Giải điền kinh Tiền SEA Games 31 đổi lịch, diễn ra cận kề ngày thi đấu chính

Hữu Vượng

Thứ sáu, 14/01/2022 11:22 (GMT+7)

Chủ nhà Việt Nam quyết định thay đổi lịch giải điền kinh Tiền SEA Games 31 do bối cảnh dịch bệnh diễn biến phức tạp. Trước đó, giải được ấn định diễn ra vào tháng 3.

Đây là giải đấu do phía Liên đoàn điền kinh Việt Nam tổ chức và mời các đội trong khu vực tham gia để chuẩn bị cho SEA Games 31. Do đó, các nội dung thi giống hệt với nội dung được tổ chức tại Đại hội thể thao Đông Nam Á.

Ban đầu, Tổng cục Thể dục Thể thao và Liên đoàn Điền kinh Việt Nam dự kiến tổ chức giải điền kinh Tiền SEA Games 31 từ 1-5/3/2022. Cho đến thời điểm này, ban tổ chức quyết định đổi lịch sang ngày 20-30/4/2022.

Giải điền kinh Tiền SEA Games 31 đổi lịch, diễn ra cận kề ngày thi đấu chính - Ảnh 2
Giải điền kinh Tiền SEA Games 31 đổi lịch sang cuối tháng 4/2022

Đây là thời điểm chỉ 2 tuần trước khi SEA Games chính thức diễn ra. Do đó, điều này có thể tạo thuận lợi cho các vận động viên di chuyển. Sau khi sang Việt Nam dự giải  điền kinh Tiền SEA Games 31, họ có thể ở lại và dự SEA Games 31 luôn.

Giải điền kinh có 47 nội dung, hầu hết là những nội dung có tại Thế vận hội. Đoàn Việt Nam dự kiến giành từ 15-17 HCV để giữ ngôi nhất toàn đoàn 3 kỳ SEA Games liên tiếp.

Giải điền kinh Tiền SEA Games 31 đổi lịch, diễn ra cận kề ngày thi đấu chính - Ảnh 1
Cuối năm 2021, giải điền kinh quốc gia đã diễn ra sau khi dịch bệnh tạm thời được kiểm soát

Có bao nhiêu nội dung điền kinh tại SEA Games?

47 nội dung điền kinh của SEA Games 31 gồm:

22 bộ huy chương thuộc về nội dung chạy

• 100m (nam, nữ)

• 200m (nam, nữ)

• 400m (nam, nữ)

• 1500m (nam, nữ)

• 5000m (nam, nữ)

• 10000m (nam, nữ)

• 400m vượt rào (nam, nữ)

• 4x100m (nam, nữ)

• 4x400m (nam, nữ)

• 3000m vượt chướng ngại vật (nam, nữ)

• 100m vượt nào nữ

• 110m vượt rào nam

5 bộ thuộc về nội dung ngoài sân vận động

• Marathon nam, nữ

• 20km đi bộ nam, nữ

• 50km đi bộ nam

16 bộ huy chương thuộc về nội dung sử dụng sân cỏ

• Nhảy cao (nam, nữ)

• Nhảy xa (nam, nữ)

• Nhảy sào (nam, nữ)

• Nhảy 3 bước (nam, nữ)

• Ném tạ (nam, nữ)

• Ném lao (nam, nữ)

• Ném đĩa (nam, nữ)

• Đẩy tạ (nam, nữ)

2 bộ huy chương thuộc về nội dung tổng hợp

• 7 môn phối hợp nữ

• 10 môn phối hợp nam.

TIN LIÊN QUAN

Danh sách đội tuyển bóng chuyền dự SEA Games 31 vẫn có thể thay đổi

Tới thời điểm hiện tại, danh sách dự kiến hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ chuẩn bị SEA Games 31 đã hoàn thiện và chờ ngày tập trung, song nó vẫn có thể được thay đổi.

Malaysia muốn đăng cai SEA Games 2027 thay Brunei

Chủ tịch Ủy ban Olympic Malaysia Tan Sri Norza Zakaria đã bày tỏ mong muốn đăng cai SEA Games 2027. Tuy nhiên một số chuyên gia tỏ ra khá lo lắng trước viễn cảnh này.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Ánh Viên được để ngỏ cơ hội thi đấu ở SEA Games 31

Lãnh đạo ngành thể thao vẫn hi vọng Ánh Viên sẽ thay đổi quyết định để trở lại với đội tuyển bơi Việt Nam. Đặc biệt, đấu trường SEA Games 31 đang đến gần.

Bơi lội Singapore đưa đội trẻ tham dự SEA Games 31

Nhiều khả năng, đội tuyển bơi lội Singapore sẽ mang đến SEA Games 31 một đội hình có nhiều VĐV trẻ. Nhất là khi 2 ngôi sao Joseph Schooling và Quah Zheng Wen chắc chắn vắng mặt.

Huy Hoàng, Kim Sơn tập luyện ở Hungary trước thềm SEA Games 31

Huy Hoàng và các thành viên của ĐT bơi lội Việt Nam sẽ tập huấn ở Hungary để chuẩn bị cho SEA Games 31. Mục tiêu của ĐT bơi lội Việt Nam là giành ít nhất 5 tấm HCV.

Các quốc gia phải nộp 50 USD tiền sinh hoạt một ngày cho mỗi VĐV ở SEA Games 31

Các quốc gia sẽ phải nộp tiền phí sinh hoạt cho các VĐV theo thông lệ. Bên cạnh đó, SEA Games năm nay không có làng VĐV.

Indonesia được gỡ án phạt, có thể sử dụng quốc kỳ tại SEA Games 31

Thể thao Indonesia có thể sử dụng quốc kỳ ngay từ thời điểm tháng 2/2022, sau khi được WADA gỡ án phạt. Như vậy, họ có thể thi đấu dưới lá cờ của quốc gia mình tại SEA Games 31 được tổ chức ở Việt Nam.

Lịch thi đấu bóng rổ SEA Games 31 năm 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bóng rổ tại SEA Games 31 hôm nay. Thethao.vn cập nhật nhanh, liên tục ltđ bộ môn bóng rổ SEA Games 2022 tại Đại hội Thể thao Đông Nam Á mới nhất.

Malaysia muốn đăng cai SEA Games 2027 thay Brunei

Chủ tịch Ủy ban Olympic Malaysia Tan Sri Norza Zakaria đã bày tỏ mong muốn đăng cai SEA Games 2027. Tuy nhiên một số chuyên gia tỏ ra khá lo lắng trước viễn cảnh này.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền dự SEA Games 31 vẫn có thể thay đổi

Tới thời điểm hiện tại, danh sách dự kiến hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ chuẩn bị SEA Games 31 đã hoàn thiện và chờ ngày tập trung, song nó vẫn có thể được thay đổi.

ĐT Futsal nữ Thái Lan công bố danh sách dự SEA Games 31 trước... 4 tháng

Dù phải tới tháng 5/2022 SEA Games 31 mới diễn ra nhưng ĐT Futsal nữ Thái Lan đã triệu tập cầu thủ ngay từ thời điểm này. Mục tiêu của họ là giành tấm HCV.

Malaysia gặp khó khi triệu tập cầu thủ dự SEA Games 31

Liên đoàn bóng đá Malaysia (FAM) đang phải tìm giải pháp để có thể triệu tập những cầu thủ tốt nhất dự SEA Games 31 và các giải đấu quan trọng khác trong năm.

LỊCH BÓNG ĐÁ

1/8 Final
Senegal
22:59
Cape Verde
Morocco
02:00
Malawi
Vòng 8
Melbourne Victory
15:45
Sydney FC
Vòng 23
Coventry City
02:45
Stoke City
Nottingham Forest
02:45
Barnsley
Queens Park Rangers (QPR)
02:45
Swansea City
Luton Town
02:45
Bristol City
Birmingham City
02:45
Peterborough United
Scotland
Vòng 23
Saint Mirren
02:45
Aberdeen
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Bán kết
Benfica
02:45
Boavista FC
Vòng 24
Royal Antwerp
00:45
Sint-Truidense
Charleroi
03:00
Kortrijk
KAA Gent
03:00
Oostende
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 21
Excelsior SBV
02:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Orleans US 45
01:00
Sedan
Le Mans
02:00
Cholet So
Hạng 4 Anh
Vòng 24
Leyton Orient
02:45
Newport County
Scunthorpe United
02:45
Bristol Rovers
Walsall
02:45
Bradford City
Barrow
02:45
Salford City
Hạng 3 Đức
Vòng 23
Hallescher FC
01:00
BFC Viktoria 1889
SV Waldhof Mannheim
01:00
Viktoria koln
TSV 1860 Munchen
01:00
Kaiserslautern
VfL Osnabruck
01:00
Wurzburger Kickers
SC Freiburg (Youth)
01:00
Te Cu Kukuh Atta Seip
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
Tepatitlan de Morelos
06:00
Tlaxcala FC
Venados FC
08:00
Pumas Tabasco
Mineros de Zacatecas
10:00
Cancun FC
England Conference North Division
Vòng 19
Kettering Town
02:45
Kidderminster Harriers
Guiseley
02:45
Alfreton Town
York City
02:45
Bradford Park Avenue
Hereford United
02:45
Gloucester City
Chorley FC
02:45
AFC Fylde
Boston United
02:45
Farsley Celtic
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Hornchurch
02:45
Horsham
lewes
02:45
Cray Wanderers
Bishop's Stortford
02:45
Bognor Regis Town
Cheshunt
02:45
Bowers Pitsea
Worthing
02:45
Folkestone
Enfield Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Haringey Borough
02:45
Kingstonian
Portugal Liga 3
Vòng
Alverca
02:30
Uniao Leiria
England Conference
Vòng 26
Aldershot Town
02:45
Southend United
Wrexham
02:45
Grimsby Town
Bromley
02:45
Woking
Dover Athletic
02:45
Eastleigh
Halifax Town
02:45
Boreham Wood
Kings Lynn
02:45
Altrincham
Stockport County
02:45
Maidenhead United
Torquay United
02:45
Solihull Moors
Wealdstone FC
02:45
Notts County
Weymouth
02:45
Dagenham Redbridge
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 1
Botafogo SP
05:00
Santo Andre
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Ferroviaria SP
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 2
Envigado FC
04:00
Deportivo Pasto
Independiente Santa Fe
06:05
Aguilas Doradas
Atletico Bucaramanga
08:10
Millonarios
Brazil Campeonato Carioca
Vòng 1
Boavista F.C
07:00
Botafogo RJ
Brazil Mato-grossense Division 1
Vòng 2
Sociedade Acao
06:30
Academia Futebol
Israel Youth League
Hapoel Beer Sheva U19
19:30
Sectzya Nes Ziona U19
Cúp Liên Đoàn Oman
Bán kết
Al Ittehad Salalah
20:30
Oman Club
Bahla
22:30
Saham
Spain Primera Division RFEF
Vòng 20
Real Madrid Castilla
01:00
Albacete
Athletic Bilbao B
01:00
Cultural Leonesa
UE Llagostera
02:00
Barcelona B
Australia W-League
Vòng 9
Melbourne Victory (nữ)
13:05
Sydney FC (nữ)
England Johnstone
Quarterfinals
Wigan Athletic
02:00
Arsenal U21
Hartlepool United
02:00
Charlton Athletic
Rotherham United
02:00
Cambridge United
Sutton United
02:45
Harrogate Town
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
Biskra
20:30
OM Medea
USM Alger
20:30
Paradou AC
ASO Chlef
20:30
WA Tlemcen
MC Oran
20:30
MC Magra
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
CR Belouizdad
21:00
RC Relizane
JS Saoura
23:00
ES Setif
Brasil Campeonato do Nordeste Primeira
match
Nautico (PE)
06:00
Campinense
Bắc Anh
Vòng 23
South Shields
02:45
Witton Albion
FC United of Manchester
02:45
Whitby Town
Morpeth Town
02:45
Stalybridge Celtic
Radcliffe Borough
02:45
Stafford Rangers
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 21
Al-adalh
19:20
Al Kholood
Najran SC
19:50
Al-Kawkab
Al-Qadasiya
21:55
AL-jeel
Al Wehda Mecca
22:45
Al Sahel
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Croatia Indoor Soccer
23:30
Russia Indoor Soccer
Poland Indoor Soccer
02:30
Slovakia Indoor Soccer
Hạng 2 Bỉ
Vòng 15
Jeunesse Molenbeek
02:00
Westerlo
Hạng 3 Anh
Vòng 23
Burton Albion
02:45
Milton Keynes Dons
AFC Wimbledon
02:45
Ipswich Town
Gillingham
02:45
Shrewsbury Town
Fleetwood Town
02:45
Plymouth Argyle
England Southern League Central Division
Vòng 21
Leiston FC
02:45
Biggleswade Town
Stratford Town
02:45
Coalville
Stourbridge
02:45
Stratford Town
Bắc Anh Hạng nhất
Vòng
Shildon
02:45
Yorkshire Amateur
Colney Heath
02:45
Runcorn Linnets
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Mumbai City
21:00
Northeast United
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:45
Poole Town
Hayes Yeading United
02:45
Wimborne Town
Hendon
02:45
Swindon Supermarine
Dorchester Town
02:45
Truro City
Weston Super Mare
02:45
Farnborough Town
Jamaica Premier League
Vòng 2
Portmore United
01:00
Arnett Gardens
Reykjavik Football Tournament
Vòng bảng
Fjolnir
01:00
Vikingur Reykjavik
Welsh Premier League
Vòng 18
Flint Town
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Hạng 3 Scotland
Vòng 15
Elgin City
02:45
Kelty Hearts
England Conference South Division
Vòng 24
Braintree Town
02:45
Welling United
Chippenham Town
02:45
St Albans City
Dartford
02:45
Concord Rangers
Dorking
02:45
Oxford City
Dulwich Hamlet
02:45
Eastbourne Borough
Hampton Richmond Borough
02:45
Bath City
Hemel Hempstead Town
02:45
Hungerford Town
Maidstone United
02:45
Ebbsfleet United
Slough Town
02:45
Billericay Town
England U23 1.Liga
Vòng 13
Cardiff City U23
19:00
Swansea City U23
Watford U23
19:00
Millwall U23
Coventry City U23
20:00
Hull City U23
Colchester United U23
20:00
Ipswich U23
Barnsley U23
20:00
Crewe Alexandra U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 24
Carrick Rangers
02:45
Ballymena United
Cliftonville
02:45
Linfield FC
Glenavon Lurgan
02:45
Dungannon Swifts
Glentoran FC
02:45
Coleraine
Portadown
02:45
Crusaders
Warrenpoint Town
02:45
Larne FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá