SEA GAMES 31st

ĐẠI HỘI THỂ THAO ĐÔNG NAM Á 2022

Lịch thi đấu Billiard SEA Games 31 tại Việt Nam 2022 hôm nay

Thứ ba, 12/04/2022 15:55 (GMT+7)

Lịch thi đấu Billiard SEA Games 31 tại Việt Nam 2022 hôm nay. Cập nhật lịch thi đấu các nội dung tranh HCV môn Billiard tại Đại hội thể thao Đông Nam Á 2022 nhanh nhất tại thethao.vn.

Billiard SEA Games 31 diễn ra khi nào, ở đâu?

Môn Billiard SEA Games 31 thi đấu từ ngày 14 đến ngày 22/5 tại Nhà thi đấu Hà Đông, Hà Nội.

Lịch thi đấu Billiard SEA Games 31 tại Việt Nam 2022 - Ảnh 1
Quyết Chiến làm niềm hy vọng vàng của Billiard Việt Nam tại SEA Games 31 - Ảnh: Billard

Các nội dung Billiard tại SEA Games 31

Billiard tại SEA Games 31 có tổng cộng 10 nội dung, 8 dành cho nam và 2 dành cho nữ.

Nam: Carom: 1 băng, 3 băng; Snooker: đơn, đơn 6 bi đỏ; English: đơn, đôi, Pool: đơn 9 bóng, đơn 10 bóng

Nữ: Pool: đơn 9 bóng, đơn 10 bóng

Danh sách đội tuyển Billiard Việt Nam tại SEA Games 31

Theo quyết định của Tổng cục TDTT, đội tuyển Billiards và snooker Việt Nam triệu tập 14 cơ thủ để tập huấn tại Hà Nội và TP.HCM, bao gồm 11 nam và 3 nữ.

>>> ĐẶC BIỆT:  Huyền thoại Efren Reyes thử tài Pool 9 bóng của Đặng Thành Kiên, 18h00 hôm nay 20/5

Tại Hà Nội gồm có Đỗ Thế Kiên, Đặng Thành Kiên, Phạm Hoài Nguyên đều của Hà Nội, Nguyễn Thanh Bình của Đà Nẵng, cùng 1 cơ thủ nữ Bùi Xuân Vàng. 2 HLV chỉ dẫn cho các cơ thủ ở Hà Nội là Nguyễn Thanh Nam, Lê Trọng Ngọc.

Tại TP.HCM gồm có Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến, Nguyễn Trần Thanh Tự, Kiều Thiên Khôi, Lê Anh Tuấn, Dương Quốc Hoàng đều của TPHCM, Phạm Quốc Tuấn của Bình Dương, cùng 2 cơ thủ nữ Huỳnh Thị Ngọc Huyền, Nguyễn Bích Trâm đều của TP.HCM. 2 HLV đào tạo các cơ thủ ở TP.HCM là Nguyễn Việt Hòa và Trần Đình Hòa.

Cơ hội giành HCV của Billiard Việt Nam tại SEA Games 31

Tại SEA Games 30, tuyển Billiards và snooker Việt Nam chỉ giành được 1 HCV ở nội dung Carom 1 băng của Ngô Đình Nại. Tuy nhiên, chúng ta có thể chờ đợi thành tích cao hơn tại SEA Games 31 nhờ sự xuất hiện của bộ đôi Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến.

Các trận đấu đáng chú ý nhất ngày 21/5

Chung kết pool 10 bi đơn nữ

10h00: Rubilent vs Chezka (Phi)

Chung kết pool 10 bi nam

14h00: Johann Chua (Phi) vs Carlo Biado (Phi)

Bán kết carom 3 băng

14h00: Nguyễn Đức Anh Chiến (VN) vs Suriya Sawannasing (Tha)

18h00: Trần Quyết Chiến (VN) vs Sompol Seatang (Tha)

Lịch thi đấu Billiard SEA Games 31 

Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
14/05 18h00 Đơn Nữ Pool 9 Bi Suhana Sabtu (MAS) vs VuThiPhan KongKaket (THA) Vòng loại
15/05 14h00 Đơn Nữ Pool 9 Bi Rubilen Amit (PHI) vs Charlene Chai (SGP) Tứ kết 1
15/05 14h00 Đơn Nữ Pool 9 Bi Bùi Xuân Vàng (VIE) vs Sasiwimon WannaPrathip (THA) Tứ kết 2
15/05 18h00 Đơn Nữ Pool 9 Bi Jessica Tan (SGP) vs Thắng Vòng loại Tứ kết 3
15/05 18h00 Đơn Nữ Pool 9 Bi Nguyễn Bích Trâm (VIE) vs Chezka Centeno (PHI) Tứ kết 4
16/05 18h00 Đơn Nữ Pool 9 Bi Người thắng tứ kết 1 vs Người thắng tứ kết 2 Bán kết 1
16/05 18h00 Đơn Nữ Pool 9 Bi Người thắng tứ kết 3 vs Người thắng tứ kết 4 Bán kết 2
17/05 14h00 Đơn Nữ Pool 9 Bi Người thắng bán kết 1 vs Người thắng bán kết 2 Chung kết
         
Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
14/05 10h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Thaw Zin Htet (MYA) vs Chamrine Touch (CAM) Vòng loại 1
14/05 10h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Darryl Chia (MAS) vs Carlo Biado (PHI) Vòng loại 2
14/05 14h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Hongsavady Vongxay (LAO) vs Preecha Boonmoung (THA) Vòng loại 3
14/05 14h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Dương Quốc Hoàng (VIE) vs Aloysius Yapp ( SGP) Vòng loại 4
15/05 10h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Lian Han Toh (SGP) vs Amnuayporn Chotipong (THA) Vòng loại 5
15/05 10h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Muhamad Yakup (MAS) vs Visal Peou ( CAM) Vòng loại 6
15/05 14h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Anongsak Obmalay (LAO) vs Johann Chua (PHI) Vòng loại 7
16/05 14h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Thắng vòng loại 1 vs Thắng vòng loại 2 Tứ kết 1
16/05 14h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Thắng vòng loại 3 vs Thắng vòng loại 4 Tứ kết 2
16/05 14h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Thắng vòng loại 5 vs Thắng vòng loại 6 Tứ kết 3
16/05 14h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Đặng Thanh Kiên (VIE) vs Thắng vòng loại 7 Tứ kết 4
17/05 10h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 1
17/05 10h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Thắng tứ kết 3 vs Thắng Tứ kết 4 Bán kết 2
18/05 10h00 Đơn Nam Pool 9 Bi Thắng bán kết 1 vs Thắng bán kết 2 Chung kết
         
Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
18/05 14h00 Đơn Nữ Pool 10 Bi Huỳnh Thị Ngọc Huyền (VIE) vs Jessica Tan (SGP) Vòng loại 1
19/05 14h00 Đơn Nữ Pool 10 Bi Chezka Centeno (PHI) vs Suvene (SGP) Tứ kết 1
19/05 14h00 Đơn Nữ Pool 10 Bi Bùi Xuân Vàng (VIE) vs Santhinee Jaisuekul (THA) Tứ kết 2
19/05 14h00 Đơn Nữ Pool 10 Bi Pennipa Nakjui (THA) vs Thắng vòng loại 1 Tứ kết 3
19/05 14h00 Đơn Nữ Pool 10 Bi Suhana Sabtu (MAS) vs Rublilen Amit (PHI) Tứ kết 4
20/05 10h00 Đơn Nữ Pool 10 Bi Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 1
20/05 10h00 Đơn Nữ Pool 10 Bi Thắng tứ kết 3 vs Thắng Tứ kết 4 Bán kết 2
21/05 10h00 Đơn Nữ Pool 10 Bi Thắng bán kết 1 vs Thắng bán kết 2 Chung kết
         
Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
18/05 18h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Dương Quốc Hoàng (VIE) vs Johann Chua (PHI) Vòng loại 1
18/05 18h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Tepwin Arannath (THA) vs Anongsak Obmalay (LAO) Vòng loại 2
18/05 18h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Darryl Chia (MAS) vs Visal Peou (CAM) Vòng loại 3
18/05 18h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Thaw Zin Htet (MYA) vs Aloysius Yapp (SGP) Vòng loại 4
19/05 10h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Hongsavady Vongxay (LAO) vs Kok Jken Yung (MAS) Vòng loại 5
19/05 10h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Supat Wattanawonna (THA) vs Sharik Sayed (SGP) Vòng loại 6
19/05 10h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Đỗ Thế Kiên (VIE) vs Chamrine Touch (CAM) Vòng loại 7
19/05 18h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Thắng vòng loại 1 vs Thắng vòng loại 2 Tứ kết 1
19/05 18h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Thắng vòng loại 3 vs Thắng vòng loại 4 Tứ kết 2
19/05 18h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Thắng vòng loại 5 vs Thắng vòng loại 6 Tứ kết 3
19/05 18h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Carlo Biado (PHI) vs Thắng vòng loại 7 Tứ kết 4
20/05 14h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 1
20/05 14h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 2
21/05 14h00 Đơn Nam Pool 10 Bi Thắng bán kết 1 vs Thắng bán kết 2 Chung kết
         
Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
19/05 18h00 Billiards Anh đôi nam Trần Lê Anh Tuấn (VIE)-Nguyễn Thanh Bình (VIE)
vs
Min Si Thu Tun (MYA)-Pauk Sa (MYA)
Bán kết 1
19/05 18h00 Billiards Anh đôi nam Yi Wei Puan (SGP)-Peter Gilchirst (SGP)
vs
Praprut Chaithanasakun (THA)-Thawat Sujaritthuarakarn (THA)
Bán kết 2
20/05 14h00 Billiards Anh đôi nam Thắng bán kết 1 vs Thắng bán kết 2 Chung kết
         
Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
14/05 18h00 Billiards Anh đơn nam Peter Gilchrist (SGP) vs Min Si Thu Tun (MYA) Tứ kết 1
14/05 18h00 Billiards Anh đơn nam Yuttapop Pakpoj (THA) vs Nguyễn Thanh Bình (VIE) Tứ kết 2
15/05 18h00 Billiards Anh đơn nam Praprut Chaithanasakun (THA) vs Yi Wei Puan (SGP) Tứ kết 3
15/05 18h00 Billiards Anh đơn nam Trần Lê Anh Tuấn (VIE) vs Pauk Sa (MYA) Tứ kết 4
16/05 14h00 Billiards Anh đơn nam Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 1
16/05 14h00 Billiards Anh đơn nam Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 2
17/05 10h00 Billiards Anh đơn nam Thắng bán kết 1 vs Thắng bán kết 2 Chung kết
         
Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
14/05 10h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Phạm Hoài Nguyên (VIE) vs Jefrey Roda (PHI) Vòng loại 1
14/05 10h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Chun Kiat Lim (SGP) vs Kritsanut Lertsattayathorn (THA) Vòng loại 2
14/05 14h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Siththideth Sakbieng (LAO) vs Keen Hoo Moh (MAS) Vòng loại 3
14/05 14h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Sophanith Men (CAM) vs Win Ko Ko (MYA) Vòng loại 4
15/05 10h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Aung Phyo (MYA) vs Kingsley Tian Yi Ang (SGP) Vòng loại 5
15/05 10h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Chhay Suon (CAM) vs Kok Leong Lim (MAS) Vòng loại 6
15/05 14h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Alvin Barbero (PHI) vs Daophachan Photthabandit (LAO) Vòng loại 7
15/05 14h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Kiều Thiên Khôi (VIE) vs Suchakree Poomuang (THA) Vòng loại 8
16/05 10h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Thắng vòng loại 1 vs Thắng vòng loại 2 Tứ kết 1
16/05 10h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Thắng vòng loại 3 vs Thắng vòng loại 4 Tứ kết 2
16/05 10h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Thắng vòng loại 5 vs Thắng vòng loại 6 Tứ kết 3
16/05 10h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Thắng vòng loại 7 vs Thắng vòng loại 8 Tứ kết 4
16/05 18h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 1
16/05 18h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 2
17/05 18h00 Đơn Nam 6 bi đỏ Thắng bán kết 1 vs Thắng bán kết 2 Chung kết
         
Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
18/05 14h00 Đơn Nam Snooker Passakorn Suwannawat (THA) vs Kiều Thiên Khôi (VIE) Vòng loại 1
18/05 14h00 Đơn Nam Snooker Chhay Suon (CAM) vs Win Ko Ko (MYA) Vòng loại 2
18/05 18h00 Đơn Nam Snooker Kok Leong Lim (MAS) vs Alvin Barbero (PHI) Vòng loại 3
18/05 18h00 Đơn Nam Snooker Kingsley Ang (SGP) vs Siththideth Sakbieng (LAO) Vòng loại 4
19/05 10h00 Đơn Nam Snooker Jefrey Roda (PHI) vs Aung Phyo (MYA) Vòng loại 5
19/05 10h00 Đơn Nam Snooker Suriya Minalavong (LAO) vs Chun Kiat Lim (SGP) Vòng loại 6
19/05 14h00 Đơn Nam Snooker Phạm Hoài Nguyên (VIE) vs Sophanith Men (CAM) Vòng loại 7
19/05 14h00 Đơn Nam Snooker James Wattana (THA) vs Keen Hoo Moh (MAS) Vòng loại 8
20/05 14h00 Đơn Nam Snooker Thắng vòng loại 1 vs Thắng vòng loại 2 Tứ kết 1
20/05 14h00 Đơn Nam Snooker Thắng vòng loại 3 vs Thắng vòng loại 4 Tứ kết 2
20/05 18h00 Đơn Nam Snooker Thắng vòng loại 5 vs Thắng vòng loại 6 Tứ kết 3
20/05 18h00 Đơn Nam Snooker Thắng vòng loại 7 vs Thắng vòng loại 8 Tứ kết 4
21/05 14h00 Đơn Nam Snooker Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 1
21/05 14h00 Đơn Nam Snooker Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 2
21/05 10h00 Đơn Nam Snooker Thắng bán kết 1 vs Thắng bán kết 2 Chung kết
         
         
Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
16/05 18h00 Carom 1 Băng Đơn Nam Sompol Saetang (THA) vs Francisco Dela Cruz (PHI) Tứ kết 2
16/05 14h00 Carom 1 Băng Đơn Nam Efren Reyes Manalang (PHI) vs Suriya Suwannasingh (THA) Tứ kết 3
17/05 14h00 Carom 1 Băng Đơn Nam Phạm Quốc Tuấn (VIE) vs Darryl Chia (MAS) Tứ kết 1
17/05 18h00 Carom 1 Băng Đơn Nam Muhamad Yakup (MAS) vs Nguyễn Trần Thanh Tự ( VIE) Tứ kết 4
18/05 10h00 Carom 1 Băng Đơn Nam Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 1
18/05 14h00 Carom 1 Băng Đơn Nam Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 2
19/05 10h00 Carom 1 Băng Đơn Nam Thắng bán kết 1 vs Thắng bán kết 2 Chung kết
         
Ngày Giờ Nội dung Cặp đấu Vòng đấu
19/05 14h00 Carom 3 Băng Đơn Nam Francisco Dela Cruz (PHI) vs Nguyễn Đức Anh Chiến ( VIE) Tứ kết 1
19/05 18h00 Carom 3 Băng Đơn Nam Efren Reyes Manalang (PHI) vs Trần Quyết Chiến (VIE) Tứ kết 3
20/05 14h00 Carom 3 Băng Đơn Nam Muhamad Yakup (MAS) vs Suriya Suwannasingh (THA) Tứ kết 2
20/05 18h00 Carom 3 Băng Đơn Nam Darryl Soo Yew Chia (MAS) vs Sompol Saetang (THA) Tứ kết 4
21/05 14h00 Carom 3 Băng Đơn Nam Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 1
21/05 18h00 Carom 3 Băng Đơn Nam Thắng tứ kết 1 vs Thắng Tứ kết 2 Bán kết 2
22/05 14h00 Carom 3 Băng Đơn Nam Thắng bán kết 1 vs Thắng bán kết 2 Chung kết

Tổng cục TDTT vừa có quyết định triệu tập 14 cơ thủ của đội tuyển billards và snooker đi tập huấn để chuẩn bị cho SEA Games 31.

SEA Games

Cơ thủ số 1 Việt Nam, Trần Quyết Chiến đánh bại đối thủ hạng 30 thế giới Juan Jose Garcia ở trận chung kết để giành chức vô địch giửi Billiard Tounament 2022.

Thể thao khác

Hành trình của cơ thủ số 1 Việt Nam, Trần Quyết Chiến ở Cúp carom 3 băng Thế giới 2022 đã phải dừng lại ở vòng 1/8.

Thể thao khác

Hứa Lâm

TT
Quốc gia
Tổng
1
Việt Nam Việt Nam
205
121
115
441
2
Thái Lan Thái Lan
90
103
135
328
3
Indonesia Indonesia
69
91
81
241
4
Philippines Philippines
51
70
101
222
5
Singapore Singapore
47
46
73
166
6
Malaysia Malaysia
39
45
90
174
7
Myanmar Myanmar
9
18
35
62
8
Campuchia Campuchia
8
13
38
59
9
Lào Lào
2
7
32
41
10
Brunei Brunei
1
1
1
3
11
Timor Leste Timor Leste
0
3
1
4

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá