SEA GAMES 31st

ĐẠI HỘI THỂ THAO ĐÔNG NAM Á 2022

Lịch thi đấu của đoàn Việt Nam tại SEA Games 31 hôm nay 14/5

Thứ bảy, 14/05/2022 06:00 (GMT+7)

Lịch thi đấu của đoàn thể thao Việt Nam tại SEA Games 31 hôm nay, ngày 14/5. Cập nhật chi tiết lịch thi đấu các môn điền kinh, bơi lội, bóng chuyền của vận động viên Việt Nam.

Ngày 14/5, hai môn thể thao quan trọng nhất của SEA Games 31 là Bơi lội và điền kinh sẽ bắt đầu khởi tranh với nhiều nội dung hấp dẫn.

Lịch thi đấu của đoàn Việt Nam tại SEA Games 31 hôm nay 14/5 - Ảnh 1
Đoàn Việt Nam đang dẫn đầu SEA Games 31

Ở môn điền kinh, sẽ có 9 bộ huy chương được trao, trong đó có nhiều nội dung quan trọng như chạy 200m nam, nữ, ném lao, chạy 1500m nam, 5000m nữ, 4x400m hỗn hợp. Trong khi đó, bơi lội có 7 nội dung tranh huy chương. Các kình ngư sẽ bơi vòng loại từ 9h sáng và bắt đầu thi đấu chung kết từ 18h00.

Ngoài ra, còn một loạt môn thể thao hấp dẫn khác cũng diễn ra từ sáng sớm đến tối muộn. Sau đây là lịch thi đấu chi tiết của các vận động viên Việt Nam trong ngày 14/5.

Môn Địa điểm Thời gian Vòng đấu Nội dung Vòng Vận động viên
Rowing
Trung tâm Huấn luyện
Đua thuyền Hải Phòng
10:00 Chung kết Thuyền đơn nữ hạng nặng (W1X)   Phạm Thị Huệ
10:30 Chung kết Thuyền đôi nam hạng nặng một mái chèo (M2-)   Trần Dương Nghĩa
Phan Mạnh Linh
11:00 Chung kết Thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo (LW2X)   Lương Thị Thảo
Đinh Thị Hảo
11:30 Chung kết Thuyền đơn nam hạng nhẹ (LM1X)   Bùi Văn Hoan
12:00 Chung kết Thuyền đôi nam hạng nhẹ một mái chèo (LM2-)   Vũ Ngọc Khánh
Phạm Chung
12:30 Chung kết Thuyền bốn nam hạng nặng hai mái chèo (M4X)   Nguyễn Văn Tuấn
Nhu Đình Nam
Nguyễn Văn Hà
Nguyễn Văn Hiếu
13:00 Chung kết Thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo (W2X)   Phạm Thị Thảo
Nguyễn Thị Giang
13:30 Chung kết Thuyền bốn nữ hạng nhẹ một mái chèo (LW4-)   Phạm Thị Ngọc Anh
Lê Thị Hiền
Hà Thị Vui
Du Thị Bông
Pencak Silat
Nhà thi đấu Bắc Từ Liêm
10:00   Male G
(75-80kg)
1/4 Nguyễn Tấn Sang
11:30   Male H
(80-85kg)
1/4 Nguyễn Duy Tuyến
14:30   Male J
(90-95kg)
1/4 Nguyễn Văn Chí
16:30   Female F
(70-75kg)
1/4 Quàng Thị Thu Nghĩa
17:30   Male B
(50-55kg)
Bán kết Nguyễn Đình Tuấn
Golf
Sân Golf Đầm Vạc, Vĩnh Phúc
08:00   Đơn Nam 1 Nguyễn Quang Trí
08:00   Đơn Nam 1 Nguyễn Đặng Minh
09:00   Đơn Nam 1 Lê Khánh Hưng
09:10   Đơn Nam 1 Nguyễn Anh Minh
07:45   Đơn Nữ 1 Phạm Thị Yến Vi
07:55   Đơn Nữ 1 Đoàn Xuân Khuê Minh
08:05   Đơn Nữ 1 Lê Thị Thanh Thuý
Wushu
Nhà thi đấu Thể thao quận Cầu Giấy
09:00
 
Nam Quyền Nam
Chung kết
Phạm Quốc Khánh
Nông Văn Hữu
09:30   Thương Thuật Nữ Chung kết Dương Thúy Vi
10:00
 
Thái Cực Quyền Nữ
Chung kết
Trần Thị Minh Huyền
Trần Thị Kiều Trang
11:00   Đao Thuật Nữ Chung kết Hoàng Thị Phương Giang
11:30 TRAO THƯỞNG
Đấu kiếm
Cung Điền kinh trong nhà Hà Nội
10:00   Nữ kiếm liễu Vòng bảng Đỗ Thị Anh
10:00   Nữ kiếm liễu Vòng bảng Nguyễn Thị Thu Phương
11:00   Nam kiếm ba cạnh Vòng bảng Nguyễn Tiến Nhật
11:00   Nam kiếm ba cạnh Vòng bảng Nguyễn Phước Đến
Thể thao điện tử
Trung Tâm Hội nghị Quốc gia
13:00-18:00   Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến – Đồng đội Nam Vòng bảng Nguyễn Chí Khanh
Phạm Quốc Thắng
Phạm Quốc Bình
Đỗ Thành Đạt
Nguyễn Minh Trí
Nguyễn Hữu Phát
13:00-19:20   Fifa Online 4 Vòng bảng Nguyễn Hoàng Hiệp
Trần Minh Quang
Lê Huy Hải
Nguyễn Lê Thanh Tòng
Bóng rổ
NTĐ Thanh Trì
10:00     Vòng bảng nam Việt Nam – Malay
11:00     Vòng bảng nữ Thailand – Việt Nam
13:20     Nữ Singapore – Việt Nam
14:00     Nam Philippines – Việt Nam
15:20   Bán kết nữ 1    
15:40   Bán kết nữ 2    
16:00   Bán kết nam 1    
16:20   Bán kết nam 2    
16:40   Tranh hạng ba nữ    
17:00   Tranh hạng ba nam    
17:20   Chung kết nữ    
17:40   Chung kết nam    
18:00   Trao thưởng
Billiards & Snooker
Nhà Thi đấu Hà Đông
10:00   Snooker 6 bi đỏ 16 Phạm Hoài Nguyên
14:00   Pool 9 bi nam 16 Dương Quốc Hoàng
18:00   English đơn 16 Nguyễn Thanh Bình
  Trao huy chương
Bi sắt
 
09:00   Đôi nam Vòng loại  
09:00   Đôi nữ Vòng loại  
Thể dục dụng cụ
Cung Thể thao Quần ngựa
10:00 – 12:00   Vòng loại cá nhân nữ, chung kết đồng đội nữ, chung kết toàn năng nữ    
15:00 – 17:00   Vòng loại cá nhân nữ, chung kết đồng đội nữ, chung kết toàn năng nữ    
Thể hình
Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao Hà Nội
14:00   Khởi động    
15:00-15:15   Thể hình nam hạng cân đến 70kg Vòng loại, bán kết Trần Bảo Quốc Vương
15:45-16:00   Thể hình nam hạng cân đến 70kg Chung kết Trần Bảo Quốc Vương
16:00-16:15   Thể hình nam hạng cân đến 75kg Vòng loại, bán kết Trần Hoàng Duy Thuận
16:30-16:45   Thể hình nam hạng cân đến 75kg Chung kết Trần Hoàng Duy Thuận
17:30-17:45 Trao huy chương Nội dung Thể hình nam hạng cân đến 70kg, 75kg, 80kg, 85kg
Bóng đá nữ SVĐ Cẩm Phả, Quảng Ninh 19:00   Bảng A Vòng bảng Cambodia – Việt Nam
Fusal nam NTĐ Hà Nam 16:00     Vòng tròn Việt Nam - Malaysia
Bóng chuyển NTĐ Quảng Ninh 17:00   Bảng A Vòng tròn Việt Nam - Malaysia
Quần vợt Sân Hanaka Bắc Ninh 10:00   Đồng đội nữ Loại Việt Nam - Indonesia
Kick Boxing Bắc Ninh          
Bóng bàn NTĐ tỉnh Hải Dương          
Cầu mây
NTĐ Hoàng Mai
09:00   Đội tuyển nam bảng A   Thailand – Việt Nam
13:00   Đội tuyển nữ bảng A   Việt Nam - Malaysia
             
Môn Địa điểm Ngày Thời gian Nội dung Vòng Vận động viên
Buổi sáng
Điền Kinh
SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình
14/05/2022
09:00
10 môn phối hợp (1) –
100m Nam
CK Bùi Văn Sự
CK Lương Minh Sang
Điền Kinh
14/05/2022
09:15
200m Nữ
Vòng loại 1
Hoàng Thị Ngọc
Hoàng Dư Ý
Điền Kinh
14/05/2022
09:25
200m Nữ
Vòng loại 2
Hoang Du Y
Hoàng Thị Ngọc
Điền Kinh
14/05/2022
09:45
200m Nam
Vòng loại 1
Ngần Ngọc Nghĩa
Nguyễn Văn Châu
Điền Kinh
14/05/2022
09:55
200m Nam
Vòng loại 2
Ngần Ngọc Nghĩa
Nguyễn Văn Châu
Điền Kinh
14/05/2022
10:00
10 môn phối hợp (2) –
Nhảy xa
CK
Bùi Văn Sự
Lương Minh Sang
Điền Kinh
14/05/2022
10:05
1500m Nữ
CK
Khuất Phương Anh
Nguyễn Thị Oanh
Điền Kinh
14/05/2022
11:15
10 môn phối hợp (3) –
Ném tạ
CK
Bùi Văn Sự
Lương Minh Sang
Buổi chiều
Điền Kinh
SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình
14/05/2022
16:00
10 môn phối hợp (4) –
Nhảy cao
CK
Bùi Văn Sự
Lương Minh Sang
Điền Kinh
14/05/2022
16:15
200m Nữ
CK
Hoàng Dư Ý
Hoàng Thị Ngọc
Điền Kinh
14/05/2022
16:35
200m Nam
CK
Ngần Ngọc Nghĩa
Nguyễn Văn Châu
Điền Kinh 14/05/2022 16:45 Ném lao Nam CK Nguyễn Hoài Văn
Điền Kinh
14/05/2022
17:05
Nhảy ba bước Nam
CK
Trần Văn Diện
Nguyễn Thượng Đức
Điền Kinh 14/05/2022 17:10 Trao huy chương 200m Nữ
Điền Kinh
14/05/2022
17:20
1500m Nam
CK
Trần Văn Đảng
Lương Đức Phước
Điền Kinh 14/05/2022 17:30 Trao huy chương 200m Nam
Điền Kinh
14/05/2022
17:40
5000m Nữ
CK
Nguyễn Thị Oanh
Phan Thị Hồng Lệ
Điền Kinh
14/05/2022
18:15
10 môn phối hợp (5) –
400m Nam
CK
Bùi Văn Sự
Lương Minh Sang
Điền Kinh 14/05/2022 18:25 Trao huy chương Ném lao Nam
Điền Kinh 14/05/2022 18:35 4x400m Hỗn hợp CK Le Ngoc Phuc, Tran Nhat Hoang, Tran Dinh Son, Nguyen Thi Huyen, Nguyen Thi Hang, Quach Thi Lan
Điền Kinh 14/05/2022 18:45 Trao huy chương 1500m Nữ
Điền Kinh 14/05/2022 18:55 Trao huy chương 1500m Nam
Điền Kinh 14/05/2022 19:05 Trao huy chương Nhảy ba bước Nam
Điền Kinh 14/05/2022 19:15 Trao huy chương 5000m Nữ
Điền Kinh 14/05/2022 19:25 Trao huy chương 4x400m Hỗn hợp
Môn Địa điểm Ngày Thời gian Nội dung Ván Vận động viên
Cờ Vua
Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh
14/5
9 giờ
Cờ tiêu chuẩn
7
Nguyễn Ngọc Trường Sơn
Trần Tuấn Minh
Võ Thị Kim Phụng
Hoàng Thị Bảo Trâm
16 giờ
Cờ tiêu chuẩn
8
Nguyễn Ngọc Trường Sơn
Trần Tuấn Minh
Võ Thị Kim Phụng
Hoàng Thị Bảo Trâm
Bơi
Cung Thể thao dưới nước, Mỹ Đình, Hà Nội
14/05
9:00-9:10
100m ếch nam Vòng loại  
Việt Nam   Phạm Thanh Bảo
Việt Nam   Tạ Minh Hiếu
9:10-9:20
100m tự do nữ Vòng loại  
Việt Nam   Phạm Thị Vân
Việt Nam   Trần Thị Hồng Gâm
9:20-9:30
100m ngửa nam Vòng loại  
Việt Nam   Lê Nguyễn Paul
Việt Nam   Mai Trần Tuấn Anh
9:30-9:40
200m Hỗn hợp nữ Vòng loại  
Việt Nam   Võ Thị Mỹ Tiên
Việt Nam   Nguyễn Thị Nhật Lam
Cờ tướng Quảng Ninh 14/5 09:00 đến
19:30
Đồng đội nam cờ nhanh Vòng loại, Bán kết, Chung kết Lại Lý Huynh
Nguyễn Thành Bảo
Ba môn phối hợp
Quảng Ninh
14/5
06:00 Xuất phát cự ly Nam
2 Môn phối hợp
Chung kết 1. Lâm Quang Nhật
2. Trịnh Vũ Anh Huy
8h00 Xuất phát cự ly Nữ
2 Môn phối hợp
Chung kết 1. Nguyễn Thị Trà My
09:30 Trao huy chương
Jujitsu
Nhà thi đấu Đan Phượng
14/5
13:30 – 16:30
Ju Jitsu (Newaza)
Sơ loại và Bán Kết Dương Thị Thanh Minh (48kg)
16:30 – 17:30 Trung kết, trao thưởng Nguyễn Ngọc Tú (62kg)
      Cấn Văn Thắng (62kg)

Lịch thi đấu Quyết Chiến vs Efren Reyes, 18h ngày 19/05 nội dung caroom 3 băng tại SEA Games 31. Thethao.vn liên tục cập nhật lịch phát sóng trực tiếp trận thi đấu Quyết Chiến gặp Efren Reyes mới nhất.

Thể thao khác

Lịch thi đấu SEA Games 31 ngày 14/5 hôm nay có những môn nào? Thethao.vn cập nhật chi tiết lịch các môn thi đấu SEA Games 2022 nhanh và chính xác nhất.

SEA Games

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay mới nhất.

Thể thao khác

Hứa Lâm

TT
Quốc gia
Tổng
1
Việt Nam Việt Nam
181
106
106
393
2
Thái Lan Thái Lan
71
81
116
268
3
Indonesia Indonesia
59
79
69
207
4
Philippines Philippines
47
65
89
201
5
Singapore Singapore
47
44
67
158
6
Malaysia Malaysia
37
40
81
158
7
Myanmar Myanmar
8
17
31
56
8
Campuchia Campuchia
8
10
30
48
9
Lào Lào
2
7
25
34
10
Brunei Brunei
1
1
1
3
11
Timor Leste Timor Leste
0
2
1
3

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá