ĐT Futsal nữ Thái Lan công bố danh sách dự SEA Games 31 trước... 4 tháng

Hữu Vượng

Thứ ba, 11/01/2022 15:19 (GMT+7)

Dù phải tới tháng 5/2022 SEA Games 31 mới diễn ra nhưng ĐT Futsal nữ Thái Lan đã triệu tập cầu thủ ngay từ thời điểm này. Mục tiêu của họ là giành tấm HCV.

Cụ thể, Liên đoàn bóng đá Thái Lan đã công bố danh sách 20 cầu thủ được triệu tập lên ĐT Futsal nữ dự SEA Games 31. Nhóm cầu thủ này sẽ tập huấn từ tháng 1/2022 tới ngày 11/5/2022 tại sân thi đấu của trường đại học Ram Khamhaeng. Sau đó, lực lượng này sẽ tham dự SEA Games 31.

ĐT Futsal nữ Thái Lan công bố danh sách dự SEA Games 31 trước... 4 tháng - Ảnh 2
ĐT Futsal nữ Thái Lan công bố danh sách dự SEA Games 31 trước... 4 tháng

Tại SEA Games 30 năm 2019, môn Futsal không được tổ chức. 2 năm trước đó, Thái Lan là nhà vô địch giải nữ. Do đó, mục tiêu của họ là bảo vệ thành công tấm huy chương vàng.

Hai đội bóng có thể cạnh tranh tấm HCV của Thái Lan là ĐT Futsal nữ Việt Nam và ĐT Futsal nữ Indonesia. Tuy nhiên, nếu xét về trình độ thì nhóm này vẫn có khoảng cách nhất định so với nhà đương kim vô địch.

ĐT Futsal nữ Thái Lan công bố danh sách dự SEA Games 31 trước... 4 tháng - Ảnh 1
Futsal nữ Thái Lan rất mạnh ở Đông Nam Á và cả châu Á

Thông thường, các giải đấu Futsal chỉ cho phép các đội bóng đăng ký 14 cầu thủ. Tuy nhiên, trong bối cảnh dịch bệnh COVID-19, con số này được tăng lên để đảm bảo có đủ người thi đấu. Như ở giải Futsal World Cup 2021, con số cầu thủ được đăng ký là 25 người.

Danh sách 20 cầu thủ ĐT Futsal nữ Thái Lan dự SEA Games 31

Thủ môn: Thititana Wongta, Sasiprapha Suksen, Phannipa Kamolrat, Nithiporn Yosthiphana

Cầu thủ: Darika Pianphaloun, Prapassorn Phothong Thanaporn Chanjang, Yuphawadee Chadang, Mutita Senkram, Janejira Buppha, Patcharaporn Srimuang, Saengrawee Mee Kham, Sasiprapha Yoophan, Ketsarin Chanapoo, Prae Ployheart, Ladawan Klinboonkaew, Patitta Moonpho, Jiraprapha Nimratanasingh, Nattamon Artkla, Hathaichanok Thepkun.

TIN LIÊN QUAN

Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 4: SBTC Esports bất bại ở vòng bảng

Tốc chiến 10/01/2022

Đại diện của Việt Nam đã có màn trình diễn ấn tượng và không để thua bất kỳ ván đấu nào ở vòng bảng FBang SEA EC 2021.

Rộ tin HLV Thái Thanh Tùng dẫn dắt đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31

Theo nhiều nguồn tin, HLV Thái Thanh Tùng đã được Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam chính thức mời ngồi lên ghế nóng đội tuyển tại SEA Games 31.

Malaysia gặp khó khi triệu tập cầu thủ dự SEA Games 31

Liên đoàn bóng đá Malaysia (FAM) đang phải tìm giải pháp để có thể triệu tập những cầu thủ tốt nhất dự SEA Games 31 và các giải đấu quan trọng khác trong năm.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Các quốc gia phải nộp 50 USD tiền sinh hoạt một ngày cho mỗi VĐV ở SEA Games 31

Các quốc gia sẽ phải nộp tiền phí sinh hoạt cho các VĐV theo thông lệ. Bên cạnh đó, SEA Games năm nay không có làng VĐV.

Indonesia được gỡ án phạt, có thể sử dụng quốc kỳ tại SEA Games 31

Thể thao Indonesia có thể sử dụng quốc kỳ ngay từ thời điểm tháng 2/2022, sau khi được WADA gỡ án phạt. Như vậy, họ có thể thi đấu dưới lá cờ của quốc gia mình tại SEA Games 31 được tổ chức ở Việt Nam.

Giải điền kinh Tiền SEA Games 31 đổi lịch, diễn ra cận kề ngày thi đấu chính

Chủ nhà Việt Nam quyết định thay đổi lịch giải điền kinh Tiền SEA Games 31 do bối cảnh dịch bệnh diễn biến phức tạp. Trước đó, giải được ấn định diễn ra vào tháng 3.

Malaysia muốn đăng cai SEA Games 2027 thay Brunei

Chủ tịch Ủy ban Olympic Malaysia Tan Sri Norza Zakaria đã bày tỏ mong muốn đăng cai SEA Games 2027. Tuy nhiên một số chuyên gia tỏ ra khá lo lắng trước viễn cảnh này.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền dự SEA Games 31 vẫn có thể thay đổi

Tới thời điểm hiện tại, danh sách dự kiến hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ chuẩn bị SEA Games 31 đã hoàn thiện và chờ ngày tập trung, song nó vẫn có thể được thay đổi.

Malaysia gặp khó khi triệu tập cầu thủ dự SEA Games 31

Liên đoàn bóng đá Malaysia (FAM) đang phải tìm giải pháp để có thể triệu tập những cầu thủ tốt nhất dự SEA Games 31 và các giải đấu quan trọng khác trong năm.

Danh sách đội tuyển Boxing Quốc gia 2022: Trương Đình Hoàng chiến cái SEA Games cuối?

Nhằm chuẩn bị cho SEA Games 31 sắp tới diễn ra tại Việt Nam, 3 HLV và 17 VĐV Boxing nam đã được tham gia tập huấn tại Trung tâm HLTTQG Thành phố Hồ Chí Minh.

SEA Games 31 có bao nhiêu môn thi đấu?

SEA Games 31 tại Việt Nam có bao nhiêu môn thi đấu, bao nhiêu bộ huy chương? Danh sách các môn thi đấu tại Đại hội thể thao Đông Nam Á 2022.

Linh vật SEA Games 31 là con gì? Ý nghĩa biểu tượng SEA Games 2022

Linh vật SEA Games 31 mang ý nghĩa gì? Biểu tượng của SEA Games 2022 tượng chưng cho hoà bình, ý chí vươn lên và khát vọng chiến thắng.

Lịch thi đấu Seagame 31, Lịch trực tiếp SEA Games 2022 tại Việt nam

Lịch thi đấu Seagame 31 tại Việt Nam hôm nay. Xem lịch phát sóng trực tiếp SEA Games 2022 mới nhất Full 40 môn thể thao tại Thethao.vn

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Atletico Madrid
00:30
Levante
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Clermont
01:00
Strasbourg
Lille
01:00
Lorient
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SR Donaufeld Wien
00:30
Hellas Kagran
SG Union Sandersdorf
00:45
Eilenburg
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
SC Mannsworth
01:30
ASK Mannersdorf
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
TSV Wulsdorf
01:30
LTS Bremerhaven
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
RB Leipzig
00:30
Hansa Rostock
Hannover 96
00:30
Monchengladbach
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Vòng 24
Racing Genk
02:45
Mechelen
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Mosconia
00:30
CD Tuilla
Almeria B
00:45
Huetor Tajar
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Torrent C.F
01:00
Atzeneta UE
SD Beasain
01:30
Uritarra
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Beti Gazte
01:30
Urduliz FT
CD Lagun Onak
01:30
CD Vitoria(SPA)
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Aurrera Ondarroa
01:30
Tolosa
Ciudad de Murcia
01:30
Deportiva Minera
Ceuta B
01:45
Recreativo Huelva
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
UD San Pedro
02:00
UD Torre del Mar
CD Bullense
02:00
Murcia B
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Yeclano Deportivo
02:00
UCAM Cartagena
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
Groningen
00:45
NEC Nijmegen
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá