Medvedev thua ngược Monfils, bị loại khỏi Indian Wells Masters 2022 từ vòng 3

Đỗ Bài

Thứ ba, 15/03/2022 07:25 (GMT+7)

Daniil Medvedev thua ngược Gael Monfils với tỷ số 1-2 qua đó bị loại khỏi Indian Wells Masters 2022 ngay từ vòng 3.

Medvedev được đánh giá cao hơn hẳn Gael Monfils trước trận đấu thuộc vòng 3 Indian Wells Masters 2022. Tay vợt số 1 thế giới trẻ hơn ‘lão tướng’ người Pháp tới 9 tuổi và giành được những kết quả tích cực hơn kể từ khi mùa 2022 khởi tranh.

Medvedev thua ngược Monfils, bị loại khỏi Indian Wells Masters 2022 từ vòng 3 - Ảnh 2
Medvedev rời Indian Wells Masters 2022 ngay từ vòng 3

Daniil Medvedev trên thực tế đã cụ thể hóa những ưu thế trước Monfils trong set đấu đầu tiên. Anh giành break ở game đấu thứ 9 và không mắc lầm ở game cầm giao bóng tiếp theo để có được chiến thắng với tỷ số 6-4.

Ngay game đầu tiên của set 2, tay vợt người Nga đã có cơ hội giành break nhưng không tận dụng thành công. Tới game cầm giao bóng thứ hai, Medvedev còn bị Gael Monfils bẻ game và bị dẫn với tỷ số 1-3.

Dù nhanh chóng đòi lại break ở game đấu thứ 5 nhưng sự chủ quan khiến Medvedev thêm một lần để Monfils giành break. Đó là game đấu thứ 8 Medvedev không còn cơ hội lật ngược tình thế và chấp nhận thua với tỷ số 3-6.

Medvedev thua ngược Monfils, bị loại khỏi Indian Wells Masters 2022 từ vòng 3 - Ảnh 1
Gael Monfils vừa tạo nên chiến thắng ngược đầy cảm xúc trước Medvedev

Việc để thua set 2 khiến hạt giống số 1 không còn là chính mình ở set đấu quyết định. Anh mất liên tiếp 2 break và bị dẫn với tỷ số 0-4. Dù đã cứu tới 5 match point nhưng chừng đó là chưa đủ để Mevedev tránh khỏi thất bại. Anh thua set 3 với tỷ số 1-6 và thua chung cuộc với tỷ số 1-2.

Việc Daniil Medvedev thua Gael Monfils chắc chắn trở thành bất ngờ lớn nhất kể từ khi giải Masters 1000 đầu tiên trong năm 2022 khởi tranh. Tay vợt số 1 thế giới phải chờ thêm ít năm 1 năm nữa để chinh phục Indian Wells Masters, danh hiệu anh chưa từng giành được trong sự nghiệp.

TIN LIÊN QUAN

Medvedev: 'Tôi sẵn sàng đóng vai phản diện trên sân, kiểu như Djokovic'

ATP Tour 26/02/2022

Daniil Medvedev khẳng định anh đã quen với việc người hâm mộ không cổ vũ cho mình ở ngay cả những giải đấu lớn nhất, đặc biệt là khi đấu với Nadal hay Roger Federer. Tay vợt Nga cho rằng, anh chẳng khác nào Djokovic.

Medvedev chính thức soán ngôi số 1 ATP của Djokovic

ATP Tour 28/02/2022

Theo cập nhật mới nhất trên BXH ATP thế giới, Daniil Medvedev đã chính thức giành ngôi vị số 1 từ tay Novak Djokovic.

Nadal tiến sát cột mốc 400, Medvedev dễ dàng vào vòng 3 Indian Wells Masters 2022

ATP Tour 13/03/2022

Cả Rafael và Dannil Medvedev đều vượt qua vòng 2 giải Indian Wells Masters 2022. Chiến thắng của Nadal có phần ‘nhọc nhằn’ hơn bởi tay vợt người Tây Ban Nha cần tới 3 set đấu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Djokovic vô địch Rome Masters, ẵm danh hiệu đầu tiên trong năm 2022

Novak Djokovic đã đánh bại Stefanos Tsitsipas trong trận chung kết Rome Masters 2022 để đăng quang ngôi vô địch. Đây cũng là danh hiệu đầu tiên trong năm nay của tay vợt số 1 thế giới.

Djokovic thắng trận thứ 1000, vào chung kết Rome Masters 2022

Novak Djokovic vừa có chiến thắng hết sức dễ dàng trước Casper Ruud để giành vé vào chơi trận chung kết Rome Masters 2022. Đây cũng là trận thắng thứ 1000 trong sự nghiệp của tay vợt số 1 thế giới.

Djokovic vào bán kết Rome Masters, tiếp tục giữ ngôi số 1 thế giới

Ở trận đấu thuộc khuôn khổ tứ kết Rome Masters 2022, Novak Djokovic đã đánh bại Felix Auger-Aliassime để giành vé vào bán kết. Chiến thắng này cũng giúp anh giữ được ngôi số 1 trên BXH ATP.

Djokovic gặp Auger Aliassime ở tứ kết Rome Masters 2022

Novak Djokovic tiếp tục có thêm một chiến thắng dễ dàng nữa ở Rome Masters 2022, qua đó giành vé vào tứ kết.

Nadal thua ngược Shapovalov ở vòng 3 Rome Masters, lỡ hẹn bán kết với Djokovic

Bất ngờ đã xảy ra ở vòng 3 nội dung đơn nam Rome Masters 2022 khi đương kim vô địch Rafael Nadal để thua ngược trước Denis Shapovalov.

Nadal ra quân thuận lợi tại Rome Masters 2022

Cũng giống Novak Djokovic, Rafael Nadal không gặp bất cứ khó khăn nào trong trận ra quân Rome Masters 2022 để giành vé vào vòng 3.

Djokovic dễ dàng giành vé vào vòng 3 Rome Masters 2022

Tay vợt số 1 thế giới Novak Djokovic không gặp bất cứ khó khăn nào trước Aslan Karatsev để giành vé vào vòng 2 Rome Masters 2022.

Alcaraz lên hạng 6 thế giới sau chức vô địch Madrid Open 2022

Với chức vô địch Madrid Mở rộng vừa giành được sau chiến thắng ở trận chung kết trước Alexander Zverev, Carlos Alcaraz sẽ lên đứng thứ 6 ở BXH mới nhất được công bố vào tuần này.

Alcaraz bất ngờ rút khỏi Rome Masters 2022, dồn toàn lực cho Pháp Mở rộng

Ngay sau khi đăng quang tại Madrid Open 2022, Carlos Alcaraz đã tuyên bố rút khỏi Rome Masters. Anh muốn dành sức để chuẩn bị cho Pháp Mở rộng, giải Grand Slam thứ hai trong năm.

Bốc thăm Rome Masters 2022: Nadal và Djokovic lại cùng nhánh, gặp nhau ở bán kết?

Theo kết quả bốc thăm Rome Masters 2022, Rafael Nadal và Novak Djokovic lại nằm cùng nhánh với nhau. Trong khi đó, Carlos Alcaraz nằm ở nhánh còn lại.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
06:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Curacao League
Vòng
Jong Holland
07:00
CRKSV Jong Colombia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis