Djokovic khởi đầu suôn sẻ ở ATP Finals 2021 với chiến thắng trước Ruud

Thảo Lê

Thảo Lê

BTV thể thao

Thứ ba, 16/11/2021 07:43 (GMT+7)

Tay vợt số một thế giới Novak Djokovic đã có khởi đầu thuận lợi tại ATP Finals 2021 với chiến thắng 2-0 trước Casper Ruud.

Sau chức vô địch Paris Masters, Novak Djokovic đã chính thức cán đích ở vị trí số 1 thế giới dau khi mùa giải 2021 kết thúc. Mục tiêu tiếp theo của tay vợt số một thế giới là chinh phục ATP Finals, giải đấu dành riêng cho 8 tay vợt xuất sắc nhất năm.

Djokovic khởi đầu suôn sẻ ở ATP Finals 2021 với chiến thắng trước Ruud - Ảnh 1
Djokovic khởi đầu suôn sẻ ở ATP Finals 2021 với chiến thắng trước Ruud 

Tại đây, Djokovic được xếp vào bảng Xanh cùng với 3 tay vợt khác là Stefanos Tsitsipas, Andrey Rublev và Casper Ruud. Ở trận mở màn diễn ra đêm qua, tay vợt số 1 thế giới có màn chạm trán Ruud. Với đẳng cấp và bản lĩnh vượt trội, Nole đã giành chiến thắng sau 2 set đấu.

Bước vào set 1, Ruud gây ra khá nhiều khó khăn cho Djokovic. Theo đó, tay vợt người Na Uy giành break ngay ở game đầu tiên rồi nhanh chóng vươn lên dẫn 3-1. Đây cũng là lúc tay vợt số 1 thế giới có phần mất tập trung. 

Tuy nhiên, Djokovic cũng rất nhanh chóng vào guồng để đòi lại thế trận. Bước ngoặt đến ở game 6 khi ngôi sao người Serbia đòi break thành công, từ đó cân bằng tỷ số 3-3. Những game tiếp theo, 2 tay vợt chơi ăn miếng trả miếng rồi hòa nhau 6-6 ở game 12.

Với kết quả này, set 1 phải phân định thắng thua bằng loạt tie-break cân não. Cả 2 tay vợt đều có cho mình 2 lần giành mini-break, nhưng Nole vẫn là người bản lĩnh hơn để kết thúc loạt đấu súng với thắng lợi 7-4.

Djokovic khởi đầu suôn sẻ ở ATP Finals 2021 với chiến thắng trước Ruud - Ảnh 2
Djokovic tạm dẫn đầu bảng Xanh ở ATP Finals 2021

Sang set 2, trận đấu lại có thể trận một chiều nghiêng hẳn về phía Djokovic. Anh khởi đầu vô cùng thuận lợi khi bẻ thành công game giao bóng đầu tiên của Ruud. Đến game 5, Nole giành break lần 2 rồi vươn lên dẫn 5-1.

Lúc này, Ruud gần như buông xuôi và tỏ ra bất lực. Anh bảo vệ thành công game giao bóng của mình ở game 7 rồi chấp nhận gác vợt với thất bại cách biệt 2-6. 

Chung cuộc, Djokovic thắng Ruud 2-0 và có chiến thắng đầu tay tại ATP Finals năm nay. Với kết quả này, tay vợt số một thế giới đã tạm thời vươn lên dẫn đầu bảng Xanh. Ở cặp đấu còn lại tại bảng này, Rublev đã đánh bại Tsitsipas với tỷ số 2-0.

THÔNG SỐ TRẬN ĐẤU

Djokovic khởi đầu suôn sẻ ở ATP Finals 2021 với chiến thắng trước Ruud - Ảnh 3

XEM LẠI DIỄN BIẾN CHÍNH CỦA TRẬN ĐẤU

TIN LIÊN QUAN

Djokovic: Tôi đã quên nỗi đau ở US Open và không hề nuối tiếc

US Open 08/11/2021

Sau khi đánh bại Daniil Medvedev ở chung kết Paris Masters, Novak Djokovic khẳng định anh đã quên thất bại ở US Open và không hề hối tiếc về bất cứ điều gì.

Djokovic tiết lộ kế hoạch sau khi giải nghệ: Tôi muốn làm huấn luyện viên

Trong bài phỏng vấn mới đây, Novak Djokovic đã tiết lộ kế hoạch của bản thân sau khi giải nghệ. Tay vợt số một thế giới cho biết anh muốn trở thành một huấn luyện viên quần vợt để chia sẻ lại kinh nghiệm cho các thế hệ sau.

Kết quả bốc thăm ATP Finals 2021: Djokovic chung bảng với Tsitsipas

ATP Finals 12/11/2021

Theo kết quả bốc thăm ATP Finals 2021, tay vợt số một thế giới Novak Djokovic nằm cùng bảng với Stefanos Tsitsipas. Trong khi đó ở bảng còn lại, Medvedev sẽ đối đầu Alexander Zverev.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Medvedev bị trộm đồng hồ tiền tỷ khi đang đánh chung kết ATP Finals

Tay vợt số 2 thế giới Daniil Medvedev đã bị kẻ gian lấy cắp chiếc đồng hồ trị giá 168.000 bảng khi đang thi đấu trận chung kết ATP Finals 2021 ở Italia.

Djokovic gửi lời chúc mừng đầy cảm xúc đến Zverev sau ATP Finals

Sau khi Alexander Zverev đăng quang tại ATP Finals 2021, Novak Djokovic đã gửi lời chúc mừng vô cùng ý nghĩa đến tay vợt người Đức.

Medvedev: Zverev giao bóng tốt hơn tôi và xứng đáng vô địch

Sau thất bại tại chung kết ATP Finals 2021, Daniil Medvedev đã dành rất nhiều lời khen cho Alexander Zverev, đặc biệt là khả năng giao bóng của tay vợt này.

Kết quả tennis ATP Finals 2021, kq ATP World Tour Finals hôm nay

Kết quả tennis ATP Finals 2021 mới nhất - lượt trận cuối vòng bảng. Xem kết quả quần vợt giải ATP World Tour Finals 2021 đơn nam và đôi nam hôm nay nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Alexander Zverev vô địch ATP Finals 2021

Alexander Zverev đã chính thức trở thành nhà vô địch ATP Finals 2021 sau khi đánh bại Daniil Medvedev ở trận chung kết.

Trực tiếp tennis Chung kết ATP Finals 2021 - Medvedev vs Zverev, 23h00 ngày 21/11

Trực tiếp tennis Chung kết ATP Finals 2021 trận Daniil Medvedev vs Alexander Zverev, 23h00 ngày 21/11. Link xem trực tiếp trận Daniil Medvedev vs Alexander Zverev tại giải ATP World Tour Finals 2021 cập nhật nhanh nhất và chính xác nhất trên thethao.vn.

Djokovic: Zverev sẽ sớm vô địch Grand Slam

Sau khi thất bại ở trận bán kết ATP Finals 2021, Novak Djokovic đã dành rất nhiều lời khen ngợi cho Alexander Zverev.

Djokovic lại ôm hận trước Zverev, lỡ hẹn chung kết ATP Finals

Novak Djokovic vừa phải nhận thêm một thất bại nữa trước Alexander Zverev, qua đó lỡ hẹn với trận chung kết ATP Finals 2021.

Lịch thi đấu tennis ATP Finals 2021, ltđ ATP World Tour Finals hôm nay

Lịch thi đấu tennis ATP Finals 2021 mới nhất. Xem cập nhật mới nhất lịch giải quần vợt, ltd ATP World Tour Finals 2021 hôm nay nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Medvedev năm thứ hai liên tiếp vào chung kết ATP Finals

Ở trận bán kết ATP Finals 2021, Daniil Medvedev vừa có chiến thắng hết sức dễ dàng trước Casper Ruud để giành vé vào chung kết.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 15
Real Madrid
03:00
Sevilla
Osasuna
03:00
Elche
Vòng 14
Napoli
02:45
Lazio
Vòng 15
Marseille
02:45
Troyes
Giao hữu quốc tế
Club Infantil Oriental
02:30
Arijon
Kimberley Mar del Plata
02:30
Argentinos Del Sud
Hipolito Yrigoye
03:00
CA Penaflor
Academia Mascherano
03:00
Rivadavia Lincoln
Huracan de San Luis
03:00
Club General San Martin Merlo
AD Centenario Neuquen
03:00
Atletico Maronese
Colon Chivilcoy
03:00
Compania General
Club Atletico Miramar
03:30
Colon de San Justo
Giao Hữu ĐTQG
Netherlands (nữ) U19
20:00
England (nữ) U19
Portugal (nữ) U23
22:00
Italy (nữ) U23
Gibraltar(w)
00:00
Liechtenstein (nữ)
Hà Lan (nữ)
01:40
Japan (nữ)
Vòng 20
Derby County
02:45
Queens Park Rangers (QPR)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
FC Porto
03:30
Vitoria Guimaraes
Estoril
03:15
Santa Clara
Hà Lan
Vòng 14
Vitesse Arnhem
02:00
AZ Alkmaar
VĐQG Thụy Điển
Vòng 29
Elfsborg
01:00
AIK Solna
Mjallby AIF
01:00
Orebro
IK Sirius FK
01:00
Hacken
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 14
Goztepe
00:00
Fenerbahce
VĐQG Mexico
Vòng
Tigres UANL
07:00
Santos Laguna
Club Leon
09:05
Puebla
Nga
Vòng 16
FC Ufa
21:00
Spartak Moscow
Arsenal Tula
22:59
Lokomotiv Moscow
VĐQG Slovakia
Vòng 16
Slovan Bratislava
00:00
SKF Sered
VĐQG Bỉ
Vòng 16
Royal Antwerp
03:00
Oostende
Serie B Italia
Vòng 14
Como
02:30
Parma
Ternana
02:30
Crotone
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Eibar
03:00
Girona
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 12
Academica Coimbra
02:30
SC Covilha
Estrela da Amadora
01:00
SL Benfica B
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 17
Emmen
02:00
Almere City FC
VĐQG Slovenia
Vòng 18
NK Mura 05
02:15
Maribor
VĐQG Romania
Vòng 17
Gaz Metan Medias
22:30
Farul Constanta
CFR Cluj
01:30
Academica Clinceni
VĐQG Brazil
Vòng 36
Atletico Mineiro
02:00
Fluminense RJ
Corinthians Paulista (SP)
02:00
Atletico Paranaense
Internacional RS
05:00
Santos
Atletico Clube Goianiense
05:00
Bahia
Đan Mạch
Vòng 17
Vejle
01:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 33
Colo Colo
04:00
Union Espanola
Curico Unido
04:00
Palestino
Univ Catolica
04:00
Huachipato
Union La Calera
04:00
Deportes La Serena
VĐQG Bulgaria
Vòng 16
Ludogorets Razgrad
22:15
CSKA Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
03:00
River Plate
Defensa Y Justicia
05:15
Colon de Santa Fe
Argentinos juniors
05:15
Gimnasia La Plata
Boca Juniors
07:30
Newells Old Boys
Union Santa Fe
03:00
Atletico Tucuman
Racing Club
05:15
Lanus
Central Cordoba SDE
07:30
Arsenal de Sarandi
CA Platense
07:30
CA Huracan
Hạng 3 Đức
Vòng 17
Te Cu Kukuh Atta Seip
01:00
Zwickau
VĐQG Venezuela
Vòng 8
Deportivo La Guaira
02:00
Deportivo Lara
Deportivo Tachira
02:00
Caracas FC
Monagas SC
07:00
Estudiantes Merida FC
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 14
Tuzlaspor
00:00
Erzurum BB
Hạng 2 Serbia
Vòng 20
Mladost Novi Sad
19:00
IMT Novi Beograd
Indonesia Super League
Vòng
Pusamania Borneo FC
20:45
Persija Jakarta
Bahraini King’s Cup
Quarterfinals
Al-Ahli(BHR)
22:15
Al-Najma
Al-Hadd
00:30
Al Khaldiya
Serbia
Vòng 18
Novi Pazar
21:00
Proleter
Vojvodina Novi Sad
22:59
Mladost Lucani
Hạng 2 Hungary
Vòng 18
Kecskemeti TE
02:00
Szombathelyi Haladas
Hạng nhất Mỹ
Vòng
Tampa Bay Rowdies
06:30
Orange County Blues FC
Argentina Torneo B
Las Campanas
03:00
Sportivo Baradero
CSD Fontana
03:00
Club Sportivo Cultural
Social Atletico Television
03:00
Deportivo Estudiantes
Santo Pipo SC
03:00
Guarani A. Franco
JJ Moreno
03:00
Germinal de Rawson
Escuela Presidente Roca
03:00
DYC Union Oncativo
Club Deportivo Zoe
03:00
CSD Jose C Paz
Juventud Pueyrredon
03:00
CA Alianza Futbolistica VM
Alumni Los Hornos
03:00
Defensores de Glew
AH Zapla
03:00
Ciudad de Nieva
Andes Talleres
03:00
FADEP Mendoza
Unidos de Olmos
03:00
Estrella de Berisso
Gaiman FC
03:00
Racing Trelew
General Paz Junlors
03:30
Deportivo Colon CC
VĐQG Iran
Vòng 7
Peykan
18:30
Gol Gohar FC
Sepahan
19:30
Nassaji Mazandaran
Mes Rafsanjan
19:30
Persepolis Pakdasht
Sanat-Naft
19:30
Esteghlal Tehran
Persepolis
21:30
Naft Masjed Soleyman FC
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 11
Birmingham City U23
02:00
Fulham U23
Manchester City U23
02:00
Leeds United U23
Reading U23
02:00
Middlesbrough U23
Sunderland U23
02:00
Nottingham Forest U23
Wolves U23
02:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 5
Union Magdalena
03:30
Fortaleza F.C
Bogota FC
07:40
Llaneros FC
Bogota FC
07:40
Llaneros FC
Burundi League
Vòng 12
Bujumbura City
20:00
BS Dynamic
Guatemala Liga Nacional Women
Vòng
Cobaneras FC (nữ)
03:30
Gardenias de Coatepeque (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
America de Cali
06:00
Millonarios
Alianza Petrolera
08:05
Deportes Tolima
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 6
UAI Urquiza
03:00
Canuelas FC
Deportivo Armenio
03:00
Villa San Carlos
Chile Primera D
Vòng
Iberia Los Angeles
04:00
AC Colina
Colchagua CD
04:00
Deportes Recoleta
D. Concepcion
04:00
Deportes Valdivia
England FA Vase
Vòng 2
Bradford Park Avenue
02:45
Marine
Israel B League
Vòng 12
Maccabi Kabilio Jaffa
00:00
SC Maccabi Ashdod
Cyprus 1 Division
Vòng 11
Anorthosis Famagusta FC
22:45
Apollon Limassol FC
APOEL Nicosia
01:00
Omonia Nicosia FC
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
FC Nordsjaelland Reserve
19:00
Brondby Reserve
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
Oman Club
19:35
Al-Seeb
Alrstak
19:40
Al-Msnaa
Al-Msnaa
19:45
Oman Club
Al-Seeb
19:45
Alrstak
Al-Nasr(OMA)
21:20
Dhufar
Armenia Division 2
Vòng 4
Pyunik B
17:00
Alashkert B Martuni
Uganda Division 2
Vòng
Proline FC
19:00
Kataka FC
Primera Division de Ecuador
Vòng 15
Macara
07:00
Barcelona SC(ECU)
Universidad Catolica
07:00
9 de Octubre
Scotland FA Cup
Vòng 3
Brechin City
02:45
Darvel FC
Georgia Primera Division
Vòng 35
Samgurali Tskh
16:30
Dinamo Batumi
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Saburtalo Tbilisi
Azerbaijan Premier League
Vòng 12
FK Gilan Gabala
19:00
Qarabag
Brazil Serie B
Vòng 38
Goias
02:00
Brusque FC
Avai FC SC
02:00
Sampaio Correa
Londrina PR
02:00
Vasco da Gama
Vitoria BA
02:00
Vila Nova
Botafogo RJ
02:00
Guarani SP
Remo Belem (PA)
02:00
Confianca SE
Operario Ferroviario PR
02:00
CRB AL
Centro Sportivo Alagoano
02:00
Brasil de Pelotas
Nữ Trung Quốc
Vòng
Sichuan (nữ)
14:30
Beijing Beikong (nữ)
Shandong Ticai (nữ)
14:30
HeNan Huishang (nữ)
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al Kholood
19:15
Al-Jabalain
Bisha FC
19:35
Al-Shoalah
AL-jeel
21:30
Al-Kawkab
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Mictlan
02:00
Deportivo Mixco
Montenegro Division 2
Vòng 18
FK Mladost DG
19:00
FK Berane
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 6
JS Bordj Menaiel
21:00
Hamra Annaba
WA Boufarik
21:00
RC Kouba
USMM Hadjout
21:00
El Bayadh
ASM Oran
21:00
MCB Oued Sly
CRB Temouchent
21:00
ES Ben Aknoun
SKAF Khemis Melina
21:00
CRB Ain Ouessara
US Chaouia
21:00
CA Batna
NRB Teleghma
21:00
MC El Eulma
CA Bordj Bou Arreridj
21:00
IRB Ouargla
JSM Bejaia
21:00
Hanshely
USM Annaba
21:00
AS Ain Mlila
USM EL HARRACH
21:00
JSM Tiaret
JSM Skikda
21:00
IRB Lakhdaria
GC Mascara
21:00
MC Saida
MO Constantine
21:00
MO Bejaia
USM Bel Abbes
21:00
SC Ain Defla
Israel Leumit League
Vòng 12
Kafr Qasim
00:00
Hapoel Afula
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Umm Al Fahm
00:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Italy C1
Vòng 16
Albinoleffe
20:30
Piacenza
Juve Stabia
03:00
Taranto Sport
Germany Regionalliga
Vòng 18
Hamburger SV (Youth)
20:00
Holstein Kiel II
Bolivia Primera Division
Vòng 27
Royal Pari FC
02:00
Real Potosi
Jorge Wilstermann
04:15
Bolivar
Hạng 2 Bỉ
Vòng 13
Jeunesse Molenbeek
02:00
KMSK Deinze
Turkmenistan
Vòng 9
HTTU Asgabat
17:00
Energetik Mary
Kopetdag Asgabat
17:00
FC MERW
Sagadam FK
17:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng
Sporting Cristal
03:00
Alianza Lima
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 3
Bei Li Gong
14:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Guizhou Hengfeng F.C.
18:35
Kunshan FC
Ukraina
Vòng 16
PFC Oleksandria
00:30
Zorya
Mexico Liga TDP
Vòng
SK Sport Street Soccer FC
03:00
Halcones Negros FC
Malta First Division League
Vòng 8
Pieta Hotspurs
22:59
Senglea Athletic
Rabat Ajax
03:00
San Gwann
U19 Hungary
Vòng
Ujpesti TE U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Bolivia Nacional B
Vòng
Universitario de Sucre
02:00
Garcia Agreda
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Arminia Ludwigshafen
01:00
TSG Pfeddersheim
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Northern Ireland (nữ)
02:00
North Macedonia (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
15:15
AS Abadi
Persis Solo FC
18:15
PSCS Cilacap
PSPS Pekanbaru
20:30
BaBel United
England Southern League Central Division
Vòng 13
Redditch United
02:45
Banbury United
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Cerro Largo
02:30
Torque
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng
Sportivo Dock Sud
03:00
Berazategui
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Northeast United
21:00
Chennai Titans
Israel Premier League
Vòng 10
Hapoel Tel Aviv
01:45
Maccabi Haifa
Argentine Division 2
Vòng
Almirante Brown
06:00
Independiente Rivadavia
Ferrol Carril Oeste
07:10
San Martin Tucuman
VĐQG Paraguay
Vòng 17
Cerro Porteno
05:00
12 de Octubre
Guairena
05:00
Guarani CA
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 11
Estoril U23
18:00
Sporting Lisbon Sad U23
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng
Centro Espanol
03:00
Defensores de Cambaceres
Sportivo Barracas
03:00
Puerto Nuevo
Gambia GFA League
Vòng
Gambia Armed Force
03:00
Gambia Ports Authority
Cúp Quốc Gia Syria
match
AI Nabk
18:00
Al-Horiyah
Hutteen FC
18:00
Al-Mohafza
Al-Shorta Damascus
18:00
Shorta Hama
Brazil Copa Gaucho
Aimore RS
03:00
Novo Hamburgo RS
Brazil Serie D
Sport Lagoa Seca
02:00
Auto Esporte Clube PB
Uberaba MG
02:00
Boston
Caravaggio FC
02:00
Blumenau EC
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
07:00
Real Esteli
VĐQG Costa Rica
Vòng 22
Sporting San Jose
04:00
Herediano
Cartagines Deportiva SA
04:00
Jicaral
Guadalupe FC
04:00
Santos De Guapiles
AD Guanacasteca
04:00
Deportivo Saprissa
Deportivo Saprissa
05:00
AD San Carlos
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 6
Zhejiang Yiteng FC
13:00
Quanzhou Yaxin
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
13:00
Yunnan Kunlu
Shaanxi Beyond
13:30
Hubei Chufengheli FC
Wuxi Wugou
13:30
Dantong Tengyue
Kosovo Superliga
Vòng 16
KF Drita Gjilan
19:00
KF Dukagjini
Hạng 2 Ukraina
Vòng 20
FK Avanhard Kramatorsk
18:15
Alians Lypova Dolyna
Obolon Kiev
22:30
Metalist Kharkiv
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
U21 Bỉ
Vòng 12
Westerlo U21
00:30
Lierse U21
RWD Molenbeek U21
00:30
Excelsior Virton U21
KV Oostende U21
00:30
AS Eupen U21
Lommel SK U21
00:30
RS Waasland Beveren U21
Kortrijk U21
00:30
Seraing U21
St. Gilloise U21
00:30
Deinze U21
Beerschot Wilrijk U21
00:30
Excelsior Mouscron U21
Racing Genk U21
01:30
Zulte-Waregem U21
KAA GentU21
01:30
Club Brugge U21
Standard Liege U21
01:30
St.-Truidense U21
Cercle Brugge U21
02:00
Royal Antwerp FC U21
Oud Heverlee Leuven U21
02:00
Anderlecht U21
KV Mechelen U21
02:00
Royal Charleroi U21
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
FC Kansas City
03:20
Real Salt Lake
Philadelphia Union
05:30
Nashville

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis