AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

Tsitsipas rời ATP Finals, Norrie thay thế

Hữu Vượng

Thứ tư, 17/11/2021 20:11 (GMT+7)

Tay vợt hạng 4 thế giới rút lui khỏi giải đấu cuối cùng trong năm và được thay thế bởi vận động viên người Anh Cameron Norrie.

Stefanos Tsitsipas đã bị đau ở cùi chỏ tay phải trước trận đấu thuộc lượt 2 bảng xanh ATP Finals 2021. Do đó, tay vợt dự bị thứ 2, Cameron Norrie sẽ thay thế anh đối đầu với Casper Ruud vào lúc 3 giờ sáng ngày 18/11, theo giờ Hà Nội.

Tay vợt người Hy Lạp đã để thua Andrey Rublev ở lượt 1 vòng bảng với tỷ số các ván là 4-6 và 4-6. Có vẻ như anh đã bị đau từ trước giải và cố gắng để thi đấu nhưng cuối cùng buộc phải bỏ dở ngay ở trận đấu thứ 2.

Tsitsipas rời ATP Finals, Norrie thay thế - Ảnh 2
Tsitsipas rời ATP Finals vì chấn thương

Trước Stefanos Tsitsipas, Matteo Berrettini cũng quyết định rút khỏi ATP Finals 2021. Người thế chỗ á quân Wimbledon là Jannik Sinner.

Cameron Norrie năm nay 26 tuổi và là tay vợt số 1 người Anh vào thời điểm hiện tại. Hiện anh đang xếp hạng 12 thế giới sau khi vô địch giải ATP 1000 Indian Wells Masters diễn ra hồi tháng 10 vừa qua. Trước đó, Norrie cũng vô địch Mifel Open hồi tháng 7.

Tsitsipas rời ATP Finals, Norrie thay thế - Ảnh 1
Norrie hiện là tay vợt số 1 người Anh 

Đây cũng là những danh hiệu đầu tiên mà Cameron Norrie giành được trong sự nghiệp đánh đơn của mình. Trước mùa giải năm nay, anh chỉ lọt tới vòng 3 một giải Grand Slam và một giải ATP 1000 là tốt nhất. Tay vợt này cũng thi đấu đánh đôi dù cũng không thực sự xuất sắc.

Norrie và Ruud đã gặp nhau 1 lần trong quá khứ. Tay vợt người Na Uy thắng với tỷ số các ván là 6-0 và 6-2 ở chung kết San Diego Open.

ATP Finals là giải đấu kết thúc năm dành cho 8 tay vợt xuất sắc nhất thế giới. Năm nay, giải đấu diễn ra trong vòng 1 tuần, từ 14/11 đến 21/11 tại Turin Italia. Hiện tại, Medvedev đang là đương kim vô địch. 

TIN LIÊN QUAN

Berrettini rút khỏi ATP Finals vì chấn thương, Sinner thế chỗ

ATP Finals 17/11/2021

Do dính chấn thương, Matteo Berrettini đã quyết định rút khỏi ATP Finals 2021. Người thế chỗ á quân Wimbledon là Jannik Sinner.

Nhận định tennis ATP Finals - Djokovic vs Rublev, 20h00 ngày 17/11

Nhận định tennis Vòng bảng ATP Finals 2021 trận Novak Djokovic vs Andrey Rublev, 20h00 hôm nay 17/11. Dự đoán kết quả tennis trận Djokovic vs Rublev nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis hôm nay 18/11: Vòng bảng ATP Finals - Tâm điểm Zverev vs Hurkacz

Cập nhật lịch thi đấu tennis hôm nay 18/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bảng ATP Finals 2021. Xem lịch thi đấu tennis giải tennis ATP World Tour Finals 2021 nhanh nhất, chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Medvedev bị trộm đồng hồ tiền tỷ khi đang đánh chung kết ATP Finals

Tay vợt số 2 thế giới Daniil Medvedev đã bị kẻ gian lấy cắp chiếc đồng hồ trị giá 168.000 bảng khi đang thi đấu trận chung kết ATP Finals 2021 ở Italia.

Djokovic gửi lời chúc mừng đầy cảm xúc đến Zverev sau ATP Finals

Sau khi Alexander Zverev đăng quang tại ATP Finals 2021, Novak Djokovic đã gửi lời chúc mừng vô cùng ý nghĩa đến tay vợt người Đức.

Medvedev: Zverev giao bóng tốt hơn tôi và xứng đáng vô địch

Sau thất bại tại chung kết ATP Finals 2021, Daniil Medvedev đã dành rất nhiều lời khen cho Alexander Zverev, đặc biệt là khả năng giao bóng của tay vợt này.

Kết quả tennis ATP Finals 2021, kq ATP World Tour Finals hôm nay

Kết quả tennis ATP Finals 2021 mới nhất - lượt trận cuối vòng bảng. Xem kết quả quần vợt giải ATP World Tour Finals 2021 đơn nam và đôi nam hôm nay nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Alexander Zverev vô địch ATP Finals 2021

Alexander Zverev đã chính thức trở thành nhà vô địch ATP Finals 2021 sau khi đánh bại Daniil Medvedev ở trận chung kết.

Trực tiếp tennis Chung kết ATP Finals 2021 - Medvedev vs Zverev, 23h00 ngày 21/11

Trực tiếp tennis Chung kết ATP Finals 2021 trận Daniil Medvedev vs Alexander Zverev, 23h00 ngày 21/11. Link xem trực tiếp trận Daniil Medvedev vs Alexander Zverev tại giải ATP World Tour Finals 2021 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Djokovic: Zverev sẽ sớm vô địch Grand Slam

Sau khi thất bại ở trận bán kết ATP Finals 2021, Novak Djokovic đã dành rất nhiều lời khen ngợi cho Alexander Zverev.

Djokovic lại ôm hận trước Zverev, lỡ hẹn chung kết ATP Finals

Novak Djokovic vừa phải nhận thêm một thất bại nữa trước Alexander Zverev, qua đó lỡ hẹn với trận chung kết ATP Finals 2021.

Lịch thi đấu tennis ATP Finals 2021, ltđ ATP World Tour Finals hôm nay

Lịch thi đấu tennis ATP Finals 2021 mới nhất. Xem cập nhật mới nhất lịch giải quần vợt, ltd ATP World Tour Finals 2021 hôm nay nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Medvedev năm thứ hai liên tiếp vào chung kết ATP Finals

Ở trận bán kết ATP Finals 2021, Daniil Medvedev vừa có chiến thắng hết sức dễ dàng trước Casper Ruud để giành vé vào chung kết.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Tottenham Hotspur
02:30
Brentford
Manchester United
03:15
Arsenal
Vòng 15
Torino
00:30
Empoli
Lazio
02:45
Udinese
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Guijuelo
01:00
Rayo Vallecano
SD Gernika
01:00
Eibar
CD Huracan Melilla
01:00
Levante
Agustin Guadalix
01:00
Osasuna
CD Utrillas
01:30
Valencia
Pena Sport
01:30
Malaga
CS Puertollano
02:00
Girona
Leioa
02:00
Elche
Velez CF
02:00
Las Palmas
CD Cristo Atletico
02:00
Real Union Irun
Atletico Pulpileno
02:00
Castellon
UD Llanera
02:00
UD Logrones
AD Union Adarve
02:15
CD Lugo
Eldense
02:30
CF Rayo Majadahonda
Xerez Deportivo FC
02:45
Leganes
Villa de Fortuna
03:00
Cadiz
Ibiza Islas Pitiusas
03:00
Tenerife
Hà Lan
Vòng 2
AZ Alkmaar
00:45
Fortuna Sittard
AFC Ajax
03:00
Willem II
Scotland
Vòng 16
Celtic FC
02:45
Heart of Midlothian
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Widzew lodz
02:00
Wisla Krakow
VĐQG Mexico
Vòng
Pumas U.N.A.M.
10:00
Atlas
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 13
Casa Pia AC
03:15
Varzim
VĐQG Brazil
Vòng 32
Bahia
04:00
Atletico Mineiro
Gremio (RS)
06:00
Sao Paulo
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
CSKA 1948 Sofia
17:45
Pirin Blagoevgrad
Ludogorets Razgrad
20:00
Arda
CSKA Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Hạng 2 Mexico
Vòng
Venados FC
08:00
CF Atlante
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng
Dalkurd FF
01:00
GAIS
Bulgaria B PFG
Vòng 20
FC Dobrudzha
19:30
FC Sozopol
Livstrom
19:30
Etar
Indonesia Super League
Vòng 15
Persipura Jayapura
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Persela Lamongan
20:30
PSM Makassar
England Conference
Vòng 19
Stockport County
22:00
Eastleigh
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Deportes Tolima
06:00
America de Cali
Millonarios
08:05
Alianza Petrolera
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
1/8 Final
Agios Nikolaos
20:00
Anagenisi Karditsa
Lamia
22:00
Ionikos
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 2
Argentino de Quilmes
03:00
Comunicaciones BsAs
CA Fenix Pilar
03:00
Canuelas FC
Qatar League CUP
Vòng bảng
Al-Garrafa
20:00
Al-Arabi SC
Al Khor SC
22:10
Al-Sailiya
Azadegan League
Vòng 8
Shahrdari Astara
17:30
Saipa
Kheybar Khorramabad
17:30
Esteghlal Mollasani
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Shams Azar Qazvin
Mes krman
17:30
Arman Gohar Sirjan
Mes Shahr-e Babak
17:30
Mashin Sazi
Qashqai Shiraz
17:30
Khouneh Be Khouneh
FC Vista Turbine
17:30
Shahin Bushehr
Pars Jonoubi Jam
18:00
Shahrdari Hamedan
Esteghlal Khozestan
18:00
Malavan
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 18
Hvidovre IF
00:30
Esbjerg
India Bangalore Super Division
Vòng
FC Bengaluru United
13:15
Deccan Rovers FC
Bangalore Eagles
15:15
Bengaluru B
Kodagu FC
17:15
Jawahar Union
Brazil Copa Verde
Bán kết
Nova Mutum EC
02:00
Vila Nova
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 10
Al-Nojoom
18:55
Tuwaiq
Belgian Cup
1/4 Final
Standard Liege
02:45
KFCO Wilrijk
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
21:00
Olympique Medea U21
RC Relizane U21
21:00
CS Constantine U21
MC Alger U21
21:00
Paradou AC U21
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 13
Orlando Pirates
00:30
Baroka FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Mansoura
19:30
El Hammam
Haras El Hedoud
19:30
Ala ab Damanhour
Egy Salloum
19:30
Dekernes
Sporting Alexandria
19:30
Baladiyet El Mahallah
Kafr El Shaikh
19:30
Abo Qair Semads
Sed Elmahla
19:30
El Olympi
Al Majd
19:30
El Zarqa
Bắc Anh
Vòng 21
Scarborough
22:00
Buxton FC
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 2
Novi Pazar
19:00
FK Backa Backa Palanka
Habitpharm Javor
21:00
Vojvodina Novi Sad
Montenegro Division 2
Vòng 19
Arsenal Tivat
19:00
Jedinstvo Bijelo Polje
FK Berane
19:00
Cetinje
OSK Igalo
19:00
FK Mladost DG
KOM Podgorica
19:00
FK Grbalj Radanovici
OFK Titograd
19:00
Bokelj Kotor
Germany Regionalliga
Vòng 16
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hamburger SV (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 28
Real Potosi
02:00
Independiente Petrolero
Club Guabira
02:00
Royal Pari FC
Real Tomayapo
07:00
The Strongest
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Exeter City U18
02:00
Bournemouth U18
Derby County U18
02:00
Peterborough United U18
Moldova Divizia Nationala
Vòng 2
CS Petrocub
18:00
Sheriff Tiraspol
Primera Division de El Salvador
Vòng
CD Chalatenango
07:30
CD FAS
Argentina Regional League
Sarmiento de Resistencia Reserves
02:45
CSD Fontana
CA Chaco For Ever Reserves
02:45
CA Juventud de Puerto Tirol
Universidad Nacional de Cuyo
03:00
CA Fray Luis Beltran
Indonesia Liga 3
Vòng
Persibo Bojonegoro
13:00
Mitra Surabaya
Persimi Sarmi
13:00
Persitoli Tolikara
Undiksha FC
14:00
PS Jembrana
Batulicin Putra 69 Tanbu
14:00
Kotabaru FC
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
Viettel FC U21
15:00
QNK Quang Nam U21
T T Hanoi U21
15:00
Sanna Khanh Hoa U21
PVF Vietnam U21
15:00
Huda Hue U21
TP Ho Chi Minh U21
15:00
Nam Dinh U21
SHB Da Nang U21
15:00
Dong Thap U21
Hoang Anh Gia Lai U21
15:00
Gia Dinh U21
U19 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO U19
19:30
NergihasaU19
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TSV Meerbusch
01:30
VfB Hilden
ASC 09 Dortmund
01:30
TuS Haltern
Indonesia Division 1
Vòng
Persewar Waropen
15:15
PSBS Biak
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng
Skovde AIK
01:00
Akropolis IF
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Jamshedpur FC
21:00
Fateh Hyderabad
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Haifa
01:30
Hapoel Haifa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Cooma Tigers
15:30
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
VĐQG Kuwait
Vòng 3
Al-Shabab(KUW)
21:20
Al Fahaheel SC
Al-Nasar
23:35
Kazma
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Giresunspor
17:00
Ankarademirspor
Umraniyespor
17:00
Utkoi
Menemen Belediye Spor
18:00
Hekimoglu Trabzon
Ankaragucu
19:00
Nazillispor
Yeni Malatyaspor
19:00
Akhisar Bld.Geng
Goztepe
21:00
Kahta 02 Spor
Konyaspor
22:59
Belediye Vanspor
Gaziantepspor
01:00
Sakaryaspor
VĐQG Costa Rica
Vòng
Santos De Guapiles
09:00
Alajuelense
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Filiasi
01:30
Universitatea Craiova

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis