Sparta Praha
22:00
Rijeka
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:00
GKS Pniowek Pawlowice Slaskie
FC Utrecht
22:15
Racing Genk
Urozhay Krasnodar
22:15
SKA Rostov
Greuther Furth
22:30
Ingolstadt
Spartak Pleven
22:30
FC Dunav Ruse
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Slaven Koprivnica
22:30
Aris Limassol
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Latvian Higher League
Vòng 9
FK Auda Riga
22:00
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Romania Regional Cup
Oltul Curtisoara
22:00
Roberto Ziduri
AS Victoria Letcani
22:00
AS Victoria Horia
FCM Targu Mures
22:00
ACSM Codlea
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
PonPa
22:30
Tervarit-j
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Argentina Reserve League
Vòng
Quilmes Reserves
21:00
Almirante Brown Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Defensa y Justicia Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis