Alcaraz thua ngược Auger-Aliassime, Tây Ban Nha thất thủ trước Canada ở Davis Cup

Ở lượt trận 4 vòng bảng VCK Davis Cup diễn ra sáng nay, tay vợt số 1 thế giới Carlos Alcaraz đã nhận thất bại trước Felix Auger-Aliassime. Chung cuộc, ĐT quần vợt Canada đã thất thủ 1-2 trước Canada.

Đêm qua và sáng nay 17/9, vòng bảng VCK Davis Cup 2022 bước vào lượt trận thứ tư. Trong đó, tâm điểm chú ý là màn so tài giữa Tây Ban Nha và Canada tại bảng B. 

Alcaraz thua ngược Auger-Aliassime, Tây Ban Nha thất thủ trước Canada ở Davis Cup - Ảnh 1
Alcaraz thua ngược Auger-Aliassime, Tây Ban Nha thất thủ trước Canada ở Davis Cup

Ở trận đấu này, Roberto Bautista Agut là người ra sân đầu tiên cho ĐT Tây Ban Nha. Chạm trán Vasek Pospisil bên phía Canada, Bautista Agut đã có màn lội ngược dòng vô cùng ấn tượng. Cụ thể, để thua 3-6 ở set 1, tay vợt 34 tuổi đã thi đấu xuất sắc ở 2 set sau để giành chiến thắng với cùng tỷ số 6-3. 

Dẫn trước 1-0, ĐT Tây Ban Nha tràn đầy sự tự tin khi bước vào trận đơn nam 2, khi niềm hy vọng số 1 Carlos Alcaraz xuất trận. Hiện tại, tay vợt vợt 19 tuổi này đang là “hiện tượng” của làng banh nỉ khi vừa đăng quang tại US Open và trở thành cái tên trẻ tuổi nhất giành ngôi số 1 thế giới. 

Tuy nhiên, bất ngờ đã xảy ra khi Alcaraz không thể đem về chiến thắng cho đội nhà. Trận này, nhà ĐKVĐ US Open khởi đầu chật vật và giành chiến thắng 7-3 trên loạt tie-break. Sang 2 set sau, anh tỏ ra lép vế hoàn toàn so với Auger-Aliassime và lần lượt thua 4-6 và 2-6. 

Alcaraz thua ngược Auger-Aliassime, Tây Ban Nha thất thủ trước Canada ở Davis Cup - Ảnh 2
Auger-Aliassime đã có ngày thi đấu xuất sắc khi thắng cả 2 trận đơn và đôi

Đến trận đôi nam, ĐT quần vợt Tây Ban Nha một lần nữa lại phải nhận trái đắng. Sau khi hạ Alcaraz, Felix Auger-Aliassime tiếp tục sát cánh cùng Vasek Pospisil ở màn chạm trán cặp Gerard Granollers / Pedro Martinez của Tây Ban Nha. Một lần nữa, Tây Ban Nha lại thua ngược dù giành chiến thắng ở set 1, qua đó thua chung cuộc 1-2 trước Canada. 

Ở các trận đấu còn lại, Italia với sự xuất sắc của Berrettini và Sinner đã đánh bại Argentina với tỷ số 2-1 ở bảng A. Sang bảng C, Đức giành chiến thắng 2-1 trước Bỉ. Còn tại bảng D, Anh thất thủ 1-2 trước Hà Lan.

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu tennis ngày 17/9: Vòng bảng Davis Cup - Mỹ vs Hà Lan

Cập nhật Lịch thi đấu tennis sáng 17/9 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng bảng VCK Davis Cup 2022. Xem lịch thi đấu tennis trong ngày tại Davis Cup Finals 2022 cùng thethao.vn.

Kết quả tennis hôm nay 17/9: Alcaraz xuất trận, Tây Ban Nha vẫn thua ở Davis Cup

Cập nhật kết quả tennis ngày 17/9 với tâm điểm là các trận đấu thuộc vòng bảng VCK Davis Cup 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại Davis Cup Finals 2022 cùng thethao.vn.

Djokovic đứng trước nguy cơ bị loại khỏi ATP Finals 2022

ATP Finals 17/09/2022

Novak Djokovic có thể không đủ điều kiện tham dự ATP Finals 2022. Khả năng đương kim vô địch Wimbledon bị loại khỏi sự kiện này xảy ra nếu anh không thuộc nhóm 20 tay vợt hàng đầu thế giới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Djokovic thắng thần tốc ở trận ra quân Astana Open 2022

Novak Djokovic không mất nhiều thời gian để đánh bại Cristian Garin, qua đó giành vé vào vòng 2 Astana Open 2022.

Alcaraz lần đầu thua 0-2 trong năm 2022, bị loại ngay tại vòng 1 Astana Open

Tay vợt số 1 thế giới Carlos Alcaraz vừa để thua sốc David Goffin ở vòng 1 giải ATP 500 - Astana Open 2022. Đáng chú ý, đây cũng là lần đầu tiên anh nhận thất bại sau 2 set kể từ Paris Masters 2021.

Alcaraz và Nadal giữ 2 vị trí đầu BXH ATP, làm nên lịch sử cho Tây Ban Nha

Tay vợt 19 tuổi Carlos Alcaraz và huyền thoại Rafael Nadal đã làm nên lịch sử cho Tây Ban Nha khi nước này có 2 tay vợt chiếm giữ 2 vị trí số 1 và số 2 trên bảng xếp hạng ATP. Quốc gia gần nhất từng làm được điều này là Hoa Kỳ.

Djokovic bám sát Nadal sau danh hiệu ATP thứ 89 trong sự nghiệp

Novak Djokovic đang gần đuổi kịp số danh hiệu ATP của Rafael Nadal và thậm chí là cả Roger Federer sau khi đăng quang tại Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic có danh hiệu ATP thứ 3 trong năm sau khi vô địch Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic dễ dàng đánh bại Marin Cilic sau 2 set với các tỷ số 6-3 6-4 để lên ngôi tại Aviv Watergen Open 2022. Đây là danh hiệu tính điểm đầu tiên của Nole kể từ Wimbledon 2021.

Djokovic hạ Safiullin, gặp Marin Cilic tại chung kết Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic không mấy khó khăn để đánh bại Safiullin và trở thành đối thủ của Marin Cilic trong trận chung kết Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic nhọc nhằn giành vé vào bán kết Tel Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic vừa trải qua bài test khó khăn kéo dài gần 2 giờ đồng hồ đến từ Vasek Pospisil. Nole giành chiến thắng sau 2 set để đặt chân vào bán kết giải Tel Aviv Watergen Open 2022.

Nadal khó kết thúc năm 2022 ở vị trí số 1 thế giới

Rafael Nadal khó kết thúc năm 2022 ở vị trí số 1 thế giới. Ông Vua sân đất nện nhiều khả năng chưa thể vượt qua cột mốc 5 năm kết thúc ở ngôi số 1 của Roger Federer ngay trong năm nay.

Djokovic thắng dễ cựu số 32, vào tứ kết Tel Aviv Watergen Open 2022

Novak Djokovic không gặp bất kỳ khó khăn nào để đánh bại Pablo Andujar, tay vợt từng xếp hạng 32 thế giới. Chiến thắng này giúp hạt giống số 1 giành quyền tham dự vòng tứ kết Tel Aviv Watergen Open 2022.

Djokovic cảnh báo Nadal, sẵn sàng chấp nhận bị cấm thi đấu

Novak Djokovic mới đây đưa ra lời cảnh báo tới Rafael Nadal về cuộc đua Grand Slam giữa hai tay vợt đồng thời thừa nhận bản thân sẵn sàng đối mặt với việc bị cấm thi đấu do chưa tiêm vắc-xin ngừa COVID-19.

Cúp C1 châu Âu
Vòng bảng
RB Leipzig
23:45
Celtic FC
Red Bull Salzburg
23:45
Dinamo Zagreb
Real Madrid
02:00
FC Shakhtar Donetsk
Manchester City
02:00
FC Copenhagen
Sevilla
02:00
Borussia Dortmund
Chelsea
02:00
AC Milan
Juventus
02:00
Maccabi Haifa
Benfica
02:00
PSG
Cúp FA
Qual.3 Playoffs
Bury AFC
01:45
Clitheroe
Hạng nhất Anh
Vòng 13
Hull City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Stoke City
Middlesbrough
01:45
Birmingham City
Rotherham United
01:45
Millwall
Watford
01:45
Swansea City
Preston North End
02:00
West Brom
VĐQG Brazil
Vòng 30
Ceara
05:00
Goias
Atletico Clube Goianiense
05:00
Fluminense RJ
Bragantino
05:00
Cuiaba
Atletico Paranaense
05:30
Fortaleza
Santos
07:30
Atletico Mineiro
Flamengo
07:30
Internacional RS
Scotland
Vòng 7
Kilmarnock
01:45
Saint Johnstone
Cúp Liên đoàn Tây Ba Nha
Vòng 2
UD Marbella
21:30
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 23
Colon de Santa Fe
02:30
Patronato Parana
Atletico Tucuman
05:00
CA Platense
Defensa Y Justicia
05:00
Racing Club
Independiente
07:30
Central Cordoba SDE
River Plate
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Metropolitano
04:00
Carabobo FC
Zamora Barinas
06:15
Monagas SC
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
CD Alacranes de Durango
05:00
Monarcas Morelia
Alebrijes de Oaxaca
07:05
Monterrey B
Correcaminos UAT
09:05
Atletico La Paz
Colombia Copa Cup
finals
Millonarios
03:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
06:00
Pacific FC
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 8
Tarsus Idman Yurdu
22:30
Nazillispor
Fethiyespor
22:59
Ankarademirspor
Erzincanspor
22:59
Utkoi
Amedspor
22:59
Batman Petrolspor
Bukaspor
22:59
Sariyer
Balikesirspor
22:59
Kirsehir Koyhizmetleri
Hạng 2 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO
22:00
Gyirmot SE
Diosgyor VTK
22:59
Dorogi FC
Szombathelyi Haladas
22:59
Kazincbarcika
Kozarmisleny SE
22:59
Bekescsaba
Bodajk FC Siofok
22:59
Pecsi MFC
Duna-Tisza
22:59
Szegedi AK
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Louisville City FC
06:30
Detroit City
Memphis 901
07:00
Rio Grande Valley
New Mexico United
08:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Colorado Springs Switchbacks FC
UEFA Youth League U19
Round 1 Domestic Champions
Trencin U19
22:59
FK Zalgiris Vilnius U19
Zaglebie Lubin U19
22:59
Rukh Vynnyky U19
Domzale U19
22:59
Young Boys U19
Racing Union Luxembourg U19
00:00
AIK Solna U19
Hibernian U19
01:00
Molde U19
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
Independiente Santa Fe
07:30
Millonarios
Brazil Youth cup
Vòng 2
Nautico PE (Youth)
01:00
Ceara Youth
ABC FC RN (Youth)
01:00
Fluminense PI (Youth)
IAPE (Youth)
01:00
Sao Raimundo-RR Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
CD Independiente Juniors
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Guayaquil SC
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 3
KuPs
22:00
FC Haka
Brazil Rio cup
Portuguesa RJ
01:00
Goncalense
Volta Redonda
01:00
Americano RJ
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Radnik Bijeljina
22:00
FK Modrica
Sutjeska Foca
22:30
FK Kozara Gradiska
Mexico U20
Vòng
Pumas U20
22:00
Tigres UANL U20
Puebla U20
22:00
Atlas U20
Faroe Islands Cup
Bán kết
HB Torshavn
00:00
Vikingur Gotu
KI Klaksvik
00:30
07 Vestur Sorvagur
USA National Premier Soccer League
Vòng
FC Tucson
09:00
Central Valley Fuego
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:59
Rahimo FC
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Elche CF Ilicitano
22:59
Orihuela CF
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
08:00
CD Olimpia
Uruguay Cup
Quarterfinals
Torque
02:00
Club Atletico Progreso
Plaza Colonia
06:30
CA Penarol
Switzerland - 2.Liga
Vòng 8
SV Hongg
01:00
USV Eschen Mauren
Bulle
01:00
Etoile Carouge
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Senegal U17
04:00
Mali U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Cliftonville Reserves
01:45
Linfield Reserves
Larne Reserves
02:00
Glenavon Reserves
Brazil Serie B
Vòng 33
Cruzeiro (MG)
07:30
Ituano SP
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 9
AmaZulu
22:00
Richards Bay
Moroka Swallows
00:30
Kaizer Chiefs
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Al Kholood
22:25
Al Sahel
Al-Orubah
22:40
Al-Faisaly Harmah
AL-Rbeea Jeddah
00:15
Al Ahli Jeddah
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Sanarate
04:00
San Benito FC
Nữ Euro
Qual.B
Romania (nữ) U17
22:00
Lithuania (nữ) U17
Lithuania cup
Bán kết
Hegelmann Litauen
21:30
Baltija Panevezys
Germany Regionalliga
Vòng 9
FSV Frankfurt
00:00
FSV Mainz 05 (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Real Tomayapo
05:00
Always Ready
Aurora
06:30
The Strongest
Oriente Petrolero
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Round 1 A
Slovakia (nữ) U19
22:00
Denmark (nữ) U19
Portugal (nữ) U19
22:59
Belgium (nữ) U19
Spain (nữ) U19
00:00
Scotland (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
AD Tarma
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:30
Sporting Cristal
Universitario De Deportes
08:00
Carlos Manucci
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Once Municipal
04:30
A.D. Isidro Metapan
Qatar B
Vòng
Al Khor SC
00:00
Russell City
Hạng 3 Ý
Vòng 1
Montevarchi
22:59
Nuova Monterosi
Pescara
22:59
Vis Pesaro
Piacenza
22:59
Pro Vercelli
Triestina
22:59
Azy based nano Bo
ACD Virtus Entella
22:59
Carrarese
Robur Siena S.S.D.
22:59
Pontedera
Pro Patria
22:59
Albinoleffe
Lecco
22:59
JuventusU23
Olbia
02:00
Sassari Torres
Scottish Highland Football League
Vòng 12
Turriff United
01:45
fraserburgh
Banks o Dee
01:45
Deveronvale
Brechin City
01:45
Huntly
Clachnacuddin
01:45
Buckie Thistle FC
Forres Mechanics
01:45
Wick Academy
Lossiemouth
01:45
Keith
Nairn County
01:45
Inverurie Loco Works
Rothes
01:45
Formartine United
Strathspey Thistle
01:45
Brora Rangers
Cyprus Cup
Vòng 1
Othellos Athienou
22:00
Doxa Katokopias
AE Zakakiou
22:00
AEP Paphos
VĐQG Paraguay
Vòng 15
General Caballero
03:30
Guairena
Cerro Porteno
06:00
Sportivo Ameliano
Olimpia Asuncion
06:00
Tacuary
Cúp Quốc Gia San Marino
Vòng 1
Faetano
01:45
Murata
San Giovanni
01:45
Folgore/Falciano
Tre Penne
01:45
S.S Pennarossa
AC Juvenes
01:45
Cailungo
Women's football South American Games
Vòng bảng
Argentina (nữ) U20
21:15
Uruguay (nữ) U20
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 4
Torpedo Vladimir
22:00
Akron Togliatti
Avangard
22:00
FK Makhachkala
Peresvet Podolsk
22:00
Baltika Kaliningrad
Dinamo Briansk
22:00
Arsenal Tula
Tekstilshchik Ivanovo
22:30
Kuban Krasnodar
Chernomorets Novorossiysk
22:30
Yenisey Krasnoyarsk
Dinamo Saint Petersburg
22:59
Alania Vladikavkaz
Zvezda Sint Petersburg
22:59
Veles
Rotor Volgograd
22:59
Shinnik Yaroslavl
Bahraini Premier League
Vòng 2
Sitra
22:30
Al Khaldiya
Al-Ahli(BHR)
22:59
Al-Riffa
Al-Budaiya
23:45
East Riffa
AFC Championship U17
preliminaries
Saudi Arabia U17
22:30
Maldives U17
Jordan U17
23:45
Philippines U17
IraqU17
23:45
Lebanon U17
India U17
23:45
Kuwait U17
Nicaragua Apertura league
Vòng 12
UNAN Managua
06:00
Jalapa
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
01:00
Valencia CF Mestalla
Iceland
Vòng 1
IBV Vestmannaeyjar
22:30
Hafnarfjordur
Vikingur Reykjavik
02:15
Valur Reykjavik
Holland Ligue 3
Vòng 5
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Scheveningen
Katwijk
01:00
OFC Oostzaan
Rijnsburgse Boys
01:00
De Treffers
HHC Hardenberg
01:00
AFC
Kuwait first Division Leagus
Vòng 4
Al-Salibikhaet
22:00
Al-Shabab(KUW)
Khaitan
22:00
Al-Yarmouk
Holland Derde Divisie
Vòng
Urk
01:00
VV DOVO
UNA
01:00
Gemert
SV Oss 20
01:00
HSC 21 Brein
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 5
HSK Zrinjski Mostar
22:59
NK Siroki Brijeg
Hạng nhất Scotland
Vòng 7
Edinburgh City
01:45
Peterhead
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Columbus Crew
Inter Miami
07:00
Orlando City

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis