SEA GAMES 31st

ĐẠI HỘI THỂ THAO ĐÔNG NAM Á 2022

Lịch thi đấu thể thao Việt Nam tại SEA Games 31 hôm nay 16/5

Thứ hai, 16/05/2022 00:57 (GMT+7)

Lịch thi đấu thể thao Việt Nam tại SEA Games 31 hôm nay 16/5. Cập nhật lịch thi đấu chính xác nhất của các vận động viên Việt Nam trong ngày 16/5.

Lịch thi đấu thể thao Việt Nam tại SEA Games 31 hôm nay 16/5 - Ảnh 1
Đoàn thể thao Việt Nam đang thống trị bảng tổng sắp SEA Games 31

Lịch thi đấu SEA Games 31 ngày 16/5

 

Môn Địa điểm Thời gian Vòng đấu Nội dung Vận động viên
Đấu kiếm
Cung Điền kinh trong nhà Hà Nội
11:00 Đồng đội nam
Kiếm chém
1/4 Vũ Thành An
Nguyễn Xuân Lợi
Tô Đức Anh
Nguyễn Văn Quyết
12:00 Đồng đội nữ
Kiếm ba cạnh
1/4 Vũ Thị Hồng
Nguyễn Phương Kim
Nguyễn Thị Trang
Nguyễn Thị Kiều Oanh
14:00 Đồng đội nam
Kiếm chém
Chung kết  
14:45 Đồng đội nữ
Kiếm ba cạnh
Chung kết  
Pencak Silat
Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm
10:00 Male D
(60-65kg)
Chung kết Nguyễn Trung Phương Nam
Vs ADILAN CHEMAENG
(THAILAND)
11:00 Male F
(70-75kg)
Chung kết Trần Đình Nam vs
ABDUL RAAZAQ BIN ABDUL RASHID
(SINGAPORE)
12:00 Male G
(75-80kg)
Chung kết Nguyễn Tấn Sang vs
ALAU’DDIN
(SINGAPORE)
15:00 Male H
(80-85kg)
Chung kết Nguyễn Duy Tuyển vs
RONALDO NENO
(INDONESIA)
16:30 Male open
(110kg)
Chung kết Lê Văn Toàn vs
BILLAGE ANAK NAKANG
(MALAYSIA)
17:30 Female E
(65-70kg)
Bán kết Nguyễn Thị Cẩm Nhi vs
MOHAMED NASIR
(MALAYSIA)
18:00 Female F
(70-75kg)
Bán kết Quàng Thị Thu Nghĩa vs
RAHMAWATI
(INDONESIA)
Thể dục dụng cụ
Cung Thể thao Quần ngựa
14:00 Tự do nam 1/4 Lê Thanh Tù
Trịnh Hải Khang
14:40 Nhảy chống nữ 1/4 Trần Đoàn Quỳnh Nam
Nguyễn Thị Ngọc Như
15:20 Ngựa vòng 1/4 Nguyễn Văn Khánh Phong
Đinh Phương Thành
16:00 Xà lệch 1/4 Phạm Như Phương
Đỗ Thị Ngọc Hương
16:40 Vòng treo Bán kết Nguyễn Văn Khánh Phong
Lê Thanh Tùng
Bóng chuyền NTĐ Quảng Ninh 17:00 Vòng bảng Nữ Việt Nam – Malaysia
Billiards
NTĐ Hà Đông
14:00 Carom 1 Cushion Nam Huỳnh Văn Hiệp
18:00 Pol 9 bi Nữ Bùi Xuân Vang
Cờ tướng
Khu nghỉ dưỡng Legacy Yên Tử, thành phố Uông Bí, tỉnh Quảng Ninh, Việt Nam
09:00      
09:30      
10:00      
10:30      
11:00      
11:30      
11:40   Trao huy chương
Cầu mây
NTĐ Hoàng Mai
09:00 Women Regu Bảng B Thailand - Việt Nam
12:00 Women Regu Bảng B Việt Nam - Campuchia
14:00 Men Regu Bảng B Thailand - Việt Nam
15:00 Women Regu Bảng B Việt Nam - Malaysia
Cờ vua
Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh
09:00 Cờ nhanh    
16:00 Cờ nhanh    
Golf
Sân Golf Đầm Vạc, Vĩnh Phúc
08:24 Đồng đội Nam Tứ kết Nguyễn Anh Minh
08:32 Đồng đội Nam Tứ kết Nguyễn Đặng Minh
08:40 Đồng đội Nam Tứ kết Lê Khánh Hưng
08:20 Đồng đội Nữ Tứ kết Đoàn Xuân Khuê Minh
08:28 Đồng đội Nữ Tứ kết Lê Thị Thanh Thuý
       
       
Xe đạp
 
14:00 – 16:00
 
Xe đạp đổ đèo
Hoàng thị Xoan
Tống Thanh Tuyền
Nguyễn Hữu Thành
Bóng chuyền bãi biển Quảng Ninh 09:45   Nữ Việt Nam - Malaysia
Bắn súng
Trung tâm Huấn luyện thể thao quốc gia Hà Nội
9:00-10:15
Đồng đội và cá nhân
10m Súng Trường hơi nữ
Nguyễn Huyền Trang
Phí Thanh Thảo
Lê Thị Mộng Tuyên
9:00-12:00
25m Súng ngắn bắn nhanh nam
Hà Minh Thành
Phan Xuân Chuyên
Đậu Văn Đông
Cầu lông
NTĐ Bắc Giang
09:00 Đồng đội nữ   Việt Nam - Malaysia
15:00 Đồng đội nam   Việt Nam - Malaysia
Xe đạp địa hình
Hòa Bình
09:00 Nữ Băng đồng Olympic  
14:00 Nam Băng đồng Olympic  
Teakwondo
NTĐ Tây Hồ
14:30
Quyền sáng tạo
đồng đội
Chung kết
Hứa Văn Huy
Nguyễn Ngọc Minh Hy
Trần Đăng Khoa
Châu Tuyết Vân
Nguyễn Thị Lệ Kim
15h00 Quyền cá nhân nam Vòng loại, CK Phạm Quốc Việt
15h30 Quyền cá nhân nữ Vòng loại, CK Lê Trần Kim Uyên
16h00
Quyền đồng đội nam
Vòng loại, CK
Trần Hồ Duy
Nguyễn Đình Khôi
Nguyễn Thiên Phụng
16h30
Quyền đồng đội nữ
Vòng loại, CK
Nguyễn Thị Kim Hà
Ngô Thị Thùy Dung
Nguyễn Thị Hồng Trang
Bi sắt
 
  Vòng loại Đôi nam nữ Thạch Phan Na Ra – Nguyễn Văn Quang- Thạch Tuấn Thanh
  Vòng loại Bộ ba phối hợp 2 nữ 1 nam Nguyễn Thị Thi – Nguyễn Thí Thúy Kiều – Lý Ngọc Tài
Cờ tướng
Yên Tử
Quảng Ninh
09:00 -12:00 Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam 1 Đặng Cửu Tùng Lân
Vũ Quốc Đạt
09:00 -12:00 Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam 1 Nguyễn Hoàng Yến
Lê Thị Kim Loan
Khiêu vũ thể thao
Địa điểm thi đấu Thời gian Điệu nhảy Số vòng Vận động viên
NTĐ Long Biên
14:00 – 14:25 Waltz Chung kết Nguyễn Đức Hòa – Nguyễn Thị Hải Yến
14:25 – 14:50 Tango Chung kết Nguyễn Đức Hòa – Nguyễn Thị Hải Yến
14:50 – 15:15 Viennese Waltz Chung kết Nguyễn Đức Hòa – Nguyễn Thị Hải Yến
15:15 – 15:40 Slow Foxtrot Chung kết Vũ Hoàng Anh Minh – Nguyễn Trường Xuân
15:40 – 16:05 Quickstep Chung kết Vũ Hoàng Anh Minh – Nguyễn Trường Xuân
16:30 – 17:30 5 điệu Standard Chung kết Vũ Hoàng Anh Minh – Nguyễn Trường Xuân
Môn Địa điểm Thời gian Nội dung Vòng Vận động viên
Bắn Cung
TTHLTTQG Hà Nội
9h00 -11h00
Thi đấu Cá nhân Cung 3 dây Nam, Nữ
1/8; 1/4; 1/2
Nguyễn Thị Hải Châu Lê Phương Thảo
Trần Trung Hiếu Nguyễn Văn Đầy
13h15-14h15
Thi đấu Đồng đội cung 3 dây Nam, Nữ
1/4; 1/2
Trần Trung Hiếu Nguyễn Văn Đầy
Nguyễn Minh Quý
Nguyễn Thị Hải Châu Lê Phương Thảo
Lê Phạm Ngọc Anh
14h45-15h35 Thi đấu nội dung Đôi Nam - Nữ Cung 3 dây 1/4; 1/2 Nguyễn Thị Hải Châu Trần Trung Hiếu
Môn Địa điểm Thời gian Nội dung Vòng Vận động viên
Bơi
Cung Thể thao dưới nước, Mỹ Đình, Hà Nội
9:00-9:06
400m Tự do nam Vòng loại  
    Nguyễn Huy Hoàng
    Bùi Hữu Hiệu
9:06-9:13
200m Tự do nữ Vòng loại  
    Trần Thị Hồng Gấm
    Đặng Ái Mỹ
9:13-9:18
100m Bướm nam Vòng loại  
    Lê Nguyễn Paul
    Đỗ Ngọc Vinh
9:18-9:22
50m Ếch nữ Vòng loại  
    Vũ Thị Phương Anh
    Phạm Thị Vân
9:22-9:30
200m Ngữa nam Vòng loại  
    Trần Hưng Nguyên
    Cao Văn Dũng
9:30-9:39
200m Ngữa nữ Vòng loại  
    Phạm Nguyễn Như Ý
    Nguyễn Thị Nhật Lam
18:00-18:06
400m Tự do nam Chung kết  
     
     
18:06-18:18
200m Tự do nữ Chung kết  
     
     
Môn Địa điểm Thời gian Nội dung Vòng Vận động viên
Buổi sáng
Điền Kinh
SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình
09:00
7 môn phối hợp (1) - 100m Rào Nữ
CK
Nguyễn Linh Na
Hoàng Linh Giang
 
09:40
7 môn phối hợp (2) - Nhảy cao
CK
Nguyễn Linh Na
Hoàng Linh Giang
Buổi chiều
Điền Kinh
SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình
16:00
7 môn phối hợp (3) - Ném tạ
CK
Nguyễn Linh Na
Hoàng Linh Giang
16:05 Trao huy chương Decathlon
16:25 Trao huy chương 300m SC Nữ
16:30
Ném đĩa Nữ
CK
Nguyễn Thị Hồng Thương
Kim Thị Huyền
16:40
100m Rào Nữ
CK
Huỳnh Thị Mỹ Tiên
Bùi Thị Nguyên
16:55
Nhảy xa Nữ
CK
Vũ Thị Ngọc Hà
Bùi Thu Thảo
17:00
800m Nữ
CK
Khuất Phương Anh
Đinh Thị Bích
17:10
800m Nam
CK
Trần Văn Đảng
Giang Văn Dũng
17:25 Trao huy chương 100m Rào Nữ
17:35
7 môn phối hợp (4) - 200m Nữ
CK
Nguyễn Linh Na
Hoàng Linh Giang
17:55 Trao huy chương 800m Nữ
18:05 Trao huy chương 800m Nam
18:15
3000m SC Nam
CK
Đỗ Quốc Luật
Lê Tiến Long
18:35 Trao huy chương Nhảy xa Nữ
18:45 4x100m Tiếp sức Nữ CK Lê Thị Mộng Tuyền, Hoàng Dư Ý, Dương Thị Hoa, Hà Thị Thu
19:10 Trao huy chương Ném đĩa Nữ
19:20 4x100m Tiếp sức Nam CK Nguyễn Đình Vũ, Trịnh Viết Tú, Lê Quyền Lợi, Ngần Ngọc Nghĩa

Kình ngư trẻ Võ Thị Mỹ Tiên đã khiến người hâm mộ Việt Nam phát sốt khi giành huy chương bạc nội dung 800m tự do nữ, chỉ kém ngôi sao Singapore Gan Ching Hwee.

SEA Games

Đánh bại Thái Lan sau 3 ván đầy thuyết phục, Việt Nam đã vô địch Tốc Chiến nội dung đồng đội nam và mang về tấm Huy chương vàng đầu tiên cho Esports Việt Nam tại SEA Games 31.

Esports

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 16/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng 1 nội dung đồng đội SEA Games 31 hôm nay mới nhất.

SEA Games

Hứa Lâm

TT
Quốc gia
Tổng
1
Việt Nam Việt Nam
205
125
116
446
2
Thái Lan Thái Lan
92
103
136
331
3
Indonesia Indonesia
69
91
81
241
4
Philippines Philippines
52
70
104
226
5
Singapore Singapore
47
46
73
166
6
Malaysia Malaysia
39
45
90
174
7
Myanmar Myanmar
9
18
35
62
8
Campuchia Campuchia
8
13
41
62
9
Lào Lào
2
7
33
42
10
Brunei Brunei
1
1
1
3
11
Timor Leste Timor Leste
0
3
2
5

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá