Alcaraz: Tôi cùng Sinner và Zverev có thể trở thành Big 3 mới

Trong buổi phỏng vấn mới đây, số 1 thế giới Carlos Alcaraz khẳng định, c có thể trở thành Big 3 mới của làng banh nỉ.

Carlos Alcaraz vừa đăng quang ngôi vô địch US Open sau những màn trình diễn vô cùng thuyết phục. Chức vô địch này cũng giúp ngôi sao người Tây Ban Nha chính thức giành ngôi số 1 thế giới từ tay Daniil Medvedev. Đáng chú ý, anh là tay vợt trẻ nhất trong lịch sử từng làm được điều này. 

Alcaraz: Tôi cùng Sinner và Zverev có thể trở thành Big 3 mới - Ảnh 1
Alcaraz cho rằng anh cùng Sinner và Zverev có thể trở thành Big 3 mới

Mới đây, làng banh nỉ vừa đón tin buồn khi Roger Federer tuyên bố giải nghệ sau Laver Cup. Trong buổi trả lời phỏng vấn bên lề sự kiện tại Madrid hôm 19/9 vừa qua, Alcaraz đã ngay lập tức nhận được câu hỏi về kỷ nguyên của Big 3. Tay vợt số 1 thế giới đã mạnh dạn cho rằng anh cùng với Jannik Sinner và Alexander Zverev hoàn toàn có thể thay thế bộ ba huyền thoại Federer - Nadal - Djokovic. 

"Tôi, Sinner và Zverev có thể tạo nên Big 3 mới. Giữa tôi và Sinner đang có sự cạnh tranh gắt gao khi những màn so tài giữa chúng tôi diễn ra vô cùng hấp dẫn. Ngoài đời, chúng tôi cũng là những người bạn tốt, giống như Rafa và Roger”. 

Nhiều người cho rằng khi bị so sánh với Big 3, Alcaraz sẽ gặp rất nhiều áp lực. Tuy nhiên, nhà ĐKVĐ US Open lại không nghĩ như vậy. 

“Đó không phải là áp lực. Tôi yêu tennis và khi tôi thi đấu, thành quả sẽ đến. Đã rất nhiều lần các bạn thấy tôi mỉm cười ở thời điểm trận đấu đang diễn ra căng thẳng. Tôi cảm thấy hạnh phúc khi thi đấu trên sân. 

Alcaraz: Tôi cùng Sinner và Zverev có thể trở thành Big 3 mới - Ảnh 2
Alcaraz giành ngôi số 1 thế giới sau chức vô địch US Open

Tôi không hiểu sao mình lại liên tục bị so sánh với Big 3. Họ đã thi đấu chuyên nghiệp suốt 2 thập kỷ qua và giành được mọi thứ, còn tôi thì mới bắt đầu hành trình của mình. So sánh như vậy chẳng có ý nghĩa gì cả. Tôi sẽ bước tiếp con đường mình đang đi. 

Khi so sánh với Big 3, tôi buộc phải nỗ lực mỗi ngày. Đây cũng là điều mà bản thân tôi hướng đến”, Alcaraz cho hay. 

Sau khi đăng quang tại US Open, Alcaraz đã cùng ĐT Tây Ban Nha giành vé vào tứ kết Davis Cup 2022. Theo lịch trình, giải đấu tiếp theo mà tay vợt số 1 thế giới tham dự là Astana Open. Đây là giải ATP 500 được tổ chức tại Astana, Kazakhstan từ ngày 3/10 đến 9/10/2022.

 

TIN LIÊN QUAN

Kết quả tennis hôm nay 21/9: Basilashvili vào vòng 2 Moselle Open

Cập nhật kết quả tennis ngày 21/9 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam Moselle Open 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại San Diego Open 2022 cùng thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis ngày 21/9: Dominic Thiem ra quân tại Moselle Open

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 21/9 với các trận đấu thuộc vòng 1 nội dung đơn nam Moselle Open 2022. Xem lịch tennis giải ATP 250 - San Diego Open 2022 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

Đối thủ bỏ cuộc vì chấn thương nặng, Naomi Osaka cắt đứt mạch thua

Naomi Osaka đã giành vé vào vòng 2 giải Nhật Bản Mở rộng 2022 sau khi Daria Saville bỏ cuộc vì chấn thương nặng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Djokovic thắng thần tốc ở trận ra quân Astana Open 2022

Novak Djokovic không mất nhiều thời gian để đánh bại Cristian Garin, qua đó giành vé vào vòng 2 Astana Open 2022.

Alcaraz lần đầu thua 0-2 trong năm 2022, bị loại ngay tại vòng 1 Astana Open

Tay vợt số 1 thế giới Carlos Alcaraz vừa để thua sốc David Goffin ở vòng 1 giải ATP 500 - Astana Open 2022. Đáng chú ý, đây cũng là lần đầu tiên anh nhận thất bại sau 2 set kể từ Paris Masters 2021.

Alcaraz và Nadal giữ 2 vị trí đầu BXH ATP, làm nên lịch sử cho Tây Ban Nha

Tay vợt 19 tuổi Carlos Alcaraz và huyền thoại Rafael Nadal đã làm nên lịch sử cho Tây Ban Nha khi nước này có 2 tay vợt chiếm giữ 2 vị trí số 1 và số 2 trên bảng xếp hạng ATP. Quốc gia gần nhất từng làm được điều này là Hoa Kỳ.

Djokovic bám sát Nadal sau danh hiệu ATP thứ 89 trong sự nghiệp

Novak Djokovic đang gần đuổi kịp số danh hiệu ATP của Rafael Nadal và thậm chí là cả Roger Federer sau khi đăng quang tại Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic có danh hiệu ATP thứ 3 trong năm sau khi vô địch Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic dễ dàng đánh bại Marin Cilic sau 2 set với các tỷ số 6-3 6-4 để lên ngôi tại Aviv Watergen Open 2022. Đây là danh hiệu tính điểm đầu tiên của Nole kể từ Wimbledon 2021.

Djokovic hạ Safiullin, gặp Marin Cilic tại chung kết Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic không mấy khó khăn để đánh bại Safiullin và trở thành đối thủ của Marin Cilic trong trận chung kết Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic nhọc nhằn giành vé vào bán kết Tel Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic vừa trải qua bài test khó khăn kéo dài gần 2 giờ đồng hồ đến từ Vasek Pospisil. Nole giành chiến thắng sau 2 set để đặt chân vào bán kết giải Tel Aviv Watergen Open 2022.

Nadal khó kết thúc năm 2022 ở vị trí số 1 thế giới

Rafael Nadal khó kết thúc năm 2022 ở vị trí số 1 thế giới. Ông Vua sân đất nện nhiều khả năng chưa thể vượt qua cột mốc 5 năm kết thúc ở ngôi số 1 của Roger Federer ngay trong năm nay.

Djokovic thắng dễ cựu số 32, vào tứ kết Tel Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic không gặp bất kỳ khó khăn nào để đánh bại Pablo Andujar, tay vợt từng xếp hạng 32 thế giới. Chiến thắng này giúp hạt giống số 1 giành quyền tham dự vòng tứ kết Tel Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic cảnh báo Nadal, sẵn sàng chấp nhận bị cấm thi đấu

Novak Djokovic mới đây đưa ra lời cảnh báo tới Rafael Nadal về cuộc đua Grand Slam giữa hai tay vợt đồng thời thừa nhận bản thân sẵn sàng đối mặt với việc bị cấm thi đấu do chưa tiêm vắc-xin ngừa COVID-19.

Cúp C1 châu Âu
Vòng bảng
RB Leipzig
23:45
Celtic FC
Red Bull Salzburg
23:45
Dinamo Zagreb
Real Madrid
02:00
FC Shakhtar Donetsk
Manchester City
02:00
FC Copenhagen
Sevilla
02:00
Borussia Dortmund
Chelsea
02:00
AC Milan
Juventus
02:00
Maccabi Haifa
Benfica
02:00
PSG
Cúp FA
Qual.3 Playoffs
Bury AFC
01:45
Clitheroe
Hạng nhất Anh
Vòng 13
Hull City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Stoke City
Middlesbrough
01:45
Birmingham City
Rotherham United
01:45
Millwall
Watford
01:45
Swansea City
Preston North End
02:00
West Brom
VĐQG Brazil
Vòng 30
Ceara
05:00
Goias
Atletico Clube Goianiense
05:00
Fluminense RJ
Bragantino
05:00
Cuiaba
Atletico Paranaense
05:30
Fortaleza
Santos
07:30
Atletico Mineiro
Flamengo
07:30
Internacional RS
Giao hữu quốc tế
NK Opatija
20:30
Jadran Porec
Scotland
Vòng 7
Kilmarnock
01:45
Saint Johnstone
Cúp Liên đoàn Tây Ba Nha
Vòng 2
UD Marbella
21:30
UD Melilla
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 3
Saedding GIF
20:45
Middelfart G og
AFC Cup
Chung kết
Sogdiana Jizak
20:00
Kuala Lumpur
VĐQG Argentina
Vòng 23
Colon de Santa Fe
02:30
Patronato Parana
Atletico Tucuman
05:00
CA Platense
Defensa Y Justicia
05:00
Racing Club
Independiente
07:30
Central Cordoba SDE
River Plate
07:30
Estudiantes La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 20
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
21:00
Yadro St. Petersburg
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Metropolitano
04:00
Carabobo FC
Zamora Barinas
06:15
Monagas SC
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
CD Alacranes de Durango
05:00
Monarcas Morelia
Alebrijes de Oaxaca
07:05
Monterrey B
Correcaminos UAT
09:05
Atletico La Paz
Hạng 2 Slovenia
Vòng 8
Roltek Dob
20:30
Krka
Colombia Copa Cup
finals
Millonarios
03:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
06:00
Pacific FC
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 8
Tarsus Idman Yurdu
22:30
Nazillispor
Fethiyespor
22:59
Ankarademirspor
Erzincanspor
22:59
Utkoi
Amedspor
22:59
Batman Petrolspor
Bukaspor
22:59
Sariyer
Balikesirspor
22:59
Kirsehir Koyhizmetleri
Hạng 2 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO
22:00
Gyirmot SE
Diosgyor VTK
22:59
Dorogi FC
Szombathelyi Haladas
22:59
Kazincbarcika
Kozarmisleny SE
22:59
Bekescsaba
Bodajk FC Siofok
22:59
Pecsi MFC
Duna-Tisza
22:59
Szegedi AK
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Louisville City FC
06:30
Detroit City
Memphis 901
07:00
Rio Grande Valley
New Mexico United
08:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Colorado Springs Switchbacks FC
UEFA Youth League U19
Vòng bảng
Chelsea FC U19
21:00
AC Milan U19
Sevilla U19
21:00
Borussia Dortmund U19
Manchester City U19
21:00
FC Kobenhavn U19
Omonia Nicosia U19
21:00
Crvena Zvezda Youth
Benfica U19
21:00
U19 PSG
Slavia Sofia U19
21:00
Panathinaikos U19
Trencin U19
22:59
FK Zalgiris Vilnius U19
Zaglebie Lubin U19
22:59
Rukh Vynnyky U19
Domzale U19
22:59
Young Boys U19
Racing Union Luxembourg U19
00:00
AIK Solna U19
Hibernian U19
01:00
Molde U19
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
Independiente Santa Fe
07:30
Millonarios
Brazil Youth cup
Vòng 2
Nautico PE (Youth)
01:00
Ceara Youth
ABC FC RN (Youth)
01:00
Fluminense PI (Youth)
IAPE (Youth)
01:00
Sao Raimundo-RR Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
CD Independiente Juniors
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Guayaquil SC
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 3
KuPs
22:00
FC Haka
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Vòng 3
Makedonikos
20:00
Anagenisi Karditsa
Brazil Rio cup
Portuguesa RJ
01:00
Goncalense
Volta Redonda
01:00
Americano RJ
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Sutjeska Foca
20:00
FK Kozara Gradiska
Drina Zvornik
20:00
FK Podrinje
Radnik Bijeljina
22:00
FK Modrica
Mexico U20
Vòng
Puebla U20
21:00
Atlas U20
Lithuania II Lyga
Vòng
FK Jonava II
20:30
DFK Dainava Alytus B
Faroe Islands Cup
Bán kết
HB Torshavn
00:00
Vikingur Gotu
KI Klaksvik
00:30
07 Vestur Sorvagur
USA National Premier Soccer League
Vòng
FC Tucson
09:00
Central Valley Fuego
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Elche CF Ilicitano
22:59
Orihuela CF
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
08:00
CD Olimpia
Uruguay Cup
Quarterfinals
Torque
02:00
Club Atletico Progreso
Plaza Colonia
06:30
CA Penarol
Switzerland - 2.Liga
Vòng 8
SV Hongg
01:00
USV Eschen Mauren
Bulle
01:00
Etoile Carouge
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Senegal U17
04:00
Mali U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Cliftonville Reserves
01:45
Linfield Reserves
Larne Reserves
02:00
Glenavon Reserves
Brazil Serie B
Vòng 33
Cruzeiro (MG)
07:30
Ituano SP
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 9
AmaZulu
22:00
Richards Bay
Moroka Swallows
00:30
Kaizer Chiefs
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Al Kholood
22:25
Al Sahel
Al-Orubah
22:40
Al-Faisaly Harmah
AL-Rbeea Jeddah
00:15
Al Ahli Jeddah
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Sanarate
04:00
San Benito FC
Nữ Euro
Qual.B
Romania (nữ) U17
22:00
Lithuania (nữ) U17
Lithuania cup
Bán kết
Hegelmann Litauen
21:30
Baltija Panevezys
Germany Regionalliga
Vòng 9
FSV Frankfurt
00:00
FSV Mainz 05 (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Real Tomayapo
05:00
Always Ready
Aurora
06:30
The Strongest
Oriente Petrolero
07:30
Real Santa Cruz
VCK U17 Châu Âu
Qualifi
Italy U17
21:00
Kosovo U17
European Women
Round 1 A
Slovakia (nữ) U19
22:00
Denmark (nữ) U19
Portugal (nữ) U19
22:59
Belgium (nữ) U19
Spain (nữ) U19
00:00
Scotland (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
AD Tarma
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:30
Sporting Cristal
Universitario De Deportes
08:00
Carlos Manucci
Italy Serie D
Vòng 67
FC Lamezia Terme
20:00
ASD Sancataldese
AC Locri
20:00
ASD San Luca
Bagnolese
20:00
Forli
Prato
20:00
Pistoiese
Cittanova Interpiana
20:00
Santa Maria
Sanremese
21:00
Asti
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Once Municipal
04:30
A.D. Isidro Metapan
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
21:00
Loures U19
Qatar B
Vòng
Al Khor SC
00:00
Russell City
Hạng 3 Ý
Vòng 1
Pordenone Calcio SSD
20:30
Imolese
Montevarchi
22:59
Nuova Monterosi
Pescara
22:59
Vis Pesaro
Piacenza
22:59
Pro Vercelli
Triestina
22:59
Azy based nano Bo
ACD Virtus Entella
22:59
Carrarese
Robur Siena S.S.D.
22:59
Pontedera
Pro Patria
22:59
Albinoleffe
Lecco
22:59
JuventusU23
Olbia
02:00
Sassari Torres
Scottish Highland Football League
Vòng 12
Turriff United
01:45
fraserburgh
Banks o Dee
01:45
Deveronvale
Brechin City
01:45
Huntly
Clachnacuddin
01:45
Buckie Thistle FC
Forres Mechanics
01:45
Wick Academy
Lossiemouth
01:45
Keith
Nairn County
01:45
Inverurie Loco Works
Rothes
01:45
Formartine United
Strathspey Thistle
01:45
Brora Rangers
Cyprus Cup
Vòng 1
Othellos Athienou
22:00
Doxa Katokopias
AE Zakakiou
22:00
AEP Paphos
VĐQG Paraguay
Vòng 15
General Caballero
03:30
Guairena
Cerro Porteno
06:00
Sportivo Ameliano
Olimpia Asuncion
06:00
Tacuary
Cúp Quốc Gia San Marino
Vòng 1
Faetano
01:45
Murata
San Giovanni
01:45
Folgore/Falciano
Tre Penne
01:45
S.S Pennarossa
AC Juvenes
01:45
Cailungo
Czech Republic Ceska Fotbalova Liga
Vòng 4
Slovan Velvary
21:00
Most Mus
Women's football South American Games
Vòng bảng
Argentina (nữ) U20
21:15
Uruguay (nữ) U20
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 4
Tyumen
21:00
Volgar-Gazprom Astrachan
Dinamo Saint Petersburg
22:59
Alania Vladikavkaz
Torpedo Vladimir
22:59
Akron Togliatti
Zvezda Sint Petersburg
22:59
Veles
Avangard
22:59
FK Makhachkala
Peresvet Podolsk
22:59
Baltika Kaliningrad
Rotor Volgograd
22:59
Shinnik Yaroslavl
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Kuban Krasnodar
Chernomorets Novorossiysk
22:59
Yenisey Krasnoyarsk
Dinamo Briansk
22:59
Arsenal Tula
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Shabbab
20:45
Bahrain SC
Sitra
22:30
Al Khaldiya
Al-Budaiya
23:45
East Riffa
AFC Championship U17
preliminaries
Indonesia U17
20:00
UAE U17
BangladeshU17
20:00
Singapore U17
Hong Kong U17
20:30
Kyrgyzstan U17
Japan U17
20:30
Turkmenistan U17
Mongolia U17
22:00
Tajikistan U17
Jordan U17
23:45
Philippines U17
IraqU17
23:45
Lebanon U17
India U17
23:45
Kuwait U17
Saudi Arabia U17
23:45
Maldives U17
Nicaragua Apertura league
Vòng 12
UNAN Managua
06:00
Jalapa
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
01:00
Valencia CF Mestalla
Iceland
Vòng 1
IBV Vestmannaeyjar
22:30
Hafnarfjordur
Vikingur Reykjavik
02:15
Valur Reykjavik
Holland Ligue 3
Vòng 5
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Scheveningen
Katwijk
01:00
OFC Oostzaan
Rijnsburgse Boys
01:00
De Treffers
HHC Hardenberg
01:00
AFC
Kuwait first Division Leagus
Vòng 4
Al-Salibikhaet
22:00
Al-Shabab(KUW)
Khaitan
00:20
Al-Yarmouk
Holland Derde Divisie
Vòng
Urk
01:00
VV DOVO
UNA
01:00
Gemert
SV Oss 20
01:00
HSC 21 Brein
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 5
HSK Zrinjski Mostar
22:59
NK Siroki Brijeg
Hạng nhất Scotland
Vòng 7
Edinburgh City
01:45
Peterhead
Argentina Reserve League
Vòng
Atletico Fenix Reserves
20:00
JJ Urquiza Reserves
Deportivo Camioneros Reserves
21:00
Nueva Chicago Reserves
Deportivo Moron Reserves
21:00
Almirante Brown Reserves
Banfield Reserves
21:00
Velez Sarsfield Reserves
Sacachispas Reserves
21:00
CSD Flandria Reserves
Central Cordoba SdE Reserves
21:00
CA Independiente Reserves
Tigre Reserves
21:00
Sarmiento Junin Reserve
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Columbus Crew
Inter Miami
07:00
Orlando City

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis